ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

29/9/2555 ลากกันให้มันส์ ครับ
  • ใกล้หมดเวลาซ้อมแย้วนะจ๊ะ จ๊วบ จ๊วบๆๆๆ :062:
  • ยินดีด้วยกับว่าที่ " สิงห์นักลาก " ที่ ส.ป.ป.ลาว นะครับ โอกาสดีคงได้ไปเยือนถึงที่นะครับ คุณนัท

ยังไงฝากใว้ด้วยครับว่า " ฝึกสุนัขอย่าใจร้อน " ค่อยๆเป็นค่อยๆไปแล้วจะเก่งได้เองครับ

สุนัขนั้นส่วนใหญ่จะเหมือนกันหมดคือ " ความจำสั้นแต่ความรูสึกยาว " ฉะนั้นเราเองผู้ฝึกจงอย่าทำให้เค้าเจ็บลึก

เพราะว่าเค้าเกิดการต่อต้านการฝึกและอีกอย่างหากเราลงโทษเค้ามากๆเค้าก็จะเกิดอาการ " เสพติดการลงโทษ "

อันนี้แรงครับเพราะถ้าไม่ลงโทษก่อนเค้าจะไม่ทำตามที่เราสั่ง อย่างนี้ไม่ดีอย่างแน่นอนครับ

การฝึกสุนัขลากน้ำหนักเราต้องให้ใจเค้าก่อนโดยการชมและโอบกอดเป็นรางวัลตลอดเวลาที่เค้าฝึกอยู่นะครับ

ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ " เวียงจันทร์ ทีม " ขอให้ประสบผลสำเร็จดั่งใจหมายนะครับ

ปล.รอชมรูปภาพอย่างใจจดใจจ่อนะครับ ปาปารัสซี่ ที่รัก ;-)
  • ปล่อยของอะไรหรา !!! ??? !!! คร้าบท่านเล็กไคฟง หรือว่า " ของมีขนรึป่าว " อะจึ๋ย อะจึ๋ย หุ หุ

ถ้าของมีให้ขนก็ช่วยบอกมาจะได้ไปช่วยขนนะครับท่าน ฮ่า ฮ่า ฮ่า :X
  • เรื่องรูปภาพ รอกล้องอาทูลศรีเด้อครับพี่ๆ กล้องผมไม่ค่อยถ่ายกิจกรรมเท่าไหร่
    (แต่ก็พอมีบ้าง แบตหมดซะก่อน) มีแต่รูปอะไรไม่รู้ ขาวๆเต็มไปหมด 55+ ดูแล้วแสบตาดีจริงๆ อิอิอิ
    กล้องอาทูลศรีเก็บได้ทุกช๊อตครับ

ปล.เห็นสาวๆแล้ว อยากย้ายไปอยู่เวียงจันทร์เลยทีเดียว ฮ่าๆๆ
  • 555++ ของมันแรงพี่หนุ่ม ออกต้วเท้าฟรีควันโขมง ควันออกจมูก ตะกรุยดินเป็นหลุม ฮี ฮี ฮี ฮี บรื๋อออ...ออ :062:
  • อยากไปชักครั้ง
  • ใจเย็นๆครับท่านพี่เล็ก :o028:
  • โอเย้ โอเย้ โอ โอเย้ๆๆๆๆ ใกล้วันที่เราจะได้เต้นแล้ว อยากมันส์ เหมือนกันครับพี่เล็กยโสโอหัง
  • 555++ Jacky Chan มันกระหายยังไงไม่รู้ :062:
  • 555+ สุดยอดจริงครับพี่ไพทูลย์ "ต้นจัด...ปลายแรง" เจ๊ทโด้เติมเบนซิน 91 หรือ 95 หรือ E20 หรือ E85 หรือน้ำมันก๊าซ!! :062:
  • เจ๊ทโด้ สตาร์ท ต้องพ่วงแบต น้ำมันต้องดีเซลเกรดต่ำสุด บางครั้งต้องเขนกระตุ๊กก่อนสตาร์ทครับ แต่ออกตัวทีไร อย่างเฟอร์รารีมือสองครับ........ ต้องระวัง...........
  • ฮิ้ว ฮิ้วๆๆ ปล.อยากเต้น...ต้องเต้นครับพี่ไพทูลย์ โย่!! :062:
  • ใครเต้นด้วย ต้องเดินกลับอุดรด้วยกันนะ ฮิ้วๆๆๆๆ
  • 555++ เข็นกระตุกนั้นมันรถจิ๊บตาโล่แล้วพี่ :-))
  • ใจอยากเดินไปส่ง...แต่คนละทาง ส่งกันไป ส่งกันมาคงไมถึงบ้านครับพี่ 555++ :062:
  • พี่คาวบอย

