ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายต่ำกว่าทุนมากกว่า 50 %
  • คุณอาครับขอทราบรายละเอียดหมาตัวนี้หน่อยครับลูกใคร อายุ เท่าไหร่ หรือไม่สะดวกตอบกลับมาที่ e-

mail :kampol_26@hotmail.com ก็ได้ครับ:o020:

ขอบคุณล่วงหน้าครับ:o027:
    ไฟล์แนบ
    DSC01266_resize_resize2.JPG 45K
    DSC01265_resize_resize3.JPG 44K
  • ลูกคิงคอง ของคุณติ๊กจาร์กัวครับ พ่อนอก - แม่นอกครับ
  • ทะเลาะกันทุกวัน ผมไม่สนหรอกนะใครจะทำไง ผมว่าหันหน้าเข้าหากันเพื่อช่วยกัยพัฒนาสายพันธุ์ให้ดีๆๆ ดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องสั่งหมาเข้ามา มันจะได้ราคาถูกลง คนมีเงินน้อยจะได้เลี้ยงหมาสวยๆๆกับเขาบ้าง จะได้มีเตี้ยๆๆ แดงๆๆ ในบ้านเราเยอะๆๆครับ ให้ฝรั่งมันมาซื้อจากบ้านเราคนไทยจะได้รวยๆๆ
  • -คุณ xxx ครับ..ก่อนอื่นผมอขเรียนว่า นิสัยผมไม่ชอบทะเลาะกับใคร แต่ก็ไม่ชอบให้ใครมาด่าฟรีๆ คุณ xxx ผมเห็นด้วยว่าต้องการให้หมามีคุณภาพและราคาถูกลง ซึ่งคุณ xxx ก็มีแนวทางเดียวกับผม และผมก็กำลังทำอยู่ครับ ถึงผมจะสั่งหมานอกเข้ามา ผมก็ไม่เคยคิดที่จะขายตัวละเกือบแสนหรอกครับ ผมตั้งใจไว้ว่าจะทำพ่อนอก-แม่นอกที่ราคา 2-5 หมื่นบาทเท่านั้น
    -ส่วนหมาแดงๆ ผมก็สะสมลูกวันวัน แมมม๊อส ลูกลีโอ ลูกโจโจ้ ไว้เพื่อจะทำแดงๆออกมาในราคาถูกๆให้ได้เล่นกันมากยิ่งขึ้น แต่ก็ยังมีบางคนเห็นว่าเป็นการทำลายวงการ ผมก็งงๆๆอยู่นะ นาๆจิตตัง ทางใครทางมัน อย่าล่วงละเมิดกันเป็นดีที่สุดครับ ขอบคุณครับ
  • พิทบูล พิทบูล พิทบูล คุณอารู้จักพิทบูลมากพอหรือเปล่าครับ พิทบูลไม่ใช่พุดเดิ้ล ทุกวันนี้ปัญหายังไม่มากพอหรือครับ คนเลี้ยงมีแต่ปริมาณ แต่ไม่มีคุณภาพ ยิ่งมีคนเล่นมากก็ยิ่งมีปัญหามากถ้าคนเล่นไม่มีจิตสำนึกจะเอาแต่เงิน อีกไม่กี่ปีโดนห้ามเลี้ยงหมดแน่พันธ์นี้ คุณอามีทั้งเงิน วัยวุฒิ คุณวุฒิ ไม่ทำการค้า มาช่วยกันลดคนเลี้ยงที่ไม่มีความรับผิดชอบดีกว่าใหม
  • สน ตัว นี้ ครับ สีบลู อก ขาว ที่ นั่ง อยู่ รบกวน ขอ รูป เพิ่มได้ ไหม ครับ

ขอรายละเอียด ด้วย ครับ

ราคา พ่อ แม่ สาย

ความสูง รอบหัว

ถาม มาก ๆ คง ไม่ ว่า นะ ครับ สน ใจ จริง
  • ผมเลี้ยงพิทบูลมานานแล้ว...คงจะพอรู้จักมั่งมั้งครับ...ผมไม่ทราบเจตนาของคุณ ว่าคุณต้องการจะสื่ออะไร หรือต้องการให้ทุกคอกหยุดผสมหมาออกมาขายอย่างนั้นหรือครับ หรือต้องการให้ผมหยุดคนเดียว คอกอื่นผลิดได้ตามปกติงั้นหรือ 55555 ....ชาติหน้าบ่ายๆค่อยว่ากันนะครับ
    -ทำไม่คุณไปดูถูกคนที่ซื้อหมาจากผม ว่าต้องเป็นคนที่ไม่มีความรับผิดชอบ...แต่ถ้าคนที่ซื้อจากคอกอื่นๆ ต้องเป็นคนมีความรับผิดชอบทุกคนอย่างนั้นหรือครับ ขอถามหน่อย...คุณเอามาตรฐานอะไรมาวัดว่าคนซื้อจากผมไม่มีความรับผิดชอบ เรื่องความรับผิดชอบมันอยู่ในตัวตน...ที่เราไม่มีทางรู้มาก่อนหรอกครับ ผมทำหมามาไม่กี่ชุด ทำไมเดือดร้อนกันจัง ขอความกรุณาให้คุณช่วยหาคนที่ซื้อหมาจากผมไปแล้วไม่รับผิดชอบมาให้ดูเป็นหลักฐานหน่อยว่ามีกี่คนใครบ้าง อยู่ที่ไหน และของคอกอื่นมีกี่คน อย่าดีแต่พูดแบคนไม่มีความรับผิดชอบ มันไม่เข้าท่าหรอกครับ จะพูดอะไรมันต้องมีเหตุผล มีหลักฐาน อย่ามั่ว

