ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

[Hot]เครื่องบดโครงไก่สำหรับลูกสุนัข
  • จากคำแนะนำของพี่ๆ บางคนบอกว่า ทำไมผมไม่มาตั้งกระทู้ในหัวข้อนี้
    (Dog for Sale ตลาดซื้อขายสุนัข) เพราะว่าพึ่งมาเห็นว่ามีคนขายเครื่องบด
    ผมก็เลยอยากจะขออนุญาติลงในหัวข้อนี้ด้วยครับ 55555555+
    พี่เขาบอกว่าฟลุคดันเปิดมากระทู้ สินค้าและผลิตภัณฑ์แล้วดันเจอ = =!
    ก็เลยสั่งเลย ถ้าไม่ฟลุคมาเจอก็คงหาซื้อไม่ได้ซะทีฮ่าๆๆๆ จากคำบอกกล่าวนะครับ
    ได้ยินอย่างงี้ ผมก็ปลื้มอ่ะสิฮ่าๆ ก็เลยลองลงดูเลย

และในกระทู้นี้ผมจะตั้งค่าใช้จ่ายในกางส่งด้วยครับ เพื่อทำให้ดีขึ้น อิๆ : ]

ยังไงก็ฝากร้านของผมไว้ด้วยนะครับ : ] **ราคาแบบนี้หายากมาก ไม่คิดค่าแรงแม้แต่บาทเดียว**

image
    image
    image

ต้องบอกก่อนว่าเครื่องของผมผลิตเองทุกชิ้นดังนั้นไม่ต้องห่วงเรื่องอะไหล่ครับ
    **ท่านใดอยุ่ตจว.ก็ส่งได้นะครับบบ(อาจจะมีช้านิสก็อย่าว่ากันฮ่าๆ)**
    ทางผมก็มีหน้าร้านอยุ่ที่ จ.นนทบุรี อ.บางบัวทอง ต.โสนลอย 179/47
    ถ้าใครรู้จัก วัดเล่งเน่ยยี่ ก็มาร้านผมได้แน่นอน (ขนาดคนตาบอดยังมาได้เลยฮ่าๆๆ)

image
    image
    image

อย่าชักช้าร่ำไร มาดูรายละเอียดกันเลยครับผม

เครื่องบดของผม สามารถสั่งใหญ่พิเศษได้นะ จะเอาแบบโซ่หรือสายพาน จะมอเตอร์ขนาดกี่แรง สามารถสั่งได้เลยครับ
    แต่ถ้าไม่ระบุมาผมจะเลือกแบบมาตรฐานที่ผมทำไว้ให้ทุกท่านนะครับ (เพราะว่าเหมาะสำหรับใช้งานเกี่ยวโครงกระดูกสัตว์มากที่สุด สึดยอดบ่!! ??? หึ๊ๆๆๆ)

image
    image
    image
    image
    image

สิ่งที่จะได้ไป **เราจะติดตั้งไปให้ใช้งานทันทีเลยไม่ต้องห่วง**
    1.เครื่องบด พร้อม โครงบด
    2.เบรคเกอร์ 5 -10 แอมป์
    3.ใบเสร็จจากร้านเราตรงๆ (เพื่อประโยชน์ของลูกค้าเองนะครับ หากมีอะไหล่เสียหายเอาใบเสร็จมายื่น เราจะขายในราคาพิเศษทันที )
    4.มอเตอร์ 1.5 แรง (1แรงผลิตได้ราวๆ 750 จูล เพื่อ = =! ฮ่าๆๆ)
    5.สามารถเลือกสายไฟและหัวปลั๊กได้ครับ แต่ถ้าไม่บอกเราจะติดตั้งแบบมาตรฐานให้ฮ่าๆ
    6.สายพาน

เรื่องราคา**ถ้าไม่ลดจะช่วยผมได้มากเลย** ตอนนี้กำไรแทบไม่มี
    ไม่เชื่อลองไปตรวจราคาตามเว็บต่างๆดูฮ๋าๆๆๆ ( T T )

