ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

........ขายหมาแดงสายเลือดดี/REDNOSE PUPPY FOR SALE............
  • ถึงบ้านโดยสวัสดิ์ภาพครับผม ใจดี F1 ขอบคุณกับการเป็นธุระกับทั้งเรื่องยาและอาหารครับพี่ยุทธ
  • image F1ที่ชัยภุมิครับ
    ไฟล์แนบ
    30072012032.jpg 209K
  • อิอิ สุดยอดเลยครับ พี่ JoJo_CoCaCoLa เข้ากับน้องหมาที่บ้านได้ดีหรือเปล่าครับ

ใครได้รับแล้วก็อัพรูปมาลงบ้างนะครับ ให้พี่ยุทธหายคิดถึง :X
  • อุ้ย คิดถึงจัง UP ให้ดูบ่อยๆน่ะโจ้
  • ปล. อย่าพึ่งพาไปเที่ยวไหนน่ะครับ เพราะภูมิเขายังไม่ขึ้น รอให้ได้วัคซีนครบสัก 3 เข็มก่อนน่ะ
  • ฮัลโล ! ทักทายครับ ใครไปรับสุนัขแล้วบ้างครับ
  • รอติดตามพี่น้องของ ใจดี เหมือนกันครับ เป็นอย่างไรกันบ้าง ส่วนใจดีเสียงดีม๊าก เชื่อแล้วว่ามันคือ ลูกลิงลูกค้าง จิงๆ 555! อาหารโจ้ให้ เช้าอาหารเม็ด+นม เที่ยงไข่ต้ม เย็นเป็นบาร์ฟ+นม ครับตัวอื่น กินอย่างไรกันบ้างครับ
  • Ta0jeawTz
    พรุ่งนี้ ลืมไปเป็นวันหยุด เข้ามารับได้ทั้งวันครับ แต่ต้องโทรแจ้งล่วงหน้าก่อนน่ะครับ เผื่อพี่ออกไปข้างนอกครับ

JoJo_CoCaCoLa
    :-)) หมาดื้อ หมายถึง หมาฉลาดครับ รีบ สอนซะก่อนที่จะเป็นไม้แก่
  • M 6 ติดต่อ กลับด้วยครับ ขอภายในวันศุกร์นี้น่ะครับ
  • NavyBull เอ้าๆ น้องก้อง เผลอมา ระวังโดนเสียบนะคร๊าบบบ

โจร กำลังรออยู่ อิอิ เดี๋ยว เสร็จโจนนนนนนนนนนนนน ฮ่าฮ่า ฮ่า :-)) :-)) :-))
  • ถ้าช้า
    เก็บเข้าโกดังครับ :-)) :-)) :-))
  • :022: :022: :002: :002:
  • 5555 อยู่บนเขาอยู่ครับ กำหนดลงวันพรุ่งนี้จ้า รอแปป รอแปป ใกล้จะลงเขาแล้ว :-D
  • ดีครับ มาแล้ว จะติดต่อเรื่องส่งครับ

วันอาทิตย์ที่ 5 -8-2555 จะถึงขอนแก่นเวลา 12.30 น.ครับ

แล้วโทรกลับด้วยครับ :)
  • กำลัง ปฎิบัติหน้าที่เพื่อชาติ ว่างั้นเหอะ..... อิ อิ

งั้นต้องร่วมขอความเห็นใจ จากพี่ยุทธช่วยอีกแรง คริ คริ

มีโอกาศได้ทำเพื่อชาติ ทางอ้อมเหมือนกันแล้ว power_pit เอ๊ย

:o040: :m15: :o001:
  • M 7 ย้ายไปอยู่ ขอนแก่นครับ

โดย น้อง ART - IRON ติดตามผลงานลากเร็วๆนี้

image
    ไฟล์แนบ
    iron.jpg 203K
  • ให้ข้างล่างดำเนินการให้แล้ว รบกวนขอสูตร อาหารอย่างละเอียด ด้วยนะครับพี่ ขอบคุณครับ
  • เช้า อาหารเม็ด แช่นม หรือ น้ำก็ได้ครับ

บ่าย ไข่ ต้มบี้ละเอียด

เย็น คอไก่บด หรือ โครงก็ได้ครับ

ก่อน จาก M 2 ตับ ๆๆ

image

m 2
    image
    ไฟล์แนบ
    M 2 -2.jpg 160K
    M 2 -2.jpg 160K
    M 2.jpg 155K
  • M 4 เจ้าของมาเอาวันนี้ครับ

image
    ไฟล์แนบ
    M 4.jpg 166K
  • M 5 นัดวันอาทิตย์ เช้าๆ หรือ เย็นครับ

image

M 5

image
    ไฟล์แนบ
    M 5.jpg 163K
    M 5 -2.jpg 139K
  • M 6 ออกแนวสูงไปซะแล้ว สงสัยจะสูงกว่าเพื่อนเลย สูงใหญ่แน่ๆ ตอนนี้กำลังยืดตัว

