ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช้างซ่ามาแว้ววววววว.....เค้าขอมา
  • :020:บทเรียน แสนแพง !!!

หวัดดี ท่านผู้สูงอายุ Scubapits ทุกท่าน 555555+ :032:

หวัดดี ณัฐ ลูกหมาเป็นไงมั่ง :030:
    ไฟล์แนบ
    P5023475-00.jpg 54K
  • :m004:อยากเห็นตอนจบอ่ะ:m053:
  • สวัดดีพี่น้องทุกท่าน สวัดดี ชาว SCUBAPIT ป๋ามาร์ค เฮียใหญ่ เฮียเหลียง ยุทธ

นัท โก๋โอ๊ค ท่านuzi เเละอีกหลายท่านที่เข้ามาให้กะลังใจเเละไม่ได้กล่าวถึง

ผม PETCH PULO ติดตามเรื่องนี้มาตลอด ได้เห็นความกวนตีน ของไอ้ช้างมามากพอสมควร ตอนเเรกๆก็สงสัยว่าเด็กคนนี้มันสบายดีรึเปล่าติงต๊องมั้ย การที่เค้าทำเเบบนี้ต้องการอะไร เปิด hi5 น้องมันเห็นรูปเเล้วขำกลิ้ง หน้าตาอย่างนี้เเถวยะลาบ้านผมเกิน 6 โมงเย็นพอมืดห้ามออกจากบ้าน เดี๋ยวจิ๊กโก๊รังเเก พ่อเเม่เป็นห่วง โดนเด็กประถมตบเอา หน้าตามันไม่ได้เลย จริงๆออกไปทางเเนวโรคจิต วันๆนั่งทุบหะมอย สอยกางเกงลิงสาวๆ ไม่น่า กล้ามาเปรี้ยว เเต่พอเห็นความก้าวร้าว เกินพอดีของช้าง ปีนเกลียว การไม่รู้จักสำนึกผิด รู้จักการขอโทษ ก็เปลี่ยนใจ เเปลกใจ คิดได้ว่าคนอย่างงี้พูดไปก็เท่านั้น คงต้องทำอะไรบ้าง ต้องต๊าบเกลียวให้ใหม่ หรือ ถือว่าเป็นการสอนเด็กให้รู้ เเถวบ้านเรียกหวัน คือรู้เหนือใต้ รู้ผู้ใหญ่เด็ก หลังจากที่ทนดูมานาน

ช้างกูอ่านที่มึงเขียนเห็นมึงบอกว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องของมึงกับพี่มาร์ค อยากซัดกับพี่เค้าทำไมกลัวหรอ กลัวโดนตีนหมู่หรือสหประชาตีนหรอ ทำเป็นเอาเรื่องลุกผู้ชายมาอ้าง อ้างไปเพราะมึงกลัวใช่มั้ย ลูกผู้ชายกล้าออกมาท้าเค้าเเล้วกลัวทำหอกไรว่ะ ท้าต่อยเค้าปาวๆเเล้วมาอ้างทำหอกไร

กูล่ะงง มึงสับสนไรป่าวว่ะ

มึงอาจจะบอกว่าพวกกูออกตัวมาช่วยพี่มาร์คทำไม เป็นลุกกระโปกพี่มาร์คหรอ กูบอกมึงไว้เลย กูเป็นชาวเเก็ง SCUBAPIT โว้ย คำนี้มึงคงไม่เข้าใจเด็กกระโปกคงไม่รู้เรื่องคำนี้ไม่ได้มาง่ายๆน่ะ SCUBAPIT ไม่ใช่ที่ๆเด็กขนตูดเพิ่งขึ้นจะมาข้องเเวะ หรือเข้ามาใกล้ได้ กว่าจะได้คำนี้มานำหน้า มันต้องผ่านการทดสอบ ต้องผ่านการร่วมสุข ทุกข์ ร่วมกิน ร่วนนอน ร่วมฮากันมา เเละที่สำคัญ มันต้องเป็นเทพเท่านั้น เป็นคนเดินดินอย่ามาหวัง ดังนั้นการที่พวกกูเป็นเเก็งเทพเดียวกัน จะให้กูนั่งเกาไข่ดูเพื่อนดูพี่โดนเด็กกระโปกขนตุดเพิ่งขึ้นขู่คุกคาม หยามหน้า ท้าต่อย เเล้วดูเฉยๆไม่ทำไรได้ไงไม่งั้นพวกกูคงเป็นเเค่เพื่อนกิน เเละไม่รู้จะคบกันทำหอกไร ถ้ามีทุกข์เเล้วไม่ช่วยกัน

