ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รายได้เสริม 15,000-30,000ต่อเดือน
  • พี่ๆน้องๆชาวพิตบูลท่านใดอยากมีรายได้เสริม 15,000-30,000 ต่อเดือน สนใจติดต่อ คุณปริญ 083-5486833 ได้เลยครับ

เงิน เวลา สุขภาพ happy life project 100% ตอบโจทย์ทุกด้านของชีวิต สนใจติดต่อมาได้เรยครับ
  • หรือ add มาที่ prin_kk@hotmail.com
  • คุณก้ทำได้ ไม่รบกวนเวลางานประจำนะครับ
  • มันไม่มีอะไรได้มาง่ายๆหลอกครับ 10,000-15,000.- หอบแดกหรืออาจไม่ได้ ใครอยากลอง บอกลูกหลานไม่ต้องเรียนถึงปริญญาแล้วเข้าทำงานพวกนี้เลย เงินมากกว่า ปริญญาสตาร์ทอีก
  • :016::028:ขายหวยเหรอ
  • เห็นด้วยกับคุณThanapat ครับ หากมีจริงไม่ต้องเรียนจบปริญญาตรีแล้วนั่งว่างงานอยู่หรอกครับ
    ไฟล์แนบ
    100_2284.jpg 89K
  • เรากำลังจะรวยกันทุกคนแล้วครับพี่น้อง
    เราจะรวยกันทั้งบร์อดเลยครับ
    รวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ลามมาจนถึงบอร์ดพิทบูลจนได้
  • ใครคิดจะทำต้องระวัง....! (แบบนี้หลอกซะส่วนมาก)

นักเลงป่าช้า
  • เบื่อไอ้พวกนี้มากถึงมากที่สุดครับพี่น้องครับ!!!
  • ขอบคุนทุกความเห็นนะครับ

ผมเป็นคนตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเองครับ ถ้ารบกวนพวกพี่ๆผมก้ขอโทษจากใจจริงครับ ผมก้เลี้ยงสุนัขพิตบูลเหมือนพี่ๆผมไม่ได้มีเจตนามาหลอกลวงใครคับ

ผมยังเรียน สวนดุสิต ปีสามนะครับ มีรายได้เกือยสองหมื่นบาทต่อเดือนแล้วครับ ตอนแรกผมก้ไม่เชือว่าทำได้จิง ผมก้พูดเหมือนพวกพี่นี่แหละครับ

แต่ก้อยากรู้ว่ามันได้จริงมั้ยก้ลองทำดูสรุปได้เงินเดือนแรก 12000 บาท แล้วพี่คิดว่าใครหลอกลวงหรอครับ

ถ้าอยากพูดคุยแลกเปลี่ยนกันก้ลองมาคุยได้ครับ ผมไม่ได้หลอกลวงใครยินดีให้พิสูจน์นะครับ
  • ผมไม่ได้ว่าใครนะครับ คนที่ไม่รู้ย่อมไม่ผิด แต่ถ้าคนที่มองเห็นโอกาสก้ติดต่อมาได้ครับ
  • ออกแนวหลอกลวงแน่นอน:m000: ผมหลงโง่เชื่อมาแล้วครับ ผมไปหาที่สมัครถึงที่ ไปถึงมันจะมีรูปใหญ่ๆของคนดังๆ

อ้างว่าเป็นประธานบริษัทนี้ล่ะเค้าเห็นสินค้านี้ดีก็เลยเอามาทำตลาด:m006: พอเราเข้าไปมันก็จะทำว่ามีคนโทรเข้ามาเป็นคนต่างจังหวัด

ว่าจะขอมาสมัคร มันก็จะแบบว่า:m038: ไม่ค่อยอยากรับเพราะคนใน กทม ก็สมัครเยอะจนเต็มแล้ว ซึ่งเราไม่ได้ถาม แต่มันบอกเอง

คือมันจะพยายามทำให้เรารู้สึกว่าบริษัทมันดังนะ น่าเชื่อถือนะ ทำเงินให้คนมาเยอะแล้วนะ ท่านประธานก็ออกโทรทัศน์บ่อยนะ หึหึ:m013:

