ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากให้เห็นสันดานของคนไทยคนหนึ่ง
  • ไม่มีใครเขาดูถูกหรอก อย่าเอาปัญญาที่มีแค่นี้ของคุณมายั่วยุคนอื่น เอาหัวใจที่มีเลือดสีแดงคิด วันนี้เห็นข่าวแล้วใช่ไหม ต่างชาติเขาว่ายังงัย แล้วคนที่ไม่ชอบเสื้อแดงก็ไม่ได้หมายความว่าเป็นเสื้อเหลือง คิดได้งัย ใครกันแน่ที่ที่คลั่งไคล้สี อ่ะ บอกว่ารักในหลวงพระเทพ งั้นตอบหน่อยสิว่า จะเรียกร้องให้เอาคนของท่านลาออกอ่ะ คิดได้งัย คุณเห็นด้วยเหรอ รู้หรือเปล่าว่าทำไม่ได้ คุณไม่เคยรู้เลยใช่ไหมว่ามันเกิดขึ้นจริงในต่างจังหวัด ให้พวกพ้องกู้เงินกันเอง คุณเป็นคนต่างจังหวัดหรือเปล่าเคยคุยกับเขาบ้างหรือเปล่า ดิฉันสัมผัสกับพวกเขาโดยตรงถึงพูดได้ ทุกรัฐบาลก็โกงใช่ค่ะ ไม่ได้เถียง แต่ที่ทำทุกวันนี้มันผิด การแก้กฏหมายให้ตัวเอง การใช้โ่ล่มนุษย์มาทำร้ายบ้างเมือง แล้วญาติพี่น้องของตัวเองก็คอยดูอยู่วงนอก ให้ชาวบ้านตายแทน การพูดของดิฉันเป็นการยกตัวอย่างที่ทุกคนที่ติดตามข่าวก็รู้ว่ามันเกิดอะไรขึ้นกับโครงการ มีอะไรแอบแฝง รู้จักเศรษฐกิจพอเพียง หรือเปล่า เข้าใจหรือเปล่าว่าคืออะไร ทำไมในหลวงถึงเน้นเรื่องเศรษฐกิจพอเพียงกับชาวบ้านมากเป็นพิเศษ
    การแจกเงิน สองพัน ไม่ใช่ประเทศไทยที่ทำนะค่ะ ใต้หวัน ออสเตรเลีย ญี่ปุ่น ลองเช็คข่าวดูนะค่ะ
    แล้วขอฝากไว้ด้วยว่า คนที่ไม่ได้เห็นด้วยกับคุณอ่ะ ไม่ได้หมายความว่าเป็นสีเหลือง หรือสีน้ำเงิน หรืออะไรทั้งสิ้น อย่าคิดแคบ ๆ คุณก็เห็นแล้วว่ามีชาวบ้านออกมาต่อต้าน แล้วพวกเขาเหล่านั้นเป็นสีอะไร คุณจะรู้ได้ยังงัยว่าเขาเป็นสีเหลือง
  • คุณ Fano

การแจกเงิน 2,000 บาท ใต้หวัน ออสเตรเลีย ญี่ปุ่น ทำกันจริงแต่อย่าลืมว่าประเทศพวกนี้เรื่องทุจจริตน้อยมาก

และเงินของรัฐและเงินในคงคลังเขาเยอะมากๆ คือแจกไปแล้วถึงมือชาวบ้าน 100 %

แต่นี้เมืองไทยครับ ต่างกันเงินที่แจกสูญหายครับ และเงินในคงคลังและเงินของรัฐแทบจะหมด ( รัฐหาเงินไม่เป็น )

สุดท้ายก็จะหาเรื่องกู้ต่างชาติเพราะหาเงินและใช้เงินที่มีอยู่ไม่เป็น (อันนี้น่าเป็นห่วง เข้ามาไม่กี่เดือนจะเอาประเทศไปจำนำ)

ถามว่าเงินที่แจกไปทำให้เงินเกือบหมดประเทศ มันได้อะไรกลับมา? แจกแล้วเศรษฐกิจดีขึ้นหรือเปล่า?

