ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รายงานผลการใช้บทโหด จัดวินัยการกินอาหาร
  • หลังจากใช้บทโหดการให้อาหารสรุปคร่าวๆได้ดังนี้นะครับ(หมาผม 9 เดือน)
    ศุกร์ - เช้า ให้กินไป 2 คำวิ่งหนี เย็น ให้แต่หมาไม่แม้แต่ดม
    เสาร์ - เช้า-เย็น งดอาหาร
    อาทิตย์ - เช้า งดอาหาร เย็นให้ครึ่งเดียวจากที่เคยให้
    แต่ตัดส่วนผสมออกหมดครับ ให้อาหารเพียวๆ ปรากฎว่าหมดครับ
    คงหิวด้วย อดมา 5 มื้อแล้ว
    พรุ่งนี้จะลองให้แค่ครึ่งเดียวเพียวๆเหมือนเดิมครับ จะให้เวลา 15 นาที ไม่กินเก็บครับ
    แล้วจะรายงานเป็นระยะๆ

ถ้าทำสำเร็จเราก็ง่ายต่อการให้อาหาร หมาก็กินอิ่มสบายท้อง มีฟามสุขทั้ง 2 ฝ่าย

ปล.ขอบคุณ คุณนล เจ้าของสูตร:006:
  • หนับหนุนโปรเจคโหดนี้เต็มที่:063:

เราต้องเป็นนายหมาไม่ใช่หมาเป็นนายเรา:016:
    จะรอดูว่ามีหมากี่ตัวยอมอดตาย :030:
  • เคยอ่านบทความของฝรั่งครับพี่มาร์ค เขาบอกว่าไม่มีหมาตัวไหนยอมอดข้าวจนตัวเองตาย มีแต่หมายอมอดข้าว แต่เจ้าของจะตายเสียก่อน 555555

ถึงคุณ VIGO ผมว่าไม่ต้องรอถึง ๑๕ นาทีหรอกครับ วางปุ๊บ ถ้าไม่ตามมากินก็เก็บขึ้นเลย เขาจะได้ไม่อิดออดในการกิน ทำให้เจ้าของลุ้นอีกครับว่าใน ๑๕ นาทีนี้หมาตูข้าจะมากินอาหารหรือเปล่า

ที่ผมใช้วิธีนี้ก็เพราะเราควรเลี้ยงหมาแล้วสะดวกสบายเราครับ ไม่ใช่ตามใจไปเสียทุกอย่าง ไม่งั้นหมาก็จะได้ใจ แถมเราก็จะยิ่งเศร้าใจครับ
  • หมาผม 11เดือน ออกกำลังกายเท่าเดิมแต่มันยังใจแข็งอยู่(สามวันแล้วที่อด) สงสัยคนที่บ้านจะใจอ่อนแอบหาอะไรให้มันกินเพราะรักมันทั้งบ้าน ค่อยว่ากันอีกที
    ไฟล์แนบ
    Photo-0123e.jpg 55K
  • รายงานผลเช้าวันจันทร์ กินหมดเกลี้ยงครับ:063:
    ต้องรอดูอีกระยะว่าจะเป็นยังงัยกันต่อไป

คุณนลนี่โหดได้ใจ ไม่รอให้หมาคิดเรยนิ จะลองดูคร้าบบบบบบบ

คุณ Mobill อดมา 3 วันยังไม่กินอีกเหรอครับน่าจะมีใครแอบให้มันกินหรือป่าว
    ลองคุยกะคนในบ้านดูครับ ของผมว่ากินยากๆแล้ว 2 วันครึ่งเองกินกระจายครับ
    ที่ผมให้หมาอดอาหารอึมันจะน้อยลงทุกวัน จนก้อนเท่าอึแมว มาวันที่ 3 ไม่มีอึเลยนะครับ
    ลองสังเกตุจากตรงนี้ดูก็ได้

