ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คุณ.. คิดว่าจะเลี้ยงสายกัดเพื่อ ?
  • :004: ผมยกกะทู้นี้..ช่วยออกความคิดเห็นเกี่ยวกับสายกัดในอุดมคติของท่านครับ.ในด้านดีในด้านเสียให้ความชัดเจนในการตัดสินใจซื้อสุนัข.
    ( ผมไม่ตอบครับ..งดออกเสียง.. ขอให้ใช้อิสระทางด้านความคิดเต็มที..อยากระบายอะไรก็ใส่มาเต็มทีเลย..) ให้หน้านี้เป็นหน้าของคนที.......
    ชื่นชอบชื่นชมและไม่ชอบ( เหตุผล ) ไม่ต้องไปเอาใจใคร ขอบคุณทุกๆเสียงครับ.:067:
    ไฟล์แนบ
    3250172.jpg 19K
  • สายมันก้อบ่งบอกอยู่แล้ว ส่วนใหญ่เลี้ยงสายกัด เอาไปกัดทั้งนั้นผมว่านะ มีส่วนน้อยที่เลี้ยง สายกัดเพียงเพื่อ ต้องการอนุรักษ์ ต้นสาย ของสุนัขเอาไว้
  • เอาแบบความคิดส่วนตัวเลยนะครับ
    ถ้าต้องการเล่นสายกัด ก้อคือ ต้องการโดดเข้าวงการเกมส์เลยอะครับ
    แต่ถ้าไม่เล่นนี่ ผมไม่ชอบหมาลักษณะแบบนี้ในด้านสวยงาม (ความคิดผมนะ คนที่มองว่าสวยมี)
    ก้อจะไปมองพวก มีกล้าม ซะ มันดุสวยนะครับ หรือจะหมาแดงก้อได้นะครับ เดี่ยวนี้ สวยใช่เล่นนะครับ บิ๊กเหมือนกัน ชอบๆๆ

ก้อแค่นี้เอง
  • พอดีไม่ทันคำตอบแรก ผมว่าพูดแบบนั้นก้อไม่เต็มร้อย นะครบ เพราะบางคนดูบอลเชียร์บอล แต่ไม่เล่นการพนันมีครับ เยอะด้วยครับ
    อันนี้ก้อว่ากันไม่ได้อีกครบ เทรนใครเทรนมัน สายกัดมันก้อใช่ย่อย เห็นเล็กเพรียว แต่ถ้าฟิต มันก้อสวยของมันอะครับ
    ก้อแค่นี้เอง
  • ชอบมากคับ แบ่งขายให้ตัวนึงสิพี่