ได้ครับวันอาทิตย์ที่ 16/09/2012 สายๆ หน่อย นะครับ ผมจะได้นัดกับน้องๆ ส่วนเรื่องสถานที่ ผมจะลองติดต่อรุ่นพี่อีกทีแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

นัท
  • ขอดูงานถึงวันพฤหัสนะครับ เด๋วจะแจ้งทีหลีง
  • ปธ.หนุ่มผู้น่ารักต๊ะโหลครับ ขอแผนที่สวยๆๆงามๆๆเส้นทางเข้าสนามแข่งขันด้วยนะครับ
  • อาทูลศรี ตัวนี้ของใครครับ ชอบๆๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    317227.jpg 200K
  • น้องอู๋สุดที่รักใกล้วันแข่งแล้ว...ทำไมเงียบจัง ตุ๊ด ตุ๊ด ตุ๊ด...ดดดดดไม่มีสัญญาณตอบร๊าพพพพ :o016:
  • 555 ท่านพี่เล็ก ช่วงนี้เดินทางบ่อย เลยปร่อยให้ เจอร์เก้นซ้อมล่วงหน้าไปก่อนครับ แต่ถึงวันแข่งก็เต็มที่เหมือนเดิมครับท่านพี่
  • พิทบูลสายเก่า นี้มันสวยจริงๆ
  • :m15: ดีใจจังเลยฮ่า...มีคนว่าพิตบูลสายเก่าสวยด้วย..จุ๊บ ๆๆ ตัวนี้ยังมีชีวิตอยู่นะฮ่า..ขวัญใจหนูเองค่ะ.. :m93:
  • โอเซ! เจอร์เก้นล่วงหน้าไปก่อน...มันรีบๆ อย่าโกธรนะ...ที่ไม่รอ :062:
  • โอ! แล้วตัวสีขาว ดั้งบ่มีละพี่ดามพ์...รักหรือว่าสงสาร 555++ :-))
  • :-D สวีดัด สวัสดี ครับพี่เล็ก มีข่าวดีมาบอก บักน้อยๆ เจค๊อปมันตระเกียจตระกาย พยาม ปีนน้ำหนักขึ้นไปหาเจอเก้นแหม่ ครับ ผมละบ่รู้สิเฮดจั๋งได๋ เหลียโตน เจอเก้น นั๋นหนา5555+รุ่น 28-34 kg มันยิ่งกว่าหมู....กันอีกครับพี่น้อง เอิ๊กๆๆ ฮิ้วววว :o019:
  • รูปซ้อมบ่มี เพราะซ้อมตอนชาวบ้าวเค้าหลับกัน :-D image
    ไฟล์แนบ
    DSC03219.JPG 186K
  • สถานที่แข่งขันนะครับ ใครที่มีข้อสงสัยหรือมาไม่ถูกยังไง
    โทรติดต่อสอบถามได้ที่เบอร์ 0844945406 (น้องอิม)

มหาวิทยาลัยภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
    ที่ตั้ง 199/19 ตำบลในเมือง อำเภอเมือง
    จังหวัดขอนแก่น 40000
    Tel: (043)222-959-61 Fax: (043) 226-823-24
    อีเมล์: webmaster@neu.ac.th

แผนที่ มหาวิทยาลัยภาคตะวันออกเฉียงเหนือ จังหวัดขอนแก่น ตามลิ้งนะ
    https://maps.google.co.th/maps?ie=UTF8&cid=5584242558305356659&q=มหาวิทยาลัยภาคตะวันออกเฉียงเหนือ&iwloc=A&gl=TH&hl=th
  • มันแน่นอนอยู่แล้วครับพี่ดามimage
    ไฟล์แนบ
    Dynomite[1].jpg 41K
  • โอ! แล้วตัวสีขาว ดั้งบ่มีละพี่ดามพ์...รักหรือว่าสงสาร 555++ :))
    ทั้งรัก..และรักที่ซู๊ดดด เลยละฮ่า..ท่านพี่เล็ก
    มันแน่นอนอยู่แล้วครับพี่ดาม
    สุดยอดเลยน้อง..เอออแต่ปลอกคอสุดยอดความคลาสสิคนะน้อง..จุ๊บๆๆ รักทุกท่านนะฮ่าๆๆๆ
    ปล. เหมือนบัก Star buck เลยเฉิน..ตัวใหม่ล่าสุด คริ คริ :m56:
  • Jcop มาอยู่รุ่นเดียวกันนี้ละ ลุงกับหลาน...มันส์เลยเบนซ์ สิว สิวๆๆๆ :062:
  • อาจารย์เข็ม ช่วยแนะที่พักให้หน่อยนะครับ ที่พักได้ทั้งคนทั้งหมา อ่ะครับ
  • เรื่องที่พักได้แล้วครับ " บ้านสวนกรีนวิว รีสอร์ท แอนด์ สปา " ครับ เดี๋ยวช่วยค่ำๆจะเอาภาพพร้อมรายละเอียด

