ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รายงานผลการใช้บทโหด จัดวินัยการกินอาหาร
  • เอิ้กๆๆ หมาเราก็หลักสูตรเดียวกันอยู่ 2 ตัว 9 เดือน กับ 2 ปี 6 เดือน
    รายงานผล หลังจากผ่านมา 4 วัน
    วันที่ 1 ให้อาหารตัวละ 1 กำมือ เมินหน้าหนีทั้งคู่
    วันที่ 2 ให้อาหารตัวละ 1 กำมือ เจ้าตัวเล็ก 8 เดือน
    ยอมกินแบบเสียไม่ได้ แต่ไม่หมด เจ้าตัวใหญ่ ไม่กิน
    วันที่ 3 อีกตัวละ 1 กำมือ เจ้าตัวเล็กกินหมด แต่กินคำ ก็วิ่งไปเล่น แล้วกลับมากินต่อ
    เจ้าตัวใหญ่ แค่เดินมาชิม แล้วเดินหนีไปเล่นไม่กิน
    วันที่ 4 ตัวละ 1 กำมือ เจ้าตัวเล็ก กินหมด กินไปเล่นไป แถมไปกินของตัวใหญ่ด้วย
    เจ้าตัวใหญ่ กินแค่เล็มๆ ที่เหลือ เสร็จเจ้าตัวเล็กหมด

ตอนนี้ เจ้าตัวเล็กรูปร่างเหมือนเดิม แต่ตัวใหญ่ดูผอมลงไปหน่อยๆ เดี๋ยว 10 วันจะรายงานอีกที

เจเจ ณ จตุจักร รายงาน:030:
  • ยังงัยก็อย่าหักโหมให้มากนะครับคุณวีโก้ ...:m110:...ค่อยเป็นค่อยไปครับคุณ เจเจ...สงสารมัน..:m009:
  • คุณเจเจ ครับตัวเล็กเหมือนจะยอมเข้ากับสูตรนี้แต่ตัวใหญ่คงต้องรออีกนิด
    ยังงัยก็รายผลด้วยนะครับ

หวัดดีครับคุณช๊อบเปอร์ก็อาทิตย์นึงจะได้พาวิ่งซักวันสองวันแหล่ะครับวันธรรมดากว่าจะกลับบ้านก็ค่ำแล้ว
    นานๆทีอัดหนักๆเลยครับ 555
  • หวัดดีคับน้องโอ๋( VIGO ) เจ้าฟีโร่คงจะเป็นปกติแล้วสินะ แต่ของพี่น่ะเซ็งจิง ๆ เลยคับ กินทุกอย่างที่ขวางหน้าอ่ะ เหอ ๆ ๆ โชคดีที่ไม่มีปัญหานี้เข้ามากวนใจ เลยทำให้มีความสุขทั้งคนทั้งหมาเลยคับ หวัดดีคับคุณ AA , คุณ Chopper แล้วก้ออีกหลาย ๆ คนคับ
    ไฟล์แนบ
    Hearty22.jpg 11K
    Hearty1.jpg 17K
    Hearties.jpg 13K
    Hearty.5.jpg 12K
  • หลักสูตรนี้เยี่ยมยอดจริง ๆ ครับ:m001:

แสดงความยินดีกับพี่ VIGO ด้วยครับ กับกระทู้ปักหมุด (สาระดี ๆ ที่ไม่ควรมองข้าม):o001:
  • โอ้ววว... เยี่ยมเลย คุณ Vigo ได้ปักหมุดด้วย :m001:
  • ผลแห่งการทำดีย่อมตอบสนองแก่ผู้ที่ประพฤติดีเสมอแหละครับท่านทั่งหลาย...:o045:..หมั่นทำความดีชีวิตนี้จะมีสุขครับทุกๆท่าน (ลูกหมาน่ารักจังเลย สีแบบนี้ชอบครับ)..:o020:
  • หวัดดีคร้าบบบบพี่ป๊อบ ขอบอกเพื่อนๆหน่อยว่าพี่ป๊อบรู้จักกับผมในพิทโซนนี่แหล่ะครับ
    คุยเอ็มกันมานานแกให้คำปรึกษาเรื่องพิทกับผมเป็นประจำครับ

ขอบคุณทุกคนที่มาแสดงความยินดีคร้าบบบบบบบบบบบ
  • สบายดีกันทั้งคน ทั้งหมา นะคับน้องโอ๋ ของพี่ตอนนี้มันติดใจโครงไก่บดผสมอาหารเม็ดมากเลยคับ เรื่องอาหารคงไม่มีปัญหาแล้วคับ
    ไฟล์แนบ
    hengg.jpg 22K
  • คร้าบผมพี่ป๊อบ ถ้าตัวไหนกินเก่งแล้วก็สบายใจได้แล้วครับ
  • ให้กำลังใจคุณ เจเจ ณ จตุจักร ใจเย็นๆ สำหรับเจ้าตัวใหญ่ มันแก่วิชาน่ะครับอย่าไปยอม ถ้ายอมครั้งนี้ครั้งต่อไปจะลำบากครับ เจ้าตัวเล็กคงสอบผ่าน อย่างที่คุณนลบอก ไม่มีหมาตัวไหนยอมอดตายหลอกครับ สู้สู้ แล้วเข้ามารายงานผลด้วยน่ะครับ จะคอยเอาใจช่วย...อ้อวัดดีครับ คุณป๊อปดีใจด้วยที่หมาคุณกินกระจายครับ รอดตัวไปครับ หมู่บ้านคุณ VIGO น่าอยู่น่ะ มีหลังว่างๆป่ะ จะไปเป็นเพื่อนบ้านซะหน่อย คือผมกำลังมองหาบ้านกะแฟนผมอยู่ครับ นี้ก็จะไปลงทะเบียนบ้านเอื้ออาทรอยู่ครับ คือกำลังสร้างอนาคตอยู่ครับ...(มีบ้าน+มีรถ+มีแฟน+มีพิทฯ)สุดยอดแล้วครับ....:o044::m012::m086: ปล.เก็บข้อมูลใหญ่เลยน่ะๆๆM.x :m011:555
  • รายงานผลก่อนเย็นวันเสาร์เริ่มอิดออดแต่ก็กินแต่กินครึ่งเดียวแต่เมื่อเช้ากินเกลี้ยง
    สงสัยพรุ่งนี้คงต้องลดปริมาณลงบ้างแล้ว

มีว่างอยู่บ้างครับถ้ามาก็แจ่มเลยครับ
  • ผมฝากตัวด้วยครับ คุนพี่ VIGO AA TURBO Mr.X Chopper ติดตามอ่านกระทู้มาตลอดครับ ดีๆๆๆ
  • วันนี้น้องโอ๋( VIGO ) ไปไหนเนี่ยย ไม่เห็นเลยย สงสัยยังไม่ตื่นแน่เลยย เหอ ๆ ๆ :005::005::005:
    ไฟล์แนบ
    Kawliga5.jpg 59K
  • คุณ Nam78 ยินดีต้นรับนะคร้าบบบบบบบบบ

พี่ป๊อบพอดีช่วงเช้าทำขนมจีนน้ำยาหน่ะครับ เลยไม่ได้เข้ามา
  • 555 พี่ AA ก็ว่าไปนั่น