-คุณยิ่งพวกผีๆทั้งหลายออกมาต่อว่าผมทำนองคิดเอาแต่เงินโดยการขายหมาถูกๆ...ต่อไปถ้ายังมีมาวอแวผมอีก...ผมจะทำหมาให้ราคาถูกๆกว่านี้อีก เอาให้หนาวไปกันเลย..พวกขี้อิจฉาจะได้อกแตกตาย คนอย่างผมไม่ได้หาเลี้ยงชีพด้วยการขายหมาหรอกครับ แต่ที่ต้องขายก็เพื่อให้คนที่มีรายได้น้อยได้มีโอกาสได้เลี้ยงหมาสายเลือดดีๆราคาถูกๆบ้างไม่ได้หวังกำไรแบบ คอกเดียวคืนทุน แถมมีกำไรด้วยหรอกครับ อีกอย่างหมามันต้องกิน ต้องขี้นะครับ มันมีค้นทุนการเลี้ยง ซึ่งคอกไหนเขาก็ทำกัน..ซึ่งคุณก็น่าจะรู้นี่นา อย่าแกล้งโง่ซี่
    -ปลายปีนี้ผมว่าจะทำสาย T.I.ออกมาขายในราคาถูกๆ ซัก ๑-๒ ชุด 5555555 และตอนนี้ก็ยังรอตัวเมียสีบลูเป็นฮีท..รอผสมกับ BIZ มาอีก ๑ ตัว ใครที่ต้องการจะมาซื้อของถูกๆที่ผมจะต้องเขียนประวัติ และให้ทางอำเภอรับรองความประพฤติส่งมาให้พิจารณาก่อนด้วยนะครับ จะได้รู้ว่าผู้ซื้อมีความรับผิดชอบหรือเปล่า 55555555
  • คือว่า คุณอาจะขายเหมาทั้ง4ตัว ตัวละ12000 = 48000 ใช่ไม๊คับ คือถ้าใครต้องการแค่ตัวใดตัวหนึ่งไม่ได้ใช่ไม๊คับ
  • ขายทีละตัวก็ได้ครับ มีคนจองลูกคิงคองแล้วนะครับ ยังไงรีบตัดสินใจนะครับ ผ่อนก็ได้ครับ
  • ถ้าสนใจซื้อ ก็พิจารณาหน่อยนะหมามันโตแล้ว เอาไปขังอย่างเดียวไม่ได้นะครับพิทบลูไม่ใช่พุดเดิ้ล เดี๋ยวแม่งกัดเดี๋ยวมานั่งเครียดอีกนะ
    มันเลี้ยวงได้ตัวเดียว หรือหลายตัววะเนี่ยตรู งงกับข้อมูลไปหมดแล้ว จะเชื่อใครดีเนี่ยงง
  • ผมคุยกับคุณอาดีๆ เพราะเห็นคุณอามีพร้อมทั้งวัยวุฒิ คุณวุฒิ จึงหวังที่จะเห็นคุณอาเป็นเสาหลักช่วยเป็นกำลังผลักดันสังคมพิทบูลให้พัฒนาขึ้น ไม่นึกว่าคุณอาจะไม่รับฟังใครและมองคนรอบตัวในแง่ร้ายไปหมด ผมเป็นผีก็เพราะไม่อยากแสดงตน แต่ผมไม่ได้ทำผิดกติกาบอร์ด แสดงความเห็นอย่างสุภาพ ก็ขอให้โชคดีครับ ผมไม่ยุ่งด้วยแล้ว

ผีหวังดีแต่ผิดหวัง
  • สนใจ MAD DoG คับขอรูป+รายละเอียด หน่อยคับ
  • ขอบคุณคำแนะนำของพี่ผีนะคับ พอดีพี่ผีเปิดประเด็นนี้มาก้อเลยอยากถามคุณอาด้วยว่า maddog เค้าจี๊ดไม๊คับ เพราะที่บ้านก้อมีพิทหลายตัวอยู่ กลัวนิดๆเหมือนกันเพราะเค้าเป็นหมาหนุ่มแล้ว แต่ก้อยังอยากได้เพื่อเก็บสายดีๆไว้เป็นต้นทุนพัฒนาหมาดีๆด้วยตัวเองบ้าง ผมทุนไม่หนาแต่ก้อพอจะมีปัญญา เลี้ยงหมาหลายๆตัวได้อยู่ พอได้โอกาศคุณอาเค้าปล่อยหมาออกในราคาและเงื่อนไขพิเศษๆอย่างนี้ ผมก้อเลยอยากจะได้ไว้น่ะคับ ส่วนคนที่ว่าเค้าว่าเป็นธุระกิจน่ะผมว่า...นานาจิตตัง น่ะ ต่างคนต่างความคิด ถึงอย่างไรการตำหนิหรือแสดงความคิดเห็นก้อควรจะมีสำมาคารวะ บ้าง เค้าก้อไม่ได้ทำอะไรเสียหาย ดีซะอีก แบ่งให้คนอื่นได้เล่นบ้าง ส่วนรักไม่รักนั้นมันอยู่ในใจน่ะคับ คนที่จะซื้อไปเค้าก้อคงมีความรักและรับผิดชอบต่อจากเจ้าของเดิมได้อยู่หรอกม้างคับ แต่ยังไงๆวอนขอการคอมเม้นน่ะคับ ร้อนแรงไปก้อแตกแยก นะคับ นะคับ
  • พิทบูล พิทบูล พิทบูล คุณอารู้จักพิทบูลมากพอหรือเปล่าครับ พิทบูลไม่ใช่พุดเดิ้ล ทุกวันนี้ปัญหายังไม่มากพอหรือครับ คนเลี้ยงมีแต่ปริมาณ แต่ไม่มีคุณภาพ ยิ่งมีคนเล่นมากก็ยิ่งมีปัญหามากถ้าคนเล่นไม่มีจิตสำนึกจะเอาแต่เงิน อีกไม่กี่ปีโดนห้ามเลี้ยงหมดแน่พันธ์นี้ คุณอามีทั้งเงิน วัยวุฒิ คุณวุฒิ ไม่ทำการค้า มาช่วยกันลดคนเลี้ยงที่ไม่มีความรับผิดชอบดีกว่าใหม

-ขอบคุณครับที่ไม่เข้ามายุ่งนะครับ การคุยที่คุณบอกว่าคุยดีๆ คุณลองอ่านดูอีกทีนะครับ มันเป็นการดูแคลนกันบ้างไหมครับ ถ้าแฟร์ๆนะครับ ก็ต้องบอกทุกคอก ทุกค่ายครับ
    ๑.-คุณอารู้จักพิทบูลมากพอหรือเปล่าครับ พิทบูลไม่ใช่พุดเดิ้ล
    ๒.-คนเลี้ยงมีแต่ปริมาณ แต่ไม่มีคุณภาพ ยิ่งมีคนเล่นมากก็ยิ่งมีปัญหามากถ้าคนเล่นไม่มีจิตสำนึกจะเอาแต่เงิน
    ๓.-คุณอามีทั้งเงิน วัยวุฒิ คุณวุฒิ ไม่ทำการค้า มาช่วยกันลดคนเลี้ยงที่ไม่มีความรับผิดชอบดีกว่าใหม
  • ติดตาม ทั้งสองฝ่าย ไม่ได้มาป่วนครับ ไม่มี ข้อคิดเห็น

ที่เข้ามาอ่าน เพราะ ได้พัฒนาความรู้ และมุมมอง ของแต่ละท่าน เท่านั้นแหละครับ

แต่อยากให้ ทั้ง สองฝ่าย หรือ ยี่สิบฝ่าย ใช้ คำพูดที่สุภาพ ใครใช้แล้ว ผมชอบครับ ที่ใช้สติปัญญาในการเขียน