คุณ AA_ท่าพระ เริ่มรึยังครับสูตรนี้
    ไฟล์แนบ
    DSCF0035_resize.JPG 85K
  • :063: สุดยอดเลยพี่ vigo
  • รายงานผลมื้อที่ 3 ที่ให้กินเย็นวันจันทร์
    ให้ปริมาณเต็มพิกัด ปราดุก เอ้ย ปรากฎว่ากินทันที
    ไม่มีเหลือซักเม็ดครับ เย้ๆๆ
  • :m042:เพิ่มเติมของคุณนลเค้าแรงจริงๆ
  • โทษทีคุณ VIGO ทักทายช้าไปหน่อย เยี่ยม..เยี่ยมครับ ยินดีด้วยกับสูตรคุณนล ของเขาแรงจริงๆๆ :063: เจ้าแม็กผมมัน 2 ปีกว่าแล้วไม่รู้จะใช่สูตรนี้ได้อ่ะป่าวครับ จำได้ว่าตอน ปีกว่าเคยใช่สูตรนี้ ทนไม่ไหวเลย เราจะตายแทน..555 เลยต้องยอมมัน จนถึงทุกวันนี้..อิอิ ดีใจกับคุณด้วยล่ะกันครับ แม้ๆๆรีบโพสลูกชายโชว์เลยนะครับ...5555..:o001::o044:
  • คุณ VIGO ผมมีเรื่องมาเล่าให้ฟัง กระทู้ข้างบนอ่ะ ไปอ่านเร็ว......:o058::o055:
  • :m091:เห็นแย้ววววว
    เอาลูกหมาแดงตัวเมีย มาฝากผมตัวนึงด้วยดิ
  • 2 ปีกว่ามีลูกหลานมาแบ่งกันมั่งมั๊ยอ่ะคุณAA
  • ยังหาแฟนให้เขาไม่ได้เลยคุณ VIGO มีแล้วจะเอาไปให้ ซักครึ่งโหล พออ่ะ 5555.....:o049::o028:
  • :063::063:สู้ๆคับคุณVIGO แล้วจะคอยตามผล
    ไฟล์แนบ
    q37867.jpg 34K
  • Guest:

รายงานผลเช่นกันครับคุณนล ได้รับเมล์คุณแล้วครับ ขอบคุณที่ตอบครับ

ของผมกำลังไปด้วยดีครับ
    วันแรกเจอไปสองมื้อไม่กิน มื้อที่ 3 แดกเลยครับ วันต่อมาก็กินแบบลีลาผมจัดการเลย

ตอนนี้เริ่มเข้ารูปเข้ารอยแล้วครับ ขอบคุณครับคุณนล เพื่อน ๆ อย่าท้อนะครับ
  • ผลเมื่อเช้าวันอังคาร กินครับไม่มีงอแงอีก 7 วันจะมาสรุปอีกทีครับ ต้องดูยาวๆ น่าจะไปได้สวย
  • ต้องขอชมในความตั้งใจจริงของทุกท่าน...แล้วผมจะทำตามบ้างครับ...:013:
  • จัดระเบียบแล้วเหมือนกันคะ 1 วัน 1 คืน เจ้าตัวเล็กได้ผล
    แต่เจ้าตัวโต ยังเมินหน้าหนี แถมงอนไม่เข้ามาเล่นมาทักทายกันเลย
    ไม่รู้ใจมัน กะ ใจเจ้าของใครจะแข็งกว่ากัน 5555
  • ไหนๆก็เริ่มมาถึงขั้นนี้แล้ว ต้องสู้ๆๆครับ
  • มาเอาใจช่วยพี่ ๆ ทุกท่านที่กำลังพาเจ้าตูบเข้าคอร์สหฤโหด อีกแรงครับ สู้ ๆ :m041:
  • แจ่มไปเลยน้องโอ คับ เจ้าฟีโร่ หายอยากไปเลยอ่ะ เหอ ๆ ๆ
    ไฟล์แนบ
    Kawliga2.jpg 59K
  • ขอบคุณทุกๆท่านคร้าบบบบ
  • แต่สิ่งหนึ่งที่ไม่ควรลืมคือ อย่าเพิ่งรีบว่า พอเห็นสุนัขเราทานหมดแล้วดีใจ มื้อหน้าเพิ่มปริมาณขึ้นเรื่อยๆ นะครับ ให้ปริมาณที่ให้ในปริมาณที่เขาทานหมดนี้ไปสักประมาณอาทิตย์หนึ่ง แล้วค่อยๆ เพิ่มปริมาณครับ ไม่งั้นเขาอาจจะทานไม่หมดอีก แล้วเราก็ต้องกลับมาเริ่มโปรแกรมใหม่หมดเลยครับ
  • จ๊ากกกกกกกกกกกกก รับทราบครับผม :065:
  • เอ้า....ๆๆๆทุกคน.....สู้...ๆๆ....ๆครับ...เย้..ๆๆ....ๆๆ....เพื่อพิทฯที่เรารักๆๆ....:o055::o056::o058:
  • ฮ่าดดดดดฉ่า......กินแล้ว 2 แก้วกาแฟ
    เป็นปลื้มอ่ะ....ต้องดูกันไป.:062::062::062:
    ไฟล์แนบ
    Photo-0114e.jpg 30K
  • ดีใจด้วยครับคุณโมบิล ของผมยังกินอย่างต่อเนื่องครับผม
    คุณโมบิลครับ ยางที่ห้อยไว้มันกัดเล่นมั๊ยครับ จะหามาให้ตัวที่บ้านมันเล่นมั่ง
  • เย็นวันนี้ วันพุธ เต็มพิกัด
    กินเกลี้ยงครับ