เดินทางวันอาทิตย์ ตอน 6 โมงถึง 7.30 น แต่ต้องไปรอก่อน ตี 4 ครับง่วงๆๆๆๆ

image
    ไฟล์แนบ
    M 6.jpg 141K
  • M 7 ไปขอนแก่น ถึง 12.30 น ครับ

มาดีทีเดียว แต่คงความจี๊ด หุๆ ถ้าเลี้ยงไม่ได้ถ้วย ริบกลับบ้านครับ อาร์ท

image
    ไฟล์แนบ
    M 7.jpg 163K
  • เนื้อ+การออกกำลังวันนี้โคตรได้ผลเลยพี่ยุทธกับเกือบครึ่งโลเลย ตายๆแบบนี้555 น้ำหนักมาแน่ๆ
  • อ้วนแน่ ใจดี
    :X
  • มีเเต่ จ่ำม่ำๆ น่ารักทุกตัวเลยครับ
  • ขอบคุณ ทุกท่านที่ได้รับไปก่อน ล่วงหน้าเลยครับ

การกิน อาจจะประยุกให้เหมาะกับสถารการณ์ก็ได้ครับ

ยกตัวอย่างเช่น เช้ามาหมาจะหิว แน่ๆ ควรหาอะไรกที่คิดว่าเขากิน ยากที่สุดให้เขากินมื้อแรก

ส่วนเรื่องเนื้อสด ถ้ามันไม่สด ก็ลวกหรือต้มซะหน่อย แต่อย่าให้สุกมาก ให้กินแทนครับ แต่ที่สำคัญสุดคือ ไข่ นมวัวแดง ก็มื้อละฟองก็ดี หรือ รวบยอด ก็ได้แล้วแต่สะดวก อาหารก็ดีๆหน่อย ไม่ซีเรียสเพราะตอนนี้เขาคงกินยากซะหน่อย หากมีเวลา ก็เล่นกับเขามากๆ ก่อนกินอาหาร ย้ำน่ะครับ ก่อนกิน ไม่งั้นหลังกิน อวกแน่ๆ หมาบ้านนี้ชอบเล่นกัดผ้าทุกตัว จะได้ฝึกพื้นฐานสปริงโพลไปด้วย

ขอให้มีความสุขกับการเลี้ยงพิตบลูน่ะครับ ไม่ใช่เลี้ยงแล้วมีความทุกข์ :)
  • หมดยังครับพี่
  • ท่านอนกลางวัน กับสาวน้อยใจดีimage
    ไฟล์แนบ
    04082012049.jpg 147K
  • ขอบคุณครับพี่ยุทธในทุกๆเรื่องเลยครับ ตอนนี้ M4 ถึงบ้านแล้วครับ

ซน ขี้อ้อน มากๆครับ ฉลาด เลี้ยงง่ายครับ อยากถามหน่อยครับพี่ยุทธ

คือ น้องหมาเค้าติดผมมากครับ เวลานอนนี้ท่าเกิดผมลุก เขาจะตามไปนอนซบทุกที่เลยครับ

ทำให้ผมทำอย่างอื่นไม่ค่อยได้นะครับ ผมอยากให้เค้าติดคนอื่นๆในบ้านด้วย ต้องให้เค้าเล่นกับคนอื่นๆ

ด้วยใช่ไหมครับ
  • พี่ๆ ทุกคน เลี้ยงน้องหมาในกรง หรือเปล่าครับ

มีเทคนิคทำให้เค้า ชินกับกรง โดยไม่ร้องตอนกลางคืนหรือเปล่าครับ
  • รอฟังเทคนิคจับใส่กรงด้วย เพราะลองแล้วร้องดังม๊ากๆจนสู้ไหมไหว ใจอ่อนเอามาผูกเชือกข้างนอกเอา
  • M6 ผมลืมแนนบเอกสารติดไปใน BOX ครับ

ถ้าไปฉีดวัคซีนเข็ม 2 ให้ใช้เอกสารนี้ยืนยันก็ได้ครับ

image

image
    ไฟล์แนบ
    m6-01.jpg 257K
    m6-02.jpg 254K
  • ขอบคุณ น้องๆทุกท่านน่ะครับ อย่างไร UPDATE ให้ดูบ่อยๆน่ะครับ คิดถึง ตอนนี้บ้านเริ่มเหงาๆ

Ta0jeawTz
    แนะนำ ให้เล่นกับคนอื่นได้ครับ เรื่องกรงต้องยอมใจแข็งขังครับ เพราะไม่งั้นมีปัญหาแน่ตอนเขาโต

มีปัญหาอะไร โทรมาได้ครับ ถ้าไม่รับสายเดี๋ยวโทรกลับครับ
  • ปัจจุบัน ลูกสุนัข อายุ 52 วันน่ะครับ :)
  • ขอบคุณมากๆครับพี่ยุทธ
  • ในแต่ละวัน พวกพี่ๆ เลี้ยงน้องหมาอย่างไรบ้างครับ ไปธุระ ไปทำงาน ก็ปล่อยเค้าให้เล่นในบ้านกันหรือครับ