ยินดีต้อนรับครับคุณ nam78:m008:
  • ขอบคุนครับ พี่ๆ ไว้ถ่ายรูปแล้วจะเอามาให้ชมครับ มีหลายตัว
  • ดีคร๊าบๆๆ......ทุกๆท่านครับ:005: ยินดีรู้จักครับ nam78 อ้าวมีสมาชิกใหม่มาอีกแล้ว(ดังจริงๆแก็งนี้ 555) วันนี้ผมมาเย็นอีกแล้ว:013: พอดีไปหาแฟนมา มาถึงก็รีบเข้ามาออนเลยครับ คุณ VIGO TURBO Mr.X เมื่อคืนให้มาคุยอยู่คนเดียวเลยน่ะครับ พอดีมีคุณ Chopper อยู่เป็นเพื่อนอ่ะ อ้อคุณChopper ผมเล่นเกม เคาเตอร์ ยิงหัวเปรี้ยงเดียวจอด....:o031: แจ่มเลย แล้วมีอย่างอื่นเนะนำป่ะ ผมไม่ชอบมันชอบจับเวลาอ่ะ หมดเวลาก็ตาย(ระเบิด) มีแบบไม่จับเวลาป่ะ บอกหน่อยเพิ่งเล่นอ่ะ....:o003:
  • โอ้ว์เคาท์เตอร์น่าจะเล่นออนไลน์ได้นะครับเดี๋ยวพรุ่งนี้ลองไปถามเพื่อนดูครับ
    ถ้าได้หล่ะก็คงมีโอกาสได้ดวลกันครับ อิอิอิ
    ส่วนที่มันจับเวลาระเบิดที่คุณ AA บอกก็แล้วแต่ด่านครับแต่ถ้าโจรมันวางระเบิดเราสามารถไปกูระเบิดได้นะครับ กดE แช่ตรงระเบิด
    ลองเล่นด่าน cs_untitled หรือ cs_untitledsnow จะไม่มีระเบิดครับ :m088:
  • อย่าคุยเคาน์เตอร์กันสิ ไม่รู้เรื่องเลยคับ เด๋วเจอ 2 - 2 ลูกซองออโต้ เลยดีป่ะเนี่ยย เหอ ๆ ๆ ปืนประจำตัวอ่ะคับ
  • โอ้ว์โหพี่ป๊อบ ทำเนียนนะเนี่ย คอเคาท์เตอร์เหมือนหัน
    ผมขอให้ได้เอามีดเสียบ ก็พอแล้วครับ

อิอิอิ
  • ผมคอโหดอ่ะ ไม่งั้นก้อ 2 - 1 ลูกซองควายคับ ไม่ชอบซุ่ม คร้าบบบ พี่น้อง ไม่ได้เลยนะละ ช่วงนี้เล่นแต่ CM2008 คับผม
    ไฟล์แนบ
    Shiro2.jpg 15K
  • ขอบคุณครับ VIGO แล้วจะเล่นอย่างที่คุณบอกอ่ะ มีคอเกม เยอะเหมืนกันน่เนี้ย...555 :o028::o028::o055:
  • มาถึง ณ ตอนนี้ อาจจะผอมไปบ้าง แต่ก็กินทุกครั้งที่ให้ หมดบ้างเหลือบ้างก็ OK.
    ....ฮ่าๆๆ อยู่ตัวแว้ววววว...
    ไฟล์แนบ
    Photo-0121.jpg 26K
  • ดีใจด้วยครับคุณ mobill
  • มีไรปรึกษาคุณวีโก้ได้ครับเรื่องอาหารเนี่ย..:o058: เพราะว่าเค้าทดลองมาแว้วครับ...กลายเป็นเจ้าของตำนานการให้อาหารไปแล้วชื่อเสียงดังไปแล้วทั่วทั้งบอร์ดครับ :o060:...:o061:ดีใจด้วยอีกครั้งนะครับ...:o039:
  • คุนพี่ VIGO กูรู ด้าน อาหาร แหล่มๆ
  • น่านเอาแล้วครับมายัดเยียดอะรัยให้ผมอีกหล่ะครับเนี่ย :o007:
    ผมทำตามที่คุณนล แนะนำตะหากเล่า :o004:

ขอสรุปคร่าวๆอีกที หลังจากทดลองใช้มา 8 วันก็เป็นไปได้ดีครับผมพอใจมากกับสูตรนี้
    มีบ้างบางมื้อช่วงวันที่6-7 ที่กินไม่หมดหรือมีอิดออดบ้างครับ
    แต่ส่วนใหญ่กินหมดครับ

:o001:
  • มารายงานผล เมื่อครบวันที่ 7 คะ
    จาก 1 - 4 ดูจะได้ผลดีกะเจ้าตัวเล็ก แต่เจ้าตัวใหญ่ ยังหยิ่ง
    วันที่ 5 ตัวเล็กพาดเรียบ ตัวใหญ่ แค่เล็มๆ ตวัด 2 ทีเลิกเช่นเคย
    วันที่ 6 เอาแล้วครับ พิตบลูเริ่มกลายเป็นแมวเหมียว จากที่ไม่เคยทำร้ายสิ่งมีชีวิตใดๆ
    เจ้าตัวใหญ่ มันไปหาหนูมาจากไหนไม่รู้:017: ไม่รู้จะดีใจหรือเสียใจดี
    ส่วนอาหารเม็ด ยังพิชิตเจ้าตัวใหญ่ไม่ได้
    วันที่ 7 โอ้แม่เจ้า มันเอาหนูตัวที่ 2 มาอีกแล้วครับท่าน :012:อาหารเม็ดยังเป็นแค่ของคบเคี้ยว
    คำ-2คำเหมือนเดิม กร้ามเนื้อเริ่มมองไม่เห็นแย้ววว.....เอางัยดี