ไม่เห็นมันมีอะไรดีขึ้นมา โรงงานก็ยังปิดตัวกันเพิ่มขึ้น คนงานก็ยังตกงานเพิ่มขึ้น เศรษฐกิจไม่เห็นมีอะไรดีขึ้น เงินคงคลังเงินรัฐก็ใกล้หมด

ใช้เงินไม่ดูสถานะภาพของตัวเอง น่าอันตรายนัก เศรษฐกิจอย่างนี้แทนที่จะลดภาษีเพื่อสนับสนุนภาคเอกชนแต่เสือกจะขึ้นภาษี

เพราะเงินหมดใช้ไม่เป็น ไม่รู้จะหาเงินอย่างไร คนอย่างนี้หรือจะเป็นนายก คนอย่างนี้หรือจะเป็นผู้บริหารประเทศไทย......................
  • คุณ Fano อย่าไปอธิบาย พวกนี้เลย ไม่โง่ ก็บ้าเระ บอกไปไม่เคยเอามาคิดสองด้านร๊อก จำขี้ปาก พวกปั้นเรื่องมาพูด แต่ละรัฐบาล ตั้งงบขาดดุลทั้งนั้น ก่อหนี้ผูกพันธ์กันทุกปี เบื่อ พวกเชื่ออารัย โดยไม่คิดเจงๆ ถ้ามาใช้คนแถวแฟลตผมเป็นตัวประกัน จะให้แกสระเบิด แมร่งใช้อารัยคิด ไประเบิดบ้านพ่อม แม่ม มรึงดิวะ ประชาธิปไตย เอี้ยๆๆ แบบนี้ไม่เอา เฟ้ยยๆๆ
  • เซง เหมื่อน กัน ไปดู กระทู้เเรกๆ ของ ผมเลยครับ ไม่เคย ว่า คนในบอทครับครับ

เเต่ คุณ fano มาเเควะ ผมเอง ผมยังไม่ได้เอ่ย ถึง ใครในบอท มี เเต่ คุณ fano ที่ร้อนตัว มา เเควะผม เอง

ผมเเค่ ออก ความคิดเห็น ทั้ง สอง สี

เเต่ คุณ fano มา ตั้งกระทู้ถึง ผม

เเล้วก็มาว่าเเดง เลวอย่างนู้น ทักษิณ มันเลวอย่านี้ มาบอกผม ทำ ไม ก็ผมบอกเเล้วไง ไม่อยากเป็น หมาก รุก ให้ นักการเมือง

มาบอกผมทำเพื้อ ผมเเค่บอก คนโกง มันเลว

คุณ มาบอกผมก้จบ เข้า ไม่เลวนะ ไอ้หน้าหล่อไม่เลวนะ มันดี ก็จบ ผมก้ไม่ได้ว่าอ่ะไร

เเต่คุณ มาบอกผมทำ ไม ว่า ทักษิณมันเลว ไอ้เสื้อเเดงมันเลว

เเล้วนี้เหรอ ไม่ คลั้ง ไคล้ หลง ไหนการเมือง

++ เเล้วมาว่าผม ไปเรียกร้องให้คนท่านออก ผมไปเรียกร้องตอนไหน ไม่ทราบ คุณ......

ผมว่าผมเล่นนำสงกราน ขายของงานไร่ขิงนะครับ ผมไป เรียกร้องตอนไหน

คุณเมารึปล่าว ถ้า เม่า มาก ก็ไปถอน ซะ.. จั้งซี้มันต้องถอน ..... เเล้วนะ 55+

เเล้วคุณโกสข้างบน มา บอกให้อธิบายอ่ะไร ไม่เข้าใจ

ทำไมต้องอธิบายด้วยหล่ะ เขาหลงไหลการเมืองมากเลยเหรอ ถึงต้องจำเป้นมาอธิบาย

ผมยังไม่บอกเลยว่า ผมไม่เข้าใจ.....

ก็ผมบอกไงไอ้เชี้ยที่โกงมันเลว โกงเเล้วเลว ทำไมต้องมาอธิบายอ่ะไรอีก ... มะเข้าใจ
  • ไอ้เวรโกส ตัวบนนี้ เมิงไม่มีตาอ่าน หรือไม่มีสมองรับรู้รึไง

ประท้วงๆ ดีๆ หลายรอบเเล้ว เเมร่งยังหน้าด้านไม่ออก คนไม่เลือกอ่ะมันยังจะอยู่

เเต่ไอ้คนที่ถูกเลือกอยู่ไม่ยอมออก เเมร่งดันโดนหาว่า เห็นเเก่ตัว

สรุปใครมันเห้นเเก่ตัวว่ะ

ลาออกไปเลือกตั้งใหม่เเต่เเรกก็จบ

ไอ้ที่เอาเเก๊ซ จะมาระเบิดอ่ะ ใครให้ข่าว ทหารมันให้ข่าวฝ่ายเดียวเมิงก็รู้

สัส เมิงต้องคิดสองเเง่ อาจจะกดดันไม่ให้ทหารยิงก็ได้ หรือจะระเบิดจริง ถ้าเเม่ง จะระเบิด มัน ระเบิด ไปนานเเล้วฟาย