ราคานะครับ แบบธรรมดา !! 8350 บาทครับผม
    แบบโซ่ !! เราเพิ่มให้ 700 บาท เหมือนเดิม 9050 บาทครับ

ราคาที่เราคิดนี้ไม่มีรวมค่าแรงตามที่เราบอกนะครับ เอาใจชาวพิทบูลครับ

** ตอนนี้มีรับพรีออเดอร์สำหรับผู้ที่จะสั่ง 10 เครื่อง ขึ้นไปแล้วนะครับผม : ] **
    (ในนี้จะเป็นส่วนของราคาส่งครับ แต่ว่าราคาปลีกกับส่งก็ไม่ต่างกันมากเท่าไหร - -!)

ต้องการเฉพาะแท่นพร้อมหัวบดก็มีนะครับ
    อัพเดทราคา ประกาศอย่างเป็นทางการเลย

image

เฉพาะหัวบด เบอร์ 12 หน้าร้านสั่งขาย 1800 บาท
    (ทางเว็บพิทบูลโซนผมขาย 1100 บาท)

เบอร์ 32 หน้าร้านสั่งขาย 2400 บาท
    (ทางเว็บพิทบูลโซนผมขาย 1700 บาท)

เบอร์ 52 หน้าร้านสั่งขาย 5500 บาท
    (ทางเว็บพิทบูลโซนผมขาย 4800 บาท)
    ไฟล์แนบ
    p1010145nky7.jpg 39K
    _________________4be59d3df1403.jpg 60K
    mincing_plate_and_blade.jpg 86K
    201109-22-105434_h7-0.jpg 36K
    201109-22-105624_Ik-0.jpg 59K
    2ebf90703061fb4642f37db21bdcf551.jpg 26K
    IMAG0930.jpg 123K
    IMAG0991.jpg 92K
    IMAG0980.jpg 117K
    IMAG0984.jpg 95K
    IMAG0089.jpg 98K
    18475-1.jpg 46K
  • เรื่องความแตกต่างระหว่างตัวที่มีโซ่กับไม่มีนะครับ
    ตัวที่มีโซ่จะดีกว่าตรงที่แรงทั้งหมดจะไม่ถูกกระชากครับ จึงทำให้เพลาพังยากขึ้นกว่าเดิม
    เพราะว่าการกระจายแรงไปตามจุดต่างๆของโซ่ ซึ่งอธิบายไปมัน - -* ฟังดูน่าเบื่อ
    แล้วก็เรื่องแรงรวมถึงความนิ่งจะมีมากกว่าตัวธรรมดานะครับผม
    ส่วนการดูแลรักษาแค่น้ำมันหล่อเลื่อนทุกอย่างจบ !

ผมเลยแนะนำตัวโซ่ไปดีกว่าแต่ว่า ของจะหมดเร็วกว่า = =! ธรรมดามาก แล้วก็จะมีพี่ๆงอลตามมา
    ฮ๋าๆๆ ใครดีใครได้ครับ ^ ^ (บวกเพิ่มแค่ 700 ใครจะไม่เอาฮ่าๆๆๆ)

image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMAG0097.jpg 91K
    IMAG0932.jpg 95K
    IMAG0096.jpg 87K
    IMAG0991.jpg 92K
  • บริการไปรษณีย์ (EMS) ไม่รวมกล่อง