สำหรับกู ถึงเพื่อนจะผิดเเต่ถ้ามีใครถึงกับจะมาทำร้ายกูก็ช่วยเต็มที่ล่ะ เเล้วการที่เพื่อนออกมาช่วยปกป้องกันยามเพื่อนมีปัญหา คงไม่ผิดใช่มั้ย ไอ้ช้างน้องอาจจะคิดว่า คนกวนตีนกัน มีเรื่องกัน คงจบลงเเค่ท้าต่อยท้าเเตะเจ็บตัวนิดหน่อยเเล้วจบกันใช่มั้ย ในโลกความจริงมันมีวิธีอีกมากที่พวกคนที่เบ่งบวมด้วย อำนาจ บารมี เงินทอง เเละสาวๆ อย่างพี่จะใช้สั่งสอนให้น้องได้รู้รุ่นใหญ่ว่าเค้าทำกันไง เวลาเด็กปีนเกลียว เสียดายตอนนี้ผมอยู่ยะลาใกลเกินกว่าจะไปหาด้วยตัวเอง

เอาเป็นว่าผมจองกฐินไอ้เด็กเวรนี่ มือเเรกล่ะกัน รับรองรับประกัน รับปาก เลยว่าไอ้หอกนี่จะโดนตีนใน 3วัน 7 วัน ให้สมกับความกวนตีนของมัน (ตีนใครไว้ค่อยบอก)

รัก petch pulo
    ไฟล์แนบ
    20090618105545_s-p-03.jpg 114K
  • ขออีกนิดโชว์จริงๆรอยสักเเค่นี้ ของผมเต็มหลังไม่โชว์เลย

เกลื้อนน่ะเต็มหลัง ล้อเล่นคิดถึง เพื่อนๆพี่ๆทุกท่านครับวันที่ 4 ขึ้นกทม ไปดำน้ำกับเหล่าเทพ ใครสนใจเชิญครับ

ฝากบอกท่านยุทธนิด open belt ที่สั่งผมโดนเรียกเก็บภาษีตอนของมาส่ง 18000 จ้ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    12112.jpg 34K
  • ภาษาพิทบูลวันละคำวันนี้ขอเสนอคำว่า "ต๊าบเกลียว" โดยเพชร พูโล ครับ

ต้าบเกลียว แปลว่าการทำเกลียวขึ้นมาใหม่ให้กลับมาใช้งานได้ดังเดิม
    ถ้าไม่เกิดการปีนเกลียวจนเสียหาย ก็ไม่ต้องทำการต๊าบเกลียว จริงไหมพี่น้อง :005:

ท่านเพชร พูดแบบนี้ จะมีคนมาเรียนดำน้ำเพียบหรือเปล่าวะเนี่ย :017:
  • ขอพูดแบบคนกลางเลยล่ะกันนะ ผมว่าป่านนี้ไอ้ช้างมันคงจะนั่งเกาไข่ หัวเราะว่า ก๊าก ๆ ว่าคนโน้นจองกฐินคนนี้จองกฐิน แต่ม่เห็นมีใครทำ

ไรกรูจริง ๆ ซะทีว่ะมีแต่ขี้ฟันกันทั้งนั้นแหละ.....แต่คงจะไปบอกบอร์ดที่มันอยู่ว่า คนเจ๋ง แบบกรูใครมันจะกล้ามาทำไรกรูว่ะ เดี๋ยวไม่ตายดี

5555+ และผมดูแล้วก็น่าจะเป็นอย่างที่มันพูดจริง ๆ ด้วยว่า .......... ****คงจะไม่มีใครกล้ามาแลกกับมันหรอก ****................