มาลงให้นะครับ ( คืนละ 550 บาท เอง )image

แต่ตอนนี้ขอตัวไปฟิตหมาก่อนนะครับ ใกล้วันงานแล้วดูแลสุขภาพนะครับพี่น้องทุกท่าน
    ไฟล์แนบ
    2012-09-11 13.01.33.jpg 94K
  • วันนี้ไปเรื่องขออนุญาติใช้สถานที่กับทาง ม.ภาคฯ เรียบร้อยไปด้วยดีครับ

แข่งในโรงยิม อย่างมาตราฐาน นะครับ มีพัดลม รอบทิศทาง , ห้องน้ำรอบทิศทาง กว้างขวาง ดีครับ :063:

ต้องกราบขอบพระคุณท่านอธิการบดี ผ.ศ.ดร.ศิวะศิษย์ ช่ำชอง มา ณ โอกาสนี้ด้วยนะครับทีได้ให้การสนับสนุน

และให้การเอ็นดูพวกเรา ชาวสุนัขลากน้ำหนัก ขอบพระคุณอย่างสูงครับimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    2012-09-11 11.29.44.jpg 94K
    2012-09-04 14.34.48.jpg 69K
    2012-09-04 14.33.30.jpg 96K
    2012-09-04 14.33.48.jpg 77K
    2012-09-04 14.35.19.jpg 72K
    2012-09-04 14.34.30.jpg 67K
  • =D> :006: :m24: โห่ ดูภาพประกบคู่ อ.เข็ม-ครูคาวบอย-ปธ.หนุ่ม แล้วมันนึกถึง OlO จริงว่ะ
  • อยากถึงวันไวๆจังครับ :o028:
  • เรื่องที่พักนะครับตั้งอยู่บริเวณ สามแยกท่าพระก่อนเข้าขอนแก่นครับ ถ้าเรามาจาก กรุงเทพฯ ให้สังเกตุง่ายๆตรง

สามแยกไฟแดงที่ให้เลี้ยวขวาไป จ.มหาสารคาม หรือ อ.โกสุมพิสัย นะครับ ให้เราเลี้ยวขวาแล้วข้ามทางรถไฟ

และก็เลี้ยวขวาอีกทีตรงไปจนกว่าจะเจอสามแยกให้เลี้ยวซ้ายแล้วตรงไปอีกประมาณ 200 เมตร เจอแยกเลี้ยวขวาแรก

ให้เลี้ยวขวาตรงไปอีกหน่อยก็จะเจอ " บ้านสวนกรีนวิว รีสอร์ท แอนด์ สปา " แล้วครับ โทร 089-4229122

หรือโทรมาที่ผม 086-9998507 , อ.เข็ม 087-8543326 ครับ

ราคาที่พักมี 2 แบบ

1.แบบเป็นบ้านชั้นเดียว ห้องนอนใหญ่ ติดแอร์ , ทีวี , ตู้เย็น พร้อม นอนได้ประมาณ 3 ท่าน นำสุนัขเข้าพักได้

แต่ต้องมีบล๊อกใส่นะครับ ราคา คืนละ 550 บาท ( ห้าร้อยห้าสิบบาท ) มีทั้งหมด 11 หลังครับ

2. แบบเป็นห้องพัก มีแอร์ , ทีวี , ตู้เย็น พร้อม นอนได้ประมาณ 2-3 ท่าน ไม่อนุญาติให้นำสุนัขเข้า

ราคาคืนละ 450 บาท ( สี่ร้อยห้าบาท ) มีทั้งหมด 16 ห้องครับ

หากท่านใตสนใจจองที่พักให้ลงจำนวนห้องได้เลยนะครับในกระทู้นี้เลยครับ หรือโทรมาจองที่ผมก็ได้ที่เบอร์

086-9998507 ก่อนวันที่ 25/9/55 พร้อมโอนเงินค่าเช่าห้องมาที่เบอร์บัญชีรับสมัครนักกีฬาได้เลยครับ

