ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• เริ่มเครียดกับหมานิดๆแล้วครับ พิทบูลของผมมัน นอนทั้งวัน แล้วก็กินเยอะมาก กินแบบไม่เคี้ยวด้วยครับ (อันนี้รับได้)
    ตอนนี้ออกแนวอ้วนแ้ล้วครับ อายุตอนนี้ก็ 5 เดือนได้แล้ว เขี้ยวหักไป ประมาณเดือนที่แล้วครับ ตอนนี้กลายเป็นหมากินพืช

แต่เรื่อง ของเรื่องก็คือ มันไม่เห่า อะไรเลย ไอ้เราก็นึกว่ามันไบ้รึเปล่า แต่เคยพาไปวิ่งวันึงมันเห่าหมาแถวบ้านที่เห่ามัน ครั้งเดียวเลย
    เมื่อซันเดือนก่อน แล้วก็ไม่ได้ยินมันเห่าอีกเลย นอนอย่างเดียว

อ่อ ที่บ้านเลี้ยงพุดเดิ้ล ไว้ด้วยตัวนึงครับ เห่าเก่งตามปะสา ใครแปลกหน้ามามันจะเห่า แต่พิท กระดิกหางอย่างเดียวเลย

ล่าสุดเลย วันนี้มันอยู่ในบ้าน แล้วพอดีว่า มีตัวเห้ .. เข้ามาตัวนึง พุดเดิ้ล เห่าเกือบตาย แต่พิทผม ไปดูแว๊บๆ แล้วก็นอนต่อ ...

* สงสัยครับ มันจะดุแบบ พอที่จะเฝ้าบ้านได้บ้างไหมครับ พิทผม เนี่ย ต้องทำยังไงอ่าา

ขอแบบ เห่าคนมั่งก็พอแล้ว ใจจริงก็ไม่ได้ตั้งใจว่าเลี้ยงไว้เฝ้าบ้านหรอกครับ ขอเห่าให้ชื่นใจก็พอ **
  • ยุหน่อยจิครับผม
  • ของผมสี่เดือนเห็นคนกะเด็กไม่ได้ วิ่งไปเล่นด้วยหมดเลย โดยเฉพาะเด็กเข้าไปคลอเคลียเลียน่านั่งพิง น่ารักมากเลย
    ไฟล์แนบ
    9144.jpg 123K
  • เหมือนกันเลยครับพี่น้อง...แต่ต่างกันที่ของผม
    มันบ้าพลังมากๆ..เจอคน..นั้งมองอย่างเดียว
    เจอหมา...ครางงิ้งๆอย่างเด๋ว
    แต่เค้าว่ากันว่าดีกว่ามันเห่าน่ะ
    อิอิ แล้วถ้าโจรมาคงต้องช่วยตัวเองเด้..ออ
    555
    ไฟล์แนบ
    IMG_11982.jpg 37K
  • ฮา มากใจเย็นครับพี่น้อง เรื่องดุกับคนต้องทดสอบ โดยการที่ให้ใครในบ้านเอาเสื้อคุมหัวเป็นไอ้โมงแล้วเดินเข้าไปหามันกระทืบเท้าเสียงดังแต่ห้ามทำท่าเล่นกับมันนะ ถ้ามันยังไม่ลุกมาขู่หรือเห่า จบข่าวครับ เรื่องไม่เห่าเป็นเรื่องปกติครับ แต่ถ้าเจอสถานการณ์จำลองแบบนี้แล้วยังไม่เห่าอีกก็เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแล้วแต่จะคิด ผลออกมาเป็นไงบอกด้วยนะ
  • อยากให้ของผมเป็นแบบนี้จัง ชอบๆๆ
  • ผมเห็นหมาดุส่วนมากเค้าจะขังนะครับขังอย่างเดียวแต่สงสารหมามันเป็นการทำให้หมาเครียดด้วย แต่ส่วนมากไม่มีใครอยากให้หมาดุหลอกครับ ถ้าคุณได้ลิ้มลองความดุของพิทบลูแล้ว ขนจะลุก เหอะๆมันไม่ดุอะดีแล้วอีกอย่าง ตอนนี้ยังเด็กอยู่ครับแค่5 เดือนเอง รอโตอีกหน่อยจะรู้ว่าพิทบลูเป็นยังไงพิทบลูยามค่ำคืน ไม่มีใครกล้าเดินผ่านบ้านเลยด้วยซ้ำ
  • ผมว่าไม่ดุอ่ะดีแล้วไม่ต้องไปเดือดร้อนใคร ดีกว่าดุแล้วคุมไม่อยู่จะแย่เอา อย่าลืมนะอีกด้านของพิทบลูพลังทำลายล้างมันสูงน้า
  • อย่าให้เขาดุเด็ดขาดนะครับ ของผมทุกวันนี้ใครเข้าใกล้รั้วบ้านไม่ได้เลยกระโจนรั้วแทบพัง และเคยสอยพุดเดิ้ล3,หมาไทยผสม1(ตัวนี้หนักมันแอบไปกัด)เทอร์เลีย1แต่ไม่เป็นไรตอนนั้นอายุประมาณ1ขวบและตอนอายุ2ขวบเล่นพี่สาวผมจมสี่เขี้ยว,ตอน3ขวบเล่นเด็กป.5อีกคนแต่ไม่เป็นไรแค่ถลอก รวมค่าวีรกรรมที่ว่ามาหมดเงินร่วม 10,000 บาท ทุกวันนี้ญาติพี่น้อง,เพื่อนฝูงไม่กล้ามาบ้านบอกว่าหมาตายเมื่อไรแล้วจะมาเราเลยถูกโดดเดี่ยวเลย
  • ผมไ้ลองทดสอบตามคุณ axe แล้วครับ

