ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คำชี้แจงจากกลุ่มFreeDomPit
  • จากเรื่องของพ่อหมาที่ชื่อ ไบค์ ที่เพื่อนเราในกลุ่มได้โพสรับผสมครับ ขอบอกว่าหมาตัวนี้เป็นหมาที่ถูกขโมยมาจริงครับ แต่ผู้โพสไม่ทราบเรื่องนี้มาก่อนครับ เพราะมันเป็นหมาของคนแถวบ้านเขาครับ เขาแค่ช่วยโพสให้เท่านั้นเองครับ เพราะเขาต้องการจะช่วยเจ้าของหมา (ตัวปลอม) ให้มีรายได้บ้างเพราะเขาเลี้ยงหมาหลายตัว และเห็นว่าพ่อหมามันสวยเลยอยากให้เพื่อนๆสมาชิกได้มีไว้เป็นทางเลือกหนึ่งจึงดำเนินการเรื่องทั้งหมดขึ้นมาครับ เรื่องที่หมาของหมาเขารู้เพียงว่าเจ้าของซื้อมาจากชัยนาทในราคา40000 บาทเท่านั้นเองครับ
    ไม่ได้ซักถามอะไรมากกว่าจะมาทราบเรื่องก็ตอนที่น้องหนึ่งโทรมาบอกตอนที่ไปรับหมากลับมาแล้วครับ
    เด๋วผมจะค่อยๆทยอยตอบนะครับเพราะรู้ว่ามีหลายๆคนสนใจกระทู้นี้อยู่
  • น้องเจ้าของหมาเขาได้โทรมาหาผมและผุ้โพสจริงครับและได้บอกว่าจะผสมกับพ่อหมาเราก็เลยให้เบอร์โทรของเจ้าของหมา(ตัวปลอม)
    ให้เขาไปคุยกันเองโดยที่เราไม่ได้สนใจอะไรครับมารู้อีกทีว่าเรื่องเป็นแบบนี้ ก็ตอนที่น้องหนึ่งโทรมาขอโทษเรื่องที่ต้องโกหกว่าจะผสมหมาครับ และเราก็คุยกันว่าจะยังไม่โพสกระทู้จนกว่าจะสาวถึงต้นตอได้ เพื่อไม่ให้งูมันตื่นครับ แต่เห็นกระทู้แล้วมันทำให้เพื่อนๆสมาชิกเข้าใจกลุ่มของเราผิดไปเลยต้องออกมาชี้แจงครับ พวกเราไม่เคยมีหมาแบบนี้แน่นอนครับที่ทำเพราะต้องการช่วยคนก็เท่านั้นเองครับ
  • และสาเหตุที่ผมต้องมาอธืบายแทนผู้โพสก็เพราะเขาไม่ได้อยู่ที่บ้านแต่ได้โทรปรึกษากันตลอดครับเราก็อยากให้กระทู้นี้เป็นประเด็นศึกษาครับไม่อยากให้เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นอีกในสังคมของเราตรงนี้ครับ ขอบคุณพี่ๆและเพื่อนๆที่เป็นหวงทุกคนครับสัยตรงไหนก็โพสถามมาได้ตลอดครับเราจะเข้ามาตอบให้ครับ สุดท้ายขอบอกว่าหมามันไม่ได้อยู่ในกลุ่มของเราครับ
  • ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่อยู่กลุ่มFEERDOM PIT ผมก็พึ่งได้อ่านกระทู้ว่าหมาตัวนี้ได้โดนขโมยมา เพื่อนของผมเขาหวังดีกับเจ้าของ(ปลอม)หมาตัวนี้เพราะบ้านของเขาไม่มีคอมฯ เขาก็เลยฝากให้โน๊ตลงเน็ตโพสเปิดรับผสมให้ ขอให้เข้าใจกับพวกผมนะคับ ขอบคุณนะคับ
  • 0kคับเข้าใจคับและแล้วก็ลงเอยด้วยดีก็okแล้วคับ
  • เรื่องนี้ไม่เห็นยาก เดี๋ยวก็มีคนติดคุกใครผิดใครถูกเดี๋ยวทุกท่านก็รู้ รอซักนิดเถอะครับ
    อย่าเพิ่งตัดสินอะไรลงไปโดยที่ท่านไม่รู้รายระเอียดแน่ชัด สงสารคนที่เค่าไม่เกียวครับ
    ยังงัยคนผิดต้องปรากฏแน่นอน ใจเย็นๆ ครับ
  • เข้าข่ายรับซื้อของโจร
  • ถ้าไม่มีเอี่ยวก็น่าเห็นใจครับ
  • ยังไงก็ต้องจับงูให้ได้น่ะครับ น่าเห็นใจพี่โน๊ตจริงๆทำไปเพราะความหวังดีแต่เกือบซวยซะงั้น
  • เข้าข่ายรับซื้อของโจร : โทษนะครับข้อหานี้เค่าพิจารณากันที่เจตนาหรือพฤติกรรมครับ
    เจ้าหน้าที่สืบทราบว่าจำเลยมีเจตนาที่จะรับซื้อของที่ถูกขโมยมาหรือว่าของโจรจริง จำเลยก็เข้าข่ายรับซื้อของโจรครับ
    แต่ถ้าเป็นการซื้อโดยไม่รู้ หรือไม่ได้เจตนาที่จะซื้อจำเลยไม่มีความผิดยกฟ้อง แล้วถูกกันเป็นพยานครับ
    ตัวอย่าง ถ้าท่านไปซื้อหมาที่สวนจตุจักร แล้ววันหนึ่งท่านโดน ตร.จับขอหาลักทรัพย์ แต่ท่านบอกว่าซื้อมาจาก
    ตลาดนัดจตุจักร(ท่านต้องติดคุกข้อหารับซื้อของโจรเหลอครับ) แต่ท่านก็ยังมีส่วนพัวพันในคดีนะครับ
    เจ้าหน้าที่ก็จะกันท่านไปเป็นพยานก็เท่านั้นครับ

ปล.คนจริงต้องเปิดเผย ไม่ใช้ผี
    ไฟล์แนบ
    untitled.jpg 46K
  • คน...หัวหมอ
  • อ่านดูแล้วเหมือนเด็กแก้ตัวครับ ลองเทียบกับเรื่องนี้ดูนะครับ

เด็กคนนึงจะปาหินใส่นกตัวนึง แ ต่พลาดไปโดนรถคันหนึ่งที่จอดไว้เจ้าของรถออกมาเห็น

เจ้าของรถ "เฮ้ยใครปา หินมาโดนรถกูว่ะ ไอ้หนู หนูเห็นไหมว่าใครปา"

เด็กคนนั้น "อ้อคนปา มันวิ่งหนีไปทางโน้นแล้วครับ นั่นอะครับ ใส่เสื้อสีขาววิ่งไปโน้นแระ"

เจ้าของรถ " เออขอบใจมากนะ หนูเป็นคนดีจิง ๆ ไม่ปกป้องคนร้าย"

เด็กคนนั้น " ครับ ไม่เป็นไรครับ พ่อแม่ผมสอนให้ผมเป็นคนดีแบบนี้ล่ะครับ"

เจ้าของรถ "อืมน่าภูมิใจแทน พ่อแม่หนูจิง ๆ เดี๋ยวอารีบวิ่งไปจับ ไอ้คนร้ายก่อนนะ ไอ้เวงนิสัยเลวจิง ๆ ทางนั้นใช่มะหนู"

เด็กคนนั้น "ใช่ครับ จับมันได้แล้วส่งตำรวจเลยนะ อาไอ้คนพวกนี้ไม่ไหว นิสัยไม่ดีเลย"

สรุป = *เด็กคนนี้เป็นคนดี มีพระคุณต่อเจ้าของรถ* = *เจ้าของรถ ไอ้โง่คนนึง ที่มอง คนมือบอนเป็นคนดีมีบุญคุณต่อตัวเอง*