โดยไม่ใช้อารมณ์ ที่ไม่สุภาพ นึกถึงคนอ่านบ้างครับ

ด้วยความเคารพ สุภาพบุรุษพิทบลู ทุกท่าน
  • -ผมเลี้ยงหมาหลายตัว มีดุไม่ยอมใครอยู่ตัวเดียวคือเจ้า Taj Mahall ตัวนี้ดุจริงๆ (กับหมาเท่านั้นนะครับ) ผมว่าถ้าเลี้ยงหลายตัว ก็เหนื่อยครับ หมามันไม่ยอมกันง่ายๆ แต่ MAD DOG ทหารอากาศเขาจองแล้วครับ เหลือ ไจแอนท์ ลายเสือครับ ถ้าสนใจก็บอกมานะครับ
    -และขอบคุณที่เข้าใจในเจตนาของผมครับ ที่จริงผมไม่อยากไปตอแยกับผีๆหรอกครับ เสียเวลา ไม่ได้ประโยชน์อะไรเลย ไร้สาระ ไม่มีแก่นสาร แต่ผมไม่ชอบให้ใครมาด่า มากระแนะกระแหนผมฟรีๆเท่านั้น เพราะผมคิดว่าถ้าปล่อยไว้ไม่โต้บ้างพวกนี้ก็จะได้ใจ วอแวเขาไปทั่ว สบายๆครับคุณ PittyMK ว่างๆก็โทรมาคุยกันนะครับ แต่ผมนอนเร็วปิดมือถือเร็วด้วย แก่แล้วต้องพักผ่อนซะหน่อย 5555555
  • :002:5555 คับๆ น่าเสียดาย อยากได้ maddog
  • แล้ว ลูกสกาเฟส ล่ะคับ
  • ยังอยู่ครับ สีขาวดำ และหางจะมีตำหนิด้วยครับ แต่ยังไม่เคยผสมเลยครับ
  • มีรูป หลายๆมุมไม๊คับขอรบกวนคุณอาด้วยนะคับ
  • ขอเป็นวันจันทร์นะครับ เสาร์-อาทิตย์จะเข้าสวนครับ ขอบคุณนะครับ
  • ตายเเล้วลุง...นี่ขนาดไม่อยากยุ่งน๊ะยังเถียงข้างๆคูๆทุกชอต สรุปแล้วลุงเลี้ยงพิทบูลมานานกี่...ปีเเล้วครับถึงได้มาเป็น Breeder หมาพิทบูลน๊ะครับ...ไม่ใช่หมาไทย
  • เอาอีกแล้ว..จะเข้ามาก็ไม่ดูตาม้าตาเรือว่าอะไรเป็นอะไร สุ่มสี่สุ่มห้าเข้ามาอยากดังกับเขาด้วย.55555
    -ผมเปิดกระทู้ขายหมายของผม เมื่อมีผีเข้ามาวอแวผมก่อน จะให้ผมนั่งงอมืองอท้าวอยู่เฉยๆยังงั้นหรือ นั่นคงไม่ใช่ผม เถียงข้างๆคูๆยังไงครับ คนอย่างผมทำอะไรชัดเจน ไม่ทำอะไร หลบๆซ่อนเหมือนพวกคุณหรอกครับ มีชื่อ มีหลักแหล่งที่ชัดเจนสง่างามกว่าพวกผีอย่างคุณเยอะ..55555
    -เรื่องเลี้ยงหมาพิทบูลก็ไม่นานเท่าไหร่หรอกครับ แต่ถ้าอยากรู้จริงๆก็โทรมาถามดีกว่านะครับเรื่องมันยาวครับ เดี๋ยวเล่าให้ฟังก็จะมีพวกผีบ้าเข้ามาหาว่าขี้โม้.555555
    -ผมไม่เคยยกตัวเองว่าเป็น Breeder เลยนะครับ โปรดอย่ายกย่องผมขนาดนั้น ผมแค่คนเลี้ยงหมาสายเลือดไม่ขี้เหร่ซักเท่าไหร่ แล้วทำลูกออกมาขายในราคาถูกๆเท่านั้นเอง ปีที่แล้วทำ 1 ชุด ปีนี้ว่าจะทำซัก 4-5 ชุดทั้งหมานอกหมานใน สนุกดี.5555555
    -ที่จริงถ้าคุณไม่เข้ามายุ่งกับผมชีวิตผมจะประเสริฐกว่านี้เยอะเลยนะครับ แปลว่าคุณเป็นอะไรเอ่ย.....
  • ผมถามหน่อยคับว่าที่ผมแสดงความคิดเห็นผมโง่ตรงไหน ถ้าต่อการที่เราจะซื้อหมาสักตัวมันจำเป็นต้องเสียโง่ก่อนเหรอคับ
    ผมว่าเอาดีไปตัว1เลยไม่ดีกว่าเหรอคับ หมาอาเค้าก็เห็นอยู่พูดคำเดียวว่าไม่มีที่ติ ทำไมผมต้องไปเสียเงินกับหมาวัดและเลี้ยง
    มันจนรักทิ้งไม่ลงมาละคับ ผมว่าเห็นหมาอาแล้วเอาสวยๆไปเลยไม่ดีกว่าเหรอคับ ผมพูดผิดหรือแสดงความโง่ก็บอกกันดีๆ
    ก็ได้คับ หมาอาเค้าให้ผ่อนผิดตรงไหนคับ มันไม่เกี่ยวกับว่าค่าอาหารค่ายามันเป็นสิ่งที่ต้องเตรียมตัวอยู่แล้ว แต่เงินที่จะ
    ให้อาเค้าเป็นก้อนเราผ่อนไม่ดีตรงไหนคับ แล้วผมถามหน่อยหมาใครที่ว่าสวยมีคนจิงแบบนี้หรือป่าวที่ให้ผ่อน คนที่ให้โอกาส
    คนผมว่าคนจิงคับ คุณจะอายุรุ่นพ่อผมไม่รู้รู้แต่ว่าแสดงตัวตนออกมา แล้วมานั่งคุยกันเลยดีกว่าป่าวคับ พูดอะไรผิดไปก็มาสอน
    มาบอกกันเลยดีกว่าคับ อย่าทำตัวเป็นคนไร้ตัวตนเด็กรุ่นหลังจะถอนงอกซะนะคับ เหนื่อยพาหมาไปตัดหูมารถก็ติดเซงวัดไผ่ตัน
    คนมาตัดโครตเยอะเลย จบแค่นี้นะคับ นี้เบอร์บ้านผมคับโทรมาสอนและแนะนำได้คับยินดีรับคำสอน 029266384 ไปนะคับ
  • ขอชมครับหมาคุณสวยดีครับ
    เว็ปนี้ผมดูมานานแล้ว ได้ทั้ง ความรู้ ความรัก ความเอ็นดู ความสุข ความมันส์ สุดท้าย คือ ความสับสน วุ่นวายนิดหน่อย
    สุดท้าย ผมขอให้เว็ปนี้ อยู่ไปนานๆ เพื่อ ความสุข ความรัก ความเอ็นดู ความรู้ ตลอดจน ความเป็นมิตรกันมากๆ นะครับ
    เราทะเลาะกัน เราได้อะไรกัน ในขณะที่ ทุกคนก็เป็นคนที่ รู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
    ผมอยากให้คนที่สนใจ รักหมาพันธุ์นี้ ที่เพิ่งมาศีกษาจากเว็ปนี้ จะได้ไม่ตกใจ กับบางหัวข้อ

รักกัน สามัคคีกัน มีความสุขกันทุกคนครับผม
  • หาสาระสำคัญในคำตอบไม่ค่อยเจอ

สงสัยผมคงจะโง่เหมือนกับที่คุณอาบอกจริงๆด้วย
  • -หาสาระสำคัญในคำตอบไม่ค่อยเจอ

สงสัยผมคงจะโง่เหมือนกับที่คุณอาบอกจริงๆด้วย
    -ผมเห็นด้วยเต็มร้อยเลยครับ..ที่คุณว่าตัวคุณโง่น่ะ......อย่างนี้ซิครับน่ายกย่องที่รู้จักตัวเองดีพอ ขอบคุณนะครับ
  • CommentAuthorMafia CommentTime45 นาทีก่อน
    มีคนโทรไปสอบถามพอสมควร แต่คุณธาริณี ได้รับแจ้งจากคุณหมอว่า คาร์ฟู หลับไปแล้วตั้งแต่เมื่อคืน คุณหมอบอกว่าตืนมาตอนเช้าเจ้าคาร์ฟูก็จากไปแล้ว

