ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กลับมาแล้วครับ
  • ตามที่ทุกคนได้รู้เรืองราวต่างๆเกี่ยวกับ หมาชื่อ ไบค์ ( บานี่ )ที่ผมรู้จักนั้น
    มันเป็นเรื่องที่ผมเสือกเรื่องชาวบ้านแท้ๆ
    ท้าวความผมเห็นหมาตัวนี้มาประมาณ 3 - 4 เดือนก่อนที่บ้านเพื่อนแถวบ้านของผม
    เจ้าของบ้านบอกว่าซื้อหมาตัวนี้มาจากชัยนาท ด้วยราคา 40000 บาท 3 หุ้นกับเพื่อนของแก
    ผมเห็นแล้วชอบมากเพราะหมามันสวยจิง ๆ ผใลยถามประวัติ แต่พี่เขา บอกว่าหมาไม่ได้ทำใบเพด ผมเลยไม่ได้สนใจอะไร
    แต่มาถึงวันเสาร์ที่แล้วมีน้องชื่อ 1 โทรมาหาผมบอกอยากจะมาผสมกับหมาตัวนี้
    หลังจากที่ผมไดโพสกระทู้เออาไว้ ผมก็เลยให้เบอร์พี่เจ้าของหมา ให้เขาไปคุยกัน ในตอนบ่ายของวันเสาร์แล้วผมก็ไม่ได้สนใจอะไร
    แต่แล้วเมื่อวาน พี่เจ้าของหมาแถวบ้านก็ได้โทรมาบอกว่าหมาที่แกซื้อโดนขโมยมาเจ้าของมาเอากลับไปแล้ว
    จากนั้นอีกไม่นาน หน้อง 1 ก็โทรมาขอโทษผมที่เค้าโกหกว่าจะผสมหมา แล้วก็อธิบายเรื่องทุกอย่างให้ฟัง
    แล้วตอนนี่ผมก็เลยเป็นคนผิดในสังคมนี้ทั้งๆที่ผมนั้นกล้ายืนยันได้เลยว่าผมไม่ได้มีส่วยรู้เห็นเลยว่าหมาตัวนี้ได้ถูก๘โมยมาโดย ใคร
    ผมต้องโดนทุกคนว่า ประนามยังไงก็แล้วแต่ผมก็ยืนยันคำเดิมนะครับว่าผมบริสุทธิ์ใจจิงๆ
    ลองคิดนะครับถ้าผมรู้ว่าหมาตัวนี้โขมยมา ผมจะกล้าใจ้ ID ที่ใช้ในบอร์ดนี้ลงเหรอครับ
    ทุกคนก็รู้ว่า ID นี้อยู่กลุ่ม ฟรีด้อมพิท ผมคงไม่กล้าเอาตัวเองไปเสี่ยงกับคุกหรอกครับ เห็นใจผมด้วย
    สุดท้ายนี้ผมขอกราบขอโทษกรุ่ม Rama3 ที่ผมทำให้พวกพี่ไม่พอใจจะด้วยเรื่องอะไรก็แล้วแต่นะครับ
    ผมพูดความจริงจากใจผมไปหมดแล้ว และขอโทษที่ทำให้คนที่เกี่ยวข้องกับผมเดือดร้อน
    กลุ่ม FReedom Pit ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องนี้นะครับขอให้เข้าใจนะครับ
    ถ้าจะโทษใครโทษผมเพี่ยงคนเดียวครับอย่าเอาเพื่อนในกลุ่มมาเกี่ยวด้วยนะครับ
    ผมบริสุทธิ์ใจจริงๆ 082-1987206 โน๊ต ครับ
    ขอบคุณพี่มาร์คที่มีบอร์ดพิทบลูให้เราเล่นนะครับ
    ขอโทษ และ ขอบคุณทุกคนครับ
  • แล้วเรื่องราวมันเป็นยังงัยต่อครับ หลังจากนั้นเจ้าของหมาตัวจริงเค้าว่างัยหลังจากได้หมาคืน
    มีการไปแจ้งความดำเนินคดีกับคนที่เอาหมามาขาย(โจร)หรือเปล่าครับ
  • freedom pit = พิทบูล ฟรี
  • มันคงไม่ได้แปลว่าแบบนั้นหรอกครับแต่ถ้าคุณผีจะคิดแบบนั้นก็ตามใจครับ เพราะพวกผมได้พูดความจริงไปหมดแล้วพูดมากก็หาว่าแก้ตัวไม่พูดเลยก็คิดว่าเราทำจริง
  • เจ้าของหมาเข้าแจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้แล้วตั้งแต่วันที่หมาโดนอุ้ม แล้วน้องเขาจะเล่นงานให้ถึงที่สุดเพาะเขาเอาตำรวจเข้าไปจับเลยครับ แล้วที่น่าเจ็บใจคือมันขโมยหมามาแล้วแอบเอาไปผสมกับหมาตัวเองแล้วแอบรับผสม ทีล่ะหลายหมื่นด้วยบ้านมันเห็นว่ามีแต่หมาตัวเมีย
  • เอาให้หนัก ติดตามอยากเห็นใบหน้าคนขโมย หรือเจ้าของหมาตัวปลอม ใครมีช่วยลงมาเลย เล่นให้ตาย ขายไม่ออก เดี๋ยวมันก็จบในวงการหมาไปเอง
  • มันก็แปลกดีน่ะครับ คนที่ขโมยหมาไปเห็นบอกมีหมาตั้ง 9 ตัวแต่ไม่มีปัญญาติดอินเตอร์เนด ต้องฝากเค้าลงสงสัยเอาตังให้หมากินข้าวหมด ผมเห็นทีแรกเปิดรับผสมแบบกล้าๆกลัวๆ เบอร์ก็ไม่ลงรูปพ่อแม่ก็ไม่ลงรายละเอียดก็ไม่มี เอาไงดีหว่าเอางี้เอาเป็นว่าเพื่อนฝากลงดีกว่าได้ไม่ต้องตอบอะไรมากง่ายดี .........