และสุดท้ายตอนจบก็จะทำให้มันคิดว่าตัวมันเทพไปใหญ่ เห็นป่าวกรูเจ๋งจริงโว้ย ขนาดมาร์คมาเฟียกับกลุ่ม Scubapit ยังไม่กล้ามา

แลกกับกรูเลย คนมันเจ๋งทำไงได้อะวะ ไรทำนองนี้ชัว และส่งผลให้บรรดาพวกลูกน้องทั้งหลายของมันเคารพและสรรเสริญมันเข้าไป

จบงานนี้นะ แล้วมันไม่ได้โดนอะไรนะ.....ผมว่าแมร่งมันสถาปนาตัวเองเป็นนายกสมาคมพิทบูลประเทศไทยชัว กรูใหญ่ ๆ โว้ย ๆ
  • พี่เพชรครับ อ่านภาษาของพี่เพชรแล้ว ไม่ใช่แค่ คำเดียวครับ ศัพท์เยอะมาก นี้มันศัพท์วัยรุ่นยุคพี่เพชรแน่ๆเลย (จะโดนต๊าบเกลียวไหมครับเนี๊ยผม)
    พี่เพชร ไปดู Harlem Globtrotter ไหมครับ น่าไปดูนะครับ ผมว่ามันentertainคนดูมากกว่า and1อีกนะครับ

พี่มาร์ค สบายดีนะครับ เดี๋ยวผมว่างๆจะโทร.ไปปรึกษาเรื่องหมาลากน้ำหนักหน่อยครับ ไม่รู้ว่าพี่จะว่างคุยไหมเนี๊ยยย

ส่วนแก๊งค์ scuba pit นี้โหดมากจริงๆครับ นำโดยน้าเหลียงแหละน้ายุทธ โอ้โฮ้ วันแรกโทร.มา อยากรับลูกสาวผมไปอุปการะ วันรุ่งขึ้นมาเลย
    โทร.มาแค่ครั้งสองครั้ง แล้วก็มาถึงหน้าบ้าน กระบะคันโต คนที่ลงมาจากรถคนแรกไม่ใช่ใครเลยนะ น้าเหลียงนั้นเอง ใส่ Nike Airmax อย่างงามสะด้วย
    ผมเตรียมการจะปล้นชิงรองเท้าน้าเหลียงสะแล้ว ซักพัก รถคันหรูตามมาสมทบอย่างเร็วเหมือนจะรู้ว่า น้าเหลียงจะโดนปล้นรองเท้าเลย คนที่
    ลงมาไม่ใช่ครับ น้ายุทธนั้นเอง ทันใดนั้นก็ชิงตัวลูกสาวที่รักผมไป แถมให้คำสัญญาว่า ค่าสินสอดเป็นเสื้อ 2 ตัว จะเอามาให้เร็วๆนี้ มันเป็นหมาที่
    ผมรักมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่แลกกับเสื้อยืด scuba pit 2 ตัว สำหรับผมและกลุ่มนี้ ผมยอมคร้าบบบบ

ส่วนเฮียใหญ่ ขอดูฝีมือน้ายุทธก่อน แล้วดีลหน้าจะไปรบกวนเฮียใหญ่นะครับ ถ้าน้ายุทธมีฝีมือพอ หว่ะฮ่าฮา

สรุปนิยามของผมสำหรับแก๊งค์นี้ โหด มันส์ ฮา ครับ
    ไฟล์แนบ
    reIMG_3360.jpg 84K
    IMG_1286.jpg 58K
  • หวัดดีท่านณัฐ เรื่องลากน้ำหนัก ความรู้พี่มีนิดหน่อย ลากได้แค่พอขำๆ ครับ

แข่งชิงแชมป์เอาถ้วย พี่คงไม่ไหว แต่แข่งเอาตังค์ก็ยังพอได้ ฮ่าๆๆๆ :030::030::030:

