ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถ้าปล่อยไว้เพียงลำพัง..
  • ..คุณเคยเจอเหตุการณ์อันหน้าสยดสยองแบบนี้หรือไม่...
    ไฟล์แนบ
    42.jpg 71K
    33.jpg 60K
    24.jpg 77K
    16.jpg 73K
  • .
    ไฟล์แนบ
    9.jpg 71K
    8.jpg 66K
    7.jpg 46K
    62.jpg 64K
    5.jpg 59K
  • เคยเจอ....มันเหงา
  • จูล่งตอน 2 เดือนครึ่ง ไล่กัดตะขาบที่ซ่อนอยู่ในกล่องเก็บของ
    ไฟล์แนบ
    IMG0156A.jpg 42K
    IMG0154A.jpg 42K
  • ส่วนมากเคยเจอกันทั้งนั้น...........:012:
  • ^
    |
    |
    นี่ขนาดจูล่งติดUBCนะเนี่ย 5555+
  • เหมือนที่บ้านเรยครับ

เมื่อวาน มันเพิ่ง ทำประตู ทั้งบาน พังไป 1 บาน

มันสุดยอดเเห่งการทำลายร้างมากครับ
  • สุนัขทุกตัว เป็นสุนัขที่ให้คุณ
    ให้คุณมีภาระเพิ่มขึ้น

ถ้าคุณคิดจะเลี้ยงคุณต้องมั่นใจว่า
    คุณมีเงินมากพอ
    คุณมีเวลาให้เค้ามากพอ ที่จะพาไปวิ่ง
    เพราะพิทบูล ถ้าไม่ได้วิ่งเเล้ว ของในบ้านคุณ ทุกอย่างจะพัง ไม่เหลือซาก ภายในไม่กี่นาที
    คุณต้องรับผิดชอบ ถ้ามันไปกัดคน หรือ สุนัขตัวอื่นตาย

เเละอื่นๆๆอีกมากมาย ถ้าไม่มีเวลาจิงๆๆ อย่าเลี้ยงพิทบูล
  • เจอบ่อยมากครับ ต้นไม้แสนรัก พังหายไปกับตา

ต้องเรื้อสวนทำใหม่หมดเลย 55+
  • แล้วพอเละสมใจหมาย มันทำหน้ายังไง แบบนี้รึป่าว....

"แหะๆๆ แม่ก๊าบบ... ผมป่าวทำ!!" (แต่หลักฐานคาอยุ่ในปาก):m033::m033::m033:
    ไฟล์แนบ
    pitbull-work.jpg 47K
  • โม คงจำต้นไม้ที่บ้านพี่ได้
    พี่มีแต่ไม้กระถาง ปลูกเรียงรายประดับบ้าน
    ก็อยากให้บ้านเราสวย ร่มรื่น ดูแล้ว มีชิวิตชีวา กับสิ่งที่เป็นธรรมชาติ

แต่.............
    หลังจากเลิกงานทุกครั้ง กลับบ้านมา ก็ พบแต่ความ ฉิบอ๊าย ของคู่หู ดูโอ
    ต้นไม้สวยๆ มันก็ช่วย กัน ถอนขึ้นมา ต้นไหนมีดอก แม่เด็ด ดอกซะเหียน ไม้เลื้อย มันจัดการกันใหม่ ลงมาเลื้อยที่พื้น
    ไม้กระถามล้ม ระเนระนาด เกลื่อนกลาด เหมือนบ้านเกิดสงครามระหว่าง หมา หมา
    จะกระทืบตัวไหน ก็ ทำไม่ลง หลักฐานอยู่ครบ จมูกดำเลอะทุกตัว ตีนก็มีแต่ดิน ฉุนขาด กรูเพิ่งปลูกได้ 2-3วัน