ลองเปรียบเทียบดูกับเรื่องนี้นะครับ .... อิ อิ
  • ต่างกันครับ : ตรงที่เด็กคนนั้นได้พาเจ้าทุกไปหาโจรตัวจริง แล้วเจ้าทุกก็ได้แจ้งความดำเนินคดีเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ไม่ต้องห่วงหลอกครับคุกไม่ได้มีไว้ขังหมา
  • ตอบคุณ sorajin41 คืออยากจะทราบว่าคนที่ไม่รู้นี่มันคุณมากกว่าล่ะมั้งครับ ทีมคุณประกาศหาคนมาผสมโครม ๆ นี่ไม่เรียกว่าเจตนา

หาทรัพย์จากที่ขโมยมาเหรอครับ หากต้องขึ้นศาลจิง ๆ ไปอ้างสิครับ ทำให้เพื่อนเพราะเพื่อนไม่มีคอม คงมีศาลปัญญาอ่อนเขาฟังคุณหรอก

ครับ นี่ผมโทรถามและเล่าเรื่องให้เพื่อนผมที่เป็นทนายความฟัง เขาบอกว่าเจตนาชัดเจนแบบนี้ ยังไงก็ต้องถือว่าผู้สมรู้ร่วมคิด เอาไรคิดครับ

ว่าจะกันเป็นพยาน คือถ้าโง่และไม่รู้เรื่องก็กรุณาอย่ามาอวดฉลาดครับ เพราะคนที่เขารู้จิง ๆ มีครับ เพื่อนผมเป็นทนายชั้นแนวหน้าของ

จังหวัดครับ ไม่ได้พวกมั่ว ๆ ไปวัน ๆ แบบคุณ
  • เรื่องจิงต้องให้เจ้าทุกเข้าออกมาพูดครับ ใครผิดใครถูกเดี๋ยวก็รู้ ให้เจ้าทุกเค่าออกมาชี้แจงเถอะครับอย่าเดากันเลย
    ไอ้ควายแล้วเมิงโทรถามเจ้าทุกเค่าหรือยังว่าเรื่องมันเป็นยังงัย แม่งเจ้าทุกเค่ายังโทรมาขอบคุณโน๊ต ที่ให้เค่าได้หมาคืนเมิงรู้หรือเปล่า
    แล้วเค้าก็พากันไปแจ้งความดำเนินคดีแล้วไอ้สันดาน ไม่รู้เสือกมาพูด

ปล. ตัวจิงก็ออกตัวมาครับ ไม่ไช้ผี
  • งานนี้หมาถูกขังแน่
    เพราะถ้าปล่อยออกมาเดี๋ยวหายอีก
  • เรื่องเข้าสู่ระบบแล้วครับ ใจเย็นๆ ใครผิดใครถูก คงได้รู้กัน ไม่นานหรอกครับพี่น้อง..:m109:
  • กรณีศึกษานะใช่ครับ เป็นบทเรียนสอนว่า หมาที่กล้าเปิดรับผสมราคาเป็นหมื่นได้นี่ อย่างน้อยคนเปิดรับควรรู้ที่มาที่ไป
  • ผมถึงไม่อยากที่จะมาโพสในวันนี้ไงครับเพราะคิดว่าคงมีหลายคนว่าผมแก้ตัวแทนเพื่อนพรุ่งนี้ผมจะให้จ้าตัวเขามาตอบเองนะครับโปรดรออีกไม่นานครับ
  • หวังว่าเงินค่าผสมคงไม่ได้หาร 3 นะครับ
  • ก็น่าเห็นใจนะครับ ถ้าไม่รุ้จริงๆ
    อย่างว่าครับ ปัจจุบันคนเรามันไมเหมือนเมื่อก่อน
    ยิ่งโลกกว้างขึ้นเท่าไหร่ ใจคนก็เเคบลงเท่านั้น
    มีแต่หาผลประโยชน์ใส่ตัว โดยไม่ได้คิดว่าคนอื่นเค้าจะเดือดร้อนยังไง
    ขโมยเค้ามา แล้วเอามาขายต่อ คนซื้อก็ไม่รู้ เอามาลงเป็นพ่อพันธ์
    เจ้าของจริงๆมาเห็น จำได้หมากรูนี่หว่า....เรื่องเลยเเดง....