แกง์สกูบ้า โหดที่ไหน มีแต่ฮาๆ รวมตัวทีไรขำกลิ้ง
  • ลูกนังขนุนอยากได้วะ แต่ติดไอ้สองแดงที่บ้านก็ปวดกะบาลแย่แล้ว
  • :015:หวัดดีครับพี่ Petch pulo

"ต๊าบเกลียว" เสร็จแล้ว ฝาก "เจียรกะบาล" 1 ทีด้วยนะพี่ ฮ่า ๆ ๆ ๆ :013:
  • เด็กไม่รู้หวัน หมายถึง..............
    ไม่ได้ยินนาน ได้ฟังแล้วอยากบอกว่า.............ถูกใจ....หนัดเหนียน....

ขอบคุณคนยะลา ทำให้ระลึกถึงบ้านเกิด
  • โห............................
    ช้างเอ๊ย ออกมาขอโทษตอนนี้คงไม่ทันแระล่ะ........แค่เฮียเหลียง ก็น่าจะอาการสาหัสแระ เจอตาเพชร เข้าไปนี่ ICU แน่นอน แล้วคุณเพชรเนี่ย อุปกรณ์เพียบพร้อมซะด้วย เฮ้อ.....ทำประกันไว้เรยนะช้างนะ
  • พี่มาร์ค เรื่องลูกอีขนุน ถ้ามันออกมาแล้วรอดหมด รู้สึกว่า แค่แก๊งค์ scuba pit จองก็หมดแล้วแหละครับ ฮ่าๆๆๆ

รูปนังขนุนที่เอามาลงนี้ ไม่เน้นหมาสวย แต่เน้นแสตนอิน made from สคูบ้า พิท ใครพอทราบม้างว่า น้ายุทธ พ่อเลี้ยงอีขนุนผมสบายดีไหม เห็นล่าสุดทำโหดตามเฮียเหลียง รู้สึกว่าเย็บไปสิบแปดเข็ม

สำหรับเฮียเหลียง อย่าให้ผมบุกกุรองเท้าเฮียนะ มีหายไปต่อหน้าต่อตาแน่นอน ข้อหา พลัดพรากลูกสาวผม ฮ่าๆๆ พี่เหลียง กระซิบมาบอกว่า Nike LVD กะ Converse Skid Grib กำลังมาแรง แล้วก็แว่นของ Cazal 858 กำลังอินครับบบบ ซื้อมาแล้ว อย่าลืมอวดนะครับ เดี๋ยวจะไปเยือน อ๋อๆ Nike LVD ผมหาได้ในราคาไม่แรง ถ้าน้าเหลียงสนใจติดต่อได้เลยยยย

สำหรับพี่เพชร ผมไม่กล้าเล่นแหละ เดี๋ยวโดนจริงๆ ตายพอดี
    ไฟล์แนบ
    IMG_029622.jpg 88K
    IMG_1280.jpg 47K
  • แล้วทำไมต้องเอารูปเค้ามาลงอีกวะนี่

ไม่เอาเค้าไม่ชอบเป็นนักรบ เค้าชอบเป็นนักรักมากกว่า:039:

แต่เค้าล้อเล่นกะตัวนะ เพชรนะ :024:

เพราะไอ่ต้อมคนเดียวเอารูปมาลงก่อน:016: (โยนไปต้อมดีกว่าตัวเล็กกว่าเพชรเยอะ):026:

นัทอย่าออกตัวเรื่องไอ่หนุนเยอะ เด๋วไม่ติดมาอายคับประเทศเลยนะ

....................ฝากถึงน้าผีทั้งหลาย ไม่ต้องปั่นแล้ว รอติดตามฟังข่าวไปเรื่อยๆ.........................
    ไฟล์แนบ
    similan-008.jpg 45K
  • :002: หวัดดีครับพี่ Petch pulo