แล้วมันก็จะบอกวิธีการตลาดของมัน เป็นสาย เป็นแต้ม อะไรก็ไม่รู้:m079: เสร็จแล้วถ้าเราจะสมัครก็ต้องเสียเงินก่อน มี 2 แพ็คเก็จ

แพ็คเก็จที่ 1 จะเสียเงินสมัครน้อย ประมาณ 800 บาทแล้วก็จะได้รายได้ ครึ่งนึงของ แพ็คเก็จที่ 2:m101:

แพ็คเก็จที่ 2 จะเสียเงินสมัคร ประมาณ 1200 บาท แล้วก็จะได้รายได้เต็ม ได้นู่น ได้นี่ เยอะ สมัครแล้วคุ้มว่างั้น :m125:

แล้วผมถามว่าแล้วเราจะได้เงินจากอะไร มันบอกว่าได้เงินมาจากสินค้าที่โชว์:m026: เหอะๆ ซึ่งมีอยู่ 2 ตัว เป็นยาอะไรไม่รู้มันบอกว่าท่านประธาน

เอามาจากเมืองจีน เป็นภูมิแพ้กินแล้วหาย เลยอยากให้คนไทยกิน ซึ่งท่านประธานที่โดนกล่าวถึงเนี่ย จะรู้เรื่องหรือเปล่าว่าโดนแอบอ้างเสียแล้ว:m094:

///****แต่ทีเด็ดมันอยู่ตรงนี้*****///

พอสมัครมันก็จะมีหนังสือทำการตลาดมาให้ เป็นหน้าเว็บของเรา แล้วก็เป็นสคริปให้เราพูดกับคนที่โทรมาหาเรา อย่างเช่น

คนโดนหลอก : เอ่อ แล้วพี่ทำได้เงินเท่าไหร่แล้วอ่ะ

คนจะหลอก : เอ่อ ต้องให้เวลาผมหน่อยนะครับเพราะผมเพิ่งทำ แต่คนที่อยู่ตำแหน่งบนผมเค้าได้ไปแล้ว 3หมื่น เค้าทำก่อนผมเดือนเดียวเอง ///*** ตามสคริปเปะ

คนโดนหลอก : แล้วเงินที่ได้มาจากไหนอ่ะพี่

คนจะหลอก : เอ่อ รบกวนให้เข้ามาลองดูในบริษัทดีกว่าครับจะได้ข้อมูลที่ชัดเจนขึ้น ///*** ตามสคริปอีกแล้วครับท่าน

///***///***///***

:m068:มันมีอีกเยอะครับสคริปที่มันให้มา ทุกวันนี้ผมเอาไปเก็บขี้หมาแล้ว :m043:เพราะละอายใจที่เราต้องไปหลอกคนอื่นเสียค่าสมัครแล้วเอาเงินค่าสมัครมาให้เรา:m048:

แม้เว็บมันจะน่าเชื่อถือเพพียงใด แต่ถ้ามาแนวนี้ มันจงใจหลอกอย่างแน่นอน แล้วผมว่าคนพวกนี้คบยากนะครับ:m105: พี่น้องพิตบลู เห็นด้วยกับผมไหมครับ
  • ที่พี่พูดมันหมายถึง pyramid marketing นะครับผม พี่เข้าใจในหลักของ network มากแค่ไหนหรอครับ

ผมเสียความรู้สึกจังเอาสิ่งดีมาให้แต่กลับหาว่าหลอกลวง
  • ถ้าใคร สงสัยอารัยโทรมาเรยครับผมพร้อมจะตอบทุกปัญหาครับผม
  • ผมจะยินดีมาก ครับ ถ้าคุณ ให้ตรวจสอบ บริษัท ที่ทำได้
  • ีunicity ครับ
  • ลองศึกษาดูครับพี่ๆ สายงานผมเป็นสายงานนักศึกษาครับ ไฟแรงทุกคนครับ
  • สวนดุสิต จริงหรอ พรุ่งนี้เจอกันหน่อยเป็นไง ขอดูบัตรนศ.ด้วยนะ มีอะไรมายืนยันล่ะว่ามีได้จริง ดีจริง