ดีใจอย่างแรง
  • วันนี้ลีลานิดหน่อย แต่ก็กิน...ค่อยยังชั่ว.
    ยางพอเวลามันหยุดเล่น..ต้องเอาเก็บอ่ะเพราะมันเคยเบื่อมาพักหนึ่ง.
    ไฟล์แนบ
    SP_A0064.jpg 65K
  • ต้องเอาไปเก็บครับ พอจะเล่นกับมันแล้วค่อยเอาออกมาครับ มันเห็นบ่อยๆมันคงเบื่อครับ ของผมยางในมอไซร์ นี่ชอบมากๆๆๆ กัดเล่นสบัดตีหน้าตัวเองดังปั๊บ...ปั๊บ...ปั๊บ.ๆๆๆๆ555555...
  • วิชากวดวินับการกินอาหาร เริ่มลงตัวแล้วดิ คุณ vigo ยินดีด้วยครับ ทีนี้ก็ไม่ต้องกังวลแล้วเนอะ ซื้ออารหารถุงหนึ่งก็แพงแล้ว ยังต้องมาซื้ออาหารคลุกอีก เสีย 2 ต่อเลยทีนี้ เอ้าๆๆ มีใครรู้บ้างครับ ว่าหมาอายุ 2 ปีกว่า จะดัดนิสัยการกินให้กินอาหารเม็ดอย่างเดียวได้ไหมบอกด้วยครับ.............:o023::o059::o066:
    ไฟล์แนบ
    av-2[1].gif 26K
  • รายงานผลต่อเช้าวันพฤหัส กินเกลี้ยงไม่เหลือครับ จากการเริ่มให้มาตั้งแต่เย็นวันอาทิตย์ จนถึงวันนี้รวมแล้ว 8 มื้อติดต่อกินหมดทุกมื้อ
    ซึ่งก่อนหน้านี้ไม่เคยกินต่อเนื่องแบบนี้ครับ 2 มื้อก็เบื่อแล้ว ดูพฤติกรรมการกินแล้ว น่าจะเริ่มนิ่งแล้วแต่ยังงัยก็ขอ
    ดูให้ครบ 7 วันก่อนครับ ดีใจมากๆคร้าบบบบบบบ

คุณโมบิลครับ ใจแข็งไว้ครับเจ้าฟีโร่ 2-3 มื้อแรกก็มีลีลานิดหน่อยเหมือนกัน
    ยางรถนี่ใช้ของเก่าก็ได้ใช่มั๊ยคับ