• ผมได้พาออกกำลังเช้ากับเย็นส่วนกลางวันผูกไว้ แต่ช่วงนี้กำลังใจแข็งหัดให้อยู่ในกรง การกินดีขึ้นมากแต่จะกินเยอะช่วงให้กินไก่สด ส่วนเรื่องเล่นไม่ต้องพูดถึงจี๊ดๆจิงๆ นะขอบอก555!
  • อีก 2 วัน เจอกัน เจ้าเรดคูเปอร์ พ่อจะหนีเวรไปรับนะ :002: :016: :o024: :o055: เจ้านายอย่าพึ่งแอบรู้นะ
  • คูเปอร์ วันนี้อยู่บ้าน ตัวเดียวแล้ว หายซ่าไปเยอะเลย คิดถึงพี่ น้องๆ ครับ :022:
  • :021: :016: :o027: :m56: รอหน่อยนะ
  • เสริมท้าย นิดนึง อย่าพึ่งอาบน้ำน่ะครับ ให้ใช้ผ้าเช็ดตัวเอาน่ะครับ
  • ีทักทายครับพี่ยุทธ และทุกๆท่าน :-D

น้องหมาของเพื่อนๆพี่ๆ ตื่นนอนตอนกี่โมงเหรอครับ

ถามพี่ยุทธหน่อยครับ

- เจ้า KHOH - KHAY นี้ของพี่ยุทธใช่ไหมครับ ตอนเด็กๆเค้าซนๆดื้อๆรึเปล่าครับ

น้องหมาของผม ดื้อๆซนๆมากครับ (ผมไม่ซีเรียสครับ) เขาชอบเล่นๆกัดมือ - เท้า จนเป็นแผลขีดๆหมดแล้่ว

พอเค้าโตขึ้นอาการดื้อๆซนๆเหล่านี้จะหายไปเองใช่ไหมครับ (เขาอายุ52-53 วัน ยังเด็กอยู่นี้เนอะไม่แปลก)

ผมอยากทราบว่า น้องหมาอายุกี่ปีครับถึงเข้าสู่วัยรุ่น (ปีครึ่งรึเปล่าครับ)

• เจ้า m4 ของผมผมตั้งชื่อว่า อู่หลง ครับ เพราะผมชอบ จูล่ง ปู่เค้าครับ แต่ท่าตั้งตามก็กระไรอยู่ :-(

เลยตั้งชื่อนี้ครับ แปลว่า ใบชา ฮ่าๆๆๆ :065:
  • imageimageฝากดูหน่อยครับว่า ดีใจผอมไปไหมนี่ วันนี้ที่ถ่าย ท้องเสียครับ
    ไฟล์แนบ
    06082012060.jpg 120K
    06082012059.jpg 257K
  • JO
    ใจดี บึ้มเชียวโจ้ อย่าลืมฝึกกัดผ้าทุกวันน่ะ เดี๋ยอีกสัก 2 เดือนก็สั่งชุดลากพาเดินได้แล้ว

Ta0jeawTz
    อาการ ดื้อและ ซน เป็นพฤติกรรม ของหมาที่ฉลาด ครับเพราะ บาเลย์ของพี่ เป็นแบบนี้ตอนเด็กๆ ชอบกัดผ้า บอกตรงๆ ปวดหัวมากอีกอย่างกัดทุกอย่างในบ้าน แต่พอได้มีเวลาและจับฝึก พาไปจูงก็ดีขึ้นตามลำดับ

ทั้งหมดที่พี่พูดมาหมาย ถึงดีแล้วล่ะ เพราะ จะได้ทำกิจกรรมได้ง่ายกว่า หมา หงอย น่ะ เพราะพี่พูดตั้งแต่แรกแล้วน่ะ ว่าหมาคอกนี้ จี๊ดดดดดดดดดดดด จ๊าดดดดดดดดดดด เดี๋ยวจะหาว่าโม้

ส่วนความจี๊ด ได้มาจากแม่ทั้งหมดครับ ทุกตัวเลย ส่วนพ่อ KHOH เรียบร้อยและใจดี มากๆ

เอาเป็นว่า ถ้าเขากัด แขนกัดขา ก็หาอะไรแข็งๆมาให้เขากัดซะเช่น หนังกระดูก ที่ขาย ตาม PET SHOP หรือ นมแท่ง ก็ดี ถ้ามีเวลาก็ให้เขากัดผ้าเล่นกับเราบ่อยๆ ดีซะอีกเพราะเขาเหนื่อย จะได้กินง่ายๆ

ราตรีสวัสดิ์ครับimage
    ไฟล์แนบ
    BARLEY-2012-01-27.02.jpg 177K
  • ขอบคุณมากๆครับพี่ยุทธ เขาเลี้ยงง่ายดีครับ เวลากินไม่หวงอาหาร เรียกแล้วก็มาด้วย พาเดินจูงกระตุก

สายจูงสักนิด เขาก็เดินตามครับ ชอบมากครับ แต่ฟันคมมากๆ ฮ่าๆๆ