ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เอนขาหลังหลุดร่องกระดูก
  • ลูกสาวพิทบลูอายุ6ปีเดินกระเผลกๆพาไปหาหมอๆบอกว่าเกิดจากเอนขาหลังหลุดจากร่องกลางกระดูกต้องผ่าตัดยึดเส้นเอ็น แต่หลังจากผ่าตัดจะกลับมาเดินปกติหรือไม่นั้นต้องอยู่ที่การดูแลจากเจ้าของด้วย บางรายกลายเป็นหมาพิการไปเลยก็มี เลยอยากรบกวรสอบถามผู้มีประสบการณ์ ช่วยแชร์ ว่าเคยมีเคสแบบนี้บ้างหรือเปล่า ผ่าตัดแล้วอาการหลังจากนั้นดีขึ้นหรือไม่ เพื่อเป็นตัวช่วยในการตัดสินใจว่าควรจะผ่าตัดหรือไม่อย่างไร.
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ.
    พาณิช เชียงใหม่
  • ไม่ได้ช่วยอะไรเจ้าของกระทู้เลย

แต่อยากบอกว่า ให้ลองปรึกษา คุณหมอหลายๆท่านก่อนดีไหมครับ บางคนเก่งและถนัดไม่เท่ากันนะครับ

เดินทางไม่สะดวก ลองโทรไปสอบถามก่อนก็ได้ ผมว่าน่าจะมีทางออกนะครับ

ขอบคุณครับ
  • ไม่รู้จะช่วยได้หรือเปล่านะครับ แต่ถ้าอยากลองดูก็ไม่ได้เสียหายอะไร :o034: ตามนี้เลย
    http://pitbullzone.com/community/discussion/38086/เอ็นเข่ายืดทำยังไงดีครับ#Item_6
  • ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำคุณakarakeera ,ยาที่คุณthe_Door แนะนำหมอได้ให้มากินบำรุงแล้วครับ
    ล่าสุดได้ปรึกษาคลีนิคอีกที่นึงหมอบอกว่าผ่าตัดโอกาสหายปกติ70% แต่ต้องลดความอ้วนก่อน1อาทิตย์ให้ลดลง2กก.
    แล้วค่อยกลับไปผ่าตัดครับ.