ไม่แพงนะ ค่าส่งค่อยว่ากัน 555
  • พี่เอ๋ถามผิดแล้วครับต้องถามว่าเลี้ยง Pit bull เพื่ออะไร
    ส่วนตัวผมเลี้ยงเพราะเอาไว้เฝ่าบ้านเพราะเห็นว่าดุดี แต่พอเลี้ยงไปมันไม่ใช้มันดีถึงแสนดีมากๆ
    มันเป็นเพื่อนยามเราไม่มีใคร
    เป็นยามตอนที่เราไม่อยู่บ้าน
    เป็นเพื่อนเล่นกับลูกชายได้ดี
    เขาคือสมาชิกตัวนึงของครอบครัวผม
  • ผมก็เลี้ยง แต่ว่าไม่ได้เอาไปกัด ผมเลี้ยงเพื่อผ่อนคลายอารมณ์ ไว้เป็นเพื่อนเล่นเพื่อนคุย ยามเหงาจะได้มีเพื่อน
    แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า การนำสุนัขไปกัดไม่ดี เพราะผมคิดว่า การนำไปกัด มันก็คือ การคัดพันธุ์ไปในตัว
    และเป็นการอนุรักษ์ความเข้มข้นของสายเลือดที่ถูกพัฒนามาอย่างยาวนานสืบต่อไป
    ไฟล์แนบ
    170720091051 (Medium).jpg 109K
    170720091050 (Medium)2.jpg 106K
  • ฉันเลี้ยง..เอาไว้ทำไมหว่า...ตั้งสองตัว...ไม่รู้เหมือนกัน แต่จะว่าคนเลี้ยงสายกัดไว้กัดทั้งหมดมันก็ไม่ใช่ แต่อย่างเราเองก็ไม่ได้เลี้ยงเพราะมันสวยงาม เพราะดูยังไงมันก็ไม่ได้สวยเหมือนพวกสายโชว์ แต่เอาเป็นว่ามันมีเสน่ห์มากกว่า เพรียว เร็ว และแรงถึง ...
  • ผมว่ามี2กลุ่มนะ
    1 กลุ่มแรกเลี้ยงเชิงอนุรักษ์
    2 กลุ่มที่เลี้ยงเพื่อพาณิชย์
    แต่กลุ่มแรกเท่าที่เหน หายกันไปเกือบหมดหรือหมดแล้วครับ ที่เห็นเหลือๆ ก็น่าจะเปนกลุ่มเชิงพาณิชย์หรือไม่แน่ใจ เพราะในบอร์ดเดี๋ยวนี้บลูลี่กับ หมาแดง เต็มกันไปหมด ในบอร์ด ส่วนสายกัดมีเหนลงขายกันอยู่ไม่กี่จ้าวเอง ธรรมดาครับ ดีมาน-ซัพพลาย ของน้อยราคาแพง ของมากราคาถูก กว่าจะรู้สึกตัวกันก็ตลาดวายแล้ว
  • ชอบอยู่แล้วครับสายกัด ไม่ว่าจะเป็นรูปร่าง นิสัยถ้ามีโอกาศเลี้ยงคงเอาไว้เฝ้าสวนจัดการพวกหมาจิ้งจอก วัวที่ไม่รู้ใครเป็นเจ้าของ สายกัดเฝ้าสวนครับ(คิดว่าคงดีกว่า R เฝ้า)
  • ไม่เคยเลี้ยงแต่อยากเลี้ยง คุณเคยได้ยินมาว่า พิทบูลคือสุดยอดหมา หมาพันธ์ใหนเล็กใหญ่พิทไม่เคยหวั่นมันกัดเค้าตายได้โดยง่ายดาย แต่ตอนที่ผมจูงหมาผม ผมกังขาตลอด ไอ้ห่ามึงนี่อะนะ หมาเพชรฆาต มึงนี่นะหมานักสู้ บอกตรงๆ ไม่ค่อยมั่นใจหมาตัวเองเลยว่ะ แต่ถ้าได้สายกัดมาจูง โอเคเลย ความมั่นใจเต็มร้อย ตอนนี้ก็เลี้ยงไปก่อน มีสายโชว์ 2 ตัว รัสเซีย 1 ตัว แล้วก็พวกลิ่วล้อ บูลด้อก ปั๊ก อีกอย่างล่ะตัว คอยให้มันล้มหายตายจากไปก่อน
  • แล้วพิทบูลตัวสุดท้ายของผมจะเป็นสายกัด ไม่ก็ หมา แดง เลี้ยงไว้เป็นเพื่อน เป็นยาม และ อาจจะมี บูลลี่ ใหญ่ๆ กล้ามๆ เป้นเพื่อนเล่นกับลูกสักตัว หวังไว้อ่ะนะ
  • ไอ่ห่าเอ๋...นักรบในรู มึงตั้งกะทู้ปัญญาอ่อนเพื่อที่จะปั่นราคาทั้งตัวมึงแล้วก็หมามึงหรือไง มึงนี่มันมั่วตลอด...55555555555
  • weak mind ปํญญาอ่อน

ไอ้ วอริเออร์ กูนึกว่ามึง ประสบอุบัติเหตุตายยกครัวไปแล้ว นะเนีย เลิกเอาหมาไปกัดกันซะทีเถอะมึง