คุณเอเอ ขอบคุณมากครับ ไม่ลองสูตรนี้หล่ะครับไม่น่ามีอะรัยเสียหาย
  • สูตรนี้ผม เมมไว้แล้วครับ จะเริ่มเมื่อไรแล้วจะบอกครับผม ยางรถคุณควรใช้ที่มันไม่เก่ามากๆน่ะครับ เพราะยางที่ใช้งานมานานมันจะแข็งหมามันคงไม่ชอบอ่ะ คุณก็ไปขอซื้อที่ร้านซ่อมมอไซร์ซิ เอาแบบที่ใหม่ๆ พวกเด็กแว้นน่ะ อายพวกนี้ออกรถมาไม่ถึง 2 วันมันก็เปลี่ยนยางเดิมที่ติดรถมาแล้ว นั่นเหล่ะเป้าหมายยางของหมาเราครับ......ๆๆๆๆๆๆ......เย้..เย้...:o056::o055::o066:
    ไฟล์แนบ
    a455765[1].jpg 38K
  • ยาง% ว่างั้น
  • ใช่...ใช่..ใช่
  • เดี๋ยวจะจัดให้ฟีโร่ซัก 1 วง อิอิอิ
  • ลืมรายงานผล เย็นวันนี้พฤหัสบดี
    กินเรียบบบบบบบคร้าบบบ พี่น้องงงง
  • วันนี้กินอย่างเป็นธรรมชาติ ไม่มีลีลา. ( ถ้าการกินนี้ลงตัวแล้ว เราจะให้เพียวๆเค้าไปตลอดเลยหรือ ):003::003::003:
  • ดีครับ ของผมยังต้องคุยกับแฟนอยู่ เพราะรู้สึกว่าแฟนจะไม่ค่อยยอม ตอนนี้ สองเดือนเกือบสามเดือน
    แฟนบอกว่าให้ไปหัด ตอนอายุ หกเจ็ดเดือน เซ็งเป็ดครับ คุยเรื่องนี้ทีไร ทะเลาะทุกที ตามใจลูกเขานี่ครับ
    ทำไงได้ พูดมากไปเดี๋ยวจะมีปัญหา เหอๆๆ

แต่มาลำบากเราเอาตอนต้องไปหาซื้อไก่นี่แหละครับ ขับรถทำงานก็เหนื่อยพออยู่แล้ว มาเจอพวกคุณชาย
    ทั้งหลายอีก คนงานที่โรงงานเห็นบอกว่า โหพี่ กินดีกว่าผมอีก เอากะมันดิ :o004:
  • หวัดดีครับทุกท่าน หมาผมปีนึงแล้วก็มีปัญหากินยากครับ ไม่ยอมกินเลยให้เท่าไหนเหลือเท่านั้น พอได้มาอ่านกระทู้นี้แล้วก็จะลองเอาไปใช้ดูบ้าง

ขอบคุณมากครับ:006::006::006:
    ไฟล์แนบ
    05072008(002).jpg 102K
  • รายงานผลเช้าวันศุกร์ ฟีโร่ซัดไปครึ่งเดียว สงสัยคงอิ่มจากเมื่อคืนให้เยอะพิเศษ 555+ แต่ก็กินแบบไม่มีอิดออด

คุณโมบิล ถ้าหมากินแล้วผมก็จะให้แบบนี้ตลอดครับเพราะอาหารเม็ดมีสารอาหารครบอยู่แล้วในความคิดผมนะ
    ดูหมาคุณนลสิ ตัวเบ้อเริ่มเลยครับ

คุณ experimental ถ้าฝึกตั้งแต่เล็กๆแบบนี้ได้ผมว่าเยี่ยมเลยนะครับ ก่อนหน้านี้ผมก็เหมือนคุณต้องหาซื้อตับ
    ซื้อไก่ และอืนๆที่หามาผสมให้หมากิน เหนื่อยและเป็นภาระเหมือนกัน แล้วหามาใช่ว่าจะกินหมดทำให้โมโห
    บางทีต้องมานั่งลุ้นกันแทบตายว่ามันจะกินหรือป่าว เครียดเลยแหล่ะเวลามันไม่กิน จึงตัดสินใจทันทีครับ

ผมว่าปัญหานี้ เจอกันหลายคนครับ
    หวังว่ากระทู้นี้น่าจะเป็นประดยชน์กับหลายๆคนครับ