น้อยกว่า 20 กรัม ค่าบริการ 27 บาท
    น้อยกว่า 100 กรัม ค่าบริการ 32 บาท
    น้อยกว่า 250 กรัม ค่าบริการ 37 บาท
    น้อยกว่า 500 กรัม ค่าบริการ 47 บาท
    น้อยกว่า 1000 กรัม ค่าบริการ 62 บาท
    น้อยกว่า 1500 กรัม ค่าบริการ 77 บาท
    น้อยกว่า 2000 กรัม ค่าบริการ 92 บาท
    น้อยกว่า 2500 กรัม ค่าบริการ 107 บาท
    น้อยกว่า 3000 กรัม ค่าบริการ 122 บาท
    น้อยกว่า 3500 กรัม ค่าบริการ 142 บาท
    น้อยกว่า 4000 กรัม ค่าบริการ 162 บาท
    น้อยกว่า 4500 กรัม ค่าบริการ 182 บาท
    น้อยกว่า 5000 กรัม ค่าบริการ 202 บาท
    น้อยกว่า 5500 กรัม ค่าบริการ 227 บาท
    น้อยกว่า 6000 กรัม ค่าบริการ 252 บาท
    น้อยกว่า 6500 กรัม ค่าบริการ 277 บาท
    น้อยกว่า 7000 กรัม ค่าบริการ 302 บาท
    น้อยกว่า 7500 กรัม ค่าบริการ 327 บาท
    น้อยกว่า 8000 กรัม ค่าบริการ 352 บาท
    น้อยกว่า 8500 กรัม ค่าบริการ 382 บาท
    น้อยกว่า 9000 กรัม ค่าบริการ 412 บาท
    น้อยกว่า 9500 กรัม ค่าบริการ 442 บาท
    น้อยกว่า 10000 กรัม ค่าบริการ 472 บาท

image

**สำหรับค่าจัดส่ง**

400 บาท สำหรับส่งแบบขนส่งทั้งตัวเครื่องครับ
    500 บาท สำหรับส่ง EMS เฉพาะหัวบดครับและมือหมุ่น
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMAG1053.jpg 100K
    IMAG0986.jpg 84K
    IMAG0985.jpg 114K
  • กระทู้อื่นๆครับผม

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/29813/hotเครื่องบดอาหารสำหรับลูกสุนัข-v.2#Item_4

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/29372/hotเครื่องบดอาหารสำหรับลูกสุนัขจ๊า

www.pitbullzone.com/community/discussion/29127/%E0%B8%A5%E0%B8%B9%E0%B8%81%E0%B8%AA%E0%B8%99%E0%B8%B8%E0%B8%82-%E0%B8%AD%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B9%86%E0%B8%97%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%87%E0%B8%99%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%A2%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A-

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/29931/hotgod-of-beats-หูฟังในตำนาน
  • เฉพาะหัวบด เบอร์ 12 หน้าร้านสั่งขาย 1800 บาท
    (ทางเว็บพิทบูลโซนผมขาย 1100 บาท)

แถวบ้านผมใหม่แกะกล่อง 700 บาทเองครับ มีขายตามร้านขายเครื่องทำอาหารทั้วไปครับ
  • อ่อ ใช่ครับผม
    แต่ว่าผมเน้นขายเครื่องบดพร้อมแท่นมากกว่าครับ (ยังไม่เคยมีคนมาซื้อ หัวบดเบอร์ 12 เลยครับ)
    และหัวบดเบอร์ 32 ผมก็ขายราคาถูกกว่าหลายๆที่ด้วยนะครับ
    ที่คนเขาใช้กันมีแต่เบอร์ 32 ครับ ถ้าเป็นเบอร์ 12 เอาไปบดโครงไก่คงยากครับน่าจะสับก่อนแล้วค่อยบด
    ถ้าผมขายราคาสูงไปต้องขอโทษด้วยนะครับ แต่ผมมั่นใจครับว่า

เครื่องบดพร้อมแท่นแบบโซ่พร้อมมอเตอร์ 1.5แรง ของผม ผมขายให้พี่ๆถูกกว่าที่อื่นชัวร์ครับ
  • ถ้ามีคนสนใจจริงๆ ผมจะค่อยลงการติดต่อกลับในกระทู้นี้นะครับ ขอบคุณครับ : ]
  • http://pramong2000.com/product-th-0-470825-เครื่องบด+เบอร์32พร้อมแท่น+พร้อมมอร์เตอร1+3แรง+ระบบทดโซ่+พร้อม+หน้าแว่น+ใบมีด+ครบชุด.html

