ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยด้วย...............ค่ะ
  • หมาไม่ค่ยกิน
    ทำไงอะคะ
    อายุ47วัน
    จาเปนไรมั้ยฮือ.....
    ขอบคุนค่ะ
  • ชื่ออ่านว่าอะไรน่ะ ?
    กลัวอ่านผิดจัง
  • ให้อาหารอะไอยู่
  • หอยเล็ก
  • Ghost ช่วยหาจมูแดงให้ด้วยครับ
  • ไม่ค่อยกินสงสัย เป็นโรคเบื่ออาหาร อิอิ

ล้อเล่นน่ะครับ ปัญหานี้เค้ามักจะเจอกันเกือบทุกคน
    ของผมเองก็เป็นน่ะครับไม่ค่อยกิน ก็ลองเปลี่ยนอาหารดูครับ
  • วิธีลัดน่ะครับปล่อยให้มันอดกินซัก1-2วันรับลองได้ว่ามันจะไม่กล้าเบื่ออาหารอีกเลยให้มันกินวันล่ะ2-3เมื้อพอน่ะครับต่อเมื้อไม่ต้องเยอะน่ะครับโดยเฉพาะอาหารเม็ดให้มันกินต่อเมื้อครึ่งถ้วยตวงข้าวสารพอครับที่เหลือก็ข้าวหนูต้มและผักลองทำตามดูน่ะครับ
  • ลองเอาอาหารเม็ด ตําให้เล็กลงผสม ไข่เป็ดต้ม ตับ กินแน่ๆ
  • หมาคุณกำลังจะตาย
  • ถ้าตายก็ไปอยู่เมืองผีกับคุณGhostนั้นแหละ เขาขอคำแนะนำดันมาแช่งให้หมาเขาตาย อย่างนี้เขาเรียกว่าคนกัดหมา คุณhoylakครับลองดูซิว่าตอนก่อนเอามาเลี้ยงเขาให้กินอะไร หมาเป็นไข้หรือท้องเสียหรือไม่ ต้องดูเป็นประเด็นครับ ของกล้วยๆครับ ไอ้เรื่องสุนัขไม่กินอาหาร บางทีเส้นผมบังภูเขาครับ
  • ขอบคุนคะ ไอ้ที่จะตายมันคงเปนคุนGhostมั้งคะ
  • ไอ้ผี ไปว่าหมาเค้า "พ่อมึงดิตาย""กูละเกียดจริงไอ้ผีหดหัวเนี๊ยะ โธ่ ไอ้หมาเน่า:064::064::064::064::064: