ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มันชอยกัดรองเท้าทำไงดี
  • image

image

มันขี้เหล่มากมั้ย ติชิมด้วยค่ะ
  • ไม่มีวิธีครับ เป็นทุกตัวครับ ทางที่ดีคือ เก็บให้มิดชิด ที่มันเอามาเล่นไม่ได้อ่ะครับ
    ใส่ตู้รองเท้าได้ยิ่งดี ของผมเนี่ยทั้งรองเท้า โทรสับ กระเป๋าตังค์ ประตูบ้าน หนังสือต่างๆ
    โต๊ะ เก้าอี้ มันทำลายหมดเรยครับ ในบ้านตอนนี้มีรอยเคี้ยวมันทุกชิ้นเรย 5 5 5 5
  • โปรตีนเสริม ก็พอแล้ว

เอาที่มันกัด แหละ เสริมเข้าไป แบบแม่สอนลูก

โดนบ่อยๆ เดี๋ยวก็เลิกเอง

ต้องมีบ้าง อะไร ได้ หรือไม่ได้ หัดไว้ แต่ไม่ต้องรุนแรง ครับ

รองเท้าของผม ตอนหลังนี้ไม่กล้า แต่ คาบของคนอื่นในบ้านไปวิ่งเล่น ไม่กล้ากัด กลัวโดน................

หาของเล่น กระดูก หนังสัตว์ ให้มันกัด แทะ ด้วย มันเป็นธรรมชาติของหมา ครับ
  • วิธีที่ง่ายที่สุด คือ ทำใจค่ะ
    เป็นทุกตัว ทุกรุ่น ของที่บ้านนี่ กัดทุกอย่าง
    เผลอไม่ได้ บรรได แจกันไม่ ผนังบ้าน
    โน๊ตบุ๊ค ต้องระวังเองค่ะ
  • คริคริ

เด๋วก็หายนะ

วินนี้ยังเลิกกัดเลย เปงทุกตัวป่าวมะรู้

แต่เด๋วนี้เค้าเปงสาวแล้ว เลยเลิกกัด
  • หารองเท้าเก่าๆ แล้วเอาผูกะปลอกคอสักพักนึง ให้กัดจนเบื่อ แล้วจะหยุดเอง ที่บ้านผม เคยใช้
  • ทำโทษมันเลยค่ะ แบบนี้ อิอิ:o016::o016:
    ไฟล์แนบ
    เกิบ22.jpg 20K
  • สังเกตหลายครั้งแล้ว อีโกลเด้นที่บ้านอ่ะ

เวลาที่เราเล่นกับมัน พูดกับมัน ดีดี มันไม่กัดของนะ

เมื่อไหร่ที่ทิ้งมันไว้ตามลำพัง รึไม่สนใจมัน มันจะกัด (สังเกต กระดูกผูกดิ มันไม่กัด มันกัด ของ แทน)

เลือกกัดสิ่งที่เรารัก เราหวงอีกต่างหากนะ

สรุป พูดกะมัน สอนมัน แรกๆ คิดว่าตัวเองบ้านะ

แต่ mr_jub เคยบอกเอาไว้ หมามันรู้เรื่อง

แรกๆ ไม่เชื่อนะ แต่ตอนนี้ เชื่อแล้ว

อีโกลเด้นมันไม่กัดของซี้ซั้วแล้ว
    ไฟล์แนบ
    172.jpg 41K