ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาเฟีย จอมสร้างภาพ
  • คุณมารค์ หรือ มาเฟีย คับ
    ผมสงสัย ถามตรงๆ นะคับ
    คนที่เอาเรื่องนี้มาโพส เนี่ย ตัวคุณเองเลยใช่ป่าว
    แล้วพวกคนที่เชียร์ในหน้าแรกๆ เหมือนเห็นใจคุณ เนี่ยก็คือตัวคุณเองเกือบทั้งหมด
    ทำเป็นคุยไปคุยมา ที่แท้ก็คุยกะตัวเอง
    แล้วหลังๆ ถึงมีพวกที่โพสจริงตามเข้ามา

ผมเห็นเป็นแบบนี้หลายครั้งเลยอะ พวกที่เชียร์คุณเวลาคุณเจอปัญหาเนี่ย
    แรกๆ จะเป็นพวกนิรนาม แล้วพยายามออกตัวตอนเริ่มต้นว่า นานๆจะออกมาคอมเม้นต์ซักที ไรทำนองนี้

ผมเป็นคนเดียวกัน ที่ บังเอิญ สังเกตว่า คนที่คอมเม้นตคุณโดยไม่มีตัวตน เนี่ยมีอักษร ม ม้า ในชื่อทุกคนเลย
    แต่หลังจากที่ผม โพส เรื่องนี้ พวกนิรนามก็แทบไม่มีม ม้าแล้วคราวนี้

บังเอิญจังเลย

ถ้าไม่ใช่ผมคงคิดมาก ถ้าใช่อย่างที่ผมสงสัยเนี่ย คุณก็...แปลกคนแล้วนะนี่....

อยากดังหรอ
  • แล้วที่ใช้ชื่อ คนอื่นเป็นคนด่า หรือโกรธแทนตัวเอง เนี่ย
    จะได้ไม่เสียภาพพจน์ตัวเอง ใช่ป่าว
    เพราะผม เห็นด่าแรง ใช้คำพูดแรงๆ แบบไม่กลัวคนถูกด่าเขาโกรธเลยอะ
    ใครจะมาเดือดร้อนแทนคุณได้ขนาดนี้ เนี่ยยยย
    แต่พวกที่ให้กำลังใจจริงๆ ส่วนหนึ่ง ก็มีนะผมว่า

ที่เอาเรื่องนี้มาโพสในนี้ เพื่อหาพวกรับรู้และ สนับสนุน ใช่ป่าว
    จะได้ไม่รับปัญหาโดนด่า คนเดียว

ถ้าใช่ คุณ ก็เป็น นักแสดง ชั้นเยี่ยมแล้วอะ
    :006:
    แบบนี้คุณสร้างกระแส สาวก ได้อีกเพียบเลย
    ผมว่ามีคนเชื่ออีกเยอะเลยอะ
    :063: