ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ชาวพิทบลูโซนทำอาชีพอะไรกันบ้าง
  • เป็นกระทู้ที่ดีที่สุดแห่งปีิลยครับ ผมทำงานบริษัทเอกชนครับมีตัวแสบหนึ่งตัว
  • ขออนุญาต...แสดงตัวด้วยคนนะครับ :-D

มีโอกาศได้ทำธุรกิจส่วนตัวในหลายๆประเภท
    หนึ่งในนั้นอาชีพทีภาคภูมิใจที่ตนเองได้ทำที่สุดคือ "เกษตรกร"ครับ

เลี้ยงสัตว์ ปลูกผัก ปลูกหญ้าแบบลงมือทำเอง กินเอง
    ใช้ชีวิตอยู่ร่วมกับ ธรรมชาติ อิสระเสรี เพียงพอตามแนวทาง ในหลวงครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    311370.JPG 86K
  • เลี้ยงพิทแสนซนอยู่สี่,ร็อดไวด์เลอร์หนึ่ง,ชิสุหนึ่ง อาชืพหลักรับราชการตำรวจ, อาชืพรองสร้างบ้านพัก(คล้ายๆรีสอร์ทเล็กๆห้าหลังอยู่ทางขึ้นแหลมพรหมเทพภูเก็ต)ให้ฝรั่งเช่า, อาชืพเสริมมีตุ๊กๆให้เช่า บ้านกะตะ กะรน เมืองภูเก็ต ยินดีที่ได้รู้จักสมาชิกดีๆมีคุณภาพในพิทบูลโซนครับ
  • ปัจจุบันหลักๆทำ สถานีวิทยุอยู่ 2 คลื่น(ไม่เหลือง-ไม่แดง เปิดแต่เพลง รับเงินโฆษณาอย่างเดียว)+ค้าส่งตลาดสี่มุมเมือง+ทำฟาร์มบางแก้ว+ขายอาหารสุนัข .. อนาคตใกล้ๆ กรูมมิ่ง+ร้านกาแฟสด ..ครับ
  • ร้านขายของชำเล็กๆ +เก็บขี้หมาขี้แมว
    ไม่ได้เลี้ยงพิทบูลสักตัว
  • ขออนุญาตครับท่าน power_pit
    "เลี้ยงสัตว์ ปลูกผัก ปลูกหญ้าแบบลงมือทำเอง กินเอง "
    เลี้ยงสัตว์ ปลูกผัก ไม่เท่าไรครับ แต่ปลูกหญ้าแบบลงมือทำเอง กินเองนี่สิ ๕๕๕๕
    ขำๆนะครับ
  • เ็ป็น ชาวนาครับ ทำเองด้วยครับ เหนื่อย... แต่ก็ สนุกดีครับ...

อาจจะทำให้คนที่สูบบุหรี่ ไม่ชอบหน่อยนะช่วงนี้ เพราะมีคนบอกว่า

" ที่ ราคาบุหรี่ เหล้า ชึ้น ราคา เพราะ เอาเงิน

ไปอุดหนุน ชาวนา " ( ถ้าไม่พอใจ คนที่สูบบุหรี่ ก็ประท้วงกันซิครับ ).. :-? :-D

image
    ไฟล์แนบ
    500.jpg 62K
  • Graphic Design ที่บ.นิยมพานิชลำปาง ครับผม ^^
    เรสโนส 2 ตัว บลูลี่ 1 ตัว บีเกิ้ล 1 ตัว ครับผมมม ^^
  • พนักงานบริษัทเอกชน > บริษัท ปูนซิเมนต์ไทย จำกัด มหาชน (SCG) คร้าบ... :)
  • เรามารวมกัน เพราะเราชอบในสิ่งเดียวกัน อเมริกันพิตบุล
    รัก รับผิดชอบ และไม่สร้างปัญหาแก่สังคม :036:
  • ช่างเสริมสวย เพิ่มความหล่อให้หมาครับ
    ไฟล์แนบ
    photo (6).JPG 183K
  • ขายพูม่าอดิดาสไปวันๆค่ะ ผจก.ฝึกหัด เลี้ยงพิท 1 และเฟรนฯ 1 และก็เลี้ยงปอมปาดัวขั้นเทพ 10 ตัวค่า
  • imageอยู่กับหมาสบายใจกว่าอยู่กับคน
    ไฟล์แนบ
    photo (6).JPG 183K
  • อะจ๊าก !!! 555 ฮ่า ฮ่า ฮ่า :-))