สงสัยงานนี้จะอีกยาวไกลๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

นี้ขนาดพี่มาร์คยังไม่เปิดซองประมูลเลยนะเนี่ย

คนอาสาเพียบ ถ้าเปิดซองเมื่อไหร่สงสัยเดินไม่เป็นแน่ๆๆๆๆๆ
  • เละ แหลก เหลว หลุดลุ่ย
  • จะทำไรก็รีบทำเถอะครับผม ว่าตอนนี้ มันคงเตรียม สมุนรอแล้วแน่ๆ อุปกรณ์ก็ คงไม่ห่างตัวแน่ๆ

พร่าม มากระวัง จะเป็นหลักฐานในชั้นศาลได้

ลากมันออกมานอกบ้าน กระทืบคนละ2-3 ทีถ่ายรูปเก็บไว้

แล้วไปเสียค่าปรับที่โรงพักก็พอนะครับ อย่าให้มันตายนะขอแค่ซี่โครง2-3 ซี่ก็พอ ระวังจะทิ่มปอดด้วย สงสารลูกเมียมัน
  • แถวอีสานคนแปลกถิ่นเข้ามาก็หนักเหมือนกันงับ ใต้ยิงกัน ที่นี่ออกไปตามหมู่บ้านก็คล้ายๆกันงับ แล้วนี่ออกมาปั่นกระแสกันจังเลย ยังไงก็คุยกันดีๆ แน่ๆมาที่นี่ก็เห็นเงียบไปหลายคนแล้ว คุณมีปืนคนที่นี่ก็มีปืน เห็นคุณ เพรช พูโลออกมาเขียนแล้วที่นั่นมีกลุ่ม มีเพื่อน คนที่นี่ก็รักกลุ่มรักเพื่อนเหมือนกัน อยากบอกว่าจะทำก็ทำมันเลย อย่าคุยให้มาก คนนอกเข้ามาอ่านแล้วมันจะรู้สึกไม่ดี
  • ผมว่า คุณ เพชร พูโล่ (หรือว่าพะโล้ ไม่รู้) นี่คงไม่รู้ฤทธ์เดช ชาวอีสานแน่ๆ

ผมก็คนชาวอีสาน แต่ก่อนอื่น ขอทำพิธีคล้องช้างแลกอาหารหมาก่อน
  • นั่นดิกูว่าถ้าไอ้ช้างซ่า มันนั่งอ่านกระทู้นี้อยู่ก็คงจะบอกว่า 5555 + ดีแต่ปากว่ะ ไม่เห็นมีไรชัวเลย

และจากที่เห็น กรูว่าแมร่งก็ดีแต่พูดจองกฐินไรไปงั้นเอง ไม่ลงมือทำห่าไรหรอก
  • สวัดดีพี่น้องทุกท่านครับ

สวัดดี นัทครับ เรื่องไปดูบาสที่เมืองทองสงสัยคงไม่ได้ไปครับ พอดีวันที่ 14 ที่ยะลามีงานยะลาบิกไบร์ครับ คงต้องกลับก่อนเเล้วพอดีตอนนี้ ธุระที่บ้านเยอะมาก คงไปบ่อยๆเหมือนเมื่อก่อนไม่ได้ ครับ

ตอบพวกที่ชอบเอา อีสาน เอาเหนือมาอ้างหน่อยล่ะกัน จริงครับผมเป็นคนใต้ เป็นคนยะลา เเล้วไงครับ ผมว่าผมไม่เคยพูดหรือมีความรู้สึกเเบ่งเเยกเเตกต่างกับคนภาคอื่นกันเลย ผมโพสไปไม่เคยบอกเลยว่ายะลาเจ๋งหรือว่ายังไง ทำไมหรอ เพราะตัวผมเองก็เบื่อกับการเเตกเเยกที่ผมเจอระหว่างคนสองศาสนาเเถวบ้านมาตั้งเเต่เกิดเเล้ว ซึ่งมันหน้าเบื่อมาก งั้นอย่าเอาเรื่องนี้มาพูดครับ จริงๆผมก็เคยได้ยินคนอีสานชอบพูดเรื่องนี้น่ะ คนงานที่บ้านตีกันก็เรื่องนี้ กูคนใต้ กูคนอีสาน เเบ่งเเยกกัน ตีกัน เเล้วไง จุดจบพวกมึงก็โดนพวกเเขกจับตัดหัวหาหัวไม่เจอมานั่งร้องให้ กันเวรกรรม เบื่อๆๆๆๆ