สาเหตุ ที่ผมจำเป็นต้องเดา
    1. คาร์ฟูป่วย และตายจริงๆ ตอนนี้กำลังส่งหัวคาร์ฟูไปตรวจว่าบ้าหรือเปล่า เนื่องจากคาร์ฟู ไม่ได้ฉีดยากันพิษสุนัขบ้า ฉะนั้น คนที่เกี่ยวข้องก็ต้องเตรียมตัวหากคาร์ฟูบ้า
    2. คาร์ฟู อาละวาด ทำร้าย สมาชิกตัวอื่น คุณหมอจึงจำเป็นต้อง ฉีดยาให้เขาหลับไปอย่างสงบ และบอกว่าคาร์ฟูป่วยตายไปแล้ว

ก็ขอให้เก็บเหตุการณ์นี้ไว้เป็นอุทาหรณ์ พิทบูล ไม่ใช่หมาที่จะเพาะออกมามากๆ เพราะมันเป็นหมาที่อยู่ร่วมกับใครลำบาก
    พันธ์อื่นเลี้ยงเป็นฝูงก็ไม่เป็นไร แต่พิทบูลทำแบบนั้นไม่ได้

การเพาะหมาขายไม่ผิดกฏหมาย ทุกคนทำได้
    แต่การทำธุรกิจอย่างรับผิดชอบต่อสังคมเป็นเรื่องที่น่ายกย่อง
    ผมคงพูดไม่ได้ ว่าต้องทำตัวกันอย่างไร
    ทุกคนมีความคิด ทุกคนมีสติปัญญา สามารถแยกแยะเองได้ว่า อะไรควร อะไรไม่ควร

และพิทบูล มันเหมาะสำหรับยอดคนเท่านั้น

ข้อคิดดีๆ จากคุณมาร์ค อ่านแล้วคิดกันเอาเอง
    -----------------------------------------------------
  • ขอบคุณครับ
  • คือว่า...อันนี้ในความเข้าใจของผมนะคับ การเลี้ยงหมา ในทุกๆสายพันธุ์ เริ่มแรกก็คือความรู้สึกรักและชอบ คงไม่มีใคกรโดนบังคับเลี้ยงหรอกมั้งคับ การมีสัตว์เลี้ยงไว้ในครอบครองนั้นย่อมเน้นไปในด้าน สันทณาการเพลิดเพลิน ข้อแรก เพลิดเพลินที่ได้เลี้ยง ได้รักและได้เล่น ผูกพันธ์กับมัน นั่นก้อดี อีกรูปแบบกการเพลิดเพลินคือการได้บรีดได้สร้างและพัฒนาสายพันธุ์ดีๆ นี่กก้ออีกความสุข ขอกการเลี้ยงใช่ไม๊คับ กและคนที่คิดจะบรีทหมาผมก้อคิดว่าความพร้อมเค้าก้อต้อมมีมากขึ้นมากกว่าคนที่เลี้ยงเล่นๆ คือถ้าใครไม่พร้อมเค้าก้อคงไม่ทำหรอกคับ คือง่ายๆว่าบรีดหมานี้กอาศัยลูกบ้าอย่างเดียวไม่พอต้องมีทั้งคุณวุฒิและทุนทรัพย์ คือง่ายๆว่าเค้าพร้อมน่ะคับถ้าไม่พร้อมคงไม่ทำหรอก และการแสดงความเห็นด้วยความเป็นห่วงนั้นก้อดีหรือด้วยความริษยาก้อดี ควรมีวาจาที่สุภาพ ให้เกียตรกับบุคคลที่ท่านกล่าวถึงบ้าง ทุกๆคนทุกๆท่านล้วนเป็นผู้มีเกรียตร เป็นคนมีศักดิ์ศรี และมีความรู้กันทุกท่าน ควรจะมีสำนึกในกการแสดงออกกันบ้าง บางทีอะไรขวางหูขวางตา คันมือเหลือเกินที่จะตำหนิเขาก้อให้เบาๆบ้าง บอร์ดออนไลอย่างนี้ไม่เห็นหน้าเห็นตัวก้อจิง แต่ท่านก้อควรอายตัวเองบ้างที่จะแสดงความเกรียนมาไม่ได้แพ้เด็กๆมันเลย วาจาใด ไม่ถูกใจมิตรรักแฟนเพลงนักเลงคีร์บอร์ด ก้อขออภัยด้วยคับ
  • อีกอย่าง ความรับผิดชอบ มันอยู่ที่คนแต่ละคนนะคับ บรีดเดอร์ก้อรับผิดชอบในส่วนของเค้า คนที่อยากได้ก้อต้องดูความรับผิดชอบของตัวเองด้วย เข้าใจความอยากได้น่ะไม่เข้าใครออกใคร แต่อย่างไรศึกษาให้ดีคับ พิทบลูเป็นหมาที่ดี แต่อาจไม่ได้เหมาะสำหรับทุกคน ขอบคุณคับ
  • พวกเเก๊งส์คุณกอฟล์ คุณวิลลี่ ถึงเเม้พวกเขาจะหมากินเเต่มันก็มีความรู้เรื่องบรีดหมาดีอย่างนี้ยังพอให้อภัยมันครับ เเต่คนเเก่คนนี้สิครับ อวดรู้อวดรวยเเถมโง่อีกต่างหาก ขายหมากินก็ไม่ยอมรับ เวลาพูดเเทงใจดำหน่อยก็ัเเสดงความเป็นเด็กมาให้ชาวบ้านเขาเห็นอีก...เเบบนี้เขาเรียกว่า คนเเก่สติฟั่นเฟือนครับ ไม่เหมาะกับหมาพิทบูลครับ หมาไทยหลังอานไทยเเลนด์เเชมป์นั่นเเหละครับเหมาะกับคนเเก่อย่างคุณที่สุด
  • แรงนะคับท่าน คำว่าขายหมากินเนี่ย คือแค่เค้าคิดจะขายมันก้อขาดทุนแล้วหละคับ เรียกว่าแบ่งๆกันเล่นจะดีกว่าไม๊คับ
  • เรื่องค้าขายสุนัข ใครจะทำอะไร ผมไม่อยากยุ่งครับ มันเป็นสิทธิส่วนบุคคล ไม่มีกฏหมายข้อไหนห้าม
    ผมทำได้คงแอบมองอยู่ห่างๆ ติดตามความเคลื่อนไหว อาจจะแสดงความเห็นบ้างในสิ่งที่ผมกังวล
    แต่มันก็เป็นเพียงความเห็น ไม่ใช่กฏหมาย ใครผิดใครถูกก็พูดยาก สังคมคงต้องตัดสินกันเอาเอง
    เราอยู่ในสังคมที่หลากหลาย แตกต่างทั้งพื้นเพที่อยู่อาศัย อายุ ความรู้ พื้นฐานการศึกษา และอาชีพ

สิ่งที่ผมมั่นใจก็คือ เวลาเท่านั้นที่จะให้คำตอบ ใครทองจริงใครทองปลอมต้องดูกันยาวๆครับ

