ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เตือนภัยคนที่เลี้ยงสุนัขพิทบูล
  • เมื่อวานผมไปคลีนิคมา คนในร้านรีบอุ้มหมาขึ้นเลย แถมเดินหนีออกห่างเรากันหมด นึกในใจกูลืมอาบน้ำแปรงฟันรึป่าววะ555 ก็มีแต่หมอกับผู้ช่วยเท่านั้นและคับที่ไม่กลัวเพราะเห็นหมาเรามาตั้งแต่เล็กๆ
  • ถ้าเรากล้าที่จะติง กล้าที่จะค้าน ไม่ปล่อยผ่านหูผ่านตา หากเห็นว่าไม่สมควร ผมเชื่อว่าทุกอย่างต้องดีขึ้นแน่ครับ
    ถึงเราจะเปลี่ยนโลกภายนอกไม่ได้ แต่เราเปลี่ยนสังคมเราตรงนี้ให้ดีขึ้นได้แน่นอน ผมยังเชื่อแบบนั้นครับ
  • :o034: แค่กล้าก็ชนะ

ผมว่ามันเป็นศิลปะ ให้ผ่านครับ xinal 555
  • ก็จะทำไงได้ครับ พอเรานั่งย่องๆมันก็เข้ามาซุกที่หว่างขา พอเรานั่งพับเพียบมันก็เข้ามาอยู่ในตัก แล้วจะไม่หลงได้ไง พอตัวนี้เข้ามา อีกตัวก็เข้ามาแซกกลาง พาไปไหนไปหมด เดินตามหนึ่งตัว เดินนำหน้าอีกตัว เป็นบอดีการ์ดชั้นเยี่ยม อย่าหวังว่าจะมีใครเข้าใกล้ได้ หรือจะมีหมาที่ไหนกล้าเข้ามาไม่มีทางเลย แต่ละตัวพอเห็นพระกาฬสองตัวนี้วิ่งแทบลมใส่ ทุกวันนี้ทำให้เรารักเขามากยิ่งขึ้น ของคำว่าก้าวร้าวยังไม่เคยเจอ แค่ใช่เสียงก็หยุดทั้งคู่ แม้ทะเลาะกันก็หยุดหากผมตวาด ย่อมรับไม่ค่อยใช้ไม้ แต่อาศัยเสียง มันก็กลัวพอสมควร
  • คิดถึงเพื่อนผู้ซื่อสัตย์ที่จากไป
  • ผมว่าเลี้ยงพันธุ์ไหนแล้ว ก็ไม่เหมือนพิทแน่นอนครับ มันมีอ้อน มีกะแซะ มียั่วะให้เราโมโห มันมีทุกอย่างในตัวจริงๆๆแล้วแต่เราอยากให้มันเป็นหมาอย่างไร แบบไหน โง่ ซื่อบื่อ ฉลาด รอบคอบ ติ๊งต๊อง ครบรส ถูกต้องแล้วครับ พิทบูลมีคุณสมบัติเป็นหมาให้ทุกคนครอบครอง แต่ทุกๆคนก็ไม่มีคุณสมบัติที่จะครอบครองพิทบูล
  • ผมรับหมาที่เจ้าของเก่าไม่รักมันเเล้ว สงสารมันคับ เเต่ต้องไม่เกิน4เดือนนะ ไม่งั้นสอนไม่รู้เรื่องคับ ติดต่อทางEmail นะคับ ไม่ใช้โทรศัพ Nattaphon_30@hotmail.com