วันนี้กูเห็น ไอ้คนที่ขับ กระบะลากหมาอยู่ข้างหลังรถ พร้อมลุงคนนั้น ได้รับโทษไปเรียบร้อยแล้ว ฐานทำทารุณกับสัตว์ ที่เขาทำ ยังไม่เท่า หนึ่งในร้อย ของที่พวกมึงทำเลย ระวัง กรรม มันตามทันนะโ้ว้ย ถ้าตำรวจรู้พวกมึงโดนจับติดคุก มีแต่คนนึก สมเพส แต่ยังไง กูว่ามึงกับครอบครัวที่รักของมึงต้องตายโหงก่อนที่จะถูกตำรวจจับแน่
  • เลี้ยงไว้เป็นเพื่อน เป้นลูก เป็นยาม เป็นตัวตลกประจับ้าน และอีกหลายๆอย่างที่อยากให้เป็น

อ๊อดอยุธยาครับ คุณ warrior
  • มีอยู่ 2 ตัวแล้ว...แต่
    มันค่อนข้างใหญ่ หน้าโหด เสียงเห่า ดังชิบ...
    แต่โดนหมาหน้าวัดข่ม นอนหมอบเลย... กำ
    อยากได้ตัวเล็กๆ เหมือนพริกขี้หนู...
    ดูธรรมดา... แต่สุดยอด...ด...
    ก้อ...เอาไว้ บ้านนอก ... ดูเหมือนหมาวัด
    ใครจะไปรู้ ว่าผมมีไดนาไมค์ ที่กำลังโตวันโตคืน อยู่...55
    แหม..ก้อเหมือนเด็กหนุ่ม ที่มีของดีอยู่ในมือ แต่ไม่ยอมบอกให้ใครรู้งัย...
    ฝันหวานแบบเด็กๆ... เลย แต่ชอบครับ...!!!
    ไฟล์แนบ
    ที่ดักแมลงวัน.jpg 28K
  • อะจึ๊ย..ย...
    ชื่อเหมือนผมเลย..อ๊อด..
    อยู่อยุธยาอีก...55
    ยินดีครับ. ว่าแต่อยู่แถวไหนเหรอ..!!!
  • พี่คิมผมเองอ๊อดที่เลี้ยงอยู่ลาดบัวหลวงไงคับ
  • ไงพี่คิมไอ้ตัวเล็กโตยัง กัดกับไอ้ ชักกี้ผมป่าว

ผมอ๊อดน่ะ
  • อ้าว...
    คุณอ๊อด หมาผมมันหงอจะตาย
    อุตสาห์บอกว่าพิทบูลๆ นะโว๊ย...หมาวัดมันก้อไม่สน
    ข่มตั้งแต่เล็กตนโตเลยอ่ะ..
    มันโหดแต่หน้าจริงๆเลย...55
  • แล้วไงพี่สบายดีหรึอปล่าว พี่อย่าไปสนใจอะไรมากเลย

