ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงJiB_Strike bull เรื่องใบ UKC สุนัขชุด Slammer + Strom
  • ฝากถึงคุณ JiB_Strike bull เรื่องใบ UKC ของลูกสุนัขชุด Slammer + Strom ตอนนี้ลูกสุนัข 2 ปีแล้ว ยังไม่ได้ใบ UKC เลย
    ( ขอขอบคุณ พี่ Mark pitbullzone คับ สำหรับพื้นที่ในบอร์ด )
  • 2ปี ไม่น่าจะเรียกว่าลูกสุนัขแล้วนะคับ แหะๆ
  • ดีครับช่วยกันประนาม กลุ่มผมก็เจอเหมือนกัน
  • ผมจะขอชี้แจงเรื่องใบเพ็ดในชุดที่มีปัญหานี้อยู่นะครับ...... ผมได้ทำการนำสุนัขของผมไปผสมกับสุนัขของทางคอก อีลีแก้น ซึ่งเป็นคอกระดับต้นๆของเมืองไทยที่ทุกคนรู้จักกัน ก็คือ สแลมเมอร์ ซึ่งสุนัขของผมนั้นก็มีใบเพ็ดดีกรีของukcและก่อนที่ผมจะทำการผสมสุนัขทั้ง 2 ตัวนั้น ผมก็ได้ขอดูใบเพ็ดดีกรี ของทางพ่อพันธุ์ซึ่งมันก็มีและผมได้อ่านแล้วว่าเป็นเพ็ดของสแลมเมอร์ชัวเพื่อความไม่ประมาท และผมก็ได้จ่ายค่าผสมสุนัขครบถ้วน ไม่มีการค้างหรือผ่อนเลย แต่พอถึงเวลาที่ผมจะไปทำการขอจดทะเบียนลูกสุนัขชุดนี้ ผมได้ไปหาทางเจ้าของพ่อพันธุ์สุนัข พอถึงเวลาทำทาง อีรีแก้นได้บอก กับผมว่าทำเพ็ดของ สแลมเมอร์ หาย แล้วเค้าก็บอกว่าไม่ต้องห่วงเรื่องเพ็ดเค้าจะรับผิดชอบให้ แต่ผมก็ไม่ได้ทิ้งภาระใดๆเลย ก็ทำการทวงถามตลอดเวลากับทางพ่อพันธุ์ ถึงขนาดทั้งe-mailและโทรศัพท์ ไปอเมริกาหาเจ้าของเก่า เพื่อช่วยประสานงานทางพ่อพันธุ์ และทั้งได้ขอความช่วยเหลือจาก มาโค่ อีกด้วย และที่ผมบอกว่าให้โทรไปหาทางพ่อพันธุ์นั้นก็ไม่ได้เป็นการโยนความรับผิดชอบ เพราะเนื่องจากทางคอก อีลีแก้น ได้เอ่ยปากเองเลยว่า ให้โทรไปคุยกับทางเค้าได้เลย และใบเพ็ดของสุนัขผมนั้นมีครับและพร้อมที่จะทำให้ตลอดเวลาแต่ ติดที่ว่าใบเพ็ดดีกรีของตัวพ่อพันธุ์นั้นหาย จึงยังไม่สามารถจดทะเบียนให้ได้...

ด้วยความเคารพ

จิ๊บ
    ไฟล์แนบ
    ped00.jpg 43K
  • อ้าว..ทางแม่หมาเค้าเอาใบเพ็ดเค้าออกมาโชว์แล้ว แล้วอย่างนี้ทางเจ้าของ Slammer พ่อพันธุ์(อีลีแก้น)มั่วอมอะไรอยู่หล่ะครับ นี่เป็นตัวที่2แล้วหรือนี่ ?
    ลูก LIL 50 เพ็ดก็ไม่มีซักกะชุด แล้วทาง EPK ที่ผสมไปทำไงครับ 555+ เดี้ยงไปตามๆกัน ยังไงก็ออกมาตอบเหอะครับคนอื่นที่เค้าซื้อหมาไปมันจะเดือดร้อนเพราะคุณ
  • คุน JiB_Strike bull ม ว่า คุน ผิด ไป นิด นะ คับ เพราะว่า เรื่องเพด คุนต้อง รับผิดชอบไห้คุนเอม เขา เพราะคุนรับปาก เขา 6เดือน ถ้าผมเป็นคุนเอม ผมกก้ คงม่ สนใจ หรอก คับ ว่าเรื่องใบเเพด ของ Slammer จะมีไม่มี

แต่คุน ได้รับ ปาก เขาแล้ว ต้องทำไห้ได้ ส่วนทาง ครอก อิลิแก็น นั้น ไม่เกี่ยวกะ ทางคุนเอม เพราะคุน เอม ซื้อ มา ที่คุน คุย จะเอาเพด แม่หมา โช มัน ก็เท่านั้น เพราะ คนที่ ซื้อ เขาเสียผลประโยช

งั้น คุน ทำไม่แก้ ปัญหา เอาเงิน มา คืน คุนเอม ตามจำนวนเดิม สิ คับ ได้ข่าวเป็นแสน นิ แล้วก็เอาหมา ของ คุน คืนไป
    คุนกล้า พอ ไหม เพราะ มันผิด จาก คำว่า ที่ ได้เพด 6 เดือน
    หรือ คุนเอาเงินไปใช้หมดแล้ว นี่ หมา คง จะ หลาย เดือนแล้ว สิิ ม่งั้น คงไม่ออกมาทวงบบ นี้

สุดท้าย คุนต้อง รับ ผิิดชอบ ไห้คุนเอม ไม่ไช่ไห้อิลิแก็น เรื่อง ทางอิลิแก็น คุน ก็ไแก้ ปัญหา กับ เขา เอง

เพื่อนๆ ในบรอด นี้ คง คิดเหมือน ผม คับ
  • โยนขี้กันไปกันมา
    อีรีแก้น..เขาปัดความรับผิดชอบ ชัดเจนครับ..ว่าหมาไม่มีใบเพ้ด.ไครชื้อสุนัขคอกนี้
    ก็ระวังหน่อยนะ เสียชื่อเลย..แต่ตอนผสมบอกเขาว่ามีนี้..โกหก.เชื่อถือไม่
    ได้.ไม่น่าเลย หลอกลวง

คุณjib ..ก้ปัดความรับผิดชอบไห้เป็นของทาง อิริแก้นช์..
    คุณ jib น่าจะคุยกับทางเจ้าของสุนัขนะครับ ว่าจะให้ทำอย่างไง
    เขาก้เสนอขอเงินคืน ครึ่งหนึ่ง แต่ไม่ได้คืนหมา..คุรก้ไม่เอา..คือ.เงิน
    นะใช้หมดแล้ว
    เขาให้คุณคืนเงินที่ชื้อไปทั้งหมด แล้วจะส่งหมาคืน.คุรก้ไม่เอา คือเงินนะ
    ใช้หมดแล้ว

คนที่ผิดคือ คอก อีรีแก้น ที่อยากได้เงินค่าผสมแล้วก้ไปโกหกคุณjib ว่าหมามีใบเพ้ด ที่จริงแล้วไม่มี แล้วก็มีหลายตัวแล้วที่ไม่มีใบเพ้ดแล้วมาโกหกว่ามี

กรรม จึง มา ตกที่คุณ jib คือทำอาไรไม่ได้ จึงไปไล้บี้เอาที่อีริแก้นเองนะ
    แล้วก้คุยกับเจ้าของสุนัขที่เขาชื้อของคุณไปด้วยนะ..ขายไปตัวละ5-6 หมื่น
    นะบางตัว8หมื่นก็มี
    ไม่มีความน่าเชื่อถือ..กันเลย
  • ถ้าจิ๊บต้องคืนเงินลูกค้า เพราะผิดที่ไม่ได้ใบเพ็ดฯ
    อย่างนี้...หนวดยาวก็ต้องคืนเงินค่าผสมเช่นกัน เพราะไม่เคยทำใบเพ็ดได้เลย

คนที่น่าจะรับผิดชอบ แต่กลับเงียบเฉยนี่สิ "อิลิแกน" น่าเปลี่ยนชื่อดีกว่านะ หลอกเขาไปทั่ว หุหุหุ
  • I bought the puppy of Lil 50 and i don't get the prdigree also, i live in huahin south of Thailand .

elegant kennel is suck. Elegant kennel = bad business
  • อ่อเป็นเช่นนี้นี่เองมิน่าทำไม elegant ถึงได้ปิดคอกไม่ทำหมาเพราะหลอกเค้าไว้เยอะแยะบานตะไทนี่เอง เฮ้ออออ..