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=8815&page=1#Item_26
  • สนใจโทรคุยกับเจ้าของหมาได้เลยคับ ชื่อพี่มร ใจดีครับโทรไปได้เลย 086-1298278
    ----------------------------------------------
    อันนี้เบอร์ใครครับแล้วสุดท้ายเจ้าของหมาโทรไปขอโทษคุณยังไงเอาเบอร์คุณมาจากไหน เอาให้เครียร์ไปเลยครับจะได้สบายใจกันทุกฝ่าย
  • จับขโมยให้ได้น่ะพี่ อย่าปล่อยให้มันลอยนวล :005:
  • เค้าโทรถามพี่มาร์คแล้วได้เบอร์ผมมาจากพี่ในกลุ่มครับถ้ายังไงต้องการรายละเอียดโทรมาถามผมดีกว่า
    ผมก็อยากจะจับขโมยตัวจริงเหมือนกันมันจะได้พ้นตัวผมสักที่
    อีกทีนะครับมันไม่เกียวกับFreedom Pitคับ
    082-1987206 โน๊ตครับ
  • เข้าตำราไปดูเค้ารวย ไปช่วยเค้าวิ่ง ผมมีน้องอยู่คนนึง เพื่อนมันชวนไปเป็นเพื่อนไอ้นี่ไม่รู้ชวนไปไหนก็ไปกับเค้า ตำรวจจับครับ มือใหม่มันไปส่งยาบ้า 4000 เม็ด ติดคุกอ่วมเลย ทั้งๆที่ไม่ใช่เรื่องของตัว ไอ้คนที่รู้จริงก็บอกว่ามึงซวยฉิบหาย ไอ้คนที่ไม่รู้ก็ไม่เชื่อ เฮ้อ โลกนี่หนอ ไม่ช่วยก็ว่าใจร้ายใจดำ พอช่วยผิดคิว งานเข้าครับ เป็นกำลังใจให้ครับ น้องโน๊ต
  • 084-1241572 เบอ น่าเลง คัย สนจัย โทรไป