คนเราเดี๋ยวก็ตายจากกันหมด หน้าจะทำดีให้กันน่ะ

อ๊อด
  • :o001: พี่คิมถ้าใด้อายุมัน มันก็สู้นะ พี่ชายเป็นครูฝึกสุนัขทหาร บอกว่าให้หมาดุมันอยู่ที่คนยุ แต่ไอ้พันธ์นี้มันแรงเยอะ อย่าไปปลุกสัญชาตญาณมันเลย เกิดตื่นขึ้นมาพี่จะงานเข้าเอานา
  • ผมใช้เล่นกิจกรรม หลายๆอย่าง เป็นต้น
    ไฟล์แนบ
    471.jpg 61K
    DSC05521.jpg 75K
    DSC05525.jpg 70K
  • พูดได้ดีหมดทุกคนเลยครับผม..ไม่รู้จะพูดไรแล้ว..
    ..แต่แม่ง..หมาไรก็ไม่รู้โหด_ชิหาย..บ้าพลังยุไรไม่ได้เลยทำหมด..
    ..เล่นแล้วแม่งไม่ยอมเลิก....ทำสำคัญมันจะอ้อนอะไรกรูนักหนา.......อิอิ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1599.jpg 31K
  • :015:
    ไฟล์แนบ
    STPBuck32.jpg 82K
  • 1.บ้านอยู่แถบชานเมือง
    2.งูเข้าบ้านบ่อย
    3.แมวจรจัดเยอะ แอบมากินนกเลี้ยงวันละตัว ตอนนี้เหลือไม่กี่ตัว
    4.บ้านรอบข้างถูกขโมยยกเค้าบ่อยครั้ง สูญเสียทรัพย์สิ่งของไม่ใช่น้อย
    เพื่อป้องกันและรักษาทรัพย์สินภายในบ้าน ตัดสินใจไปอุ้มหมาตัวน้อยที่คิดว่าเป็นหมาไทยธรรมดาจากเพื่อนของเพื่อนอีกหลายทอดมาเลี้ยงตัวนึง โตขึ้นมาหน่อยแสดงความกล้าตามพันธุกรรม งู แมว ถูกเพชรฆาตในคราบหมาบ้านเก็บไปเรื่อยๆ จนเกลี้ยง วางใจได้เมื่อเฝ้าบ้าน ทำได้ดีที่สุด ไม่เห่าให้รำคาญใจ กลางคืนถ้ามีเสียงเห่า แสดงว่ามีงานเข้าแน่นอน ตั้งแต่เลี้ยงมาเกือบ 2 ปี แทบไม่เคยเป็นไข้เลย แข็งแรง ทรหดอดทน ไม่อิดออด ไม่ต้องการอะไรจากเจ้านายมันมาก ขอแค่ลูบหัวเบาๆ เช้า-เย็นแค่นั้นจริงๆ อาหารไม่เคยเกี่ยงว่าไม่อร่อยไม่ดีเลิศเหมือนหมาบ้านอื่นเค้า ขอเพียงเจ้านายเอาให้กินแม้แค่เศษข้าวที่กินเหลือคลุกกับอาหารเม็ดก็กลายเป็นอาหารชั้นหรูระดับภัตคาร 5 ดาว สำหรับมันแล้ว นี่แหล่ะหมาผมสายกัด บอดี้การ์ดหน้าเหลี่ยมตัวจริง ไม่สวยเลิศหรูแต่ดูดี
  • เมื่อก่อน ผม เฉยๆๆ นะ กะ กระทู้ คุณเอ๋
    แต่ เดี๊ยว นี้ มอง แปลกๆๆ
    ปลุก กระแส สายกัด หรือ ป่าว คับ ?

แต่ถ้าปลุก ก็ไม่ผิดไร ผม แค่ สงสัย

ไงก็ ช่วย ตอบ ด้วยละกัน คับ

การนำเสนอ ของคุณ ไม่ผิดอะไร จะปลุก กระแส

หรือ นำสนอ ให้ คนรุ้จัิก พิทรูปแบบ ที่ ใกล้ เคียง พิท มาก ที่สุด

ผมแค่ สงสัย วาน ตอบ ด้วย คับ ใช่ หรือ ไม่ คับ คงไม่ยาก ใช่ไหม
  • :m001::m001:

ฮ่า..ฮ่า..
    Ghost อธิบายได้ดีครับ เห็นภาพเลย
    ได้ใจความ ความรู้สึก ดี...
    อ่านแล้ว น้ำไม่มาก เนื้อไม่น้อย กำลังอร่อยเลย
    คุณน่าเขียนหนังสือนะ..ผมว่า...55
    ไฟล์แนบ
    0034.jpg 78K
  • :067: สวัสดีครับ....ทุกท่าน ( ใช่ครับ ) และก็ทำต่อไป ผมตั้งใจอยากให้มันเป็นแบบนั้นแต่ด้วยความที่ผมเป็นมือสมัครเล่น เขียนไม่ค่อยเก่งบ้างครั้งไม่ตรงจุดประสงค์ที่อยากจะสื่อออกไป นำเสนอไปบ้างครั้งโดนตีความหมาย ผิด ออกไป สายกัด คุณไม่ จำเป็น ต้องนำไปกัด มีหลาย หน้าที่มันสามารถทำได้หรืออาจทำได้ดี ด้วย ลองเปิดใจซักนิด ( มันไม่อันตราย เลี้ยง ง่าย )

อย่าใช้หู มาก กว่า ตา สมอง ใน การ ตัด สินใจ ..