ส่วน JIB ก็ต้องไปเครียกับลูกค้าตัวเองว่าจะเอาไงต่อ

ส่วน elegant ก็ต้องออกมารับผิดชอบกับทาง JIB เพราะต้นเหตุคือคุณกั๊กไม่ให้ใบเพ็ด

xxx
  • เราได้"วางแผนการบรีด"สุนัขที่ไม่มีใบเพ็ดอย่างเป็นขั้นตอน.อิอิ ก็อปปี้และแต่งเติมอดีตบทความของคอก อีลีแกน ที่เคยโม้เอาไว้ยังไงล่ะครับ
  • วงการพิทบลูไม่น่าจะเกิดเรื่องแบบนี้อีกเลย เสียเงินนะเรื่องเล็ก แต่เสียความรู้สึกนะสิเรื่องใหญ่ ใครหลอกใครเดี๋ยวก็รู้ ผมว่าสองปีมันนานเกินไปแล้วครับ งานนี้หมาไม่เสีย แต่คนมันเสีย 555 น่าจะเป็นคอกดังด้วยนะเนี่ย (พอมีเรื่องแบบนี้ ก็มีแต่พวกผีๆๆแสดงความคิดเห็น ???????? อยากรู้จังเลย หรือว่าฝนตกฟ้าคะนอง น้ำท่วมสูง อิอิ )
    :064::064::064::064::064::064::064::064::064:
  • เอ้า เอ้า เอ้า ไงกันหละครับในเมื่อต้องเข้าใจ และเห็นใจกันทุกฝ่าย แต่คนขายเกิดปัญหาจากเจ้าของพ่อพันธุ์แบบนี้ ตัวเจ้าของพ่อพันธุ์น่าจะออกมาชี้แจงไรบ้างเพื่อให้สังคมได้รับรู้ถึงสปิริตในตัวคุณว่ามีมาก/น้อยแค่ไหนกัน ในเมื่อเจ้าของแม่หมาเค้าออกมาชี้แจงแล้วนะครับ....
    การที่ทางอีลีแก้นซึ่งก็เป็นคอกระดับต้นๆของเมืองไทย มาทำลายชื่อเสียงตัวเองง่ายๆ โดยไม่มีคำชี้แจงแบบนี้ ต่อไปจะมีไรเหลือครับ แล้วที่เคยโจมตีด่าคนอื่นเรื่องลักษณะแบบเดียวกันนี้ วันนี้ทำไมถึงมาทำซะเอง จากที่ได้อ่านมานี่ มีลูกค้าหลายรายโดยแบบเดียวกันนี้ไม่น้อยนะครับ แต่ก็แปลก พวกที่ไม่ได้ใบเพ็ดฯ ทำไมเงียบกันหมด ???
    ยังไงก็ควรจะออกมาชี้แจงให้สังคมรับทราบโดยด่วนจะดีกว่า ไม่งั้นกลุ่มอีลีเก้นคงต้องเปลี่ยนไปเลี้ยงพันธุ์อื่นกันหมดแน่ครับ!!!!!!!
  • เวร ให้เค้าผสมไปได้เงินชิว แต่เสือกไม่ให้ใบเพ็ดเจ้าของแม่หมามาทำ555+หยาบสัด
    เมื่อก่อนเห็นขายหมาแต่ละทีลูกสมุนออกมาเชียร์กันตรึม ไหงตอนนี้ตัวใครตัวมันละเฮ้ย ?
    ทีนี้ใครที่จะผสมหมากับ elegant team เปลี่ยนแผนได้เลยครับเพราะรู้สึกว่า พ่อพันธุ์ ในทีมจะไม่มีใบเพ็ดเลยซักตัว

XXX 2
  • คอก อื่นๆๆก้ระวังตัวให้ดี
    ที่เคยรับปากแล้ว ว่าจะได้ใบเพ้ด พอได้เงินแล้วหายหัว
    เขายังให้โอกาสคุณอยู่นะ เดียวมีแฉ อีกหลายคนเลยหลายคอก

คอกดังๆทั้ง นั้น แล้วก็เล่นเวฟนี้และหลายเวฟด้วยของพิมนี้ละ

อย่าให้มา แฉ นะ ตอนขายพุดดี พอได้ตั้งค์แม่งหายหัว
  • ผมเลือกที่จะใช่สแลมเมอร์ เพราะได้เล็งเห็นว่าจะได้สุนัขที่ดี ผมจึงได้ติดต่อทางลุงหนวด เพื่อจะใช้สแลมเมอร์ในการผสม ซึ่งได้ตกลงกับทางลุงหนวด ด้วยราคาค่า 5หมื่นบาท และผมได้จ่ายเงินค่าผสมครบทุกบาททุกสตางย์ในการผสมวันแรกโดยไม่ได้ติดค้างใดๆเลย

