ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

" Meet and Greet PITBULL PRACHINBURI on 11 Nov 2012 at Kao E-TO "
  • คึกคักแท้ ไอ้มดดดดดดดดดดดดดด
  • มันแน่อยู่แล้ววววว555+
  • พรุ่งนี้ขอไปมิตติ้ง ทุ่งสงก่อนนะครับ
  • เรียน ชมรมพิตบูลปราจีน งานนี้กลุ่มยังเติร์ก อาจจะเดินทางไปกางเต้นท์ แค้มป์ไฟด้วย
  • ครับพี่มาร์ค ไงผมรบกวนขอจำนวนสมาชิก กลุ่มยังเติร์กที่จะมาด้วยครับ. จะได้จัดที่รองรับถูกครับ
    งานนี้มิตติ้งแบบชิวๆกับบรรยากาศสบายๆกลางขุนเขาครับ.
    *****เรียนทุกท่านที่จะเดินทางมางานแคมป์ปิ้ง&มิตติ้ง เขาอีโต้ กลางขุนเขา บรรยากาศ ชิว ชิว. รบกวนแจ้งยอดของสมาชิกของแต่ละกลุ่มด้วยครับ. ซึ่งทางกลุ่มปราจีน จะได้จัดสถานที่ไว้รองรับให้เพียงพออะครับ. ไงรบกวนด้วยครับ. ขอบคุณครับ
  • ฝากทางเจ้าภาพทำโปรแกรมกิจกรรมงานนี้ให้น่าสนใจ ผมมั่นใจว่า สมาชิกยังเติร์กไป ประมาณ 10 ท่านครับ
    มีผม เดอะกรามเทพ พี่อู๊ดดีวัน และ แฮนด์เล่อร์ มือทอง แชมป์ สามสนาม เดอะนัท ไม่ร่วมสมาชิกท่านอื่นๆ ครับ
    และจากงานมีทติ้งธรรมดา ก็จะกลายเป็นงานช้างที่ไม่ธรรมดา ฮ่าๆๆๆ
  • ครับ ฮ่าๆ ตอนนี้มันก็เริ่มกลายร่างเป็นงานช้างแล้วครับบบ พี่
  • รับมือให้ไหวก็แล้วกัน ท่านมีเวลาอีกเพียง สี่วัน
  • งานนี้น่าจะสนุกมากๆ
  • โอ้วเยี่ยม ส่งหมาใต้แจมด้วยดีกว่า
  • @พี่เคๆเชิญ @พี่ตั้มเชิญครับ. แคมป์ปิ้งคืนวันเสาร์
  • กำหนกการกิจกรรม
     วันเสาร์ ที 10 พฤศจิกายน 2555
        ท่านสามารถมาแวะเที่ยวชมสถานที่ท่องเที่ยว ตามที่ทางผมลงไว้ได้เลยนะครับ อาทิเช่น แวะไหว้นมัสการ ศาลสมเด็จพระนเรศวรหมาราช เที่ยวชมดอกไม้ สวนดอกไม้ดาษดา หรือจะขึ้นมาบนเขาก่อนเข้าแวะไหว้พระวัดถ้าเขาอีโต้. จากนั้น 
     เวลา. 16.00น. เข้าที่พักจุดกางเต้นท์ ณ บริเวณจุดกางเต้นท์ วนอุทยานเข้าอีโต้
                          - พักผ่อนตามอัธยาศัย.
                          - พาน้องมาแช่น้ำ ลากๆโชวน์ความฟิตวิ่งขึ้นเขา
                          - แข่งชักเย่อ ว่าใครแข็งแกร่งกว่ากันนนน 
              17.00น เดินเล่นชมบรรยากาศยามเย็น หรือจะขับรถพาน้องหมา ขึ้นเขาไปชมวิวน์ ณ ยอดเขา และทดสอบเนินพิศวง
               18.00น. กลับเข้าที่พัก. เตรียมนั่งล้อมวง พบปะพูดคุย ตามประสาพิท กล่งขุนเขาพร้อมจิบเบียร์เย็นๆ (ใครมีกีตงกีต้า เอามาโลด ) ทานข้าว ในสว่นมื้อเย็นนี้ทางเราได้จัดเตรียมไว้เพียงเล็กน้อย. ท่านใดจะแวะซื้อ อาหารนิดไม้ติดมือเอาขึ้นมาแจมได้ครับ (เพราะสงสัยจะกินกันแต่ยอดข้าว)ฮาๆ       และก็นั่งชิวๆกับบรรยากาศยาวๆไปเลย 
               21.00น พักผ่อนๆ
     วันอาทิตย์. 11 พฤศจิกายน 2555 
               7.30น รวมตัวเดินออกกำลังกาย สูดอากาศยามเช้า บริเวณอ่างเก็บน้ำ. ชมธรรมชาติ และรับประทานอาหารเช้า. กาแฟ ขนมปัง ข้าวต้ม
               9.00น  ลงทะเบียน พร้อมถ่ายภาพ เจ้าของกับสุนัข พาไปหลักล่าม
              10.00น เปิดกิจกรรม พร้อมให้ทุกท่านแนะนำตัวว่ามาจากที่ไหน กลุ่มไหน
               10.30น แนะนำเทคนิค การเลี้ยง โดย วิยากรรับเชิญ 
                            และต่อด้วย การลาก แบบมินิฮาฟ  
                            ปิดท้ายด้วยพาน้องหมาเล่นน้ำลงอ่างกันอีกรอบ 
              11.30น พัก และพร้อมทานอาหาร กลางวัน. พบปะพูดคุย. 
               12.30น. ปิดกิจกรรม พร้อม เตรียมตัวเดินทางกลับบ้าน โดยสวัสดิภาพ
     รายละเอียดคราวๆนะครับ. 