ใครพลาดพิง e_note มีเจ็บ เขา บอก มา
  • งานเข้าเลยคราวนี้ ไม่เป็นไรกันไว้เป็นพยาน
    ผมมีเพื่อนข้างบ้านเหมือนกัน เคสเดียวกับเฮียเหลียงเลย
    สมัยนั่นเป็นเด็ก ก็วิ่งเล่นกันไม่รู้เรื่องมีผู้ใหญ่คนหนึ่ง
    มาจ้างให้เอาของไปส่งครั้งล่ะ 50 -100 ไอ้เพื่อนผม
    เป็นลูกร้านขายก๋วยเตี๋ยว อยู่ดี ๆ ได้ 50 - 100 มันก็
    เลยเอา ปรากฏว่าซวยครับ โดนตำรวจขอตรวจ ปรากฏว่า
    ของที่่ให้ไปส่งเป็นผงขาว ติดคุกครับคราวนี้ ไปอยู่เมตตา
    พ่อแม่ก็ไม่มีปัญญาเยี่ยม เพราะขายก๋วยเตี๋ยวทุกวัน
    ออกมาก็หางานทำไม่ได้ ไม่ได้เรียนหนังสือ มีประวัติอีก
    เซ็งจิตเลย ทุกวันนี้ยังไม่เจอเพื่อนคนนี้เลย เคยเห็นแต่พี่น้อง
    มันขายหมาอยู่ที่สวนจตุจักร แต่ไม่ได้เข้าไปทักเพราะกลัวว่า
    พวกมันจะจำเราไม่ได้ คราวหน้าไปเดิน jj เมื่อไรจะเข้าไป
    ถามซะหน่อย
  • ขอบคุณทุกคนคับที่เปงกำลังใจ
    ตอนนี้ผมจะพยายมสืบให้ได้ว่าใครมันขโมยหมาเค้ามาแน่
    เซ๊งมากตอนนี้กำของผมแท้ๆๆ
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=8815&page=1#Item_26
    ดูกระทู้นี้แล้ว มันแปลก น้าๆๆ ตอนแรก โพส ว่าน่ารักป่าวว บอก เพื่อน มา ฝากมาลง คราวนี้ บอกว่า รู้พี่ เจ้าของ หมา
    มันแปลกๆ ยังไง ชอบกล อันนี้ กระผม ไม่ได้ กล่าวหา กลุ่ม Freedom นะครับ แค่สงสัย!!
    แต่ ถ้า มีเอี่ยว ด้วยก็ รับ กรรมไป
  • และรู้อีก ว่า หมาอายุประมาณ ปีกว่าๆ ผม ว่า กลุ่มนี้ หน่าจ้ะ พอทราบ ลายละเอียดของหมาตัวนี้ ไม่มาก ก็น้อย หน้าจ้ะ!!
  • คุณผีถ้ากลุ่มเราและโน๊ตรู้เห็นหรือมีเอี่ยวด้วยจะเอาลงมาโพสทำไมครับในเมื่อรู้ว่าขโมยมาจากที่ไหนบ้านเจ้าของเขาก็อยู่สระบุรีเหมือนกันใครจะกล้าเสี่ยงละครับสู้เก็บเขาไว้รับผสมเงียบๆไม่ดีกว่าหรอครับ อีกไม่นานเรื่องจริงจะกระจ่างครับอย่าพึ่งเดากันไปก่อนเลยครับ
  • ผมบอกแล้วไงว่าไม่เกี่ยวกับกลุ่มนี้คับหมามันอยู่แถวบ้านผมที่สระบุรีพี่เค้าอยู่กันอ่างทอง อุทัยโน้น
    ผมเหงหมาสวยก็เลยถามลายละเอียดก็แค่นั้น แล้วที่บอกว่าเพื่อนฝากมาลงก็จิงคับแต่ผมบอกไว้ตอนท้ายว่าสนใจทำพ่อพันธ์ติดต่อได้
    ก็ผมเหงหมามันสวยก็เลยอยากเหงลูกมันก็แค่นั้น
    ตอนนี้ผมก็เลยซวยเลยที่ไปเสือกเอาหมาเค้าลงถ้าผมรู้ว่าหมาตัวนี้ขโมยมาผมไม่กล้าเอาลงหรอกคับผมไม่ได้โง่ขนาดนั้น
    ใครจะอยากให้ตัวเองไปติดคุก อีกอย่างงานการผมก็มีพ่อแม่ผมก็มี ผมคงไม่ตัดอนาคตของตัวเองหรอกคับพวกพี่ๆลองคิดดู
    ตอนนี้ก็แค่ต้องหาต้นตอให้ได้ว่า ใครเป็นคนไปขโมยหมามา และ พี่ที่ซื้อมา ไปซื้อมาจากชัยนาทจิงหรือปล่าว
    ผมก็อยากจะรู้เหมือนกัน ผมจะได้พ้นจากเรื่องเฮงซวยอย่างนี้วักที ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องมาเกิดกับผม ผมจิงใจกับคนอื่น แต่คนอื่นไม่เคยจิงใจกับผมเลย
    มีเรืองอย่างงี้ก็ดีเหมือนกันเราจะได้รู้ว่าใครเป็นยังไง จะได้เลือกคบคนถูก ไม่โง่เหมือนตอนนี้ กำเวรแท้ๆๆๆ
    อีกอย่างขอบคุณคนที่ให้กำลังใจอีกทีนะคับ
    ส่วนคนที่ด่าผมผมไม่โกรธหรอกครับ พี่ๆมีสิทธิคับ แต่ผมยังยืนยันว่าผมบริสุทธ์ คนผิดต้องได้รับโทษ ผมเชื่ออย่างงั้นครับ
    สุดท้ายนี้หวังว่าจะเปงตัวอย่างให้คนชอบเสือกเรื่องชาวบ้านอย่างผมนะคับ อย่าไปยุงกับหมาที่ไม่มีหัวนอนปลายเท้า
    ขอบคุณครับ ...โน๊ต....
  • เชื่อว่าคุณโน๊ตบริสุทธิ์ใจจริงๆ
    ใครจะเสี่ยงเอาล็อคอินตัวเองมาโชว์หมาที่ถูกขโมยมาให้ซวยไปด้วย

แต่ยังไงเพื่อความเคลียร์ตัวเองในทุกๆด้าน ขอให้เตรียมหลักฐานต่างๆ บันทึกวันเวลาเรื่องที่เกิด ภาพถ่ายในมือถือ ฯลฯ
    เพราะคุณอาจต้องเป็นพยานชี้ตัวหรือให้การกับตำรวจ
    และให้ความกระจ่างกับคนที่ยังสงสัย เพื่อแสดงความบริสุทธิ์

เป็นกำลังใจให้น๊ะคุณโน๊ต
  • เป็นกำลังใจให้ท่านe_noteด้วยครับ
  • อย่าหมดกำลังใจ

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ความจริง ก็ คือความจริง

กล้าทำก็ต้องกล้ารับผิดชอบ
    อธิบายแล้ว บอกแล้ว ไม่เชื่อก็ช่างหัวมัน

แต่ไม่ชอบไอ้พวก ด่าลับหลัง และมาทิ้งปริศนา ให้คนเข้าใจผิด และหลงประเด็น
  • สักวันทุกคนจะเข้าใจว่า โน๊ตและกลุ่มfeerdompit บริสุทธิ์ใจ
  • ใช่ครับ เห็นด้วยกับพี่อาร์ท

FreedomPit ไม่มีขโมย
  • ถ้าไม่มีคุณ e_note เค้าคงตามหาหมาไม่เจอ ต้องขอบใจคุณสิครับถึงจะถูก อย่าไปว่าเค้าสิ
  • สวัสดีครับ พระรามสาม เชื่อในความบริสุทธิ์ใจ ของกลุ่ม Freedompits ทุกคน และคุณ โน๊ต ครับ

