ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไปกัดทุกวัน โดนรุมทุกวัน
  • สุนัขของผมพอปล่อยไปออกไปกัดกับสุนัขข้างนอกบ้านทุกวันเลยครับ และ โดนสุนัขนอกบ้านรุม 2 - 3 ตัวมาทุกวัน
    มีแผลกลับมาทุกวัน แต่มันเล่นสุนัขข้างนอกหนัดเหมือนกันจนเดี๋ยวนี้สุนัขข้างนอกบ้านเห็นหมาของผมหางจุกตูดเลยครับ
    สุนัขของผมอายุ 12 เดือน พอดี เป็นสายกัดครับ
  • ทำแต่พองามพอครับ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ131.jpg 59K
  • หมาใคร ใครก้อรัก ไม่สุดวิสัย ดูแลป้องกันได้ อย่าให้มันวิ่งไปกัดกันเลย
    พอไปกัดหมาคนอื่นโดนเจ้าของเค้าเล่นงาน วางยาตายก้อมาเศร้าอีก
  • มีพิทบูล เหมือนมีไดนาไมค์..
    จุดข้างก้อระเบิด
    เก็บๆ ไว้หน่อยก้อดีครับ
    หมาทุกตัว มีเจ็บมีปวด มีจิตใจเหมือนกัน
    อย่าเปิดช่อง ให้ความเดือดร้อน มาหาเลยครับ
  • ปล่อยออกไปนอกบ้านไม่มีสายจูง ไร้การควบคุมแบบนี้อันตราย ถ้าหมามันสตาร์ทแล้วหมาในซอยเดือดร้อน ..... ภาพพจน์ที่คนอื่นมองพิทจะยิ่งแย่ลงเรื่อยๆ ภูมิใจที่ได้เลี้ยงสุดยอดหมาแต่ไม่ต้องให้มันได้ทดลองสัญชาตญาณตัวเองจะดีกว่า
  • อันนี้ต้องพิจารณาผู้เลี้ยงแล้วว่ะ หมาดุก็ดีนะ เราก็ผ้ชอบ แต่เราว่ามันไม่ใช่อะ ไม่ได้สงสารหมานะ
    เพราะมันเป็นธรรมชาติของมัน แต่คนอื่นจะมองกลุ่มคนเลี้ยงพิทบูลยังไง ช่วยกันสร้างสังคมที่ดีกันดีกว่า
  • ของผมปล่อยวิ่งตามรถทุกเช้าไม่เคยกัดหมาตัวไหนก่อน แต่หมาคนอื่นออกนอกรั้วมากัดมันก่อนทุกที มันเลยตอบโต้ครับ ..
  • ถ้าจะให้กัดจริงๆ ก็ให้แผลมันหายก่อนสิครับ... แบบนี้ระบมหมดดิคับ มันเสียพลังชีวิตนะครับแบบนี้ นี่ทำไปได้ให้มันกัดกันทุกวัน = =!! กระทู้ล่อเป้า O_o!
  • ผิดวิสัยในการเลี้ยงค่อนข้างมาก อย่าให้มันไปกัดหมาข้างนอกเลย สงสารมัน
  • คนแบบนี้ไม่เหมาะ ที่จะเลี้ยง pitbull นะ
    ไม่มีความรับผิดชอบ เห่อหมอย เกรียน หัวคูไว
  • อ้าว...
    .
    คุณ rambo เลยโดนรุมด้วยเลย
    .
    ก้อแค่ อยากบอกให้คุมหมาให้ดี อย่าปล่อยออกไปเกเรนอกบ้าน
    .
    ปล่อยพิทบูลไปกัดหมานอกบ้าน เหมือนปล่อยให้คนโตไปรังแกเด็ก
    .
    เป็นการเอาเปรียบหมาไทยบ้านๆ นะครับ
    .
    เราร่วมกันดูแลกับสิ่งที่พวกเรารักและสนใจ
    .
    สังคมเราก้ออยู่กันด้วยดีครับ
  • มรึงบ้าหรือเปล่าว้า กรูถามจริงเหอะ มรึงเลี้ยงพิทบูลเพื่ออะไร

บ้าอำนาจนี่หว่าคนอย่างมรึงง่ะกูรู้เลย ทำไมไม่ซื้อเสือซื้อจระเข้มาเลี้ยงเลยวะ จะได้แดรกคนอย่างมรึงให้ตายๆไปซะ
  • :061:ชอบหมากัดเก่งแต่ไม่เห็นด้วยครับ อย่าทำอีกเลยพวก มันสนุกแต่หมานายมันเจ็บแล้วก้คงจะเจ็บโคตรๆเพราะมันโดนรุมทุกวัน เดี๋ยวชาวบ้านเขาจะเกลียดเอา:p
  • พูดได้คำเดียวว่า....เห้อ !!:o017:
  • ระวังคนเเถวบ้านมาวางยาเบื่อเน้อออออ

โดนกันมาหลายรายเเระสำหรับชาวพิทบูลเรา
  • ลองทบทวนดูการกระทำของท่านเอาเองนะครับ ว่ามันเหมาะสมแล้วหรือไม่ :003:
    ผมไม่เข้าใจ ทำไมต้องปล่อยมันออกไปนอกบ้าน รู้ก็รู้นะว่ามันต้องเจอกับอะไร :001:
    การที่ปล่อยหมาพิทบูลออกไปฟัดกับหมาจรนอกบ้าน มันน่าภูมิใจตรงไหน

เข้าใจคำว่า เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ หรือเปล่า ???
  • อย่าทำให้เค้าเกลียดพิทบูลมากกว่านี้เลยค่ะ
    แค่นี้ชื่อเสียงพิทบูลก็แย่อยู่แล้ว
    คุณเลี้ยงมันเพราะรัก รึว่าคุณเลี้ยงมันเพื่อข่มคนอื่น
    การกระทำของคุณมันไม่มีประโยชน์เลย