ปล.ขอยกเครดิตให้เจ้าของสูตร คุณนล คร้าบบบบบบบ :006:
  • ของผม 3 เดือนกว่าตอนนี้ให้กิน F1 + กับตับไก่ย่าง 2 ไม้ต่อหนึ่งมื้อครับ (บางทีก็ไก่ย่างครับ) สรุปว่านอกจากค่าอาหารเม็ดแล้วยังต้องเสียค่าหัวเชื้อผสมอาหารทั้ง 3 มื้ออีกวันละ 30 บาท ก็ว่าจะทำบ้างแต่ขอเวลาอีกสักพักให้มันโตกว่านี้อีกนิดนึง โดนแน่ๆ...:o043:
  • เห็นด้วยครับคุณช๊อบเปอร์เลี้ยงไว้กีตัวครับเนี่ย
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=75&page=1#Item_27

เอาลิ้งค์สูตรมาให้ดูอีกทีครับให้ท่านที่สนใจตามเข้าไปดูได้ครับ
  • บางทีเกิดมีอาหารที่เหลือ หรือคนในบ้านเอาอย่างอื่นให้กิน
    ...กลัวโรคเก่ากำเริบ...
  • ตอนนี้เลี้ยงแค่ตัวเดียวเมียก็บ่นจะแย่แล้วครับ คุณ VIGO..:o023:.. (เขาหาว่าสนใจแต่หมาไม่สนใจลูกเมียครับ) แหม..คิดไปได้ ..:o008:..
  • ผมว่าเจ้า ฟีโร่ น่าจะลงตัวแล้วน่ะครับ คุณ VIGO แจ๋วครับท่าน :o013: ท่านใดสนใจสูตรนี้ใช่ได้เลยครับ ทางแก๊งเรามีหนูทดลองให้แล้วครับ ก้อคุณVIGOไง 555...ขอบคุณคุณนลครับ แต่ถ้าหมาคุณ 1 ปี ขึ้นไปแล้ว ให้มื้อเดี๋ยวก็พอน่ะครับคุณ VIGO แล้วทุกวันนี้ภารกิจเขามีมากไหมครับ ทำไรบ้างครับใน 1 วัน ผมให้ 1 มื้อตอนเย็นครับ ผมไม่รู้ว่าจะหักดิบเขาได้ไหมกับโปรแกรมโหดนี้ครับ...:o015: ดูแลเขาไปเถิดครับคุณChopper ดูแลทั่งลูกหมาลูกคน เดี๋ยวโตมาเขาก็สนิทกันเองเหล่ะครับ...:o067: เขาจะเป็นบอร์ดีการ์ดชั้นดีของลูกเราเลยน่ะครับ เป็นทาสผู้ซื่อสัตว์....:o058::o058:
  • คุณ VIGO ดีใจด้วยครับ กระทู้คุณได้อยู่ปักหมุดด้วยอ่ะ(มีประโยชน์+มีสาระเราก็ทำได้เนอะ).....เย้...เย้....เย้....:063::o048::o069::o058::063::035:
  • ก่อนอื่นขอแสงความดีใจ(กับกระทู้ตวเอง) กลายป็นกระทู้ปักหมุดไปซะแล้ว เย้ๆๆ :o001:
    ผมกลายเป็นหนูลองยาไปซะแล้วแต่ก็ดีใจที่เป็นประโยชน์ต่อทุกท่าน
    รายงานหน่อยวันนี้เย็นกินเกือบหมดเหลือนิดหน่อยครับ(พอดีให้เยอะไปเพราะพาไปออกกำลังกายมา)

ภาระกิจประจำวันก็ไม่มากนะครับจะมีก็ศุกร์กับเสาร์นี่แหล่ะพาวิ่งรอบสวนหน้าหมู่บ้าน
    เอากันจนหอบทั้งคนทั้งหมาต่อด้วยว่ายน้ำเป็นบ่อน้ำของหมู่บ้านกว้งประมาณครึ่งสนามบอล
    ก็ซัดกันจนหอบแฮ่กเหมือนกัน :o003: