ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

The Red Gramlock in Vientaine
  • พาเดอะกรามเทพ ไปตะลุยเวียงจันทน์ กระชากหัวใจสาวๆ

image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2047rs.jpg 153K
    IMG_2043rs.jpg 165K
    IMG_2056rs.jpg 138K
  • ครั้งหน้าต้องขอไปนั่งรวมกลุ่มชมสาวๆด้วยคนซะแล้ว.... :m32:
    อยากไปนะแต่...ผบยังไม่เซ้นใบอนุมัตินะ...555
  • คนเยอะมาก อ่ะ
  • ขอบ ใจ อา จาร ทัง 3 ท่าน นะ ครับ ที มา แบง ปัน ความ รู้ ให้ ( p'Mark ผม เขียน ผิด ต้อง ข่อ โทด นะ ครับ )
  • อ่านVientaineยังไม่ทันจบนึกว่าVietnam ตกใจหมดเลย555image
    ไฟล์แนบ
    P1010073.jpg 41K
  • น่าเสียดายแต้ๆดันพาลูกน้องต่างด้าวไปด้วย
  • image
    image
    อีกไม่นานเราจะมีงานลากที่เวียงจันทน์ 55
    ไฟล์แนบ
    IMG_2049rs.jpg 143K
    IMG_2050rs.jpg 134K
  • มาวันไหนแจ้งด้วยนะครับ เดี๋ยวตามไปสมทบครับ
  • image
    ก้าวแรกที่เวียงจันทน์ คือ แหนมเนือง รองท้องก่อนออกตะลุย
    ไฟล์แนบ
    IMG_1982rs.jpg 153K
  • image

พนักงานดูแลกรามล๊อคคนใหม่ เพิ่งรับมาสดๆร้อนๆ เห็นเดินร้องไห้อยู่ข้างทาง เลยจอดรถแวะรับมาด้วย :-D

ภาพ ภาระกิจแรก ให้ทดลองงาน พากรามลีอคไป อึ กร๊ากกกๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1983rs.jpg 171K
  • image
    พากันเดินเล่นสำรวจพื้นที่ริมโขงในยามเย็นตะวันลับฟ้า เห็นสองผู้เฒ่าเดินจูงมือกัน เราก็พลอยมีความสุขไปด้วย ฮ่าๆๆ

image
    กรามล๊อค งง ถามว่า พ่อๆๆๆๆๆ พนักงานดูแลผมคนใหม่นี้ อดีตเลยเป็นนักร้องเพลงร๊อคหรือ
    เห็นพี่แก ชูมือขวาตลอด กร๊ากกๆๆๆ

image
    สามหนุ่ม สามมุม อิอิ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1985rs.jpg 105K
    IMG_1986rs.jpg 121K
    IMG_1987rs.jpg 127K
  • image
    image
    ผู้ชนะ ทำอะไรก็ดูดีไปหมดจริงๆครับ ฮา ....
    ไฟล์แนบ
    IMG_1988rs.jpg 103K
    IMG_1989rs.jpg 101K
  • image
    น้องนัทในฐานะ เจ้าบ้านและ ตัวแทนจำหน่ายอาหารเอฟวันแต่เพียงผู้เดียวที่ลาว
    image
    ขณะกำลังเดินเล่น น้องคนนี้ เดินเข้ามาถามว่าใช่พี่มาร์คที่เขียนหนังสือหรือเปล่า ... อืมมม ปลื้มมาก มีคนจำเราได้
    image
    พี่อู๊ดดีวัน น้องนัท และ โทนี่
    ไฟล์แนบ
    IMG_1995rs.jpg 104K
    IMG_1997rs.jpg 108K
    IMG_2023rs.jpg 158K
  • ทำไมพนักงานใหม่ ดูเครียด ๆ ไม่ค่อยยิ้ม ดูหมองเศร้ายังไงก็ไม่รู้ คิ้วชนกันตลอดเวลาเลยล่ะคร้าบ อิอิ.
  • วันหน้ามาแถวอุดร ผมขอเสนอห้องพัก Free 1 ห้องสำหรับ Webmaster, บริเวณโรงแรมผมมีที่ให้น้องหม้าวิ่งเล่นด้วย / อยู่อำเภอเมือง อุดรธานีครับ, 80 ก.ม. จากเวียงจันทร์ สามรถนำรถมาจอดที่โรงแรมผมแล้วไปรถตู้ด้วยกันครับ
    ไฟล์แนบ
    photo(14).JPG 92K
  • image
    ถ่ายกับ สามสาวที่สวยที่สุด ณ เวลานั้น ฮ่าๆๆๆ