ความจริงก็มีคนขายอยู่ทุกวันในหลายๆกระทู้ สังเกตุดู ใครขายแบบเงียบๆก็ไม่ค่อยมีใครไปยุ่งเท่าไร
    แต่ของพี่สุธีพงศ์ ผมก็เข้าใจครับ อาจจะเป็นเพราะชื่อเสียง และมีคนรู้จักเยอะ จึงโดนคาดหวังเยอะ
    บวกกับวิธีการขายที่โดดเด่น โปรโมชั่นแรง คนจึงให้ความสนใจมาก
    และก็เป็นธรรมดาครับ ทุกวงการใครดังมากก็โดนมาก แม้แต่ตัวผมเองก็มีปัญหามาให้แก้อยู่ตลอด

อายุเว็บนี้ก็ครบสิบปีพอดี เริ่มทำตั้งแต่ปี 1999 ปีนี้ 2009
    ตลอดเวลาสิบปีที่ผ่านมานี้ มีหลายเหตุการณ์หลายบุคคลให้ผมได้เรียนรู้
    บางคนเล่นมาตั้งแต่เริ่มแรก ก็ยังโลดแล่นอยู่ได้มาจนทุกวันนี้
    บางคนเข้ามาเพียงระยะเวลาสั้นๆ จากนั้นก็หายไป
    บางคนก็หายหายหน้าหายตาไม่กล้าพบปะผู้คน หลายคนไปก่อตั้งกลุ่มใหม่

คนหนึ่งจากไป ก็มีคนรุ่นใหม่เข้ามาทดแทน และนับวันมีแต่มากขึ้น
    บางวันจำนวนหน้าที่คนคลิกสูงเกินกว่า 5 หมื่นคลิก
    ช่วงระยะเวลา 30 ที่ผ่านมา จำนวนหน้าเว็บแสดงไปแล้ว กว่า 550,000 ครั้ง
    มีคนเข้าเยี่ยมทั้งหมด 65,881 เลขหมายไอพี

วันเวลาเปลี่ยน กระแสเปลี่ยน ความนิยมเปลี่ยน แต่พิทบูลไม่เคยเปลี่ยน มันก็ไปของมันเรื่อยๆ มีขึ้นมีลง
    มีแต่คนเท่านั้นที่เปลี่ยน บางคนเล่นมาก็นานแต่ก็ยังไม่ค้นพบตัวเองเสียที

ไม่ว่าอย่างไรก็ตาม ผมอยากให้ทุกท่านจงภูมิใจที่ครั้งหนึ่ง
    มีโอกาสได้เป็นเจ้าของสุดยอดสุนัข อเมริกัน พิทบูล เทอร์เรีย
    สุนัขสายพันธ์พิเศษที่แตกต่าง และหมาสายพันธ์นี้มันไม่ได้เหมาะกับคนทุกคน
    การเป็นเจ้าของมันง่าย แต่การเป็นเจ้าของพิทบูลที่ดีมันยาก

แต่จากนี้ไป วงการพิทบูลของเรา ใครจะคือผู้สร้าง ใครจะคือผู้ทำลาย คำตอบอยู่ที่ตัวของท่านเองครับ

ด้วยความเคารพในทุกความคิดเห็น ที่กระทำบนเจตนาที่บริสุทธิ์ (ทั้งถูกใจและไม่ถูกใจ) :039::039::039:
  • ชัดเจน หวะพี่ อ่านแล้วเหมือนพี่มาร์คเซ็งๆไงไม่รู้นะครับ :o018::o018::o018:ด้วยความนับถือตรับพี่
  • ผมในฐานะที่เลี้ยงหมาตัวเดียวและต่อสู้เคียงข้างในยามที่ พวกเราชาวพิทบูลโซลมีปัญหาจะเรียกได้ว่า มีสุขก็ร่วมเสพทุกครั้ง มีทุกข์ก็ลุยด้วยกันมาทุกครั้ง ทั้งบนดินและใต้ดิน ในวันตั้งแต่คราวเหตุการณ์ พิทบูลกัดคนตายและต้องไปร่วมในรายการเรื่องเด่นเย็นนี้ พี่น้องครับ ลองหันหลังมองดูกันดีๆอีกสักครั้งดีมั้ยครับ ว่าเราควรมีมาตรการ กับพิทบูลล้นตลาดยังไงถึง เวลากันหรือยังครับ ผมไม่มีเจตนากระทบ พี่สุธีพงษ์นะครับ แต่ในฐานะที่พี่เป็นผู้ใหญ่ ตรงไปตรงมา ผมมองแล้วว่าสามารถเป็นหัวเรี่ยวหัวแรง ในการเปลี่ยนแปลงวงการ พิทบูลให้ พิทบูลเหมาะกับ พิทแมนจริงๆ ไม่ใช่เบื่อแจก เบื่อทิ้ง แล้วสุดท้าย ภาระก็หนีไม่พ้น พวกเรานี้ล่ะครับ ช่วยเป็นหนึ่งความคิด หนึ่งการกระทำ หนึ่งกระบอกเสียง ช่วยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

เหลียง Scubapit
  • การแสดงความคิดเห็นในกระทู้คุณอา ถ้าขัดใจคุณอาโดนกันทุกคน
    การที่กระทู้นี้ hot เพราะคุณอานั่นแหละ
    ไม่ว่าเปิดกระทู้มาเมื่อไรมีคนเมนต์ ถ้าขัดใจก็โดนกันทั่วหน้า
    ไม่ว่าเขาจะสุภาพขนาดไหน ถ้าเม้นต์ขัดใจโดนหมด
    คุณอาเลยโจทก์เยอะ เปิดกระทู้มาทีไรโจทก์เก่าตามมาเพียบ

จริงๆแล้วการค้าขายแบบนี้ไม่ได้น่าเกลียดไรจนรับไม่ได้หรอกรูปแบบฟาร์มเขาก็ทำกันแบบนี้ทั้งนั้น
    คอกอื่นก็ทำกันบ่อยๆคอกวิลลี่เคยขายให้ไปเฝ้าสวนตัวละพันด้วยซ้ำ
    แต่คอกของคุณอาพอทำมั่งโดนซะเละเทะ เรื่องของเรื่องคือคนไม่ชอบขี้หน้าเยอะว่างั้น

ถ้าคุณอาตอบกระทู้แบบสุภาพ อดทนแบบผู้ใหญ่ วางตัวเป็นผู้ใหญ่ ฟังความเห็นของคนอื่นบ้าง
    แม้ว่าบางความเห็นจะไม่ถูกใจ ก็คิดซะว่าความคิดคนมันหลากหลายไม่ถูกใจเราได้ทั้งหมดหรอก
    คิดได้แบบนี้โจทก์คงไม่เยอะแบบนี้

คุณอาจำได้ไหมครับว่าหายไปจากบอร์ดพักใหญ่เพราะอะไร เป็นแบบตอนนี้แหละครับ
    โต้ตอบแบบหยาบๆแบบนี้ผีชอบครับเดี๋ยวผีจะรุมจนคุณอา ต้องหลบไปอีกแหละ
    คุณอาอาจจะรุ่นลุงผมด้วยซ้ำอย่าคิดว่าเป็นการสอนเลยนะครับ
    ผมแค่แนะนำตามความรู้สึกเท่านั้นเอง และเชื่อว่าหลายคนและหลายผีก็คิดอย่างนี้