ขออนุญาติอ้างอิง แต่ราคาในเว็บนี้คือราคาที่เขาขายกันในตลาดจริงๆ ผมจะใช้ มอเตอร์ 1.5 ไม่ใช่ 1/3
    ผมจะใส่แรงเพิ่มไปมากกว่า 5 เท่า ราคาต่างกันแค่ 350 บาท (แบบธรรมดา ไม่ใช่โซ่)
  • ขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับ สนใจหัวบดครับ หรือโทรกลับ 081-9499669 ครับ
  • ขอบคุณนะครับผม พี่ท่านนี้มารับกับมือผมเองเลย ฮ่าๆๆๆ มีปัญหาอะไรยังไงโพสถามได้เลยนะครับ
  • หน้าแว่นผมจะส่งของไปก่อนแล้วค่อยส่งยอดไปให้นะครับ ^ ^
  • ให้ลูกน้องช่วยปั่นแทบหมดแรง สำหรับเครื่องต่อไปควรจำหน่ายพร้อมน่าแว่นแบบ 12mm น่าจะดีกว่าครับ ประหยัดแรงกว่าแน่นอน เด้วผมจะลองให้ช่างกลึงดูก่อน ถ้าไม่ไหวจะสั่งหน้าแว่น 12mm อีกทีนะครับ 6mm ไม่ไหวละเอียดเกิน ผมว่ามันเหมาะสำหรับใช้มอเตอร์มากกว่า
  • ่ครับผมมม ^ ^ ขอบคุณครับ
    ถ้ามีปัญหาอะไรยังไงติดต่อผมได้ตลอดเลยนะครับ
    ได้ที่อยู่แล้วนะครับ
    ผมจะรีบส่งให้เร็วที่สุดครับ
    นอกเรื่องพี่เคยสอน รด ไหม รุ้สึกคุ้นๆหน้าพี่
  • ไม่เคยครับ

ขอเลขบัญชี และยอดเงินที่ต้องส่งให้ด้วยนะครับ ส่งทางมือถือเลยครับ

• รับทราบครับผมมม มะวานนี้ผมส่งไม่ทันอ่ะครับ พี่ ยังไงเดียววันจะส่งให้นะครับ
    เพราะว่ามันวานนี้เรียนอยุ่มันเลิกช้าเลยมาส่งให้พี่ไม่ทัน ขอโทษจริงๆครับ

T/l\T
  • ^ ^ ขอบคุณพี่จาก นครปฐมนะครับมารับเองถึงที่เลย ผมเลยให้ราคาพิเศษไปแบบไม่ต้องพูดคือโอเค
    ฮ๋าๆๆๆ

ขอบคุณมากๆครับพี่ !! : ] ตอนนี้ของเต็มบ้านเลย lol!

image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMAG1155.jpg 113K
    IMAG1156.jpg 111K
    IMAG1155.jpg 113K
    IMAG1156.jpg 111K
  • มีแท่นเหล็กเบาเป็ฯสายพานเพลาเปลือยราคาประหยัดแล้วเด๊อครับตอนนี้ ^0^

สนใจ ติดตามพวกเราได้ฮ่าๆ ณ กระทู้
  • แล้วแบบแท่นแบบไหนมันละเอียดดีกว่ากันครับงบน้อย
  • อ่อไม่เกี่ยวกับแท่นครับ เรื่องคว่มละเอียด แต่จะเป็นความทนทาน ถ้าใช้กันวันหนึ่งสัก สามสิบสี่สิบโล ใช้ไปได้นานเลยครับ

แต่ถ้าต้องการบดสักวันละ หลายๆโล น่าจะเอ่แท่นหนาเพื่อความทนดีกว่านะครับ
  • ตอนนี้ผมส่งรายการละเอียดเครื่องบดราคาประหยัดไปให้พี่ๆที่โทรมาถามเรียบร้อยแล้วนะครับ
    บางท่านที่ผมไม่ได้รับสาย เพราะผมเรียนอยู่ขอโทษด้วยนะครับ
    T /l\T
    กรุณาโทรมาอีกรอบแงะๆ หรือยิงก็ได้ครับผม