**ลืมบอก ก่อนหน้านี้เลี้ยงด้วย อาหารเม็ดผสมนมกับโครงไก่ดิบบด มันคงติดรสชาติของคาวไปแล้ว

เจเจ ณ จตุจักร รายงาน:002:
  • กล้ามเนื้อจะสวย คมชัดเจน ควรเลี้ยงให้ผอมครับ

อ้วนจะดูย้วยและกล้ามเนื้อไม่ชัด
    หากผอมผิวหนังบาง เห็นกล้ามเนื้อและซี่โครงบ้างเล็กน้อย

มันเท่ห์กว่าเยอะ:063:
  • ตัวเล็กไม่เป็นปัญหา
    แต่ตัวใหญ่นี่สิครับ ไม่กินตั้ง 7 วันไม่หิวแย่เหรอเนี่ย
    ของผมก็ผสมโครงไก่ให้กินบ่อยนะครับ
    ตามสูตรไม่ได้บอกด้วยว่าถ้าไม่สำเร็จในกี่วันจะต้องทำยังงัยต่อ
  • ทำไปเรื่อยๆครับ หากมันไม่ป่วยไม่ไข้ก็อย่าไปสนใจ
    ตัวใหญ่มันแข็งแรง มันจึงทนหิวได้นานกว่า
    อาจทำให้น่ากินมากขึ้นด้วยการผสมน้ำสักเล็กน้อย
    แล้วคนให้ฉ่ำน้ำ ถ้าไม่ยอมกินอีก ........

......... รอให้ครบเดือน แล้วเตรียมฝัง ฮ่าๆๆๆ:013:
  • ดีนะผมรอดแย้ววววววว
    คุณ JAY JAY สู้ๆ
  • จะบอกว่าไม่กินเลยก็ไม่ใช้นะคะ
    แต่แค่ คำ หรือ 2 คำ แล้วเดินจาก
    เลยลองป้อน ยื่นให้ทีละ 2 เม็ด
    มันก็ยอมกินจากมือแต่โดยดี
    ทำแค่ ประมาณ 10 เม็ด
    แล้ววางจานลงให้กินเอง กลัวมันเสียนิสัย
    ก็กินแค่ 1-2 คำแล้วเดินหนี..งืมๆๆ:012:
  • คุณนลเค้าห้ามป้อนหนิครับ
    จริงๆเลี้ยง 2 ตัวน่าจัแย่งกันกินนะ
    สู้ต่อครับ
  • ของผมลอยลำไปแล้วครับ ต้องให้มันอดครับ

ของผมให้ตั้งแต่มันอายุ เดือนครึ่งครับ

สู้ๆครับ
  • เจ้าเทอร์ดบกินสมชื่อแบบนี้สบายใจไปอีกแบบนะครับ
  • ได้บทสรุปของเจ้า 2 แสบแล้วคะ
    เวลากินเล่นกันนักก็ แยกกันกินสะ อิอิ
    ตัว1กินในกรง อีกตัวกินนอกกรง ให้เวลา ครึ่งชั่วโมง แล้วค่อยปล่อย
    ส่วนเรื่องอาหาร อาหารเม็ดเพียวๆ ดูเหมือนจะกินกันยากนัก
    เลยราดนมสักเล็กน้อย ได้ผลดีทั้ง 2 ตัวไม่ต้องป้อนแล้วค้า
    อาจจะไม่เข้มงวดนักสำหรับการหักดิบครั้งนี้ :012:
    แต่แฮปปี้ทั้งคนทั้งหมา ลดขั้นตอนการเตรียมอาหารของคน
    และน้องหมายังกินได้ดีเหมือนเดิม :006:
  • ดีใจด้วยครับ ใส่นมถ้าท้องไม่เสียก็แจ่มเลยครับ
    ของผมยังกินเพียวๆปกติหมดตลอดครับ
    มีบางมื้อที่เหลือนิดหน่อยบ้าง แต่ส่วนน้อยครับ