ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สิ่งที่ทำให้ พิตบูล แตกต่าง !!
  • ด้วยความยินดีครับพี่ :-D
  • ว่างๆวันไหนนัดกันครับ จะได้หาอะไรสนุกๆทำด้วยกัน แต่มั่นใจ เสร็จกรามล๊อคแน่ๆ 55
  • แบมเชียร์บูล ไม่สั่งหยุดไม่ปล่อยน่ะ อิอิ \:D/
  • ต้องลอง แต่ยังไม่เคยเลย ไอ้กรามมันงับแล้วชอบปล่อย
  • ลงแข่งด้วยคนครับ ( จับทุกตัวครับ ) :o063:
    image
    ไฟล์แนบ
    538992_480932581997521_1031346552_n.jpg 293K
  • เอาละว๊อยยย เริ่มมีนักกีฬา 555

สงสัยจะมีโปรแกรมมาช่วยแก้เซ็ง เร็ววันนี้แน่ๆ
  • จัดเลยครับ พี่มาร์ค แต่ช่วงนี้ฝนตก บ่อย ต้องให้เวลา ฟิตหน่อยนะครับ :013:
  • มาถ้าแบบนี้ขอเล่นด้วย
  • พี่ Leo 2 ลัง :-D
  • คุณ kong ครับbam ฟากทวงนม Hokkaido ด้วยครับ :-D
  • เอาแบบใาชุดลากชักเย่อนะ เพราะถ้าให้คาบผ้าหันหน้าหากันมันคงวิ่งใส่มากกว่าดึง 55
  • ถ้ามีแข่งแบบนี้แล้วแบ่งรุ่นแบบลากน้ำหนักน่าจะดีนะครับimage
    ไฟล์แนบ
    319716.jpg 234K
  • พี่ว่าไงผมก็ตามนั้นครัาาาบ :-D
  • สนใจด้วยคนครับ

image

ไฟล์แนบ
    image.jpg 230K
  • หืม... จับกับผมหรอครั้งล่าสุดรู้สึกไม่ได้จับกะใครเลยเพราะมีลูกหมาเลยไม่ได้ซ้อมเลยไม่กล้า หรือใครในกลุ่มจับหว่า เดี๋ยวจัดให้ครับ 55555
  • เข้ามาดูกล้ามเจ้าบูลก็รู้สึกดีใจว่ามีคนตั้งใจ...ตอนนี้วินเซ็นยอมบูลลี่ที่เป็นคลื่นลูกใหม่แล้ว มาดีหลายตัวและสามรถทำให้หลายคนที่คิดว่ามันจะต้องกินแล้วก็นอนอย่างเดียว จนเข้าสู่สนามทำเอาหมาแดงหนาวๆร้อนๆได้หลายตัว ผมเป็นคนที่มองว่าบูลลี่ก็คือพิทบูล เหมือนกัน ไม่ใช่หมากลายพันธุ์ แต่เป็นหมาที่พัฒนาให้เหมาะกับคนเมืองมากขึ้นก็เท่านั้นเอง :-D
  • ครับ คือถ้าให้เลี้ยงสาย game breed มันคงต้องใช้เวลามากกว่าหลายเท่า ต้องพร้อมจริงๆและไม่เหมาะกับชีวิตคนเมืองครับ
    แต่จะยังไงก็ตาม Vincent จะยังคงเป็น Bully ที่ผมประทับใจที่สุดตัวหนึงครับ :-D
  • เจ้าบลูสุดยอดมากมาย แข่งชักกะเย่อน่าสนครับน่าดูมาก แต่ของผมนี่สิกัดได้แป้บเดียวนั่งน้ำลายยืด เหอะๆๆ :o061:
  • ความพิเศษของ พิทบูล มันทำให้ผมหลงไหลในตัวมันจนทุกวันนี้ครับ 55imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    ค1.jpg 151K
    ค4.jpg 149K
    คค.jpg 21K
    800.jpg 124K
  • ขอบคุณครับคุณ Bigfour :)
  • ฮ่ะแฮ่มๆๆๆ เอาป่าว คริ คริimage

ว่าจะต่อกระทู้พี่มาร์ค เลยไม่ทันมัวหารูปอยู่ ข้ามหลายกระทู้เลย
    ไฟล์แนบ
    do-อุดร.jpg 199K
  • ผมไม่มีหมาพิตบูล ขอผมลงแข่งชักเย่อเองได้ป่าวครับ.... :o034:
  • PitbullKalasin อยู่ใกล้นิดเดียวเองมาดูซ้อมหมาลากด้วยกันก็ได้ที่สารคามนี่เอง
  • ผมอายุ 15 ครับ ช่วงนี้ กำลัง จะได้ ลูก พิทบูล ครับ ถ้า ได่ มา คงจะ รักมันมาก ครับ เพราะ ว่า ความฝันของผม กำลัง เจอเเล้ว อิกนิด เดียว รอเเต่ ตัว เเม่ ของ มัน ไม่รุ้ว่าจะออก ลูก ตอนไหน คงรอ
  • คุณ thai_mk สารคาม ไปได้ครับ เเต่ ติด เรียน ยุ ชว่งปิด เทอม คงจะ ไป ตะเวน หา พิทบูล มาเลี้ยง ครับ
    ผม เป็น คนรัก สุนัข เเต่ อยู๋ แถวบ้าน มีคน เอายา ไรก็ไม่รู้ใส่ข้าวเเล้วเอา มาวาง นอก บ้าน หมา ของ ผม ก็ มากิน โดยที่ ไม่รู้ ตัว ...............

ตอนนี้ผมรู้เเล้ว ใครเป็นคน เอายา รันเนด ผสมอาหาร .... พอคนที่ เอายา นิ ไห้ หมากินเเล้ว หมามันไม่
    ต ายอ่ะ มันสายอึด ทีนี้ มันจำได้ ผมปล่อย มันไว้ ในบ้าน หลุดออก ไป คนนั้น นะ ได้ข่าว ว่า โดน หมากัดเอา เขาเลิก ทำเลย 555+ สะใจ
  • วันหน้า มึง ทำกับ หมาของ กุ มือ ไหร่ พรุ่ง นี้ เช้า รถ มอไซ หรือ รถ ยน ของ มุง ได้ไป อยู่ ทุ่งนาเเน่
  • ครับ ๆๆๆๆ thai_mk ที่ สารคาม ยุใน ระเเวกไหนครับ อ.ไรครับ ที่ว่า เขา เเข่ง พิทบูลกัน
  • ใครมีลูก หมาพิทบูล ครับ ขายไห้ผมหน่อยครับ ขอราคา เบาๆ
  • เรื่องสำคัญอีกเรื่องที่อยากฝากไว้ให้พิจารณา คือ ลักษณะนิสัย เพราะมันค่อนข้างสำคัญมากๆสำหรับการเป็นสมาชิกที่ดีในครอบครัว พิตบูลหลายตัว มีแต่แรงขับ มีแต่ความบ้า แต่ขาดไอคิว แก้ปัญหาให้ตัวเองไม่ได้ หมาบางตัวตายเพราะโซ่หรือสายจูงรัดคอตัวเอง หมาบางเวลาโดนโซ่พันขา หรือ โซ่ติดเสาถอดออกหรือ ถอยหลังไม่เป็น หมาบางตัวก็เดินหน้าฆ่าลูกเดียวแต่ไม่รู้จักการหลบหลีก ที่โดนงูกัดตายก็เพราะเหตุนี้ละครับ

เรื่องการรักษาความสะอาดนี่ก็สำคัญมาก มาบางตัว นอนนอนเกลือกขี้เยี่ยวของตัวเอง บางตัวเดินย่ำขี้ของตัวเองโดยไม่รู้จักการหลบหลีก ผมอยากให้คนขายคำนึงถึงสิ่งนี้และแจ้งให้ลูกค้าทราบด้วย

ผมเจอกับตัวเองเลยครับ เนื่องจากเลี้ยงมาหลายสายมาก แต่สายไทเกอร์จะรักความสะอาดสุดๆ ขี้เยี่ยวเป็นที่เป็นทาง ถ้าท้องไม่เสียไม่มีทางขี้เยี่ยวในกรง แต่บางสายสกปรกโคตรๆ เดินย่ำขี้ตัวเองจนเป็นเรื่องปกติ เยี่ยวแม่งทุกที่ที่มีโอกาส เปิดกรงช้าก็ขี้ใส่กรงด้วย ถ้าอยากเลี้ยงหมาอย่างมีความสุข ก็อยากฝากไว้ให้ท่านที่กำลังมองหาลูกหมานำไปพิจารณาประกอบการตัดสินใจครับ