ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงป๋ามาร์ค
  • :021::021::021:ต้องทำไงบ้างคะถึงจะได้ลูกbj ปล.จริงจังนะคะ
  • คุณมาร์ค มาเฟีย คุณเป็นเจ้าของบอร์ด และประธาน กลุ่ม พิทบูล คุณควรอย่างยิ่งที่จะจัดการ คนอย่างนี้

มันรังแกเด็ก และไม่รับผิดชอบ ต่อสังคมอย่างนี้ คุณมาร์ค จะทำอย่างไรดี

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=9969&page=1#Item_0
  • จากกระทู้ที่อ้างอิงมา ผมคงไม่ต้องทำอะไรหรอกครับ แค่นี้เขาก็หมดอนาคตแล้ว :001:

สังคมพิทบูลของเราแข็งแกร่งเกินกว่าที่ใครจะมาทำสุ่มสี่สุ่มห้าได้
    ผมเคยพูดไปหลายครั้งแล้ว การพูดดีหรือจะสู้ปฏิบัติดี การพูดจะพูดอะไรก็พูดได้
    สันดานคนก็คือสันดาน เป็นแบบไหนก็เป็นแบบนั้น วันหนึ่งมันก็ต้องโชว์นิสัยถาวรออกมา
    คนสร้างภาพมันสร้างได้ไม่นานหรอก เพราะการแสร้งทำ มันทำไม่ได้นานอยู่แล้ว ผมถึงบอก เวลาจะให้คำตอบเองว่าใครเป็นอย่างไร

งานนี้ต้องยกความดีความชอบให้คุณจิ๊บครับ คุณทำถูกแล้ว ที่กล้าออกมาพูด กล้าออกมาทวงสิทธิ์ของตัวเอง
    นิสัยคนไทยส่วนมากจะไม่กล้าพูด ยอมโดนเอาเปรียบ ยอมถูกละเมิดสิทธิ์ของตัวเอง ไม่ค่อยชอบทะเลาะหรือทวงสิทธิ์ของตัวเองเหมือนฝรั่ง

ผมอยากให้ท่านอื่นๆ เอาเป็นตัวอย่างครับ

คุณ latin ครับ
    ลูกบีเจ คงต้องรอเฮียใหญ่พระรามสามหาแม่หมาที่เหมาะสมเอามาบรีดครับ
    หรือว่าใครมีแม่หมางามๆ มาผสม แล้วผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ
    ผมเองเลี้ยงแต่หมาตัวผู้ และก็ไม่เคยมีความคิดที่จะบรีดหมาเองอยู่ในหัวเลยครับ
    ขอเป็นผู้เลี้ยงในเชิงกิจกรรมแบบนี้ต่อไปเรื่อยๆดีกว่า
  • อ่าผมว่า เรื่องการเอาผิดหรือจัดการเนี่ย บอร์ดนี้คงทำให้เห็นไปแล้ว แล้วก็ยังมีพี่ผี ความจำดีๆอีกเยอะ เชื่อผมสิ

ขนาดเรื่องเก่าๆ คนเก่าๆ พอเริ่มจะทำอะไรคล้ายๆเดิมขึ้นมา พี่ผีหลายๆท่าน ยังออกมาว่ามาเตือน แบบว่าผมยังไม่รู้

เลยว่าเค้าเคยทำเรื่องอย่างนี้ด้วยหรือนี่ ผมเพิ่งเล่นบอร์ดนี้ได้ 3-4 ปี เพิ่งมาเปิดทุกวันเมื่อต้นปี 50 ก็ติดตามได้พอสมควร

เห็นการมา และการจากไปของหลายคน จนรู้สึกว่า สังคมนี้ไม่ต้องรอ ถ้าสิ่งไหนผิด เดี๋ยวก็รู้ แต่ก็ยังเห็นการให้อภัยเสมอมา

เพราะฉะนั้น แค่เห็นกระทู้นี้ เราก็รู้ว่าใครควรคบ ใครไม่ควรคบ แล้วล่ะครับ