• ขอรบกวนถามเพิ่มเติ่มสักนิดนะครับ

ทางเจ้าภาพ จัดเตรียมอะไรไว้บ้าง และ สิ่งที่อยากให้สมาชิกนำไปมีอะไรบ้าง เช่น เต้นท์ ถุงนอน
    และ ที่เป็นห่วงคือ เรื่องอาหารเครื่องดื่มครับ อาหารมื้อเย็นในคืนวันเสาร์ และอาหารมื้อเช้า กาแฟ ขนมปัง วันอาทิตย์ ต้องเตรียมไปกันเองหรือเปล่า น้ำร้อนชงกาแฟ ลวกมาม่า ฯลฯ

และอีกอย่าง ใครจะไปงานนี้ รบกวนยืนยันให้หน่อย เจ้าภาพจะได้เตรียมตัวได้ง่ายครับ
    ผมกับยังเติร์ก ไปแน่ๆครับ
  • เนื่องจากงานนี้ แต่เดิม เป็นการมีทติ้งวันอาทิตย์ แต่ ตอนนี้จะเปลี่ยนไปเป็น การแค้มป์ปิ้ง ค้างคืน เสาร์ กลับวันอาทิตย์

ก็ฝากเจ้าภาพช่วยสรุปให้ทราบด้วยว่า ตอนนี้ มีกลุ่มไหนไปร่วมงานแน่นอนแล้วบ้าง อยากเห็นความคึกคักและพร้อมเพียง ได้ยินว่า มีกลุ่ม ชลบุรี กลุ่มแปดริ้ว แต่ไม่เห็นมีการยืนยัน เกรงว่าจะเตรียมตัวกันไม่ทัน ขอคำยืนยันอีกสักครั้งครับ

ขอบคุณมากๆ :063:
  • ในส่วนอาหารและเครื่องดื่ม ในเย็นวันเสาร์ ทางผมได้จัดเตรียม ไว้ให้แล้วนะครับ. อาหารเช้าด้วย. ทางท่านแค่เตรียมชุดเครื่องนอน เต้นท์ มาครับ. ของคุณพี่มาร์คที่ชี้แนะครับ
  • กลางคืน ต้องเตรียมไฟฉายไปด้วยหรือเปล่าท่าน นอนในเต้นท์ ฮ่าๆๆ สนุกแน่ๆงานนี้

นึกถึงสมัยเป็นลูกเสือไป เข้าค่ายพักแรม สบายจนเคยตัว พอจะไปลำบากก็อดตื่นเต้นไม่ได้ ฮ่าๆๆ
  • แอบเอามาให้ดู เตรียมการในเฟสครับ เครดิตน้องเอเซีย

รายการ meet and greet 11/11/2012 at kao-e-to

ผู้เข้าร่วมจำนวน 30 คน ลงขันคนละ 2,000 ฿ (5คน) = 10,000 ฿

@ค่าสถานที่ - ผู้เข้าร่วม ช่วยกันลงขันเป็นค่าธรรมเนียมสถานที่

@อาหาร (มด) 1.ข้าวต้มทรงเครื่อง 2.กาแฟ โอวัลติน 3.ใส้กรอก แฮม ไข่ดาว 4.ข้าวผัด 5.ไก่ย่าง ข้าวเหนียว 6.น้ำตก 7.ไก่น้ำปลา

@เครื่องดื่ม 1.น้ำเปล่า ขวดและถัง (มด) 2.น้ำอัดลม (มด) 3.น้ำแข็ง (มด) 4.ลีโอ 5 ลัง (เอเชีย) 5.เหล้า เบรน285 1 ลัง(เอเซีย) 6.โซดา (เอเซีย)