ถ้าซื้อมาโดยไม่รู้จริงๆๆก็ไม่มีใครเค้าว่าไรหรอกครับ คืนเจ้าของเค้าซะ
    แล้วก็ดำเนินการช่วยสืบหาว่าซื้อมาจากใคร ตอนนี้มันอยู่ไหน
    ก็น่าจะจบด้วยดีครับ ...
  • เป็นกำลังใจให้กลุ่มFreedom pitด้วยน่ะครับ ความจิงเป็นสิ่งไม่ตาย ใครทำอะไรเดี๋ยวสังคมก็รู้เองคับ
  • ให้ไอน้องเจ้าของหมาดำเนินคดีให้ถึงที่สุด สาวถึงคนขโมยหมาให้ได้ แต่ถ้ามีเอี่ยวกะค่าผสมด้วยกลุ่มนี้ท่าจะแย่แน่
  • คิดว่าวันหลังใครจะเปิดรับผสม เปิดซื้อ-ขาย ให้มาโพสท์เองเลยดีกว่า
    ถ้าไม่มีคอม ก็คงต้องหาทางเอง
  • sorajin41 มึงนี่ออกตัว จิงง นะ เป็นคนขโมยหรือป่าว วะ

ไอ้เวน e_note มัน ยังไม่ออกมา ตอบ เลย แต่ มึง นี่ดิ้นแทนมัน จิงๆๆๆ

ชักน่าสงสัย

กู จะ บอก ไรไห้ มีความผิด ทั้ง นั้น และ ไอ้ e_note

ถ้าเจ้า ของ เอาผิด มัน ยังได้ เลย สบาย เข้า ข่าย ไห้ความ ช่วยเหลือ โจรร

เขาไม่เอาผิด ก้ ดีแล้ว มึง ยังปากดี อีก ไอ้ sorajin41

มึงเป็นลูกกระโปก ข้างไหน มัน วะ ออกรับ แทน จิงๆๆ
  • กรูจะบอกให้ไอ้ผีถ่อยตัวบนงานนี้ถ้าไม่มีน้องโน๊ตมาโพสกูบอกได้เลยเจ้าของหมาเขาไม่ได้หมาคืนหรอก....มรึงรู้ไม่จริงอย่ามาเห่ามาหอนว่ะ งานนี้ใครพาดพิงน้องกูมีเรื่องแน่ เช้าวันจันทร์เขาก็ต้องเคลียงานก่อนซิว่ะเรื่องหมาๆไว้ทีหลัง....(ทองจริงย่อมไม่กลัวไฟครับ)เมื่วานเขาก็ไปบ้านแฟนเขาที่ ตจว.ไม่มีเน็ตออกมาชี้แจง แบบนี้พอใจไหม
  • เรื่องนี้จิงๆแล้วไม่ได้เกี่ยวอะไรกับผม พอดีผมรู้จักกับกลุ่ม FREEDOM PIT บางคนเป็นการส่วนตัว แล้วเค่าก็เล่าเรื่องราวทั้งหมดให้ผมฟัง เมือวานนี้
    ผมก็ตังถามว่าทำมัยไม่ให้ คุณโน๊ตกับเจ้าทุกออกมาชี้แจงความจริงทั้งหมด ทางกลุ่มบอกวันนี้ทั้งสองคนจะออกมาบอกว่าเรื่องราวทั้งหมดเป็นยังงัย
    แต่ผมและเพื่อนก็ทนกระแสไม่ใหว จิงออกมาพูดบางส่วนที่ผมรู้ยังงัยผลก็คือโดนผีด่ายับ ไม่เป็นไรคับความจิงยังงัยก็ต้องปรากฏ
    วั้นนี้ทุกเรื่องราวทุกอย่างทุกคนต้องรู้จากปากคุณโน๊ตกับเจ้าทุกแน่นอน ส่วนคนผิดก็คงไม่รอดกฏหมายหลอกครับ ติดคุกกันไป