... ตามที่คาดครับ มันกลัว 555+ แอบใหญ่เลย พุดเดิ้ลก็ตามสูตรครับเห่ายับ กรูละเครียดด ..

หน้าตามันเหมือนๆกับ ของคุณ cauy แต่ตากับจมูก สีดำครับ หน้าตาออกแนวบื้อๆ ฮาดี เเหะๆ

เออ วันก่อนพาไปวิ่ง คนเเถวบ้านเค้า บอกว่ามันเป็นหมาล่า นก (เสียหมาเลย) สงสัยลายมันคล้ายๆ บีเกิ็ล ละมั้งครับ

.. แต่ถ้ามันดุ เหมือนของคุณ Ghost คงเครียดกว่านี้แน่ๆเลย สงสัยต้องรอให้โตอีกหน่อย มันคงจะรู้ตัวว่ามันต้อง เห่า(บ้าง)
    แบบหมาทั่วไปละน้ออ
  • ลูกหมาอายุแค่นี้คุณจะไปคาดหวังอะไรจากมันมากครับ

พิทบูลที่ไม่ค่อยเห่า เป็นลักษณะที่คนเขาต้องการและแสวงหาครับ
    พิทบูลเห่าพร่ำเพรื่อปากเปาะ คือพิทที่น่ารังเกียจ ไม่มีใครต้องการ

ลองนึกดู คุณคาดหวังเด็กอายุห้าขวบเฝ้าบ้านให้ได้หรือเปล่า
  • ลูกหมาเกิด 20/04/2552
    อยู่สงขลาคับ มี2ตัวคับ เพศผู้คับ สายเลือดดีมากคับ
    เเต่ต้องการคนที่รักเเละมีเวลาให้กับเข้าจริงๆคับ
    อยากขายเเค่1ตัวคับ เอาไว้เลี้ยงเอง1ตัวคับ
    เป็นสายGAFFคับโครงสร้างสวยมากๆๆ
    สีนำตาลเเดง ปากมอม ราคาไม่เกิน7000คับ
    โทรคุยก่อนได้คับ 081-8983098,085-0818625,087-3238781