ณ.บัดนี้ ฮ่า ฮ่า ..........
    พี่ยิ้ม อย่างมีความสุขแล้ว ดูต้นไม้แสนสวย ที่ปลูกในกระถาง เรียงราย ทางเข้าบ้าน
    กับ ต้นสนมังกร ที่ปลูก บนพื้นดินผืนจ้อย เดี๋ยวนี้ต้นไม้มากกว่าเดิมนะโม
    สองคู่หูดูโอ่ มันมิกล้า คุ้ยเขี่ย เด็ดดอกไม้ หรือแม้กระทั่ง ไปดมที่กระถาง หรือไปคุ้ยเขี่ย ดินให้เลอะเทอะ เปรอะบ้าน
    คงมี แต่เวลา ระคายเคืองท้อง ท้องอืดท้องเฝ้อ กินใบไม้ซัก 4-5 ใบ แก้กะสัย พอให้อ้วกออกมา ก็พอแล้ว

อยากรู้มัย ครับผมทำอย่างไร
    พรุ่งนี้มาเฉลย

หนามยอก ต้องเอา หนามบ่ง
    ของมัน คู่ กับหมา

ให้เวลา คิด ติ๊ก ต่อก ติ๊ก ต่อก.......................... พรุ่งนี้เจอกัน กระทู้นี้

โมทายถูก พี่ให้ หอมแก้ม ฟรี
  • - -* ต้นไรอ่ะพี่ ตะบองเพชร หรอ ไม่รุ้อ่ะ ต้นงิ้วหรอ...วู้ววว กว่าจะมาตอบ เว้นช่วงซะนาน อย่าลืมมาบอกนะคะพี่ 5555
  • ตอบมั่ว เกิดถูก

ได้รางวัลแล้วจะหนาว ฮ่าๆๆ
  • พอๆ กันครับ
    ไฟล์แนบ
    100_7719.jpg 85K
    100_7709.jpg 76K
  • โอ้โห เละทั้งบ้านเลย!!!

: )~

• อีโกลเด้น ก้อเผลอไม่ได้ เหมือนกันจ้า
    ไฟล์แนบ
    8 m.JPG 38K
  • ว๊าว ว๊าว
    อาการแบบนี้คุ้นๆ
    เหมือนเคยเกิดขึ้นที่บ้าน
    อิอิ
    แจกันไม้มนยังแทะเลย
  • โอ้ noๆๆๆๆ อย่าให้เกิดกับที่บ้านเลย
  • ผมว่าของอย่างนี้ ไม่มีใครน้อยหน้าใครหรอก ของเราก็ไม่น้อยกว่ใครเหมือนกันล่ะเอ้อแน่ะ

พี่จุ๊บ ทำไงอ่ะรอคำตอบ อยู่ เหอๆๆ จะได้เอาไปใช้มั่ง
  • ตอนนี้ผลงานของตัวแสบคือ มุมตู้แหว่ง หลังตู้โชว์เป็นรูเบ่อเริ่ม2รู เก้าอี้ไม้มุมหาย+แหว่ง มุ้งลวดที่ประตูเป็นรู โซฟาขาด หนังสือเรียนขาด หนังสืออ่านเล่นพัง เกือบสิบเล่ม ไฟกระพริบของตำรวจแตก ไฟฉายหัก กระถางต้นไม้บุบ+แตก ผ้าขาดดดดดดด แผ่นดิสเอามาแทะเล่น เมาส์คอมแตก ปลั๊กต่อสายไฟสายขาด รีโมททีวีฝาหลังแตก และอีก บลาๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เพิ่ม หมอนนุ่นกระจายไป7ใบค่ะ
  • พลังงานมันเหลือเฟือครับ
    ต้องพาไปออกแรงเยอะๆ
    จะได้ไม่มีแรงทำลายของ
  • ฝีมือ เจ้า ธอรัน
    ไฟล์แนบ
    DSC01432.JPG 72K
    DSC01431.JPG 93K
  • ^
    ^
    ^
    เหมือนกันค่ะเพิ่มอีก1ข้อหา รถของพ่อหัวเบาะแหว่งงงงงงงงง
  • วันนี้พลาดไปหน่อย ไม่ได้กัดอะไรหรอกคับแต่เผลอแป๊บเดียว อึและฉี่เจ้าตัวเล็ก(สามเดือนกว่า) กลางเบาะที่นอนเลย
    ต้องมานอนบนโซฟาแทนสองคนกะแฟน พรุ่งนี้คงได้เปลี่ยนเบาะใหม่แล้ว ยกอันเก่าให้มันเลย
    (ตีสามกว่าแล้ว เปลี่ยนที่นอน ไม่หลับ เลยมานั่งเม้นความเห็นซะหน่อย)
  • เรื่องปกติธรรมดาของคนเลี้ยงหมาพิทบูล ชิลๆครับ
  • หมามันพยายามจะบอกอะไรรึเปล่าครับที่มันทำไปแบบนั้นมันต้องมีเหตุผล
  • เขียนตั้ง นาน ระบบ เจือกล่ม
    กรูต้อง มะ คีใหม่