ปล.ส่วนไอ้ผีหน้าตัวเมีย คนจิงต้องเปิดเผยครับ เบอร์ผม 087-830-8088โต้ง ให้มันกล้าอย่างเวลาโพสหน่อยครับ
  • มันจะกล้าโทรได้ไงพี่ ขนาดตอนโพสต์ชื่อมันยังไม่กล้าล็อกอินเลย
    น่าจะเปลี่ยนเป็นรูปหังกระโหลกหมานะ
  • ผีนี่แม่งเสือกจิงๆ ไม่ต้องไปวิเคราะห็แทนตำรวจแทนทนายเค้าหรอกทำตัวเป็นรู้ทุกเรื่อง เรื่องนี้มันชัดเจน เห็นว่าเข้าถึงตำรวจ และแจ้งความไว้แล้ว อยากรู้ก็หัดทำตัวเป็นผู้ชมที่ดีสิ....ไอ้ห่าทำตัวรู้ไปหมดแม้แต่มดมีเมน
  • สวัสดีทุกท่าน ผมว่าเรื่อง มีการขโมย ลูก BLITZ นี้ไม่น่าจะเกี่ยวข้อง กับ น้องกลุ่มFREEDOM PIT ดอก เพราะกลุ่มนี้เพิ่งมีการจัดตั้งกันมาไม่นานนี้เอง เอาผิดที่คนที่ผิดจริงๆดีกว่า ไม่คือคนที่ขโมยถึงจะถูกต้อง น้องๆกลุ่ม FREEDOM PITคงไม่รู้เรื่องอย่างแน่

แต่งานนี้ มีการขโมยแน่นอน เนื่อจากการที่นำรถมาแล้วขโมยหมาไปนั้นถือว่า เจตนา เท่าที่ทราบมาว่านำไปผสม 4-5 แม่แล้ว
    อย่าเพิ่งด่วนสรุปอะไรไปก่อนเลย ไม่นานเรื่องคงกระจ่าง
  • ขอบคุณเฮียใหญ่มากครับที่เข้าใจพวกเราอีกไม่นานเรื่องก็จะกระจ่างเองครับ แล้วทุกคนจะได้เลิกมองกลุ่มเราในทางที่ผิด
  • ยังคงติดตาม ไปเรื่อยๆ
  • ผมว่าตอนนี้ น้องๆกล่มfreedom pit เป็นเเค่ผู้ต้องสงสัยเท่านั้น
    พวกเราพี่ น้อง ชาว pitbullzone เเละน้าผีๆ ก็อย่าเพิ่งตัดสินว่า
    น้องๆเขาผิดเลย รอให้เรื่องนี้กะจ่างก่อนดีกว่า นะคับพี่น้อง:020:
  • sarutobi น่ากลัว ที่สุด เลย "" งานนี้ใครพาดพิงน้องกูมีเรื่องแน่"'

555555555+

นักเลง คีบรอด มาอีก 1 แล้ว

ทำไม มึงจะทำไม หะ เอาหนัง ยางดีด ไง หะ

555555

คุน Uzi คุน เป็น ผู้ ใหญ่ คุนรู้ดี ที่สุด

ผมบอกว่าถ้า เจ้าของ หมา เขาเอาเรื่องมันได้ อยู่แล้ว

ช่วยเหลือโจร รับ ซื้อ ของโจร

ผู้ชมที่ ดี ชม อย่าง เดียว ไม่ไหว คับ ผมไมไ่ด้ รู้ไปหมด แต่เรื่อง นี่ คน ที่เรียน กฏหมาย มาน่า จะรุ้ หรือ คุนไม่เคย เรียน

แต่ถ้าเจ้า ของ เขาไม่เอาเรื่อง ก็ โอเค กันไว้เป็นพยาน ชี้ตัว ถูก ต้องไหม คับ น้า Uzi แห่ง ipitbulldog
  • จับขโมยได้ทุกอย่างมันก็คงจะจบ จับได้เอาโทษหนักๆเลยครับ เป็นกำลังใจให้ Freedom pit ทุกคนน่ะครับ:039::039:
  • sarutobi น่ากลัว ที่สุด เลย "" งานนี้ใครพาดพิงน้องกูมีเรื่องแน่"'