ขอบคุณครับ :039: :039:
    ไฟล์แนบ
    20090603120047_a377239.jpg 38K
    1449742.jpg 72K
  • ...แต่ผมว่าไม่ว่าจะเป็นเจตนาอะไรก็แล้วแต่..
    ...มีคนเริ่ม ก็ดีกว่าไม่ได้ทำไรเลย...เสพแล้วเสพอีก...
    ...ผมว่าพวกพี่ๆน่าจะยอมรับในสิ่งที่เป็นน่ะครับ...เพราะที่พวกพี่ด่ากันไปด่ากันมา
    ..............มันก็คือ...พิต...หมาที่พวกพี่รักนั้นแหละ...อิอิ
    ไฟล์แนบ
    IMG_05542.jpg 97K
  • ผ่านมาอ่านเฉยๆ
    ต่างคนต่างความคิด
    มากคนก็มากความ
  • ไอ่เอ๋ กูว่ามึงมันบ้า+ปัญญาอ่อนมากกว่า ถ้ามึงดึงความสุดยอดของพิทบูลในแบบออริจินอลออกมาให้ชาวบ้านเค้ายอมรับแล้วก็เลี้ยงกันเยอะๆละก็ กูว่ามึงจะเป็นผู้นำของ SGC อย่างไม่ต้องสงสัย...55555555555555555
  • มันขาดความอบอุ่นโดนเพื่อนรังแกเก็บกดสะสมมาจากวัยเด็กมากกว่า ....มันจึงมีสภาพเช่นทุกวันนี้.......55555
  • น่าจะใช่ ดูจากพฤติกรรมมันแล้วเช่น รายงานสภาพอากาศทุกวัน ( สงสัยแม่งเคยอยู่กรมอุตุ ) ชอบพูดคนเดียว ใครจะว่าอะไรกูไม่สน กูจะพูดซ้ำๆมั่วๆของกูใครจะทำไม แล้วอีกอย่างแม่งชอบตั้งกะทู้ปัญยาอ่อนซ้ำๆซากๆให้ชาวบ้านด่ามัน ยิ่งด่ากูยิ่งชอบ ถ้าวันไหนไม่ถูกด่าแม่งนอนไม่หลับ

แม่งทำตัวเสียสถาบันสายกัดหมด ตั้งแต่เล่นบอร์ดนี้มา มีไอ่นี่คนเดียวที่แม่งติ๊งต๊อง ไอ่เอ๋มึงลองไปถามคนใน SGC ว่าที่มึงทำแบบนี้ถูกหรือป่าว ไอ่ห่า...กัดหมาแม่งก็ผิดกฏหมายอยู่แล้ว แม่งยังมาชี้ชวนแบบเปิดเผยอีก เดี๋ยวแม่งก็จะซวยทั้งหมดหลอก กูก็เล่นหมาไฟล์แล้วก็อีกหลายคนที่เลี้ยงแล้วเล่นในเกมส์ ไม่เห็นต้องมาโฆษณาให้ชาวบ้านเค้ารู้เลยว่าพวกกูเลี้ยง

ปล.สรุป กูขอร้องเหอะ อย่าทำให้เสียสถาบันสายกัดเลย แล้วมึงไม่ต้องมารณรงค์ให้คนเลี้ยงเยอะๆหลอก มันไม่มีประโยชน์หลอกเพราะกลุ่มเป้าหมายที่นี่มันไม่ใช่คนเลี้ยงสายกัด ให้มันอยู่ของมันแบบเงียบๆเหอะ มึงมีอะไรก็ไปเข้าเว๊ปสายกัดดีกว่า...น๊ะ
  • การ ปลุก กระแส ไม่ิเสียหายคับ คุนเอ๋ เพราะคุนก็ไม่ได้ สื่อ ใน สิ่ง ที่ผิด ๆๆ

คุณ กล้า ตอบ ว่าใช่ ในวัน นี้ คุณ อย่าละทิ้ง มัน

ผมก็ มีความคิดส่วนตัว นิดหน่อย

พิทบลู ดั้งเดิม มันก็ ไม่ได้ มี ไว้กัด หมา นี่คับ

สายกัด ก็ ถูกพัตนา มาจาก พิท แท้ เพื่อ ให้ ได้ ความ เกม มาก ขึ้น (จิงไหม)