เอ้า เฉลย ให้ น้องโม หรือ พี่น้องทุกท่านที่อยากรู้ ครับ

วิธีการป้องกัน หมา คุ้ย ถล่ม กระถางต้นไม้ อันแสนสวย

จากการ ทดลอง และสังเกตการ และ ดูท่าทีของ ซีซ่าจากยูบีซี มันไม่ยอมตอบผม เลย ที่ยื่นถามกระทู้ในสภาหมา ในเรื่องนี้
    ไอ้กระผมเอง ก้ ลองมา นั่ง นึกๆ ดู ว่า ไอ้ คู่หู ที่บ้าน มันถล่ม ขุด รื้อ ค้น ต้นไม่ที่บ้าน จนจะถอดใจอยู่แล้ว
    ก็เลยปิ้ง ไอเดีย บรรเจด ตอนเช้า ที่ต้อง จัดการหลังจากปล่อยหมาออกจากกรง

สูตรนี้ ต้นไม้ของท่าน จะได้ออกดอก ใบสวย เพราะเป็นสูตร 38-25-36 เหมือน สัดส่วน น้อง มาช่า เลย
    แต่เวลาใช้ กรุณา บอก คนในบ้าน ท่าน ด้วย เพราะถ้าเกิดสงสัย แล้ว หยิบขึ้นมา ดู........ยี้

ใช่ แล้ว ครับ มันคือ ขี้หมาแห้งๆ
    หนามยอก เอาหนามบ่ง ผลผลิตจากสุนัข ไม่ต้องไปซื้อหา เช้ามา มันก็ เบ่ง มาให้ท่านเก็บ....555
    เอาก้อน แข็งๆ ยิ่ง หมาบ้านใหน กิน เอฟ1 ขี้ มันเกาะกลุ่มเป็น ยวงเลย ครับ ตากแห้งสักวัน ก็น่าดีครับ
    ไม่รู้ ป๋า มาร์ค ใส่ อะไรลงไป หรือเตรียมการไว้ตาม วัตถุประสงค์นี้

เห็นมะโม ไม่ต้องลงทุนเลย
    อายุใช้งาน นานประมาณ 1-2 เดือน
    หน้าฝน ก็ ต้องเพิ่ม หน่อย แถม ต้นไม้ออกดอก บานสะพรั่ง เลย พี่น้องครับ

เอารูป ที่บ้านมาอวด
    สะบายกาย สะบายใจ แล้ว ครับ

เชิญ ลอก เลียน แบบ ไม่มีลิขสิทธ ใช้ดี ต้อง บอกต่อ
    ไฟล์แนบ
    S5000923.JPG 89K
    S5000925.JPG 42K
    S5000927.JPG 60K
  • แล้วกลิ่นมันไม่ตลบอบอวลหรือพี่ท่าน

ยัยโม โชคดีไปที่ตอบผิด ไม่งั้นได้รางวัลหอมแก้มพี่จุ๊บ
    ตูนึกภาพไม่ออกตอนรับรางวัลจะทำหน้าอย่างไร กร๊ากกกกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ใช้ น้อยๆ ก็ พอครับ แห้งแล้ว ไม่ค่อยมีกลิ่น