• ดันครับ
  • ขอบคุณครับพี่ deepool : ]
  • ส่งไปในที่แสนไกลของประเทศ ^ ^ ขอบคุณที่อุดหนุนครับ ตัวนี้เป็นแบบธรรมดาไม่ใช่โซ่แต่ว่า
    เป็นเหล็กทนครบพ่นสีกันสนิมเรียบร้อย ฮิ๊วววว
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMAG1401.jpg 80K
    IMAG1402.jpg 104K
    IMAG1403.jpg 106K
    IMAG1404.jpg 93K
    IMAG1405.jpg 105K
  • ซื้อแบบมือหมุนไปจะไปติดเคื่องเพิ่มทำไงทำได้ปะ ซื้อจากหน้าร้านไป 1700
  • 087-0031320 ^ ^ อิๆโทรมาคุยเลยครับราคาพิเศษแน่นอน นน อิๆ
    อ่อหมาของป๊าผมพึ่งออกใหม่อีกคอก สนใจก็มาดุได้นะครับเอาหัวบดมาให้ใส่แท่นและมอเตอร์เลยก็ได้
  • อีกความประทับใจส่งในทันทีขอบคุณครับผม

image
    ไฟล์แนบ
    IMAG1484.jpg 120K
  • image
    image

พี่อีกสองท่านก่อนหน้านี้มาซื้อแต่แท่นกับหัวบด ถ้าติดตั้งมอเตอร์ไม่ได้ยังไง ผมยินดีติดตั้งให้นะครับบบบ
    สุดท้ายนี้ สนุกกับการเลี้ยงสนุขจ๊านายจ๊าาา -.,-!
    ไฟล์แนบ
    IMAG1798.jpg 85K
    IMAG1797.jpg 103K
  • เตรียมพบโปรโมชันช่วงฤดูนในเร็วๆนี้ได้นะฮ๊าฟนี้ที่เดียว คริๆๆๆ
  • สวัดดีครับคุณ zingzing ผมมีคำถาม2ข้อครับข้อ

1หน้าแว่นมันคืออันเดียวกันกับที่เค้าเรียกกันว่ารังผึ้งใช่ไหมครับ

2ความละเอียดของโครงไก่ที่ออกมานั้นขึ้นอยู่กับอะไรที่ทำให้โครงไก่ที่บดออกมานั้นละเอียด

ปล สุดท้ายนี้ท่าผมจะซื้อไปบดโครงไก่ให้หมาที่บ้านกินควรเป็นเครื่องบดเบอร์อะไรดี(อยากได้ฉะเพาะหัวบดนะครับ) แนะนำทีว่าควรใช้แบบไหนอย่างไร พอดีจะเอามาบดให้หมาที่บ้านกินมีแค่ตัวเดียวครับ
    ---------------------------------------------------------------------------
    คุณ Hades ที่ซื้อหัวบดไปขนาดเท่าไหร่หลอครับ
  • 12 mm ครับบดดีมากผมบดครั้งละ30 โลสบายเลยครับ ประหยัดอาหารหมาก็ชอบกิน อ้วนกันเลยล่ะ
    สุดยอดมากเครื่องบดเฮีย

เฮียแม่หมาของเฮียน่าจะผสมไม่ติด ไงดูสิ้นเดือนอีกทีท่าไม่ติดเดี๋ยวผมคืนนะครับ
  • ฝากรูปให้เฮียยุทธดูนะครับ แม่หมาที่ซื้อจากเฮียไงผลงานมัน imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    bn 002.jpg 49K
    40 day.png 211K
    M5.jpg 143K
    m6.jpg 130K
  • ขอบคุณ คุณkaka2521มากครับที่มาตอบคำถามของผมท่าไม่เป็นการลบกวนจนเกินไปผมขอดูรูปโครงไก่ที่บดออกมาแล้วได้หรือไม่ครับ ส่วนที่บอกว่าบดครั้งละ30โลนี่ใช้มือหมุนหรือว่าใช้เครื่องแล้วครับ

(อยากดูความละเอียดของโครงไก่ครับ
  • ขออภัยด้วยนะครับที่ตอบช้า ช่วงนี้ใกล้สอบหละเน้ออ T T...