ขอบคุณครับ
  • ปาดที่พักสวยหรูดีแท้ สนามแข่งก็สวยแล้วเราจะแพ้ได้ไง หมาเราตั้ง 3 ตัวจะไม่ได้ซักถ้วยเชียวหรือฮ่าๆๆ....ไม่ได้ก็ไม่ได้สิไม่เห็นจะเป็นไรเลย...อิอิอิเอาไว้ให้คนอื่นบ้างนะอิอิอิ
    วันนี้(12/9/55)มีภาพของน้อยพลอยมาให้ดูกัน ท่านประธานหนุ่มจัดซะหนักเลย อิฐบล็อคหมด ยังยกมานั่งปูน มาเพิ่ม นน.อีก โอ้ยไม่ไหวแล้วปวดหลังตายห่าฮ่าๆๆ จะเอาที่ 1 มาให้ได้ว่างั้นฮ่าๆๆๆ
    imageมีใครอยากจับใบหยกบ้างคับ นน.23 กก.เพศเมีย อายุ 3 ปีครึ่ง โออิชิ 1 ลังหรือโค้กขวดเล็ก 2 ลังก็ได้คับพอได้กินกันแก้กระหายimage
    ไฟล์แนบ
    DSC06209.JPG 131K
    DSC06164.JPG 141K
  • สวดยอดเลยลวกเพี้ย
  • โอ๊ย! ซะมาคักแท้หน่อ ซะมาคักแท้หน่อ ซะมาโพดแท้หน่อ ซะมาฮายแท้หน่อ...น้องพลอยเอย :062:
  • สารคามสู้ๆ :o055:
  • ขอบคุณภาพสวยๆจากท่านอุทัยmkที่รักของผมนะครับ อิอิ

อย่าไปเชื่อในสิ่งที่เห็นครับ แต่จงเชื่อในสิ่งที่ได้ลงมือทำครับ

ไม่มากเท่าไหร่ครับแค่ลากเบาๆ เองครับ ดำเบล ก็ อันละ 20 กก. 2อัน , ม้านั่งปูน ก็ ราวๆ 50 กก. 1อัน , อิฐบล๊อกอีกนิดหน่อย

ปล.ท่านอุทัยmkที่รักของผมครับคือว่าผมอยากได้ภาพที่เหลืออีกครับ ช่วยจัดให้หน่อยนะครับท่านเอาทุกภาพครับ

ขอบคุณครับ :-D :039:
  • ท่านเล็กครับ น้องพลอย จับเบียร์สิงห์ กับ บูรตัส 2 ลัง และยังจับกับ ยักษ์ อีกสิงห์ 1 ลัง งานนี้ไม่มากไม่มายเท่าไหร่

แค่ จิ๊บ จิ๊บ วันนี้กะว่าจะจัดชุดใหญ่กว่าเดิมอีก อิ อิ แต่กลัวว่า พี่มาร์ค เห็นภาพแล้ว จะใจออกซะก่อนอะดิครับ 555

เรื่องข่มขวัญใครนิผมหล่ะทำไม่เป็นซะด้วยสิ มีแต่กระหน่ำซ้ำเท่านั้นเองครับ เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก

ขอบคุณสำหรับ สิงห์ฮ่า ล่วงหน้านะครับพี่มาร์ค , น้องเอ็กซ์ ( พุ้นแร่ว!!!แน่นอนเลยทีเดียว ) :* :*
  • วันเบา ๆ ของซูโม่ครับ :-D imageimage
    ไฟล์แนบ
    316909[1].jpg 96K
    316933[1].jpg 114K
  • โห......ซูโม่.....โหดกว่าอีกอ่ะ เยี่ยมเลย :063:
  • มันเป็นเพียงภาพลวงตาคู่ต่อสู้ครับ...กว่าจะตัดต่อได้เล่นเหนื่อยเหมือนกัน :-D
  • มันเป็นการตัดต่อภาพที่ยอดเยี่ยมครับทั่น ปธ.หนุ่ม อิอิ. :-D
  • จริงไม่กลัว... กลัวก็แต่ไม่จริงจัดทำไมเบาๆ เอาแบบหนักๆ เต็มเหนี่ยวจะ จะไปเลย :062:
  • ทำไมไม่มีใครกล้าประกบ กับซู่โม่ 500 แปลกจัง ใครว่างช่วยดับซ่าส์ให่หน่อย
  • ท่านเบียร์พิกัดเท่าไรว่าไปเลย จะได้ร่วมสนุกกันถ้วนหน้า ทางอีสานมีเยอะทุกพิกัดครับ