image
    ก้นกรามล๊อคหอมมาก น้องบ๊อบบี้ ยืนยันครับ อิอิ

image
    ล้อมวงสนทนา
    ไฟล์แนบ
    IMG_2009rs.jpg 126K
    IMG_2010rs.jpg 146K
    IMG_2011rs.jpg 153K
  • คุณนัท, ผมไม่ยักรู้ว่าคุณก็คอ pit เหมือนกัน, ว่างๆแล้วผมจะโทรหานะครับ,
  • ขอบคุณในไมตรีของคุณยุทธอุดรครับ มีโอกาสไปเยือนรับปากว่าจะไปพักที่นั่นแน่นอนครับ แต่ขอไปอุดหนุนนะครับ ถ้ารู้ว่ามีเพื่อนเราทำห้องพัก ผมยินดีไปใช้บริการอยู่แล้วครับ แต่ขอจ่ายตังนะครับ อยากอุดหนุนครับ

image
    image
    อบอุ่นมากๆทริปนี้ :063:
    ไฟล์แนบ
    IMG_2035rs.jpg 108K
    IMG_2036rs.jpg 108K
  • image
    สองนางฟ้าน้อยๆของผม น้องแอนนี่กับน้องลิตเติ้ล น่ารักจริงๆ

image
    image

ไฟล์แนบ
    IMG_2059rs.jpg 125K
    IMG_2064rs.jpg 131K
    IMG_2061rs.jpg 128K
  • image
    image

งามอย่างมีคุณค่า สมเป็นกุลสตรี จร้าาาาาาา
    ไฟล์แนบ
    IMG_2062rs.jpg 129K
    IMG_2068rs.jpg 123K
  • ขอบคุณ Mark นะครับ, แล้วเจอกันครับ
  • image
    image

ตามสไตล์ หนุ่มไทยหัวใจเสรี ตอนไปไปมือเปล่า แต่ตอนกลับ อดไม่ได้ที่แอบนำหัวใจใครบางคนกลับมาด้วย อิอิ
    ไฟล์แนบ
    IMG_2070rs.jpg 147K
    IMG_2071rs.jpg 136K
  • image
    image
    image

บรรยากาศที่แสนจะอบอุ่น ที่ร้าน โดมบาบีคิว ของคุณต้น
    ใครไปเวียงจันทน์ต้องแวะไปนะครับ เจ้าของร้าน ก็เลี้ยงพิตบูลด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_2073rs.jpg 144K
    IMG_2076rs.jpg 163K
    IMG_2081rs.jpg 169K
  • image

เป็นผู้แพ้ เขาสั่งให้ทำอะไรก็ต้องทำ กร๊ากกๆๆๆๆ :-D
    ไฟล์แนบ
    IMG_2080rs.jpg 166K
  • บรรยากาศอบอุ่นมากมายครับป๋า เจอสาวสวยน่ารักแบบนี้เป็นผมหาทางกลับบ้านไม่เจอแน่ :-D
  • นัท, วันหลังเรียกด้วย, ไม่นาพลาดเลยเรา
  • ไม่อยากกลับเลยจริงๆ แต่จำใจจากครับ :002:

image
    ภาพแอบถ่ายจากมุมสูงของโรงแรม สองหนุ่ม(เหลือน้อย) กำลังปรับทุกข์กัน 555

กฏหมายลาวดีมากครับ สำหรับสุภาพสตรี อยากให้ประเทศไทยเราเอามาใช้บ้าง
    คดีข่มขืน ติดคุกแค่วันเดียวเอง ................... วันรุ่งขึ้นยิงเป้าเลย จ๊ากกกกกกกกกก :-j
    ไฟล์แนบ
    IMG_2090rs.jpg 185K
  • พี่มาร์ค พี่lamphun คุณYuth_Udon

ต้องขอขอบคุณสำหรับไมตรีจิตที่มีให้ครับ โอกาสหน้าฟ้าใหม่ มาเที่ยวด้วยกันอีกนะครับพี่ๆ

คุณ yuth เบอร์ฯผมครับ 083-456-3257 หรือ +856 20 5559 8222
    หรือว่าใครมาที่เวียงจันทน์ แจ้งทราบได้เลยครับ ยินดีต้อนรับครับ