1หน้าแว่นมันคืออันเดียวกันกับที่เค้าเรียกกันว่ารังผึ้งใช่ไหมครับ
    -ใช่แล้วครับผมมมม ^ ^v

2ความละเอียดของโครงไก่ที่ออกมานั้นขึ้นอยู่กับอะไรที่ทำให้โครงไก่ที่บดออกมานั้นละเอียด
    -ขึ้นอยู่กับขนาดของรังผึ้งและคุณภาพของใบมีดครับผม ถ้าพี่ใช้รังผึ้งที่เล็กเกินแล้วแรงของมอเตอร์ไม่พอดี
    ก็จะทำให้รูตันแล้วบดไม่ได้ในที่สุดครับ แต่ถ้าอยากให้ละเอียดมากจริงๆ ผมแนะให้ใช้ขนาดที่ผมให้ไป
    บดสักสองรอบครับ -.,- อยู่แน่นอน !! 555555 แต่ปกติครั้งเดียวก็อยู่อยุ่แว๊ววววว

ถ้าอยากให้ผมแนะนำให้ผมก็ขอแนะหัวบดขนาด 32 ครับ เหมาะสมที่สุด สวนเรื่องแทนหรือคุณภาพหัวบด
    สามารถบอกความต้องการได้ครับ แต่ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องพวกนี้มาก ผมก็อยากแนะนำตัวที่อยุ่ในภาพครับ
    และถ้าอยากให้เพลาทนก็แนะนำเอาเป็นโซ่คู่ครับ เพิ่มนิดเดียวเองงงงง

;] มีอ่ะไรไม่เข้าใจหรือสอบเพิ่มเติม
    ยิงมาได้ที่ 087-0031320 ครับ เงินโทรศัพท์ค่อนข้างเหลือ 55555

ปล.สารอาหารจากไขกระดูกไก่มีมากกว่าในเนื้อไก่บดเพียงอย่างเดียว ดังนั้น บดยิ่งละเอียดยิ่งดีครับ

ข้ออ้างอิงภาพจากทาง Google นะครับผม : ]
    image
    ไฟล์แนบ
    16247-1.jpg 115K
  • kaka2521

ขอบคุณม๊ากกกกกกๆ ฮ๊าฟฟฟ ^0^ ผลงานสุดๆจริงๆ
    ขอแบบนี้อีกหลายๆชุดนะครับพี่ฮ๋าๆๆๆ
  • โปรโมชันนนนนนนนนนน!!

เฉพาะช่วงนี้นะครับ (2เดือนนนนน!! เท่านั้น) หรือจนกว่าจะน้ำท่วม T T....
    เมื่อท่านสั่งซื้อกับผม ค่าจัดส่งฟรี!! =[]=!!
    เท่านั้นไม่พอ ลด ให้อีก 5 % ครับผม!! หรือจะเลือกเพิ่มหน้าแว่น(รังผึ้ง) อีก สามอัน!!
  • Update!! ^ ^ 11/11/2012!! =3= **หมดโปรโมชั่น 2 เดือนแล้วนะฮ่ะ!! ฮุ่ๆๆๆ**

เนื่องจากต้นทุน(ค่าของและค่าคนงานหรือค่าแรงขั้นต่ำสามร้อยที่ถูกเพิ่ม)**เพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่อง**
    ผมจึงจะขอเพิ่มอีก 850 บาท นะครับ (ยังน้อยกว่าต้นทุนที่เพิ่มขึ้นอีกครับ TwT)

เป็น!! 9900 ครับ

ปล.1 ช่วงที่ผ่านมาผมมีสอบเลยไม่ได้อัพเดทอ่ะไรเท่าไหร T T /// ^/l\^ ต้องขอประทานโทษ
    แต่ผมก็กลับมาแล้ว ปล.ใครจะโทรมาเมาท์เรื่องพิทบลูกับผมก็ได้น่าาา -.,-

ปล.2 เอ้ออออ!! ใครสั่งมากกว่า 10 ตัวขึ้นไปผมเปิดออร์เดอร์อีกครั้งแล้วนะครับ พอดีช่วงที่ผ่านมายุ่ง = =!