ขอให้คุณอาโชคดี
    (ลองอ่านคำแนะนำของคุณมาร์คให้ดีอาจจะคิดได้สบายใจกว่าที่เป็นอยู่นะครับ)

CommentAuthorMafia CommentTime2 วันก่อน
    พี่สุธีพงศ์

น้องๆหลายท่านเขาเสนอความเห็น ถึงจะไม่ลงชื่อแต่ก็สุภาพ และเป็นมุมมองที่ทำให้เรารู้ว่าเขากำลังคิดอะไร มันอาจจะถูกใจบ้างไม่ถูกใจบ้าง และอาจทำให้พี่หงุดหงิด แต่มองอีกมุม มันก็อาจจะเป็นตัวแทนทางความคิดส่วนหนึ่งจากคนที่รักและห่วงพิทบูลเหมือนกัน จึงเป็นเรื่องที่ควรรับฟังนะครับ

เพราะอย่างน้อยเราจะได้รู้ว่าเขาต่อต้านเราเรื่องอะไร ถ้าเราเลี่ยงได้ การต่อต้านก็จะน้อยลง

ขออภัย ผมที่ผมบังอาจแนะนำ แต่ยืนยันว่าทำด้วยเจตนาดี อยากเห็นพี่โลดแล่นอยู่ในบอร์ดนี้ตลอดไปครับ
  • สิ่งมีชีวิตที่เรียกว่า"คน"ยังมี "จิตใต้สำนึก"อยู่บ้างหรือเปล่า

ผีหวังดี
  • คุณเหลียงครับ พูดไปก็ไม่มีประโยชน์หรอกครับ คือคนเเก่คนนี้เท่าที่ผมดูพฤติกรรมของเขาอีโก้เขาสูง เขาจะไม่ฟังใครหรอกครับ ขนาดพูดเเบบสุภาพก็เเล้ว ผีบางตัวก็พูดกระเเทกเเบบตรงๆก็เเล้วเขายังไม่ฟังเลยเเถมยังไปว่าเขาโง่ ดูถูกสติปัญญาเขาอีก พอถูกจับได้ว่าเป็นพ่อค้าจนเถียงไม่ออก ก็ออกลูกนักเลง คนเเบบนี้หรือครับที่จะเป็นหัวเรี่ยวหัวเเรงให้กับวงการพิทบูล บอกตรงๆผมดูเเล้วน่ารังเกียจมากกว่า ถ้าขืนปล่อยให้คนที่ไม่มีความรู้ประเภทพ่อค้านี้ปั๊มหมาราคาถูกเเละไม่มีคุณภาพออกมา เมืองไทยจะมีหมาบูลลี่ตัวสูงๆหน้าเเหลมๆเป็นจรวดโทมาฮอคเต็มไปหมดซึ่งผมไม่อยากให้มันเป็นเเบบนั้นครับ
  • -คุณเหลียงครับ พูดไปก็ไม่มีประโยชน์หรอกครับ คือคนเเก่คนนี้เท่าที่ผมดูพฤติกรรมของเขาอีโก้เขาสูง เขาจะไม่ฟังใครหรอกครับ ขนาดพูดเเบบสุภาพก็เเล้ว ผีบางตัวก็พูดกระเเทกเเบบตรงๆก็เเล้วเขายังไม่ฟังเลยเเถมยังไปว่าเขาโง่ ดูถูกสติปัญญาเขาอีก พอถูกจับได้ว่าเป็นพ่อค้าจนเถียงไม่ออก ก็ออกลูกนักเลง คนเเบบนี้หรือครับที่จะเป็นหัวเรี่ยวหัวเเรงให้กับวงการพิทบูล บอกตรงๆผมดูเเล้วน่ารังเกียจมากกว่า ถ้าขืนปล่อยให้คนที่ไม่มีความรู้ประเภทพ่อค้านี้ปั๊มหมาราคาถูกเเละไม่มีคุณภาพออกมา เมืองไทยจะมีหมาบูลลี่ตัวสูงๆหน้าเเหลมๆเป็นจรวดโทมาฮอคเต็มไปหมดซึ่งผมไม่อยากให้มันเป็นเเบบนั้นครับ