555555555+
    แล้วมรึงกล้าไหมล่ะ 084-1241572
  • ไอ้น้องที่มาโฟสไม่ได้รู้เรื่องอะไรหรอกครับ ถ้าไม่ได้มันมาโฟสอย่าหวังว่าจาได้หมาคืนกันเลยครับ ที่จิงต้องขอบคุณไอ้น้องคนนั้นด้วยซ้ำ
  • CommentAuthornumiru CommentTime11 นาทีก่อน
    ไอ้น้องที่มาโฟสไม่ได้รู้เรื่องอะไรหรอกครับ ถ้าไม่ได้มันมาโฟสอย่าหวังว่าจาได้หมาคืนกันเลยครับ ที่จิงต้องขอบคุณไอ้น้องคนนั้นด้วยซ้ำ
    โทรหากรูบ้างดิ.........
  • sarutobi คัยเขาขอเบอมึง โพสมาทำไร เพื่อ อะไร

กล้า ?

เขาเขาอยากโทรหามึง ไอ้นี่ บ้า

โทรsามึงได้อะไร

ไอ้นี้เบอ นัก เลง 084-1241572 จำwว้ นะคับ
  • ถึงบอกให้รอ ไงครับ ใจ เยนๆ หมาอยู่ที่ใคร ถ้าบอกที่มาไม่ได้ คนนั้นก็ต้องเป็นขโมยแน่นอนอยุ่แล้ว ส่วนเรื่อง กฎหมายรับซื้อ ของโจร ส่วนใหญ่ดูเจตนาเป็นหลัก ยิ่งซื้อไว้แล้วเพื่อทำกำไรต่อโทษยิ่งหนัก กฎหมายรับซื้อของโจรไม่ได้เรียน มาแฮะ แต่ พอรู้นิดหน่อย เพราะ ปีนึง ขึ้น โรงพัก เกิน 10 ครั้ง ทุกปี ก็ข้อหานี้นี่แหละ
  • น้องsarutobi เค้าไม่ได้นักเลงหรอกว่ะ ก็มึงเล่นไปด่าเค้า โดยไม่มีเหตุผลนี่หว่า เป็นกรู กรูก็โมโห
    อย่างว่า ผีมันก็คือ ผี ผีผสมโรงไปทั่วมันก็คือ หมา ไม่ใช่หมาธรรมดานะ ผีหมาหน้าตัวเมียอีกต่างหาก
    เค้าให้เบอร์มันแสดงถึงความเปิดเผยมากกว่ามึงว่ะ มึงเป็นใคร ไอ้หมาผีหน้าตัวเมีย...
  • ขายแม่หมาท้อง
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=7499
    ไฟล์แนบ
    662.JPG 21K
  • ใช่เลย กระทู้บน เพื่อน โทรมาบอก ให้ ขาย เพราะ ไม่มีกล้อง ยังไง วะเนี่ยๆๆ เริ่ม ละๆ !!
  • ที่อ่านจากกระทู้ ของ คุณ Liger มีการ บอก ว่า ไม่กล้าลงรูปเพราะ กลัว โดนด่า หรือ ว่า มีอะไรปิดบัง แค่สงสัย
  • ผมไม่มีไรเกี่ยวข้องนะครับ แค่พิมพ์เบอร์โทรสับในกูเกิ้ลเทพ เฉยๆ เลยไปเจอ แค่สงสัยครับ
  • แม่งโจรพวกนี้ทำงานกันเป็นทีมวะ
  • หมากลุ่มนี้แม่งมันยังไงกันคับ ที่มาที่ใปยังไงชักกล
  • เอ้าโยงกันเข้ามาเรื่องไหนที่เข้าข่ายก็สงสัยพวกผมเลยหรือไงครับ ทั้งที่ความจริงเป็นยังไงพวกคุณยังไม่รู้เลยครับ หยุดเสียที่เถอะครับพวกที่ชอบเซี่ยมให้คนทะเลาะกันนะ รอฟังความจริงดีกว่าครับ
  • Sarutobi นังเลงได้ใจจริง หมามันก็ปล้นเขามา ทำเป็นเก๋า ถุย!!
  • เค้าเอาจริงนะครับ แบบนี้จะได้เป็นอุทาหร ไม่ให้ใครทำแบบนี้อีก สมน้ำหน้าครับ