ให้เจ้าของอึ มันพอจำได้

ใช้มาก ไปทั้ง หมา คน ต้นไม้ ใบโกร๋น ..................
  • :o026:โอ้วววว ขี้หมาแห้ง คิดได้ไงเนี่ย แม่จ้าวววว :o012: ตอนแรกๆก็ งง นะพี่ ต้องไปเข้ากระบวนตรรกกะเล็กน้อย

จึงได้รู้ว่าเหมือนประกาศเป็นที่ซึ่งมันถือสิทธิ์เป็นเจ้าของ อะไรทำนองนี้ใช่มะพี่:o044:

ใช้แห้งๆจะดีครับ เพราะว่ามันไม่มี ก๊าซ มีเทน ซึ่งมีความร้อน อยู่ในตัวจะทำให้ให้ต้นไม่เฉาจากความร้อนที่ได้รับ:o025:

:o001:อีกทั้งยังมีสารประกอบจาก F1 ที่มีโปรตีน 32% ทำให้ต้นไม่เจริญเติิบโตดี ฮ่าๆๆ:o023:แต่ต้องระวังหน่อย ถ้าต้นไม้ ไม่ค่อยได้ออกกำลังกาย:o056:

และอายุมากกว่า 2 ปี:o045: ให้ เลิกใช้ สีม่วง นะพี่ เดี๋ยวต้นไม้มันอ้วน:o062: แล้วจะเหนื่อยง่าย:o008: กร๊ากๆๆ ตรุคิดได้ไงวะเนี่ย ฮ่าๆๆๆๆๆ :o023::o023:
  • โห..มีรูปภาพประกอบชัดเจนขนาดนี้ งามเลย เขียวขจีเลยต้นไม้555+

พลิกวิกฤตให้เป็นโอกาสแท้ๆเลยนะพี่ เห็นไม๊ F1ไม่ได้มีดีที่หาวิธีแกะเชือกจากถุงยากอย่างเดียว

ยังนำกากใยที่ถูกผ่านการคัดกรองจากร่างกายหมา นำไปเป็นปุ๋ยกับต้นไม้ได้ด้วย (พิมออกมาแล้ว งงๆ ไงไม่รุ้)5555+

โมว่าพี่มาร์คไปเปลี่ยนสโลแกนF1เหอะ เป็น "แล้วคุณจะรู้..F1 เป็นมากกว่าอาหารเม็ด!!!" จริงๆนะ- -*

เดวดูว่าต่อไป มันจะถูกดัดแปลงไปทำไรได้อีก แหะๆ
    ไฟล์แนบ
    Dog_Driving_Car.jpg 10K
  • ^
    |
    |
    สามารถทำให้หมาขับรถได้ล่ะยุ่งเลย อิอิ
  • โหดร้ายจัง
  • ที่บ้านนี่ให้อยู่ชั้นสองก็ปีนระเบียงออกไปเดินบนหลังคาโรงรถ
    บางวัน ขึ้นไปนอนบนหลังคารถแทบทุกคัน
    ทั้งรอยเท้า รอยเล็บ กัดเสาอากาศ เอาไปเคลม ประกันก็ไม่เชื่อ
    เฮ้อ....หมาพันนี่อภินิหารเยอะ
  • หยกComEn คิดได้ยังไงอิอิสุดยอด F1 นี่สุดยอดจิงๆอิอิ
    ไฟล์แนบ
    ลูกชายย14.jpg 33K
  • แปลกนะไม่มีใครเอาภาพที่น่าจะมีมากที่สุดมาลง หมาบ้านไหนไม่เคยทำแบบนี้ ถือว่าผิดกฏอย่างแรงงงง!!55
    ไฟล์แนบ
    เกิบ1.jpg 49K
  • และนี่ เป็นการทำโทษ ไม่รุ้จะเข็ดรึป่าว ดูจากสีหน้า...
    ไฟล์แนบ
    เกิบ2.jpg 20K
  • อย่าโทษหมา เขาเรียกเจ้าของอ่อน ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :030::030::030::030:

พิทบูล มันคือจ้าวแห่งการทำลาย ลืมไปแล้วหรือ :005::006:
  • จริงครับ