ขอบคุณ K.Khoonpan นะ คร๊าฟฟฟฟ ทีเตือนสติ
    มิน่าพักหลังๆถึงว่า ... คุยอะไร กับ ใครไม่ค่อยรู้เรื่อง มอ มอ
    ขอบคุณ ขำขำ ครับ :o027: :o027: :o027:
  • ผมก็ผันชีวิต จาก พ่อค้า เสื้อผ้า มาเ้ป็น เกษตรกร เพาะเลี้ยงสัตว์ เช่นกันครับ
    แต่เสื้อผ้าก็ยังมีรับจ็อบทำอยู่เรื่อยๆครับ ส่วนใหญ่เป็นเสื้อยืดคอกลม สรีนลาย
    และก้มีรับทำงาน ศิลปะบ้างเล็กน้อย
    image
    image
    image
    คอกแพทริอ็อท และอีกหลายคอกมากมายที่ผมทำให้
    image
    ถ้วยรางวัลงานนี้ก็เช่นกัน เลี้ยงบลูลี่ตัวเล็กๆอยู่ 2 ตัวครับ
    ไฟล์แนบ
    155836_114223241976305_7682335_n.jpg 49K
    482936_373023609429599_1345320908_n.jpg 39K
    40705_134718493238769_5820721_n.jpg 85K
    263062.jpg 50K
  • @romsun " อยู่กับหมาสบายใจกว่าอยู่กับคน" ถูกใจผมมากเลยครับ ทุกวันนี้ผมเลิกงาน เอาหมาขึ้นรถ พร้อมเบียร์ 3 กระป๋อง เข้าไร่ ให้มาวิ่งเล่น ผมนั่งดื่มเบียร์ เพลินๆ ....
  • ช่างสำรวจ บ.กรุงเทพบ้านและที่ดิน ครับ เลี้ยงลายเสืออยู่2ครับ rednoseอีก1
  • ธุรกิจส่วนตัวเปิดร้านไอติมทอด ที่ สุรินทร์เลี้ยงพิท1ตัว แต่จิงๆแล้วเป็นคนกทมมาสร้างครอบครัวที่สุรินทร์ครับอนาคตกำลังจะเปิดร้านอาหารของตัวเองเพื่อจะรับเจ้าตัวเล็กที่จะรอออกมาสู่โลกภายนอกครับ
  • อาชีพช่างถ่ายภาพถ่ายทุกสิ่งทุกอย่างที่มีคนจ้าง..หลงไหลในการขี่มอเตอร์ไซค์ฮาเลย์ ลุ่มหลงในสุนัขพิทบูลมี1ตัวที่รับผิดชอบชีวิตเค้าอยู่ครับ =D>
  • ผมเปิดบริษัทรับเหมาก่อสร้างรวมออกแบบบ้านและเปิดร้านอาหารเล็กๆแถวเขียงใหม่ เลี้ยงpitbull 1ตัวครับ
  • ผมเป็น PC บริษัท รองเท้าหนังนำเข้าคับ
  • มีแต่คนทำอาชีพเท่ห์ๆ ทั้งนั้นเลยครับ คนเป็นลูกจ้างเมียแบบผมเห็นแล้วอิจฉา :o034:
  • เป็นภาระคะ๕๕๕๕ :o037:
  • แม่บ้านล้วนๆกำลังอยู่ในช่วงตกงาน และรอจะทำร้านนมสดเป็นของตัวเอง มีพิทอยู่ในครอบครอง3ตัว
  • นวดแผนไทยและสปาที่ถนน ราชพฤกษ์ นนทบุรีนะครับ
  • ขอเเนะนำตัวด้วยคนครับ ผมมีอาชีพ รับซื้อบ้านเก่า-ไม้เก่า เเละมีไม้เก่า-ใหม่ ขายทุกชนิดครับ

อาชีพเสริม เก็บขี้เจ้าตัวดื้อ2ตัวเเพ็คใส่กระดาษบรรจุใส่ถุงทิ้งลงขยะครับ เลี้ยงเองเก็บเองครับ