ยก ตัว อย่าง พิท จิง น่าจะ รู้ ดี ว่า มัน ไม่ได้ น่าแหลม แบบ สายกัด ปัจุบัน

ที่ปาก แหลม เพราะ ว่า เขาพัตนา มาเพื่อ ไห้ กัด โดยเฉพาะ เรื่อง หาย ใจ

ต้องการ ให้หมา หาย ใจ ดี ขึ้น ฉนั้น สายกัด ก็ เพี้ยน ออกไป จาก พิท ในรูป แบบ ของ มัน

อีกอย่าง ที่เห็น ได้ ชัด พิทเดิม ถ้า คุน หา รุป มาดู จะเห็น ว่า มัน ไม่ได้ ขี้ก้าง หรือ ก้ามเป็นมัดๆๆ

นั่น เกิด จาก พวก บรีดเดอร ฟิต มัน ไห้ มีพละกำลัง มากกว่า ที่เป็น อยู่ มันก็เพี้ยน จาก ดั้งเดิม ไป อีก

ฉนั้น เราอย่า ไป ตัดสิน หมา ว่า สายกัด ถึงจะเป็น พิตบลูแท้ๆๆ บลู ลี่ก็ดุ คับ มันมีสายเลือด พิท บลู ใน ตัว

ไม่ต่าง จาก สายกัด แต่มันเด่น ใน ทาง สวยงาม บลู ลี่กัด คน เจบ เข้า โรง บาล มาเยอะ แยะ หรือกัดหมา ด้วยกัน ตายก็ มี ถมไป

อันนี้เป็น แค่ แนว คิด ข้อเสนอ แนะ ที่ แตกต่าง แต่ไม่ แตก แยก คับ

ที่ผม ออกมา พูด เพราะ มอ่าน กระทุ้ คุณบ่อย บาง คำพูด ของ พุด ไม่ถุกต้อง อย่า คำ ว่า ควร จะ อนุรัก พิทแท้ๆๆ ประ มานนั้น

แต่ คำว่าแท้ๆๆ ใน ความหมาย ของคุน คือ สายกัด อันนี้ไม่ถูก เตม ร้อย ถ้า บอก ว่า ใกล้เคียง ที่สุด ผม ว่าโอเค เลย คับ

ขอบคุน ที่อ่าน และ เข้า ใจ ข้อ ความ ขอ งผม อย่าง ชัดเจน

ปล ถ้าคิดว่าทำถูก ทำดี จงทำต่อไป อย่าสนใจคัย
  • ขอเสริมนิดนะครับ

ทุกเสียงท้วงติง เราก็เก็บและนำไปเพื่อพิจารณา เห็นด้วยก็ปฏิบัติ เสียงสนับสนุนก็จะมากขึ้น
    หากไม่เห็นด้วย ก็เดินหน้าทำในสิ่งที่เราตั้งใจ แต่ก็ต้องยอมรับหากยังมีคนตามคัดค้านอยู่เสมอๆ

จุดหนึ่งควระมัดระวังและถือเป็นเรื่องละเอียดอ่อน ในสังคมยุคปัจจุบัน ก็คือการกัดสุนัข
    นอกจากนี้มันยังเป็นเรื่องผิดกฏหมาย การนำเสนอจึงไม่ควรโจ่งแจ้งจนกลายเป็นการส่งเสริมครับ

การกัดสุนัข การกัดปลา การตีไก่ เป็นเรื่องที่ห้ามกันยาก ผมไม่ได้สนับสนุนหรือว่าต่อต้าน
    แต่ควรเป็นกิจกรรมที่กระทำกันอยู่ในวงจำกัด ไม่ควรให้เด็กและเยาวชนเข้าไปมีส่วนเกี่ยวข้องครับ

ด้วยความปราถนาดี
  • "จงยอมรับความเป็นจริงซะ"
  • เพื่อนกัน ต้องกล้า ทักท้วง ติติง สนับสนุน ส่งเสริมกันและกัน
    เรื่องดีก็สนับสนุน เรื่องไม่ดีก็ท้วงติง เพื่อนประสบความสำเร็จก็ร่วมยินดี เพื่อนล้มก็ประคอง มิตรภาพของเราจะได้ยั่งยืน