มันจะรอทำหอกอ่ะไร ทหารก็บุกเเล้ว ไอ้สมอง หอย
  • :012::012::012:ก็ ไปดูกระทู้ เเรกๆผมกับ กระทู้ ของ fano เอง เเล้วกันครับ ว่าใคร เเควะ กันก่อน ผมว่า ผม ว่าคนที่ทำผิดนะครับ

ใคร คลั้งไคล้การเมืองมากกว่ากัน ผมยอมรับ ที่ ผม คอมเม้น บ่อย เพราะ อยาก จะ สื่อถึงความหมาย ที่ ผมเม้นไปเเล้ว ว่า คิดยังไง

ไม่ได้คอมเม้น เพื้อเสื้อเเดงเลย เเต่ไม่เข้าใจ ว่า ทำ ไม คุณ fano ต้องมาโมโห มาเดือดอ่ะไรผม ไม่เข้า ใจ ทั้งๆ ที่ ผมก็ไม่ได้ไปว่า คุณ fano เลย:012::012::012::012::012:
  • นักการเมือง เล่นการเมืองเพื่อตัวเองเป็นส่วนมาก :045::045::045:

อย่าทะเลาะกันเองเลยครับ ผมไม่อยากเห็นพี่น้องคนไทยต้องขัดแย้งกันเองเพื่อใครก็ไม่รู้
    คนมีอุดมการณ์จริง ตกเป็นเครื่องมือ บาดเจ็บล้มตาย พวกชักใยอยู่ข้างหลัง นั่งมองด้วยความสะใจ
    แต่ท้ายที่สุด คนที่รับผลประโยชน์บนซากศพวีรชน ก็คือนักการเมืองที่หน้าสลอนกันอยู่ในสภา :002::002::002:
  • สงครามน้ำลายระหว่างเด็กน้อยyakuzaawaa(เจ้าตัวบอกเองนะ) กับนักเรียนนอก fano
    เด็กน้อยความคิดดีกว่านักเรียนนอกแม้จะบอกว่าเอียงมาทางสีแดงแต่ก็ไม่ได้ว่าสีแดงทำถูกไปซะหมด
    ปิดถนนเผาเมืองเด็กน้อยก็รู้ว่าทำไม่ถูกและไม่สนับสนุน
    กลับกัน นักเรียนนอก แฟนฝรั่งสาวกเสื้อเหลืองชัดๆ ด่าสีแดง ด่าทักษิณอย่างเดียวไม่ฟังอะไรเลย
    ดูถูกคนต่างจังหวัดอีก เรียนเมืองนอก ไม่ได้ทำให้ฉลาดกว่าเรียนเมืองไทยหรอก
    ฝรั่งไม่ได้ดีกว่าคนไทยหรอก แค่ใหญ่กว่าแค่นั้นเอง 555 555 555
  • ฝรั่งอะไรใหญ่กว่าคนไทยหรอครับ ขยายความหน่อยสิ
  • มาเร็ว...พี่น้องมากินหญ้าเพื้อข้าเถอะ...กินเยอะๆ ฐานสมองจะได้แคบลง จะได้หนุนข้าตลอดไป
  • วันนี้มีหลายคน เป็นใครบ้างคงไม่ต้องบอก ที่ซุกเงินสดไว้จำนวนมหาศาล