@ของเครื่องใช้ 1.จาน + ช้อน (พี่เมท) 2.แก้ว ใส่น้ำและกาแฟ (พี่เมท) 3.ถังใส่น้ำแข็ง (มด) 4.กระติกน้ำร้อน (พี่เมท) 5.กระดาษทิชชู่ (พี่เมท) 6.เตาย่างหมู (พี่โจ้) 7.เครื่องเสียง (มด) 8.เสื่อ (พี่เมท) 9.คูเล่อร์ (มด) 10.สมุด (มด) 11.ป้าย(มด) 12.เสื่อ , ยากันยุง,เต้นท์ ลำโพง ไมค์ (พีเอก)

@Entertain 1.fork song (มด) @activity
  • ผมว่านอนเปลได้บรรยากาศกว่าเต้นท์เยอะ (ความคิดส่วนตัวนะครับ)

ไม่เชื่อต้องลองดูกัน จะพยายามหาเปลไปเผื่อเยอะๆนะครับ :033:

เรียนเชิญทุกกลุ่มนะครับ กลุ่มนนท์ กลุ่มยังเตริก กลุ่มแปดริ้ว กลุ่มชล และกลุ่มอื่นๆที่ไม่ได้กล่าวไป

ด้วยความเคารพครับ ^:)^
  • เริ่มสนุกแล้ว กลุ่มนนท์มาด้วยจริงๆหรือ กลุ่มตาแต๊กชลบุรีมาไหม ?
  • สมาชิกใหม่ค่ะีusername: sandy18 แนะนำตัวค่ะ แฟนอยากเลี้ยงพิทบลูตอนนี้ศึกษาไปเรื่อยๆๆ หกเดือนกว่าและค่ะ ดูทุกวันทุกวันก็เกิดหลงรักขึ้นมา แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นคงต้องศึกษาเพิ่มเติมอีก และให้ทางพวกพี่ๆๆแนะนำ ดูเพื่อไม่ให้เกิดปัญหาภายหลัง แล้วกิจกรรมน่าไปมากค่ะ ถ้ามีกิจกรรมประเภทนี้อีกถ้ายังไม่มีน้องหมาไปร่วมได้ไหมค่ะ คิดว่าต้นปี คงจะดูใว้เลี้ยงสักตัว แล้วถึงเวลานั้นจะมาขอคำปรึกษาจากพวกพี่ๆๆนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
  • งานนี้ไม่มี หมาก็มาได้ครับบ ขอใจรักเป็นพอ ยินดีต้อนรับครับบ
  • ขอบคุณมากนะค่ะ
  • มาไดเลยครับยินดีครับ
  • อาจารย์.มาร์คเอาเสื้อที่แถมเอ็กซ์ตรีมบูลลี่มาด้วยนะคับผมเก็บกระสอบไว้แล้วเอาไว้แลกโดยเฉพาะ
    เอออีกอย่างทุกท่านทีมากรุณาเตรียมชุดว่ายน้ำมาด้วย555ทีนี้แหละจะได้รู้ว่าใครเป็นเสี่ย555 ^:)^ ^:)^ :-D
  • พี่จะส่งหมาไปไงดีนี่ น้องมด
  • ให้ลูกน้องค้นห้องเก็บของ รื้อเอาเต้นท์กับถุงนอน เตรียมไว้แล้ว. เที่ยงตรง เคลื่อนขบวน ออกจากดีวัน แวะเที่ยวตามทาง ใครจะร่วมขบวน มาเจอกันนะครับ ไปเป็นกลุ่มใหญ่คงสนุกครับ
  • ตัวเจ้าของก็มาส่งเองเลยดิครับพี่ อิอิ. ไม่ยากๆมาๆ
  • ครับพี่มาร์ค ไงอย่าลืมแวะเที่ยวไหว้ศาลสมเด็จพระนเรศวนนะพี่.
  • อ่างเก็บน้ำสวยมาก บรรยากาศบนเขาก็ดีจริงๆครับ ^_^
  • ข่าวล่ามาเร็ว สรุป กลุ่ม พิตบูลโซน นนท์ จะยกทีมไปร่วมกับงานนี้ด้วยครับ
    เริ่มไม่เล็กแล้วนะท่าน ภาวนาให้อากาศหนาวๆ จะได้ ซึมซับบรรยากาศ ฮ่าๆๆ
  • ครับๆ พร้อมรับมือ ครับ อิอิ.
    ทางกลุ่มแปดริ้ว. ได้คุยกับพี่นพ. พี่เขาจะมาด้วยครับ.
    แจ้งเพื่อทราบครับ
  • ขอบคุณคุณมดด้วยที่โทรมาชวน คงไม่ได้ไปค้างวันเสาร์ครับ เตรียมตัวไม่ทัน555