นัท

• ยืนยันว่าแม่หญิงลาว งดงาม สมคำร่ำลือจริงๆ ไปเดินตลาด เห็นวัยรุ่นน่ารักสดใสจริงๆ คอนเฟิร์มครับ
  • 1.-พนักงานดูแลกรามล๊อคคนใหม่ เพิ่งรับมาสดๆร้อนๆ
    2.-ทำไมพนักงานใหม่ ดูเครียด ๆ ไม่ค่อยยิ้ม ดูหมองเศร้ายังไงก็ไม่รู้ คิ้วชนกันตลอดเวลาเลยล่ะคร้าบ อิอิ
    3.-ขณะกำลังเดินเล่น น้องคนนี้ เดินเข้ามาถามว่าใช่พี่มาร์คที่เขียนหนังสือหรือเปล่า ... อืมมม ปลื้มมาก มีคนจำเราได้

ข้อที่ 1 เห็นแล้วลมออกหู วือๆๆๆทันที (เด๋วเอาคืนมั่ง)
    ข้อที่ 2 ยิ้มได้ไง ตอนนั้นใช้สมองขนาดหนักว่าจะจัดการไงดี กับไอ้กราม.......ขณะที่เจ้าของไม่อยู่แกล้งพาเดินไปไกลๆๆได้แล้ว
    ข้อที่ 3 มีคนจำหน้าได้ขนาดนี้ เป็นผมไม่ดีใจนะ ตกใจต่างหาก โห่ข้ามโขงไปมีคนจำได้ เดินมาทักตรงตัวเป๊ะอย่างนี้ วุ๊ยๆๆคิดไปเสียวแทนชิบ....
  • พี่มาร์ค ป๋าอู๊ด พี่ไพรฑูลย์ และท่านสมาชิก

พูดอะไรไม่ออกจริงๆ ครับ เมื่อเห็นภาพบรรยกาศในวันนั้น เริ่มตั้งแต่ออกเดินทางจากขอนแก่น ผมและน้องๆจากเวียงจันทน์ 6 คน (ย้ำนะครับ 6 คน) นั่งอยู่เบาะหลังรถพี่มาร์ค โดยมีพี่มาร์คเป็นคนขับ ป๋าอู๊ดคนนำทาง ผมและน้องๆ นั่งอัดกันที่เบาะหลัง ที่อยากจะบอกอย่างนี้คือ หัวจิตหัวใจทั้งเจ้าของรถ และป๋าอู๊ด ยอมจริงๆ ครับ ขนาดพวกผมเป็นผู้อาศัยรถกลับ พี่มาร์คยังเกรงใจอยู่เลยไม่อยากให้ลำบากกัน แต่ทำไงได้ครับ มาด้วยกันก็ต้องกลับด้วยกันนิครับ เมื่อถึงอุดรฯ ก็มีพี่ไพรฑูลย์ มาช่วยรับช่วงต่ออีก 1 คัน เลยทำให้น้องๆ ได้ยืดเส้นยืดสายไปบ้าง และเดินทางต่อจากอุดรฯไปหนองคาย จากหนองคายข้ามฝั่งมาเวียงจันทน์ (ตามภาพของพี่มาร์คเลยครับ) ขอบคุณและทราบซึ้งใจของพี่มาร์ค ที่ให้น้องๆ หัวใจพิตบูล ติดรถกลับมาด้วยนะครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

นัท
  • -ยืนยันว่าแม่หญิงลาว งดงาม สมคำร่ำลือจริงๆ ไปเดินตลาด เห็นวัยรุ่นน่ารักสดใสจริงๆ คอนเฟิร์มครับ

กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเห็นมะ เก็บอาการได้ซะที่หนายๆๆๆฮิ้ว ๆๆๆๆๆๆๆอยู่ที่โน้น หัวพญานาคเลยล่ะ
  • นี่แหละครับมีpitมีเพื่อนของแท้มิตรภาพที่สายน้ำไม่อาจแบ่งกัน :)
    ps.อานความเห็อาทูนศรีอดฮาไม่ใด้ :013:
  • ขอบคุณน้องๆๆทางฝั่งโน้น ทุกๆคนนะครับ กับการต้อนรับ และการบริการที่ดีมากๆๆ เลย ไป - กลับ ไม่รู้ขั้นตอนเลยอะไรเลย น้องนัทบริการทุกอย่าง นังในรถเฉยๆๆ
  • พี่ไพรฑูลย์

