ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาตรฐานสายพันธ์
  • ถ้าต้องการบรีดหมาให้สายเลือดนิ่งควรทำให้ได้ อย่างน้อยสี่ชั่วโคตร และเมื่อใดที่คุณเอาหมาเลือดไม่นิ่งมาผสมคุณก็ต้องเริ่มใหม่ และเมื่อไดที่คุณผสมไปหาต้นสาย คุณก็พบแต่ทางตัน ผมรักพิทบลูมาก แต่ผมไม่อยากให้ พิทบลู ต้องมาเสียเพราะ บรีดเดอร์ ไม่มีจรรยาบรรณ ผลิตลูกหมาขายอย่างเดียว "ทำไมไม่เหมือนพ่อ แม่"""คำถามนี้ก็ไม่เกิด อยากเรียนถามพวกพี่ๆๆ ผู้เลี้ยงและบรีดเดอร์ทั้งหลายในบอร์ดว่า(ความจิงผมเป็นผีมาหลายปี 55) คุณจะยอมให้พิทเสียไปเหมือนหมาบางแก้วเหรอ ที่จตุจักรคนซื้อหมายังโดนหลอกขายได้ แต่นี่มาเสนอขายถึงหน้าคอม กรุณาเถอะครับ ช่วยหยุดเสียทีการผลิตหมาออกมาแบบนี้ โปรดอย่าให้พิบลูเทียมเกลื่อนเมือง (หยุดซื้อหยุดขาย เทปผีซีดีเถื่อน 5 5)
    +++อย่าลืมนะครับผู้ที่จะซื้อหมาให้มีคุณภาพ ต้องดูให้ถึงโคตรของโคตร รับรองคุณจะได้หมาที่มีคุณภาพนะ จะบอกให้
    ฝากถามบรีดเดอร์มือใหม่เล่นๆว่า ทำไมพิทบลูถึงมีหลายสี ??
    พวกผีๆทั้งหลายคุณคือแฟนพันธ์แท้ บางตัว เข้าชม 5696 ครั้ง เริ่มหัวข้อ 0 แสดงความคิดเห็น 5611 ครั้ง สุดยอดเลยคับ
    !!!!!!!!!!!! รักพิท ชอบ พิท กรุณาเลือกของแท้เท่านั้น!!!!!!!
  • ผมนั้งยัน นอนยัน ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับการซื้อขายพิทบลูทุกอย่าง โดยสิ้นเชิง หวังว่ากระทู้นี้จะกระทบต่อมความคิดของใครหลายๆๆคนให้กลับมารัก พิทบลูให้ถูกต้อง!!!!!!!!! เท่านั้น หากกระทู้นี้ ไปทำความไม่สบอารม ต่อใครหลายๆๆคน ผมก็ขอจะไม่รับผิดชอบในความผิดนี้ ฮาฮาฮา
  • ผมว่าเดี่ยวนี้พิทบูลได้รับความนิยมมากขึ้นเรื่อย จากผู้เลี้ยงหน้าใหม่และคนเหล่านี้ ก็ยังไม่มีความรู้ในการเลี้ยงมากพอที่จะควบคุมมัน
    และความรู้ในการดูหมาให้ถูกต้องตามสายพันธุ์ มันจึงเป็นโอกาศของพวกขายหมาไม่มีคุณภาพ ที่จะค้ากำไรกันในช่วงนี้
    ผมว่าก่อนที่เราจะเลี้ยง ควรคิดให้ดีๆเสียก่อนเพราะเดียวนี้ ในสังคมเราไม่มีพื้นที่ให้กับหมาดุร้ายแล้ว นอกจากในบ้านของคุณเอง
    ถ้าคุณควบคุมมันได้ก็ดีแต่ถ้าไม่ได้ คงไม่ใช่เรื่องเล็กๆๆแน่ผลสุดท้าย หมาที่คุณรักมันก็ต้องโดนฉีดยาให้หลับ หรือแยกไปที่ๆมันควรอยู่
  • เรามารณรงค์ ซื้อหมาตามฤดูกาลที่มันเป็นสัด กันมั้ย

อย่าซื้อมานอกฤดูกาลกันดีกว่า

ให้ไอ้พวกบรีดเดอร์ทั้งหลายเจ๊ง กันไปเลย

สงสารหมามัน

ไอ้จู๋ ไม่ได้หยุดพักเลย

ไม่แน่อีกไม่นาน หมาข้างถนน อาจจะกลายเป็นพิทบลูได้

แล้วใครต่อใครก็จะมาพาลว่าพิทบลูเป็นหมาที่ไม่ดีเอา

ขอร้องเถอะ

"หยุด"
  • ผมว่าพอเถอะ ปล่อยไปตามยถากรรม บุญมีแค่ไหนก็แค่นั้น เราบัวพ้นน้ำ ผมถือว่าความคิดเห็นนี้ตกไป
    ไม่ได้ห้ามผลิต ไม่ได้ห้ามขาย แต่ขอให้มีจรรยาบรรณบ้าง ได้ไหม
    คนที่เอาหมาผสมข้ามสาย นะ ขอให้หยุดเถอะ
    คนที่เอาหมาพันธ์ทางมาหลอกขาย นะ ขอให้หยุกเถอะ
    คนที่ไม่มีเวลาเลี้ยง นะ ขอให้หยุดเถอะ
    คนที่รู้แล้วไม่พูดความจิงนะ ขอได้โปรด แสดงความคิดเห็นบ้าง เถอะ น้องๆรุ่นไหมจะได้เอาไปใช้ประกอบการตัดสินใจเลี้ยงสุนัขพันธ์นี้ (อย่าเอาแต่น้ำท่วมปาก) ปล บรีดเดอร์ หายไปไหนกันหมด ไม่เข้าใจ
  • กล้าลงรูปในทำเนียบสมาชิกให้ดูจะขอบคุนมาก..คุนบัวพ้นน้ำ