ป๋า ดริ้งเผื่อด้วยนะครับวันเสาร์ ท่าทางบรรยากาศน่าจะสนุกสนาน
  • สวัสดีคับไปแน่นอนคับจะมีเพื่อนในกลุ่มไปร่วมงานด้วยคับ งานนี้สนุกแน่ ( นพ แป็ดริ้ว ) :m56:
  • แต๊กไม่ใจเลยว่ะ ผิดหวังจริงๆ
  • ผมไปปั่นจักยานที่นั้นบ่อยคับ บรรยากาศดีมากคับขอชวนเพื่อนๆไปกันเยอะๆนะคับ ส่วนผมไปวันอาทิตย์นะคับ :065:
  • ความมันส์ มันอยู่ที่เย็นและคืนวันเสาร์ เพราะสายๆวันอาทิตย์ก็คงเดินทางกลับแล้วครับ
  • อ้าวผมก็นึกว่ามันวันอาทิตย์ซะอีก 555
    :-))
  • 555 ป๋าไม่ทันตั้งตัวครับงานนี้
  • 5555เอาหละครับ. มีการวัดใจกันด้วยยย ถ้าวันอาทิตย์ก็มาไวไวๆนะครับ เพราะเกมส์ของเรามัรใช้ถึงสองวัน 555 อยากรู้กันแล้สสิครับพี่น้อง. เผ็นเกมส์ที่ใช้ทั้งเจ้าของและสุนัขในการรู้ใจแล้วไปด้วยกันครับ. อิอิ.
  • คืนวันเสาอาจ เห็นป๋าเราคืนย้อนอดีตตตตด้วยยย.ฮิ๊วๆๆ
  • ท่านที่จะมาค้างแรม กรุณาเตรียมหมอน เต้นท์มาด้วยนะครับบบบบบ จะหิ้วอะไรมาเพิ่มหิ้วมาน๊าครับ
    ขอบคุณครับ :-D
  • เตรียมหมอนข้างไปด้วยได้อะป่าว แบบว่าไม่มีอะไรก่ายมันนอนไม่หลับ กร๊ากกกๆๆๆ
  • ฮาๆ. จัดไปๆป๋า. ฮ่าๆ. เด๋วผมหาหมอนข้างไปบ้างงงง. อิอิ :o023:
  • เต๊นท์ของกลุ่มนนท์ 5หลัง จัดเตรียมไว้ตามที่คุยแล้วนะครับ พี่คิม :062:

ใครไม่มีเต๊นท์ จะให้ทางกลุ่มจัดให้ ช่วยลงไว้ด้วยครับ ตอนนี้ผมเตรียมไว้ 15เต๊นท์ ครับ ^:)^
  • ใครจะเดินทางไปพร้อมกัน มารวมตัวที่ดีวันเที่ยงตรงนะครับ เราจะไปแบบขบวนคาราวาน ฮ่าๆๆ
    กางเต้นท์นอนริมทะเลสาป ถ่ายรูปยามเช้าๆ เห็นเต้นเรียงเป็นแถวคงสวยงามไม่น้อย

ใครที่ยังลังเล อย่าช้านะครับ ใครไม่มีเต้นท์เจ้าภาพก็มีให้ยืมอีกด้วย ขอบคุณจริงๆครับ :039:
  • ขอแผนที่ด้วยครับ
    ขอไปร่วมจอยด้วย ขอด้วย 1 เต้นท์ครับ
    2คน หมา 2ตัว ครับ
  • เอาละครับ จากก้าวเล็กๆ เริ่มจะใหญ่ขึ้น เรามาร่วมทำเหตุการณ์นี้ให้เป็นอีกหน้าหนึ่งของประวัติศาสตร์

ด๊อกแค้มป์ ครั้งแรกของ จังหวัดปราจีนบุรี มั่นใจว่า งานนี้ต้องประทับใจแน่นอนครับ
  • แผนที่แนบใ้หแล้วครับ.
    5555. มาบันทึกหน้าประวัติศาสตร์กันครับ
  • พี่อู๊ดดีวัน ลงทุนไปถอยเต้นท์พร้อมถุงนอนใหม่เอี่ยมมาเพื่องานนี้โดยเฉพาะครับ
    แต่ลืมซื้อหมอนข้างมาด้วย ฮา ....
  • ฮาๆๆ. มีนอนนับดาวแน่ๆ.