ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ทำไมพิตน้าๆ สี่เดือนหนักสิบกว่าโล ของหนูหนัก 9โลเอง มันมีตารางสายพันธุ์ไหมค่ะว่า สายไหนกี่เดือนกี่โล
  • :m104::m059:ของผมตอน 3 เดือนหนัก 10 โลกว่า ตอนนี้ 4 เดือน 17 วันหนัก 15 โลกว่า
  • :m062:อีกตัว 2 เดือนกว่า วันที่ 17 นี้ 3 เดือน เต็ม หนัก 9.8 โล ชั่งวัน ที่ 3 ก.ย :o057:
  • :005:สายพันธุ์ อาหาร สภาพอากาศ ผมว่ามีส่วนน่ะครับ เลี้ยงดีก็อ้วนหน่อย :005:
  • แล้วสุขภาพมันดีมั้ยครับถ้ามันไม่เป็นไรก็อย่าไปซีเรียสครับ....เลี้ยงให้มีความสุขครับ:063:
  • อย่าแปลกใจเลยครับ มันขึ้นกับพันธุกรรมของตัวพ่อแม่
    หมาเพื่อนผม ปีกว่าแล้ว ยังไม่ถึงยี่สิบโลเลย
  • คำถามนีผมก็เคยถามพี่มาร์ค ตอนนี้กระจ่างแล้ว ผมอยากเห็นพัฒนาการน้ำหนักของเพื่อนๆทั่วไป

พอผมได้อ่านกระทู้นี้ชัดเลย ของผมก้ได้มาตรฐาน ขอบคุณทุกคนที่ให้ข้อมูลครับ

ที่ผมได้อ่านของคนอื่นเค้าเป็นพิทบูลพ่อพันธุ์ชั้นดี ผมเลยเอามาเปรียบกับของผม

ผมตกใจเล็กน้อยเมื่อเห็นน้ำหนักของคนอื่น ในอายุที่เท่ากัน

พิทบูลผมธรรมดาครับ เทียบไม่ได้เลย เพราะพิทบูลของผมเป้นแบบทั่วไป

แต่ผมก็รักเพราะเป็นพิทบูลที่ผมเลือกแล้วครับ และได้รู้ว่าพิทบุลผมไม่ผอมจนผิดปกติของพิทบูล

ขอบใจเพื่อนๆมากครับที่ให้ข้อมูลความรู้
  • 3 เดือน 10.4 กิโลกรัม..
    ไฟล์แนบ
    DSCF21904.jpg 64K
  • มีแต่ตัวน่ารักทั้งนั้นเลย ไม่รู้ว่าโตแล้วจะน่ารักหรือน่ากลัวเนี่ย

ยังไงมันก็น่ารักกันหมดแหละครับ (สำหรับเจ้าของ)
  • ของผม2เดือนกะ1วัน 7-8กิโล
    ไฟล์แนบ
    DSC003634.jpg 93K
  • 2เดือนน่าจะ 8-9กิโล

3เดือนน่าจะ 12-14กิโล

4เดือนน่าจะ 15 กิโล ขึ้น

จากที่เคยเลี้ยงมา น้ำหนักประมาณนี้อ่ะครับ
  • เอาน่า ไม่ผอมจนซี่โครงขึ้น กินได้ ร่าเริง ก็อย่าซีเรียส ครับ