ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใช่หมาแดงเหลอป่าวครับ(หมาวัด)
  • พี่ๆครับใช่หมาแดงป่าวครับมีคนเขาให้มาคนแถวบ้านผมบอกว่าหมาวัด
    ไฟล์แนบ
    100_0100 (WinCE).JPG 16K
    100_0099 (WinCE).JPG 14K
    100_0097 (Small) (WinCE).JPG 13K
    100_0094 (WinCE).JPG 13K
  • ช้วยติชมทีครับพี่ๆชื่อโกโก้ครับพี่ครับ
    ไฟล์แนบ
    100_0100 (Small).JPG 49K
    100_0099 (Small).JPG 44K
    100_0097 (Small).JPG 43K
    100_0094 (Small).JPG 37K
  • มัน เป็นพิทบูลครับ หน้ามันแหลมไปหน่อย หูมันเพิ่งตัดเหรอ ตัดตอนมันโต หูมันไม่แข็งเหรอ
  • เเหลมเเล้วเป็นเหี้ยไรไอ้สัตหมา เหี้ยไรก็เเหลมควาย หน้าสั้นยาวเป็นเหี้ยไร
  • ใช่สิ คุณเอาคำพูดคนอื่นมาเป็นตัวตัดสินหมาคุณหรอ

จะแบบไหนมันก็มีหัวใจ ถ้าไม่ใช่พิทบลูแล้วคุณจะไม่รักเค้าเหมือนเดิมหรือไงเนี่ย

คนหนอคน กะอีแค่คำพูดคนอื่น ก็เก็บเอามาใส่ใจ

***ของๆเรา เราเลี้ยงย่อมรุ้ดีที่สุด

จงช่วยมองเห็นคุณค่าในตัวเขา ก่อนจะเอาคำพูดไร้สาระตัดสิน

จะแบบไหนสวยหรือไม่ใครติฉิน จะหูบินหางหักก็ลูกเรา

หรือตอนนี้ทุกคนมองว่าต้องสวย นำเข้าด้วยจึงไม่อายใครๆเขา

หรือหน้าแหลมตัวก้เล็กใครจะเอา ช่างหน้าเศร้าต้องถูกทิ้งหาแลไม่

อยากให้รุ้ว่าทุกตัวมีคุณค่า อยุ่ที่ว่าเราจะมองจากตรงไหน

ถึงไม่สวยแต่ก้รักด้วยหัวใจ ยามที่ไม่มีใครยังมีมัน

จะไม่ดีแค่ภายนอกแต่ซื่อสัตย์ ขอแค่รักและเชื่อมั่นมันเท่านั้น

ใครจะมองหมาวัดหรือหมาพันธุ์ ช่างหัวมันนี่หมาเราเรารุ้ดี...

***คงไม่ไพเราะเสนาะนัก แต่เขียนด้วยความรักของเราเอง
  • ยังงี้ ต้องไห้ พี่ warrior มาดูให้ คับ

แก เก่ง นะ

พี่แก มอง แปปเดียวก็รู้ แล้ว
  • warrior_fc ไอ้ควายนี่ครัยดูเค้าก้อรู้ครับมิงจะสร้างกะแสอะไรของมิง?หรือ?

กุว่ามันเริ่มทะแม่งๆแระ
  • ไอ้ตัวนี้เหรอครับที่บอกว่าช่วยตัดหูกับพี่ชาย2 คน
  • ไปตัดหูมันทำไม !!!
  • ถ้าบอกว่าไม่ใช่มึงจะเลี้ยงไหม ถ้าบอกว่าใช่มึงจะรักมันมากกว่าเดิมบ้างรึเปล่า
    ตกลงมันหมาใคร อีกและ เลี้ยงตามค่านิยมอีกและ
    เรดโนดนั้นแหละ ควายเอ้ย
  • สวยดี อยากมีงี้ซักตัว...:016::016:
  • 5555555+ เจอตัวแล้วหมาน้อยผู้น่าสงสาร จอมทรหด

ยังข้องใจไม่หาย Ozaka

ตกลงเรื่องที่คุยให้ฟังมันคือเรื่องจริงใช่ป่าว

ไม่ต้องไปแก้แล้วนะหูมันอะ สวยแล้ว สงสารมันด้วย
  • ผมเดาจาก พี่C4 แสดงว่า แก้หูมันหรอเนี่ย ผมว่าอย่าเลย มัโตแล้วเจ็บก็จะมากขึ้น

เหมือนใครเอาอะไรมาเฉือนหูเรา คงเจ็บน่าดู มองยังไงมันก็เป็นพิต คนแถวบ้านไม่รู้ก็ปล่อยเค้าไป

เค้าไม่รู้แล้วมา อวดรู้ แสดงว่าเค้าสติปัญญาน้อยครับ ผมว่ามันก็น่ารักดี จมูกยาวนี่ดีไม่เหนื่อยง่าย

พามันวิ่งไปด้วยรับรอง ท่านเหนื่อยก่อนแน่ๆ เหอๆๆๆ ขอให้โชคดีกับ เรดโนส ตัวนี้ครับ
  • พิท หรือ พันธุ์ไหนก็เถอะ ถ้าเจ้าของไม่มีความรับผิดชอบ เอาไปปล่อยวัด มันก็เป็น หมาวัด
    ป้าแถวบ้านรักหมามาก แกยังเอาหมาที่คุณเรียกว่า "หมาวัด" มาอาบน้ำ ตัวไหนพันธุ์ดีๆคนรวยๆเอามาทิ้ง
    แกก็เอาไปถามบ้านคนที่รักหมา บ้านดีๆพอมีเงินหน่อยเลี้ยง เพราะแกบอกว่า หมาบางตัวมันเคยอยู่สบาย
    โดนมาทิ้งวัด คงเหมือนคนแหละ มันรับไม่ได้หลอก ตัวที่พิการคนรวยเอามาทิ้งแกก็เอาไปเลี้ยงเอง
    เพราะบางตัวขาหัก อยู่ที่วัดหมาเจ้าถิ่นมันรุม ตัวไหนแข็งแกร่ง พออยู่วัดได้ก็แค่เอาแป้งเห็บไม่โรยๆตัวมัน

เล่าให้ฟังเฉยๆนะ ว่าเป็นแบบไหนก็เลี้ยงไปเถอะค่ะ หรือ คิดซะว่าได้บุญก็ยังดีค่ะ^_^
  • โหดชิบ ตัดหู เจ็บแทนเลย ขอให้เจ้าของอย่าเลี้ยงแบบแฟชั่นก็แล้วกัน
    ตูละเบื่อ
  • น้องหมาน่ารักดีค่ะ

ตัดหูตอนไหนก็คงเจ็บเหมือนกัน

แต่โตแล้วเค้ารู้เรื่องรู้จักเรามากแล้ว

เค้าคงสงสัยอ่ะเน๊อะ ทำให้เค้าเจ็บทำไม

อย่าตัดหูเพียงเพื่อจะให้ดูเหมือนพิทบูลเลยค่ะ
  • ทำมันเจ็บแล้ว ก็ทดแทนด้วยการให้ความรักกับมันมากๆนะครับ