ปล.3 ผมอยู่ มก. บางเขนส่งของให้ได้นะฮ่ะ

image
    image

ส่งทั่วไทยฮ่ะ
    ไฟล์แนบ
    IMAG2194.jpg 109K
    IMAG2196.jpg 141K
  • ใครหนอที่พัทลุง ผมก็ใช้ที่พัทลุง
  • ผมเองคับ ชื่อกรีนคับอยู่แถวๆโพธิฉลองคับ
  • อ๋อตรงไหนครับ ผมทำบ้านขายตรงข้ามร้านปิ่นโตครับ
  • =[]=!! P'Kaka อยุ่พัทลุงแล้วหรอครับบบบบบบบบบบ!

-/l\- เหลืออีกสามแท่นสุดท้ายนะครับในลอตเก่า!!
  • ที่โทรคุยว่าจะมีล็อตใหม่ แล้วล็อตใหม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงมั่ง เห็นว่าราคาเพิ่มขึ้น ขอดูรูปหรือรายละเอียดด้วยครับ
  • อ่ออ ขอโทษทีนะครับที่ตอบช้า ของล็อตที่เปลี่ยนแปลงคือความหนาของเหล็กครับ(อาจจะหนาขึ้นครับ)
    ส่วนๆอื่นๆน่าจะเหมือนกันหมดเลยนะครับ : ]

อยากจจะมีโครงสร้างบางอย่างเปลี่ยนไปบ้างครับ
  • จะมีตัวที่เปลี่ยนแปลงใหม่ออกมาเมื่อไหร่ครับ ขอดูรูปก่อนตัดสินใจนะครับ
  • ครับตัวที่เปลี่ยนแปลงเป็นเฉพาะตัวที่ ไมมีโซ่ครับ โซ่น่าจะไม่เปลี่ยนเลย
    ตัวที่เปลี่ยนจะเป็นแบบเพลาเดี่ยวครับ (โครงมันอาจจะเล็กลงหน่อย
    แก้ไข้นะครับ " ส่วนเหล็กอาจจะไม่หนาขึ้นครับ" แต่เพลาและลูกปืนดีแน่นอนครับ )

imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMAG3030.jpg 114K
    IMAG3031.jpg 98K
  • แล้วแบบโซ่คู่ล่ะครับ มีผลิตออกมาอีกหรือเปล่าครับ
  • มีครับบบพึ่งทำเสร็จสดร้อนๆเลย :] ส่วนมอเตอร์เอาเป็นสองแรงจากแรงครึ่งก็ได้นะครับผมม
  • ขอดูรูปและราคาด้วยครับ มอเตอร์ 2 แรงไม่ใหญ่เกินไปหรือครับ
  • ความแตกต่างระหว่างโซ่เดียวและคู่ครับผมขอใช้ภาพเก่านะครับ : ]
    ส่วนมอเตอร์สองแรงใส่ได้ครับ และมีพี่ๆเคยเอาไปลองใช้แล้ว ฮ่าๆๆ เขาบอกว่าสะใจดี - .-

imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMAG1798.jpg 85K
    IMAG0096.jpg 87K
  • ราคาครับ ตัวเครื่องหมดปัญหาแล้วครับ
  • ครับผมมม ถ้าเอาเป็นโซ่คู่ เพิ่มอีก 500 บาท จาก 9900 บาทครับ
    เป็น 10400 บาท ไม่รวมค่าจัดส่งครับ
    ค่าจัดส่งไม่เกิน 500 ครับแล้วแต่ทางขนส่งของพี่ว่าจะคิดเท่าไหร

มอเตอร์เอาเป็น 1.5 หรือ 2.0 ดีครับ แต่ 2โซ่ 1.5 แรง ผมว่าโอเคแล้วนะครับ
    แต่อยากใช้แบบสะใจจริงๆ 2.00 ก็ได้ครับผม
  • ขอตัดสินใจก่อนนะครับ ขอบคุณมากครับ