ขอตอบคุณผีคนที่ 4 นะครับ สุนัขชุดของผม first pick นั้นขายในราคาสูงสุดแค่ 6หมื่น บาทนะครับคุณผี ถ้า8หมื่นนี่อาจจะเป็นลูกสแลมเมอร์ชุดอื่นมั๊งครับ เพราะที่ผสมสแลมเมอร์ก็มีทั้งหมดตั้ง 4แม่นะครับ
  • คอยดูดิ...อีเห็นมันจะเงียบอย่างเดียว ไม่ออกมาตอบหรอก
    แล้วก็บอกว่า...ใครมีปัญหาก็โทรมาละกัน แล้วก็รับปากว่าได้ทำอยู่ ทำอยู่
    แล้วก็เงียบ...ไปอีก 2 ปี
    ด่าก็ไม่รู้สึกหรอก...เฮ้อ...เวร!!!
  • ขอหน้าตา ตาหนวดหน่อยชิ หนังหน้าเป็นแบบไหนจะได้จำใว้นะ
  • นี่ไง....ตาหนวด
    ไฟล์แนบ
    69.jpg 16K
  • อ๋อ หน้าอย่างนี้ นี่เอง เห็นในหนังสือบ่อย ทำไมเลวสัดจัง เค้าทะเลาะกันเพราะมึง ออกมาเคลียร์ด่วน หนวดจิ๋ม
  • รับรองเรื่องนี้จะหายไปกับสายลม อิอิ เดี๋ยวกระทู้ก็ตกไปเอง
  • เรื่องนี้ผมว่าอีรีแก๊นเลวมาก คืนค่าผสมเค้าไปเถอะ แม่หมาเค้าก็มีใบเพด แต่พ่อหมาไม่มี แล้วก่อนผสมบอกว่ามีชัวร์ ไอ้ควายหนวดไปตายซะมึงหน้าเหี้ยจริงๆคนอย่างนี้ในวงการพิตบูลไม่ควรมีครับ เลวชาติหมา ไม่หน้า คอกอีรีแก๊น ถึงได้เจ๊ง เพราะเลวอย่างนีนีเอง หมาคอกอีรีแก๊นตัวไหนมีใบเพดบ้าง เอาออกมาให้ดูหน่อย ชาวบ้านจะได้หลงผิด เลวซะ
  • ด่ามันไปก็เท่านั้นไอ่ห่าหนวดมันไม่ทำหมาแล้วเพราะไม่มีนายทุนอย่าง ป๊อป อีลีแก้น คอยซื้อหมาให้
    ทำเป็นโชว์พาวด์ว่าคอกข้าหมาเทพ อิ อิ อิ หมาชาวบ้านแต่เสือกเสนอหน้าดัง แล้วไง ป๊อป ก็ต้องกล้ำกลืนฝืนทนมาหลายปี
    แต่ตอนนี้คิดได้ว่าทำไปกูก็มีแต่เจ๊ง กับ ขี้ปากชาวบ้านว่าเป็นลูกไล่ไอ่หนวด กรู(ป๊อป)เลิกดีกว่า 555+ หนวดทำไงหล่ะ เซ็งเป็ดซิครับ...
    กรูไม่มีตังค์ซื้อหมาแล้วกรูจะดังได้ยังไง แล้วใครจะพูดถึงกรู กรูก็เป็นแค่เด็กเลี้ยงหมาแก่ๆ กรูไปเลี้ยงนกหัวจุกดีกว่า

เอาหล่ะครับตอนนี้คงจะทราบกันนะครับว่าทำไม ไอ่หนวด ทำไมไม่ออกมาเคลื่อนไหวอะไรเลย ปล.ตอนนี้มันพลิกตัวเองไปเป็นผู้สั่งหมานอกเข้ามาให้ชาวบ้าน ท่านที่จะสั่งหมาผ่านมันระวังนะครับ หมาตัวเองยังไม่มีเพ็ด แล้วหมาชาวบ้านจะมีมั๊ยคิดเอาเอง
  • เห็นเมื่อก่อนเคยคุยว่าคนอื่น คอกอื่น เป็นงั้น เป็นงี้ ใส่ไฟชาวบ้านตลอด
    มาเจอกับตัวเองถึงกับพับ ง่อยแดก เหี้ยเอง ช.ม.ด ช่วยไม่ได้ ก๊ากกกกกกกกกกก..สะใจชิบหาย
  • สมน้ำหน้า
    อีช่างยุ
    ทำเขาไว้เยอะ