ถ้ารัฐบาลกล้า ประกาศ ยกเลิกธนบัตรที่ใช้ในปัจจุบัน แล้วพิมพ์ธนบัตรรุ่นใหม่ออกมาใช้แทน ให้เวลาหนึ่งเดือน ให้ใครที่มีเงินสดที่เป็นธนบัตรรุ่นเก่าเอามาแลกเป็นรุ่นใหม่
    ไอ้พวกที่ซุกไว้เยอะๆ คงแลกไม่ทัน เงินชั่วที่ทั้งสองฝ่ายใช้เผาประเทศก็กลายเป็นเศษกระดาษ รับรองบ้านเมืองสงบครับ
    ทั้งสองฝ่าย ต่างคนต่างซุกไว้เยอะเชื่อผมเถอะ มันจึงเลวพอๆกัน และเงินพวกนี้นี่ละ ที่ใช้ในการทำลายกันและกัน ถ้าไม่มีเงินมันก็ซ่าส์ไม่ออก
    ถ้าไม่ลงทุนไปมากก็ไม่ต้องถอนทุนมาก คนดีๆจะได้มีโอกาสเข้ามาบริหารประเทศ ระบบโควต้าจะได้หมดไป
    หากยังเป็นระบบโควต้า กับระบบพวกพ้อง อีกไม่นาน นาย ก ชื่อ เนวิน แน่นอน

และถ้าไอ้หนุ่มน้อยสองคนที่วาสนาดีส้มหล่นใส่เป็น นาย ก กับ นาย คลัง ใช้สมองมากกว่านี้อีกหน่อย
    ออกพันธบัตรแทนการกู้จากต่างประเทศ ก็จะช่วยเหลือคนมีเงินฝากและลดการเอาเปรียบประชาชนจากพวกแบงค์หน้าเลือด
    ตอนนี้ดอกเงินฝากต่ำกว่า 0.75% แต่ดอกเงินกู้ ส้นตินไม่รู้ใช้อะไรคิดแบงค์แมร่งโขกไปซะ มากกว่า 8% กำไรอื้อซ่าส์เป็นเสือนอนกิน

คนดีมีความสามารถไม่มีวาสนาได้บริหารประเทศ ต้องทำงานเป็นลูกจ้างบริษัทเอกชน
    ส่วนการเมืองมีแต่นายทุน ลูกท่านหลานเธอ พวกนักต่อรองตำแหน่ง กับพวกกินหัวคิวผลัดกันเข้าไปโกย
    สมัยก่อน บวก 5-10% แต่ยุคนี้ ต่ำกว่า 15% ไม่ต้องมาคุย
  • พี่ มาร์ค พูดถูก รักพี่ มาร์คที่สุด

ใครที่โกงมันเเล้ว หมดทุกคน

ถ้า มี เเต่ เครือ ยาท กัน หมด ที่จะมาเป็น เพราะ อำนาจ + เงินทุน

ถ้าไม่มีเงินทุน มันก็ซ่าไม่ออก

การประท้วง ทุกงาน มี สปอนเซอร์เเน่นอน

คนดีๆ เก่งๆ เเต่ไม่มีบารมี ก็ ไม่มีโอกาศ มาเป้นหรอกนายก

ก็มีเเต่คนหน้าเก่าๆ เดิมๆ เป้นกัน

ย้ายพรรคนู้น มาอยู่พรรค นี้ ย้าย พรรคนี้ ไปอยู่ พรรคนู้น

ใครให้ผลประโยช ข้อ เสนอ น่า ขบเขี้ยว ก็ ไปอยู่เป็นพวก

การเมืองไทยมันน้ำเน่า

มะวาน ไอ้เนวิน ด่า ไอ้หน้า หล่อ เลวเเบบนี้ เลวเเบบนั้น

เเต่พอ ไอ้หน้าหล่อมาเป้นนายก ก็ว่า เพื่อไทยเลวอย่านี้ หุหุ

ถ้าไม่อยากได้ผล ประ โยช มันจะมามั้ย

โอกาศ หาเเดรกมันมีมากกว่า

ไอ้หน้าหล่อ ก้ชอบใจดิ มาเถอะจ้า ที่ว่าหน้าหล่อไป หน้าหล่อไม่สน ขอให้หน้า หล่อ เป้นนายก ซัก ที

อยากเป็นมานานเเล้ว................... สุโคยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
  • ขอแจมนิดน่ะครับ คำว่า พรรคการเมือง

พรรคการเมืองคือกล่มคน ที่มีแนวความคิดเดียวกัน มีอดมการณ์เดียวกัน รวมตัวกันเพื่อเข้าไปต่อรอง ทรัพยากร และผลประโยชน์ที่จะมี ร่วมกัน

แค่นี้ครับ นิยาม ของกลุ่มการเมือง
  • กระทู้บนจัดไป
  • เมื่อไรจะเลิกกินหญ้าว่ะ แมร่ง อย่าไปนั่งเถียงกับพวกนี้เลย เสียเวลา ทำไมไม่ย้ายตามอ้ายทักไปเลยหล่ะ