ส่วนเรื่องไอ้น้องช้างจะโดนตีนหรือเปล่า รอดูล่ะกันครับ

ขอบคุณมิตรรักเเฟนเพลงทุกท่านครับ
  • ผมว่านะสุดท้ายไอ้ช้างก็ไม่โดนไรเลย เชื่อผมมะ
  • กูก็ว่าอย่างนั้น พร่ามอยู่ได้ กระทืบมันแล้วถ่ายรูปมาเป็นหลักฐานเลย ถ้ามึงไม่ติดคุก พูดในบอร์ดใครๆก็พูดได้ กูก็พูดได้ว่ากูจะยิงมัน อ่านแล้วรำคาญ
  • สุดยอดกระทู้แห่งปี ณ. นาทีนี้คนอ่าน 2135 คน
    รอดูตอนจบครับ
  • พี่ผมว่าทำอะไรเค้าก็ไม่ดีทั้งนั้น เพราะบ้านนี้เมืองนี้ยังมีกฏหมายอยู่คุณประกาศจะทำร้ายกันอย่างนี้ผมว่าคิดกันดูใหม่นะครับพี่ๆทั้ง2ฝ่าย
  • ก็เพราะบ้านเมืองมีกฎหมายนั่นแหละสุดท้ายไอ้ช้างก็ไม่โดนอะไรไง แต่มันเสียไอ้ฝ่ายที่ประกาศจะเล่นมัน แล้วทำไม่ได้อะสิเสียหมด

งานนี่ถ้าไอ้ช้างไม่โดนตื๊บ กรูว่ามันกร่างขึ้นอีก 100 เท่าชัว มันคงจะประกาศว่าเป็นไงสุดท้าย ก็ไม่มีใครกล้ามาวัดกะกรู กรูเจ๋ง 555+

ขนาด มาร์ค Pitbullzone ประกาศจะเล่นกรูสุดท้ายก็ไม่กล้า 5555 วัดกะกรู เพราะกรูเจ๊งไง แบบนี้ชัว ...........เฮ้อ กลุ้ม
  • เหม็นขี้ฟันว่ะ...ขู่กันจัง...เอาจริงซะทีซิ...อยากดูว่าอันใหนของจริง/ของปลอม
  • ประกาส ตอนนี้ไอ้ช้าง นอนอยู่ โรงพยาลแล้ว..โดนไครดักตีหัวไม่ทราบ
    แหลงข้าวจากขอขแก่น
  • จิงดิ ไหง มันไวขนาดนี้เนี่ย ...... ขอการยืนยันหน่อยสิ ข่าวกะละมังลอยหรือป่าวเนี่ย
  • ผมเป็นเพื่อนกับเพื่อนของคุณช้างซ่าเขาอีกทีนะครับ

......... เอ่อ คุณช้างซ่า เขามาเห็นกระทู้นี้แล้วนะครับ ตอนนี้กำลังนั่งขำอยู่กับเพื่อนเขาอยู่ว่า

***********5555+ ทำไรกรูไม่ได้ ก็ไปนั่งปั้นเรื่องว่า กรูโดนตีหัวแล้ว กรูล่ะฮา เจ๋งจิง ๆ เฮียใหญ่ แห่งพิทบูลโซน****************

นี่เป็นคำพูดจากปากคุณช้างเอง ไม่ถึง 15 นาทีที่ผ่านมาตะกี้เลยครับ เพื่อนเขามาเล่าให้ผมฟัง

ยังเล่าไปหัวเราะไปอยู่แล้วครับ ผมก็อ่านะ อึ้ง ไม่รู้จะบอกไงดี ..............................
  • ฮาเข้าไปช้างเย็ด กูอยากจะรู้มึงจะฮา ได้อีกกี่ ชั่วโมง 555 ทำเป็นปากเก่ง แต่ตอนนี้ขี้ขึ้น สมอง