-ผมทำหมาขายอย่างเปิดเผยไม่ได้ปิดบังใคร จดทะเบียนคอกถูกต้อง คำพูดที่คุณว่า "พอถูกจับได้ว่าเป็นพ่อค้าจนเถียงไม่ออก" ตรงไหนที่เถียงไม่ออก อย่าพูดแบบมั่วๆ อย่าจับแพะชนแกะ คนอื่เขาไม่ได้อ่านมาตั้งแต่ต้นเขาจะเข้าใจผิด ขอถามหน่อยตรงไหนที่ผมออกลูกนักเลงผมไม่เคยท้าตีท้าต่อยกับใคร มีแต่คนจะเอานิ้วมาจิ้มหน้าก็ตอบไปว่าให้มาจิ้มดูเท่านั้น หรือเป็นคุณจะยืนให้จิ้มหน้าเล่นงั้นหรือ หัดเป็นลูกผู้ชายพูอะไรตรงไปครงมาหน่อย ผมบอกหลายครั้งหลายหนว่า...ผมจะฟังทุกคนที่มีเหตุผล ถ้าซั่วๆมาก็อย่าหวังที่ผมจะฟัง คุณนี่แสนรู้จริงๆ รู้ได้ไงว่าผมผสมหมาไม่มีคุณภาพออกมา ผมซื้อพ่อหมา-แม่หมา มาจากคอกดังที่พ่อ-แม่เขาเป็นหมานอก เช่นกลุ่ม BB คุณซันอีรีแกนต์ คุณอเล็กซ์ คุณวิลลี่ Mr.M ยังไม่ดีอีกหรืออย่างนั้นก็แปลว่าคอกที่ผมกล่าวมานี้มีแต่หมาไม่มีคุณภาพน่ะซี ขอถามหน่อย..แล้วทำยังไงถึงจะดี จริงๆผมก็อยากเห็นหมาดีๆของคุณจัง คุณลองเอาของคุณมาให้ดูหน่อยซี่ ขอพูดอีครั้งเอากันแบบตรงๆเลยนะครับ "คนที่ออกต่อต้านผม ก็มีแต่พวกที่ทำไม่ได้อย่างผม แล้วก็ออกอาการกะว่าจะถล่มให้ตาย" ขอโทษนะครับ ผมมันอีโก้สูงจริงๆ ยิ่งพูดมากยิ่งดี ผมจะได้ทำหมาราคาถูกออกมาอีกเยอะๆ อีกซัก 3-4 ชุดสนุกดี พวกขี้อิจฉาจะได้อกแตกตาย
    -ที่จริงคุณก็ฉลาดอยู่เหมือนกันนะ รู้ว่าพูดไปก็ไม่มีประโยชน์ แต่ก็ยั่อุส่าห์จะออกมาแสดงดี งงจริงๆ
  • พวกเเก๊งส์คุณกอฟล์ คุณวิลลี่ ถึงเเม้พวกเขาจะหมากินเเต่มันก็มีความรู้เรื่องบรีดหมาดีอย่างนี้ยังพอให้อภัยมันครับ เเต่คนเเก่คนนี้สิครับ อวดรู้อวดรวยเเถมโง่อีกต่างหาก ขายหมากินก็ไม่ยอมรับ เวลาพูดเเทงใจดำหน่อยก็ัเเสดงความเป็นเด็กมาให้ชาวบ้านเขาเห็นอีก...เเบบนี้เขาเรียกว่า คนเเก่สติฟั่นเฟือนครับ ไม่เหมาะกับหมาพิทบูลครับ หมาไทยหลังอานไทยเเลนด์เเชมป์นั่นเเหละครับเหมาะกับคนเเก่อย่างคุณที่สุด
    -ผมแก่ก็จริง แต่ผมไม่ได้โง่นะครับ แก่แล้วเป็นไงหรือครับ คนที่บ้านคุณ..ท่านไม่แก่เลยหรือครับและเมื่อท่านแก่มากๆ ท่านคงมีความจำดีเยี่ยมนะครับ หรือแม้แต่ตัวคุณเองสักวันก็ต้องแก่ หรือว่าจะไม่ยอมแก่ เพราะชอบไปวุ่นวายกับคนอื่นเขาก็เลยไปล้มทับอะไครเลยตายก่อนแก่.... สำหรับผม...ถ้าสติฝั่นเฟือนเจ้านายเขาคงไม่กล้าขึ้นเงินเดือนให้ปีละหมื่นๆ หรอกนะครับ
    -ตลกจริงๆ "ขายหมากินก็ไม่ยอมรับ" ผมขายหมาก็จริง แต่ไม่ได้ขายหมากิน เพระมีอาชีพที่มั่นคง เงินเดือนก็เกือบสองแสน โบนัสปีนึงก็ 3-4 เดือนจำเป็นต้องขายหมากิไหม(เดี๋ยวก็หาว่าขี้คุยอีก) ในปี 51 ทั้งปีทำหมาออกมาขาย 2 ชุด ขายตัวละ 6-7 พัน ผมเลี้ยงหมาอยู่หลายพันธุ์ มีซัก 3-40 ตัว ให้กินอาหารถุงละประมาณ 2000 บาทตกเดือนๆนึงค่าใช้จ่ายก็ประมาณซัก 2-3 หมื่น(รวมค่าคนงาน) ถ้าหวังจะขายหมากินก็โง่ตายแล้ว คุณนี่ฉลาดดีนะคิดได้ไง
    -เรื่องความรู้เรื่องหมา ไม่เคยบอกซักครั้งว่าเก่งกาจขนาดไหน ผมมีแต่ถามผู้รู้ ไม่ว่าเด็กหรือผู้ใหญ่ผมถามทั้งนั้น ถ้าผมอยากรู้ ไม่เคยอวดฉลาดเหมือนคุณหรอกครับ
    -ผมจะเหมาะกับการเลี้ยงหมาอะไร หรือไม่ผมตัดสินใจได้เอง คุณไม่มีสิทธิ์ตัดสิน เพราะทั้งหมดคือเงินของผม ไม่ใช่ของคุณ..555555
  • ผมไม่มีเจตนากระทบ พี่สุธีพงษ์นะครับ แต่ในฐานะที่พี่เป็นผู้ใหญ่ ตรงไปตรงมา ผมมองแล้วว่าสามารถเป็นหัวเรี่ยวหัวแรง ในการเปลี่ยนแปลงวงการ พิทบูลให้ พิทบูลเหมาะกับ พิทแมนจริงๆ ไม่ใช่เบื่อแจก เบื่อทิ้ง แล้วสุดท้าย ภาระก็หนีไม่พ้น พวกเรานี้ล่ะครับ ช่วยเป็นหนึ่งความคิด หนึ่งการกระทำ หนึ่งกระบอกเสียง ช่วยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

-ขอบคุณที่เห็นว่าผมพอจะเป็นหัวเรี่ยวหัวแรงให้พิทบูลได้ (ฟังดูกีครับ)
    -ไม่ใช่เบื่อแจก เบื่อทิ้ง แล้วสุดท้าย ภาระก็หนีไม่พ้น พวกเรานี้ล่ะครับ ช่วยเป็นหนึ่งความคิด หนึ่งการกระทำ หนึ่งกระบอกเสียง ช่วยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ หมาที่ผมปล่อยออกไปแต่ละตัวเป็นหมาที่ซื้อมาจากคอกดังๆ พ่อ-แม่นอกแทบทั้งนั้น คงไม่ขี้เหร่ หรือเป็นภาระมากมั้งครับ แต่ก็ไม่เป็นไรครับ ต่างคนต่างความคิด ขอบคุณนะครับ
  • การแสดงความคิดเห็นในกระทู้คุณอา ถ้าขัดใจคุณอาโดนกันทุกคน
    การที่กระทู้นี้ hot เพราะคุณอานั่นแหละ
    ไม่ว่าเปิดกระทู้มาเมื่อไรมีคนเมนต์ ถ้าขัดใจก็โดนกันทั่วหน้า
    ไม่ว่าเขาจะสุภาพขนาดไหน ถ้าเม้นต์ขัดใจโดนหมด
    คุณอาเลยโจทก์เยอะ เปิดกระทู้มาทีไรโจทก์เก่าตามมาเพียบ

จริงๆแล้วการค้าขายแบบนี้ไม่ได้น่าเกลียดไรจนรับไม่ได้หรอกรูปแบบฟาร์มเขาก็ทำกันแบบนี้ทั้งนั้น
    คอกอื่นก็ทำกันบ่อยๆคอกวิลลี่เคยขายให้ไปเฝ้าสวนตัวละพันด้วยซ้ำ
    แต่คอกของคุณอาพอทำมั่งโดนซะเละเทะ เรื่องของเรื่องคือคนไม่ชอบขี้หน้าเยอะว่างั้น

ถ้าคุณอาตอบกระทู้แบบสุภาพ อดทนแบบผู้ใหญ่ วางตัวเป็นผู้ใหญ่ ฟังความเห็นของคนอื่นบ้าง
    แม้ว่าบางความเห็นจะไม่ถูกใจ ก็คิดซะว่าความคิดคนมันหลากหลายไม่ถูกใจเราได้ทั้งหมดหรอก
    คิดได้แบบนี้โจทก์คงไม่เยอะแบบนี้

คุณอาจำได้ไหมครับว่าหายไปจากบอร์ดพักใหญ่เพราะอะไร เป็นแบบตอนนี้แหละครับ
    โต้ตอบแบบหยาบๆแบบนี้ผีชอบครับเดี๋ยวผีจะรุมจนคุณอา ต้องหลบไปอีกแหละ
    คุณอาอาจจะรุ่นลุงผมด้วยซ้ำอย่าคิดว่าเป็นการสอนเลยนะครับ
    ผมแค่แนะนำตามความรู้สึกเท่านั้นเอง และเชื่อว่าหลายคนและหลายผีก็คิดอย่างนี้