ตั้งแต่เมื่อวานตอนเย็นโทรฯติดต่อพี่ไม่ได้เลยครับ เพราะเป็นห่วง เลยโทรฯไปถามพี่มาร์ค พี่มาร์คบอกว่า แวะกินแหนมเนืองที่อุดร ก็ออกเดินทางกลับกรุงเทพฯเลย ผมเลยสงสัยว่าพี่ไพรฑูลย์ พ่อเจ็ทโด้ ของผมหายไปไหนเนี้ย หรือว่าย้อนกลับมาเวียงจันทน์แล้วไม่บอกน้องอ่ะครับบบบบบบบ ส่วนเรื่องบริการไม่ต้องห่วงครับพี่ แค่พี่ๆมาส่งและข้ามมาเยี่ยมถึงถิ่น ใครจะยอมให้ลำบาก ใช่ป่าวครับ พี่ไพรฑูลย์ครับ ผบ.ผมเค้าจะเอาผ้าลายลาวไปฝากทั้งพี่ไพรฑูลย์ และมาดามถึงที่บ้านเลยนะครับ ส่วนของพี่มาร์ค+มาดาม และของป๋าอู๊ด+มาดาม ผมเข้ากรุงเทพฯเมื่อไร จะแวะเอาของฝากไปให้และไปทานข้าวด้วยนะครับ

นัท
  • ท่านนัทฝากขอบคุณน้องๆทุกคนแทนพี่ด้วย ประทับใจมากๆ ถ้ามีโอกาสแวะมาอุดร อย่าลืมมาเยี่ยม พี่อาทีศูลของพี่ด้วยนะครับ อย่าปล่อยแกอยุ่คนเดียวนานๆ ช่วงนี้เป็นช่วงที่น่าห่วงที่สุด ฮ่าๆๆ
  • เค นัท มีโอกาสเจอกันบ่อยล่ะ ไว้วันไหนพร้อมก็เชิญครับ ส่วนที่โทรไม่ได้รับสายตอนเย็น มีงานเลี้ยงผู้เกษียณก่อนกำหนดหน่วยงานครับ อาจไม่ได้ยิน เลิกเกือบหกทุ่มครับ นั่งดื่มน้ำเปล่าท้องบวมเลย
    -อยู่คนเดียวแสนเปลี่ยวกาย กลับสบายแต่ไม่สนุก อยู่สองคนแสนทุกข์ กลับสนุกแต่ไม่สบายฮิฮิฮิ ขอบคุณพี่มาร์ค ที่เป็นห่วง รับรองความเหงาไม่กล้าเข้าหาพิทบูลแน่ๆๆๆ
  • Ok ครับ นัท, พรุ่งนี้มีคิวข้าลาว, เดี๋ยวผมโทรหาครับ
  • บารมีเจ้ากราม.........จึงได้พาเราเข้าลาว กับร้านอาหารบรรยากาศสุดยอดครับimage
    ไฟล์แนบ
    1เบี่ยร์ลาว.jpg 98K
  • image
    ไฟล์แนบ
    2ร้านอาหาร.jpg 124K
  • =D> image
    ไฟล์แนบ
    3เจ้าภาพเจ้าของ.jpg 98K
  • ล้วนแต่พลังพิทลาวทั้งนั้นimage
    ไฟล์แนบ
    4หน.พิทลาว.jpg 129K
  • คุณหมอเมืองลาว(เสื้อขาวเห็นหน้า) ก็ล้วนหลงใหลในพิทลากน้ำหนัก มาดูถึงขอนแก่นimage
    ไฟล์แนบ
    5หมอลาวพิท.jpg 119K
  • คักหลายเนาะ (ระวังพญานาคออกเด้อ)image
    ไฟล์แนบ
    6คักหลาย.jpg 110K
  • เบนซ์ หน.ชุด ลากดีถ้ามีสาวๆๆนั่งบนรถลากimage
    ไฟล์แนบ
    7หน.ชุด.jpg 111K
  • ต้นกล้าที่สมบูรณ์พิทลาวimage
    ไฟล์แนบ
    8.น้องTony.jpg 129K
  • กลุ่มพิทลาวimage
    ไฟล์แนบ
    9พิทลาว.jpg 123K
  • ไม่ว่าพิทที่ไหนๆๆชอบสาวๆๆเหมือนกันหมด5555555555image
    ไฟล์แนบ
    10สาวพิท.jpg 122K
  • คุณครูอุ้ตครับ ระวังหมวกหายนะครับimage
    ไฟล์แนบ
    11ระวังหมวดจะหาย.jpg 107K
  • วันเดินทางกลับ กรามต้องยืนรอเปลี่ยนยานพาหนะ เพราะรถตู้ลาว พาสปอตหมดอายุ555555image
    ไฟล์แนบ
    12กรามรอผ่านแดน.jpg 141K