ผมคิดแค่ว่าทุกคนที่เล่นอยู่ในบอร์ดนี้ เป็นเพื่อนผมทุกคนครับ :005:
  • เลี้ยงไว้ทำลูกชิ้นกิน
    อร่อยดีครับ เนื้อมันเหนียวดี

5 5 5 5 ล้อเล่นๆๆครับ

ก้อ เลี้ยงไว้เพื่อ สืบทอด สายพันธุ์ ต้นกำเนิดพิทบูล
    เเต่ไม่ได้เอาไว้กัด เลี้ยงไว้เพื่อรักษาสายพันธุ์มันไว้เฉยๆๆ
  • ต่างวาระ ต่างการกระทำ ไม่เบียดเบียนตน ไม่เบียดเบียนผู้อื่น
    ไม่เบียดเบียนสังคม มีปัญญารับผิดชอบ เลี้ยงอะไรก็เลี้ยงได้
    ( ชอบสายกัด )
  • ลืม 081 - 0524701
  • ...มีหลายเสียงหลายความคิด รับฟังความคิดของทุกท่านครับขอบคุณ..มาร์ค ส่วนสายกัด ต้องเดินหน้าต่อไป ...

( 084 )0594778 ( 084 ) 1831335
    ไฟล์แนบ
    250.jpg 35K
    00017_42.jpg 54K
  • สายกัดถ้านิสัยไม่ร้ายกับคนอื่นได้ก็น่ารักนะ ส่วนตัวที่ร้ายกับคนก็น่ากลัวมาก เคยเห็นมาหลากหลายรูปแบบครับ เพราะสายกัดแต่ละสายนิสัยไม่เหมือนกัน ในความคิดผม ผมว่าสายกัดเป็นสายที่ยังคงความเป็นพิทบูลฯได้มากกว่าทุกๆสายครับ ส่วนตัวนี้ก็สายกัดแต่ไม่ได้เลี้ยงไว้กัด มีหลายคนบอกว่ามันไม่ใช่สายกัดแท้ แต่ก็ไม่เป็นไร สายไหนก็ตามถ้าได้เลี้ยงไว้แล้วก็รักทั้งนั้นแหล่ะครับ
    ไฟล์แนบ
    k992.JPG 22K
  • ลูกๆที่บ้านครับมีทั้งสายกัดสายโชว์***thai_mk***081-9549220
  • รูปครับ ลืมลงให้ดูด้วย***thai_mk***081-9549220
    ไฟล์แนบ
    kt15.JPG 48K
  • สวัสดี หมาสวยดีครับ.......
    ไฟล์แนบ
    185702.jpg 54K
  • :004:
    ไฟล์แนบ
    f14.jpg 79K
  • :015:
    ไฟล์แนบ
    00055_03.jpg 9K
  • :005:
    ไฟล์แนบ
    00294_1.jpg 41K
  • :o022:
    คุณเอ๋..
    ว่างๆ เอารูปลูกหมามาลงมั่งซิครับ
    ไม่รู้โตถึงไหนแล้ว..55
    ไฟล์แนบ
    411997_12169321_01.jpg 48K
  • จากข้อเขียนของ WORRIOR อีกเวปนึง ..เจอมา ดังนี้......
    วันอาทิตย์นี้มีมิดติ้งสายโชว์.....ที่เกาะลำพูนครับใครอยากพูดคุยสายกัดกับผมโทรมาได้ครับบังเอิญผมไปทำงานแถวนั้นพอดี...08.00.......18.00 น.อยู่ทั้งวันครับ พฤหัส...ถึงวันอาทิตย์.. 084.0594778

( คงไม่ได้เข้าไปในงานครับ...พอดีไม่ว่าง...เจอกันวันอาทิตย์นี้ )

ขอถามว่า คิดอย่างไรจึงเขียนแบบนี้ จะป่วนรึไง แก้ตัวให้น่าฟังหน่อย....
    งาน 30 /8 ที่เกาะลำพู นี้เขาไม่แบ่งแยกสาย เชิญทุกคนอยู่แล้วยกเว้น อีแอบ......เข้าใจ..