แต่สำหรับคนที่กระทำเท่านั้นครับ ที่ต้องรับผิดชอบครับ

เรื่องนี้อยู่ในขั้นตอนของตำรวจ รอสรุปผลครับ

กลุ่ม Freedompits ทุกคนสบายใจได้เลย

โลกพิทบูลใบนี้กลมและเล็กสักวันหนึ่งก็ต้องเจอกัน เราเป็นเพื่อนกันได้เสมอครับ
  • ขอบคุณเฮียใหญ่มากคับ
  • ถ้าการทำความดี เล้วโดนสังคม
    ประนามหย่างนี้ ผมว่ามันไม่ยุติธรรม
    กับน้องๆ เเล้วอีกหน่อยจะมีคนกล้า
    ทำความดี ในสังคมของพวกเราหรือ
    เเข็งเเก่รง เเละหนักเเน่นวั๊ย ไอ้น้อง
    freedom pit สู้โว๊ยยยยยยยยย:m050:
  • เฮียใหญ่พูดได้ ดี ครับ ผม การัตนตี 1 เสียง อิอิ !!
  • ผมมาแล้วคับ aek freedompit

ไรกันพวกผี....อย่ามามั่วกันให้มากนักเลย กลุ่มของพวกผมเกิดขึ้นมาจากความสนิดสนมของคนที่รักในสิ่งๆ เดียวกัน

ไม่เคยจะแบงแยกว่าจะสายไหน จะเตี้ย จะสูง จะดำ จะแดง จนมีเพื่อนคุยกันมากขึ้นเลื่อยๆ จึงตั่งเป็นกลุ่มกันขึ้นมานี้ไง

แล้ว freedompit พี่โน๊ตเองก็เป็นคนคิดเอง ส่วนเรื่องเงินเรื่องทองมันไม่ได้เป็นปัญหาของพวกผมซักนิดเดียว แค่ที่มีอยู่ก็ใช้ไงก็ไม่หมดแล้ว

พวกเรามัน freedompit อยู่แล้วใช้ไม๊พี่โน๊ต มีไรเราไม่ทิ้งกันอยู่แล้วพี่ เรามันพวกเดียวกันเข้าใจกันอยู่แล้ว ใครจะยังไงเดี๋ยวก็ได้รู้กัน

ไอ้พวกที่ชอบปั่นป่วนมันชอบนักก็ให้มันทำไป ทำแล้วคุณภาพชีวิตมันดีขึ้นก็เชิญ

เรา freedompit มีไรเราร่วมรับ......
  • ขอโทษทีคับ......ลืมบอกไปเฉพาะผีบางตัวน่ะคับไม่ได้ทุกตัว....อิอิ โทษที
  • เป็นกำลังใจให้พี่โน๊ต.....

Note FDP ผมก็ Aek FDP เท่ดีจะตาย....อิอิ
  • คนไม่ได้ทำผิดจะให้ผิดได้ยังไง คนผิดอ่ะผมว่ามีแน่ แต่ต้องรอพวกเค้าจัดการกันก่อน

เดี๋ยวทุกอย่างก็กระจ่างเอง พี่โน๊ตเค้าไม่ผิด รอคนผิดมาแล้วค่อยด่ากันเต็มที่ครับ

เป็นกำลังใจให้ครับพี่โน๊ต และFreedom pit ทุกคน ผมว่าพี่น้องในบอร์ดเข้าใจเเล้วแหละครับ

:033::033::033::033::033::033::033::033::033::033::033::033::033::033::033::033:
  • ขอบคุณทุกคนนะครับ
  • ใช่เลยครับ พี่เอก

ผมก็ Aum Freedom Pit
  • ผมเห็นใจคุณนะคับและเชื่อว่าไม่ผิดอย่าไปสนใจเลยคับเอาหูไปนาเอาตาไปไร่ซะบ้างจะได้ไม่เครียดคับโชคดีคับ
  • เป็นกำลังใจให้ครับ พี่โน๊ต

จาก e_note FC

555+

ดีใจด้วยครับพี่โน๊ต

เรื่องหนักอกผ่านไป ต่อไปต้องมีแต่เรื่องดีๆ