ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอบคุณ pitbullzone มากครับ
  • :006: ขอบคุณทุกคนที่เกี่ยวข้อง และบอร์ดนี้ มาก พี่มาร์ค มาเฟีย ด้วยครับ
    ที่ทำให้ผมได้หมาคืนมา (ดีใจมากครับ) หายไป จะ 4เดือน จนถอดใจไปแล้ว
    แต่โชคดีที่ได้เจอคนดีๆ มาแจ้งเบาะแสให้ ขอบคุณสังคม pitbullzone มากๆ ครับ.................. แต่ผมไม่ขอเปิดเผยรายละเอียดมากเพราะอาจทำให้คนดีบางคนที่ไม่รู้อะไรเสียหายได้ ใครที่ทำอาชีพโขมยหมาชาวบ้านแล้วเอาไปขายต่อ หรือ เอาไปทำพ่อพันธุ์ ขอให้เลิกนะครับ ลองคิดว่าถ้า คุณโดนโขมยหมาคุณบ้าง จะรู้สึกยังไง ไม่ใช่เพียงเพราะเห็นหมาคนอื่นเค้าสวย นิสัยไม่ดุ ก็โขมยเอาไปทับหากิน ที เป็น 10000-20000 เห็นใจเจ้าของเค้าบ้างครับ หัดลงทุนซื้อเลี้ยงเองหน่อยจะไม่ว่ากันเลย....................... .:001: :063:
  • ยินดีด้วยครับ เรื่องเป็นไงต่อ ถ้าเป็นผมคงร้องไห้ดีใจสุดๆเลย
    คนชั่วเป็นยังไง อย่าลืม บอกด้วยนะครับ
    จะได้เป็นตัวอย่างกับผู้เสียหายรายอื่นๆ
    ขอบคุณครับ
  • :o061: ดีใจด้วยครับ คนหละรีเหมือนกัน :o068:
  • แจ้งจับให้ติดคุกไปเลยครับ หลักฐานพร้อมพยานเพียบ ตรวจDNA ตรงกับพ่อ-แม่ เป็นจบข่าว
    แจ้งข้อหาลักทรัพย์ ติดคุกหลายปีอยู่ครับ แต่ถ้าผู้กระทำผิดจะขอเครียให้เจ้าทุกยอมความ
    ก็เรียกให้สะอืกกันไปเลยครับ หลายๆแสนหน่อย ให้มันเลือกว่าจะขายบ้านมาเครียหรือจะติดคุก
    ไฟล์แนบ
    untitled2.jpg 46K
  • ดีใจด้วยครับ :006::006:
  • :013:ยินดีด้วยครับ ของๆ เรา ยังไงก็ต้องเป็น ของเรา มัน คง ดีใจ น่าดู เจ้าไบท์อ่ะ ยินดี ด้วย ครับๆๆ
  • มีลูกบลิทซ์เหมือนกัน ได้ยินเรื่องที่มันหายมาพักใหญ่ๆแล้วตอนกินข้าวกับเพื่อนๆพระราม 3 ดีใจด้วยครับที่ได้ลูกชายคืนมา รออีกหน่อยนะ ผมจะเอาลูกสาวทีโบนไปสู่ขอ
  • สงสัยวันนี้คงจะdrinkหนักแน่ได้หมากลับมาแล้วนิ
  • ยินดีด้วยคับได้เจ้าไบค์กลับมา
    เจ้าไบค์สวยมาก โพสรูปให้ดูบ่อยๆนะคับ...
  • ไบท์มันต้องดีใจน่าดูเลย ยินดีด้วยเป็นอย่างยิ่ง..
  • :006:ขอบคุณทุกคนมากครับ เดี๋วยผมจะเปิดกระทู้เล่ารานละเอียดให้ฟังกัน
  • เจ้าของก็ดีใจ หมายิ่งดีใจใหญ่ ช่วยเล่าเหตุการณ์ตอน หมาเห็น หน้าคุณ ครั้งแรกให้ฟังหน่อยสิ
  • สงสารหมาจริงๆ มันคงรอเจ้าของเดิมไม่รู้หายไปไหน

รีบตามตัวหัวขโมยมารับโทษเลย

แล้วหมามันจำหน้าคุณได้หรือเปล่า
  • อีกครั้งที่บอร์ด พิทบูลโซนได้ทำหน้าที่ของมันอย่างตรงไปตรงมา
    บอร์ดนี้มันซื่อบรื้อมันไม่รู้หรอกว่าใครเป็นใคร
    ใครลงอะไรมามันรับหมด มันไม่เคยเลือกข้าง

วันนี้สิ้นเดือน ผมค่อนข้างยุ่งมากๆ ยังไม่มีเวลาติดตาม ก็หวังว่าความจริงทั้งหมดจะกระจ่างในเร็ววัน

รายละเอียดเป็นอย่างไรใครผิดใครถูกผมก็ไม่รู้ รู้แต่ว่างานนี้คนขโมย รอดยาก พยานหลักฐานครบ
    ส่วนการกระทำของคุณโน๊ต ก็เป็นผู้ทำให้เจ้าของหมาเขาได้เบาะแส จนนำไปสู่การได้หมาคืน
    หลังจากติดตามอย่างสิ้นหวังมานานหลายเดือน ก็ขอยกความดีความชอบให้ในส่วนนี้
    ส่วนเรื่องที่คนเขาคาใจก็ขอให้ออกมาให้ความกระจ่าง จะได้เคลียร์ตัวเอง จากข้อสงสัยทั้งปวง

อย่าเพิ่งตัดสินว่าใครผิดใครถูก รอความจริงให้กระจ่างจะดีกว่า
    คนที่เกี่ยวข้องทั้งหมด ก็ควรจะนำข้อมูลมาชี้แจง คนผิดก็ว่ากันไปตามผิดและควรเอาให้หนัก แต่คนทำผิดเพราะไม่ได้เจตนาก็ไม่ควรไปซ้ำเติม

ขอให้จบแบบเคลียร์ๆกันทุกฝ่ายนะครับ
  • ดีใจด้วยครับ แต่เรื่องเป็นมายังไงไม่รู้เรื่องเลย ช่วยเล่าตั้งแต่ต้นจบจบเลยนะครับ ส่วนคนทำผิดก็ต้องรับผิดไปตามกฏหมายนะครับ อย่ายอมความเป็นอันขาด ถ้าไม่เห็นแก่หมาของคุณก็เห็นแก่หมาคนอื่น เพราะมันอาจไปทำแบบนี้กับหมาคนอื่นก็ได้ อย่าปล่อยคนชั่วให้ลอยนวลครับ
  • ยินดีด้วยนะคะ ที่เจอน้องหมาแล้ว สงสารที่เค้าโดนพรากไปตอนเด็กๆ:002:
    ตอนที่เค้าได้เจอเจ้าของที่แท้จริงคงจะดีใจมากๆเลยนะ
    คราวนี้ดูแลกันดีๆนะคะ:036:
  • ยินดีด้วยครับที่เจอหมาแล้ว แต่ใครผิดก็ต้องดำเนินการไปตามรูปคดีต่อไป
    พิทบุลโซน ทำหน้าที่สมบูรณ์มาโดยตลอด ให้ความเป็นจริงเสมอ
    เจ้าหมามันคงดีใจ มากที่เจอกับเจ้านายตัวจริงของมัน ใช่ครับโชคอาจจะไม่เข้าข้างแบบนี้ทุกทีไปนะครับ