:o008: :o008: :o008:
  • ผมทำงาน. เป็นผู้จัดการ ดูแลสวนยางฯ อ.ดอยเต่า จ.เชียงใหม่ เลี้ยง 1 ตาเสีย1ข้าง.
  • หน้าที่หลัก : นักศึกษา คณะพาณิชย์ศาสตร์และการบัญชี มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ครับ
    อาชีพเสริม : ขายอุปกรณ์บารากุทุกชนิดครับตั้งแต่จุกยางไปจนถึงยาเส้นเทพๆที่หาไม่ได้ในเมืองไทย
    อาชีพช่วยที่บ้าน(ช่วยแบบกะร๊องก๊องแก๊ง) : ธุรกิจร้านอาหารและสถานบันเทิง(ผับ) ที่ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา ครับ
    สัตว์เลี้ยง : บูลลี่ 1 ปอม 2 แฮมสเตอร์ 1 ปลา 4 (อะโร,ฟลาเวอร์ฮอร์น,เสือตอ,เร้ดเทล) เต่าบิน 1 จระเข้เคแมน 1 (ขายอยู่ครับ 555+)
    ความสนใจ : สัตว์เลี้ยง, อาหาร, ท่องเที่ยว, รถยนต์และดนตรีร็อคครับ

ที่พล่ามมาเยอะเพราะว่า เผื่อใครมีอะไรที่เกี่ยวข้องหรือมีประสบการณ์เกี่ยวกับสิ่งต่างๆในชีวิตผม ขอความกรุณาแนะนำสั่งสอนแบ่งปันประสบการณ์จะเป็นพระคุณยิ่งครับ เพราะผมอยากมีความรู้เยอะๆหลายๆด้านครับ ขอบคุณครับ
  • อาชีพผมหรอครับ เป็น คน เก็บศพ ครับ..กู้ร่างไร้วิณญาณครับ ( รักพิตบูลครับ )
  • เป็น Breeder งูสวยงาม Ball python ของแอฟริกา ครับ

และ สร้างทัศนะคติใหม่ ให้กับคนไทย ร่วมกับวงการ Ball Python ถึงเรื่อง ทัศนะคติแง่ลบกับงู ต่อคนไทยครับ

(รักพิทบูล) แต่ยังไม่พร้อมที่จะเริ่มต้นครับ
  • ทำนา...ทำไร่.....ทำสวนกาแฟ...และรับจ้างรายวันไปวันๆ......?
  • เจ้าหน้าที่ซ่อมเครื่องมือแพทย์ เครื่องวัดปริมาตรคุณภาพอสุจิ บ.เอกชนครับ

