ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กินแคลเซียมยี่ห้อไหนดี
  • ตอนนี้ลูกหมาอายุได้ 2 เดือนแล้วค่ะ อยากให้โตไวๆ ให้กินแคลเซียมได้รึยังคะ ถ้าให้กินจะเลือกแบบไหนดี
    ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
    :o040::o040::o040:
  • :o001: ผมก็ไม่รู้อ่านะครับ แต่มันจำเป็นต้องกินด้วยหรอครับ
  • เอฟ 1 อย่างเดียวก็เหลือกินแล้วค่ะ

อืม.. แล้วมันจำเป็นต้องกินด้วยหรือคะ .......

เผลอแป๊ปเดียวก็โตแล้วค่ะ เลี้ยงไปเรื่อยๆ มันจะโตโดยที่เราไม่รู้สึกตัวด้วยซ้ำ
  • คือมันอย่างนี้ครับ ปกติถ้าเลี้ยงด้วยอาหารที่มีคุณค่าทางโภชนาการสูงพอ ก็พอเพียงแล้ว

แต่ว่าช่วงนี้เป็นช่วงที่หมากำลังโตไวมาก ถ้าถ่ายรูปเดือนต่อเดือน กะเห็นการเปลี่ยนแปลง

เยอะจนไปถึง 6 เดือนก็จะเริ่มน้อยลง ซึ่งช่วงนี้ควรได้รับสารอาหารอย่างเต็มที่ ถ้าได้กินก็ดี

เพราะว่าจะช่วยเรื่องโครงสร้างกระดูกให้แข็งแรง ซึ่งการกินแคลเซี่ยม นั้น ต้องให้สัมพันธ์กัน

กับ ฟอสฟอรัส ร่างกายจะสามารถดูดซึมไปใช้อย่างเต็มที่ แต่ว่าถ้าให้มากไปก็จะขับออกมา

แต่ว่าคงไม่ได้ช่วยให้โตไวๆ หรอกครับ แค่ช่วยให้สารอาหารมากขึ้นเท่านั้นเอง ซึ่งผมก็มั่นใจ

ว่า F1 ก็น่าจะเพียงพอแล้ว แต่ถ้าจะให้เสริมก็ไม่เป็นไร

เผื่อวันไหนพี่มาร์คลืมเติมแคลเซี่ยม กร๊ากกกกกกกก 55555+
  • เเดก f1 มีสิทที่ไอหมาที่เธอเลี้ยงขี้แตกตายได้นะ
    เพราะว่าหมากูโดนมาแล้วแมงทำมาขายได้ไงวะ
    หมากูเกือบตาย
  • ให้กินอาหารลูกสุนักก็พอครับ เสริมพวกตับบดกับนมก็น่าจะพอ ถ้าให้แคลเซี่ยมมากเกินไปกระดูกเขาอาจเติบโตผิดรูปก็ได้นะครับ..
  • สงสัยน้าผีจะให้กินวันละสิบกิโลมั้ง มันเลยเกือบขี้แตกตาย
    โง่หลายตายซะ
  • เมิงไม่ไปแจ้ง อ.ย. ล่ะไอ้ผีหน้าโง่
  • รึว่าให้หมาเมิงแดรกทางตูดฟระ ไอ้ผีหน้าโง่