ขอให้คุณอาโชคดี
    -ขอบคุณที่เตือนด้วยความจระงใจนะครับ
    -อธิบาย..อย่าคิดว่าโต้ตอบนะครับ เรื่องใครจะเป็นโจทก์ จะมีกี่คน ก็เป็นไป ผมไม่ว่าหรอกครับ
    -ผมตอบกระทู้ผมว่าสุภาพนะครับ ไม่มีคำ อ้าย อี มึง กู แม้แต่คำเดียว
    -คนไหนมาดีผมก็ตอบไปดี คนไหนกระแนะกระแหนมา ถากถาง เสียดสีมา ก็เอาคืนไป ก็ถูกต้องแล้วไม่ใช่หรือครับ คงแค่นี้นะครับ ขอบคุณครับ
  • สิ่งมีชีวิตที่เรียกว่า"คน"ยังมี "จิตใต้สำนึก"อยู่บ้างหรือเปล่า

ผีหวังดี
    -อันนี้ไม่รู้เจตนาจริงๆ ตอบไม่ถูกเลย ไม่รู้ว่าคุณหมายถึงคนตั้งกระทู้ขายหมา หรือคนที่เข้ามาก่อกวนวุ่นวายในกระทู้ของคนอื่น
    -วันนี้ผมตอบทุกกระทู้หมดแล้วนะครับ.... เดี๋ยวจะได้ไปนอนซักที พรุ่งนี้จะต้องไปส่งหมาสนามบินอีก 3 ตัว

ข้อคิดวันนี้ไม่เกี่ยวกับกระทู้นี้นะครับ "ถ้ามนุษย์มีจิตใจดี ความคิด และการกระทำก็จะดีตาม"
  • ว่าจะไม่ออกความเห็นแต่ทนไม่ได้แล้ววะ สรุปกรูจะทำเสียอย่างกรูไม่ฟังใครทั้งนั้น พ่อนอกแม่นอกแต่เป็นขยะก็เยอะครับ สายเลือดดีก็ไม่ใช่ว่าไม่มีปัญหา ถามจริงเถอะคุณอาหากไม่ต้องการเงินจะเร่งปั๊มออกมาทำไม
  • พัฒนาก็ไม่ใช่ เพราะมั่วไปหมด ไม่มีแนวทาง ไม่รู้จะไปทางไหน หากผสมเล่นเป็นงานอดิเรก ก็ไม่น่าขายทิ้งขว้างแบบนี้ ทำตัวเหมือนพ่อค้า ไม่มีเงินให้ผ่อนได้ขอให้หมดพอ จะรักหมาก็ไม่ใช่เพราะไม่มีความผูกพันธ์ หมาที่ไม่ต้องการก็โล๊ะทิ้งอย่างไร้ค่า ไม่เข้าใจคุณอาเลี้ยงหมาเพื่ออะไร???
  • ผมไม่มีเจตนากระทบ พี่สุธีพงษ์นะครับ แต่ในฐานะที่พี่เป็นผู้ใหญ่ ตรงไปตรงมา ผมมองแล้วว่าสามารถเป็นหัวเรี่ยวหัวแรง ในการเปลี่ยนแปลงวงการ พิทบูลให้ พิทบูลเหมาะกับ พิทแมนจริงๆ ไม่ใช่เบื่อแจก เบื่อทิ้ง แล้วสุดท้าย ภาระก็หนีไม่พ้น พวกเรานี้ล่ะครับ ช่วยเป็นหนึ่งความคิด หนึ่งการกระทำ หนึ่งกระบอกเสียง ช่วยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

-ขอบคุณที่เห็นว่าผมพอจะเป็นหัวเรี่ยวหัวแรงให้พิทบูลได้ (ฟังดูกีครับ)
    -ไม่ใช่เบื่อแจก เบื่อทิ้ง แล้วสุดท้าย ภาระก็หนีไม่พ้น พวกเรานี้ล่ะครับ ช่วยเป็นหนึ่งความคิด หนึ่งการกระทำ หนึ่งกระบอกเสียง ช่วยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ หมาที่ผมปล่อยออกไปแต่ละตัวเป็นหมาที่ซื้อมาจากคอกดังๆ พ่อ-แม่นอกแทบทั้งนั้น คงไม่ขี้เหร่ หรือเป็นภาระมากมั้งครับ แต่ก็ไม่เป็นไรครับ ต่างคนต่างความคิด ขอบคุณนะครับ

พี่ครับผมว่าพี่คงจะเข้าใจในการเขียนผมผิดล่ะ เจตนาผมหมายถึงทั้งวงการในการบรีดพิทบูลโดยรวมน่ะครับไม่ใช่ชี้ที่พี่คนเดียว พี่ลองอ่านกระทู้ สองวันนี้สิครับมีพิทบูลถูกทำลายไป 1 คนเอาไปเลี้ยงอีก 1 แบบฉิวเฉียด ผมขอร้องให้พี่ช่วยเป็นกระบอกเสียงทั้งวงการในการควบคุมลูก พิทบูลที่ล้นตลาดเกินความต้องการโดยมีพี่เป็นแกนนำ ถ้าพี่เข้าใจไปอีกแบบผม ขอโทษน่ะครับ สำหรับกระทู้ของพี่ที่ผมเข้ามาแสดงความคิดเห็นครับ สองวันนี้ผมได้คุยกับ มาเฟียว่าเราจะมีวิธีควบคุม พิทบูลอย่างไรจะมีใครเป็นแกนนำ มาเฟียสามารถ เป็นแม่งานเจ้าภาพเรื่องนี้ได้หรือไม่คำตอบคือ ก็น่าจะเริ่มตั้งแต่ บรีดเดอร์อาชีพว่ามีความคิดเห็นอย่างไรเพราะเป็นการเสียผลประโยชน์ สรุปแล้วเรื่องแบบนี้ไม่มีใครอยากยุ่งมีแต่เปลืองตัวรังแต่ทำให้คนเกลียด คงสุดแต่เวรแต่กรรมล่ะครับ นี่คือการแสดงความคิดเห็นส่วนบุคคลโดยผมคนเดียวน่ะครับในฐานะกระทู้นี้ฮ๊อทครับ ขอบคุณครับ
  • มีคนด่าหน่อยก็ตะบะเเตกเหมือนคนไม่มีความคิด เตือนไปก้เท่านั้น
  • คุณครับ...เรื่องเงินเดือนหรือโบนัสจะกี่เเสนกี่ล้าน...ผมไม่ได้อยากรู้เลย เเล้วเรื่องค่าอาหารหมาถุงละ 2000 ผมก็ไม่ได้อยากรู้ สิ่งที่ผมอยากรู้คือ คุณเลี้ยงเพื่ออะไร ผมจะบอกคุณน๊ะครับว่า คนที่เลี้ยงขายเพราะรักเเละรับผิดชอบ เขาจะไม่เลี้ยงหลายพันธุ์หรอกครับ

ปล. คนอย่างคุณนี่ขายหมาตามกระเเส ผมว่ามันน่ารังเกียจมากน๊ะครับ...อ้อ...หมาที่คุณจะขาย 4 ตัว ผมว่าส่งมันขึ้นสวรรค์ไปเลยดีกว่าอย่ามาโพสขายถูกๆให้เป็นขยะกับผู้ที่ไม่มีความรับผิดชอบเหมือนคุณเลยครับ
  • สงสารน้องหมาทั้ง4ตัวจังไม่มีเจ้านายให้ซื่อสัตย์ด้วยแล้วเพราะเกิดมาเจอเจ้าของเฮงซวย