ตั้งอยู่ ถ.ราชพฤกษ์ครับ เยื้องเอื้ออาทรวัดโบสถ์ดอนพรม

เลี้ยงพิท 2 ตัวครับ
  • ช่างคุมเครื่อง print inkjet และ ทำงานเกือบทุกอย่างภายในร้าน (ร้านทำป้าย) เลี้ยงไว้1ตัว อยู่ หัวหิน ครับ
  • เป็นตัวแทนขายอิสระ ของแบงค์สีเขียว ยังไม่มีพิต ได้แต่เลี้ยงไอ้ตัวเล็กก ที่พี่ทั้งสองคนทิ้งไว้ให้พ่อแม่เลี้ยง T_T รอวันที่พร้อมแล้วจะเลี้ยงพิตจ้า
  • เป็นคุณครูครับ
  • เล่นหุ้นค๊าบบบบบ
    ถือเป็นอาชีพมั้ยหว่า แต่ผมเล่นเป็นอาชีพเลยยย(แฟนบอกไม่ใช่การพนันแต่มันคือการลงทุน)
    ตอนนี้มีพิทอยู่สี่ มีบีเกิ้ลสอง ในอนาคตอันไกล้นี่ กำลังทำบ้านพักตากอากาศที่หัวหินให้เช่า
    มีสระว่ายน้ำในตัว มีห้องนอนให้หมาโดยเฉพาะ อิอิอิ ตามคอนเซป คนเที่ยวได้หมาเที่ยวด้วยครับ
  • ผู้แทนยาบริษัทแมคโครฟาร์ เวลาที่เหลือช่วยแม่ยายดูแลธุรกิจโรจิสติกสำนักงานอยู่แถวบางบ่อครับ
  • ดับเพลิงคร้าบบ :052: :052: :052:
  • ขายเหล็ก และ ขายรถยนต์มือสองครับ
    ปัจจุบันเลี้ยงพิท1ตัว อายุ7ขวบ ครับ
  • ผมประกอบอาชีพเป็นครูผู้สอนคอมพิวเตอร์ และช่างเทคนิคคอมพิวเตอร์ประจำร้านของตัวเองครับ
    มีพิทบูล อยู่ 5 ตัวจ้าเเข็งแรงสมบรูณ์ดีทุกตัวครับ ถ้าเจ้ามีกิน....หมาก็อิ่มด้วย...เสมอจ้า
    แต่ถ้าวันใหนเจ้าของอดกิน...ก็จะพยายามหาให้กินพอหมาอิ่มได้จ้า อยู่ จ.นครศรีธรรมราชครับ
  • ผมเป็น ผู้กำกับ ผลิตสื่อต่างๆครับ...ธุรกิจท่านใดต้องการสื่อโฆษณา หรือประชาสัมพันธ์องค์กร ติดต่อได้เลยครับ....ยินดีรู้จักทุกท่านครับ...;) :m01:
  • ทำงานฝ่ายบริการการบริหารให้กับคุณพ่อ หลายคนอาจงงนี่มันฝ่ายอะไร บอกให้เลยจะได้ไม่ต้องงง คุณพ่อทำบ้านเช่าและอาคารพานิชย์ก่อสร้างเองโดยหาผู้รับเหมาเข้ามา แล้วงานติดขัดอะไร ก้อคอยแก้ให้เค้า บ้าน ออฟฟิสไฟดับ เก็บตังค์ หมาป่วย คนใช้ลาออก รถเสีย รถชน ไปเมืองนอกคอยไปรับไปส่ง เฝ้าไข้ ซื้อของ หาแหล่งผลิต(ซื้อแพงโดนด่า) และทุกๆอย่างที่เกี่ยวข้องกับตัวของคุณพ่อ ภาษาชาวบ้านเรียกอะไรน้าาาา ช่วยแปลให้ที :-))
  • ผมเอ็กซ์คับ วิศวกรโยธา รับเหมาก่อสร้าง งานอาคารโรงงาน รับงานเขียนแบบและถอดแบบ รับทดสอบงานดินทุกชนิด งานสำรวจเพื่อก่อสร้าง สวนอาหารที่วังสะพุงเมืองเลย จำหน่ายไม้ยูคา ขายหวยใต้ดินที่บ้านนอก ร้านขายของชำ ตู้สล๊อต มีพิทบลูในมือ หนึ่งตัว ไอ้ยักษ์ ตอนนี้มาทำงานที่วังสะพุงเมืองเลย มีสถานที่ซ้อมและอุปกรณ์พอซ้อมได้ เชิญได้ตลอดครับimage
    ไฟล์แนบ
    220820121329.jpg 170K
  • ใส่เสื้อหล่อมากเลยน้องชาย การฟิตซ้อมเป็นอย่างไรบ้าง กระซิบหน่อยดิ 555
  • ทำอยู่สำนักงานกฎหมายครับ+รับทำเวอค์พรอมมิตรนักร้องนักแสดงในเครือbec+รับขอใบอนุญาติชิงโชคชิงรางวัลlucky draw ใครสนใจขอเชิญนะครับ มีพิท1ตัว+รับผสม+รับจ้างขายลูกสุนัขท่านที่มาผสมแล้วเล่นเน็ตไม่เป็น
  • ดีคับผม อยู่ระยองรับจ้างทั่วไปคับเลี้ยงอยู่3 ตัวคับผม :-D :-D
  • ผมสนับสนุนเต็มที่ครับ ตั้งแต่งานที่เมืองทองมา ยักษ์กินอาหาร F1 ตลอดครับ มันค่อยจะสู้กับเจ้า บลูตัส ได้สนุกหน่อย หรือไม่ก็ได้แค่สู้ เสื้อตัวเดียว ใส่เที่ยว ทำงาน และซ้อมหมาimageimage
    ไฟล์แนบ
    160820121298.jpg 220K
  • ปล่อยเงินกู้แบบถูกกฎหมายครับ มีหมาอยู่5ตัวพิท3ตัวครับ
  • ลืมบอกไปมีอาชีพเสริมเป็นเกษตรกรเลี้ยงหมูเลี้ยงปลาด้วยครับเป็นอาชีพเสริมครับ