เข้ามาหาที่ทำเนียบรัฐบาลนะ เข้าทางประตู4น่ะ บอกว่ามาหาต่าย ที่พ่อเป็นต.ร. เวลาสัก10 โมงเป็นไง

สวนดุสิตกะทำเนียบไม่ไกลกันนะ นั่งสาย16 /505 มันก็ผ่านค่ารถไม่ถึง15บาท หวังว่าคงมานะ อยากดูรายละเอียดมันได้จริงป่าว มีหลักฐานว่าได้จากไหน
  • เอ้อแล้วก็เรื่องเสียความรุ้สึกน่ะไม่ต้องมาพูดหรอก เพราะว่า ส่วนใหญ่ในนี้เค้าก็มีงานทำกัน ไอ้งานที่มีข่าวบ่อยๆว่าหลอกลวงน่ะ ใครๆเค้าก็เชื่อยาก แค่คนไม่เชื่อหน่อยทำเป็นเสียความรุ้สึก

งานแบบนี้ใครทำแล้วได้เงินจริงก็โชคดีไป

อืม นายเอาชื่อคนอื่นมาแอบอ้างหรือเปล่าก็ไม่มีใครรู้จริงป่ะ อันนี้ไม่ได้กวน แต่คิดว่าหลายๆคนคงคิดเหมือนกัน ถ้าของจริงก้ขอโทษละกัน
  • ท่าน gangster ผมยินดีที่ท่านพร้อมพิสูจน์ครับ อืมเท่าที่ผมอ่านมาและดูจากเว็บไซค์

1. เว็บจะโฆษณาระบบทางการตลาดมากกว่าผลิตภัณฑ์ เสียมากกว่าอีก
    2. เท่าที่ผมเห็นในเว็บมีผลิตภัณฑ์ อยู่ 4 ตัวเท่านั้น มันจะพอเพียงแก่การโน้มน้าวใจของผู้บริโภคหรือ
    3. ไม่เห็นมีการรับรองของ องค์การอาหารและยา เลย ไม่มีเลขทะเบียนประทับเลย
    4. ผมไม่เห็นรูปธรรมของการจ่ายเงินจริงๆ คนที่มีฐานะจากการทำงานจริงๆ เห็นมีแต่คนที่มาอ้างในเว็บว่าตนทำได้เท่านั้นเท่านี้
    5. ท่านมีวิธีใดที่พิสูจน์ได้โดยรูปธรรมว่า สามารถทำรายได้จริง ซึ่งยังความกระจ่างแก่สมาชิกที่เฝ้าติดตาม โดยสุจริต

ดูจากข้อมูลอื่นๆใน google จะมีคนมาตั้งกระทู้ต่อว่า และจะมีคนออกมาปกป้องด้วยแต่มีบางวิธีที่ไม่ชอบมาพากล ด้วยการแจ้งลบกระทู้
    เพราะเนื้อความในกระทู้นั้น อาจส่งผลให้มีผลกระทบแต่บริษัท ที่คุณอ้างไว้

http://talk.mthai.com/topic/17153

คราวนี้ถ้าหากท่านสามารถพิสูจน์ได้และเรื่องทางการตลาดเป็นจริง สร้างรายได้จริง ผมยินดีขอโทษท่านและตั้งกระทู้ขอโทษเกี่ยวกับเนื้อหานี้เลย

แต่ถ้าไม่สามารถพิสูจน์ได้ ผมอาจเข้าใจว่าบางครั้งคนเราเชื่อในสิ่งนั้นมาก และหวังดีแก่เพื่อนสมาชิกไปด้วย จึงมาบอกให้รับรู้ แสดงว่าเจตนาดี อันนี้ไม่ว่ากันครับ
    แต่อีกกรณีนึง ถ้ารู้ว่าเงินที่ได้จากรายได้เป็นเงินค่าสมัครแต่ท่านก็เอามาบอกเนี่ย แสดงว่าท่านทำผิดต้องขอโทษกันนะครับ เพราะคนเราผิดกันได้

เรื่องนี้ผมไม่ต้องการให้คนที่ผิดต้องออกจากสังคม แต่ผมต้องการรู้ว่าบริษัทนี้ มีความจริงใจหรือ หลอกลวง และท่าน gangster อาจเจตนาดีแต่รู้เท่าไม่ถึงการ
    หรือผมอาจจะเป็นคนที่ไม่ยอมรับอะไรง่ายๆ จากการที่ไม่ได้พิสูจน์ เป็นยังไงเดี๋ยวคงรู้กันนะครับ

น้องต่าย ใจเย็นนิดพี่ขอร้อง ฮ่าๆๆๆๆ แต่น้องต่ายเค้าเจตนาดีนะครับ แล้วก็ชัดเจน ท่าน gangster อย่าเพิ่งโกรธนะท่าน
  • อารายยยยยยยยยย พี่หยก อิอิ ไม่ได้ใจร้อนเลยนะ แต่ยังไงพรุ่งนี้ก็ต้องเข้าไปที่ทำเนียบอยุ่ละ เห็นบอกว่าเรียนสวนดุสิต เลยอยากเจอเท่านั้นเอง ดูจากชื่อแล้วคาดว่าเลี้ยงพิทด้วย เลยอยากเจอ เผื่อมีไรได้คุยกานนนนนนนน อย่าคิดมาก เด๋วแก่ไว 555555++
  • มันจิงๆ

เอาใ้ห้เคลียนะคับ คุณปริญ ติยะวานิช อย่าชิ่ง

ท่าดีจริงป่านนี้คนทั้งบอร์ด ทั้งประเทศ เขาไม่เรียนกันแล้วคับ ไอเจ้าของบริษัทของคุณก็คงไม่ได้เรียนด้วยแหงๆ เพราะมาถึงมันก็บอกเลยว่า มีรายได้ 15000-30000

ผมก็ทำได้ ผมมีรายได้ 300,000 ต่อเดือน งานสุจริต อยากให้เพื่อนมีโอกาศ งานง่ายๆ ขอเงิน ชาวไทยในเมืองชล คนละ บาท 300,000 คน

แน่นอนกว่างานไอเจ้าของบริษัท ของคุณอีก เย้
  • :027:คนที่สนใจสามารถเข้าไปสอบถามได้นะครับ ( แต่ต้องมี เขา ขึ้นอยู่บนหัวด้วยนะครับ เขาถึงจะคุยด้วยอะครับ ) :027:
  • ฟังทีแรกชื่อคุ้นๆ เลยวิ่งไปดูหลังกรงหมามา ใช่เลย เป็นสินค้าระบบขายตรง คล้ายเอ็มเวย์ ว่างั้น
    เค้า บอกว่าของเค้าดี จริงๆ ให้ไปลอง เจ๊คนที่ผมซื้อเค้าการันตีเลยว่าให้เอาตัวนี้ลองทานดู ได้ แก่ชา อะไรไม่รู้ สรรพคุณล้างลำไส้ เป็น สมุนไพร และเป็นยาระบายอย่างดี ตัวที่ 2 น้ำมันปลาแซลมอน บำรุงอะไรไม่รู้ เจ๊เค้าให้ลอง ผลที่ได้ เอาตามจริงเลยนะ ไม่ได้โจมตีสินค้านะ เพราะธรรมดาก็ใช้ สินค้าตามท้องตลาด ยาสีฟันก็คอลเกต สบู่ก็ลัก ยาสระผมก็ซันซิล บ้างแฟซ่าบ้าง และ ผมก็ไม่ได้ เป็นตัวแทนขายอะไรทั้งนั้น ผลที่ได้ คือ ชาที่บอกว่าระบายดีมากให้ชงทานก่อนนอน แถมกำชับว่า อย่าทิ้งแช่ไว้นานนะเวลาชง เพราะมันจะ ถ่ายมากๆ เลย ผมแช่ไว้ลืม เป็นชั่วโมง เช้ามา ตดยังไม่ตดเลย แต่ยอมรับชาเค้าอร่อยหอม เย็นมากๆ ส่วนน้ำมันตับปลา กินไป 5 เม็ด ตอนนี้ให้ หมากินอยู่ครับไม่ได้โม้ เพราะผมดูแล้วสารอาหารคล้ายกับ ofa มากๆ มี โอเมก้า 3 อีพีเอ ดีเอชเอ สาเหตุที่ผมไม่กินต่อเพราะข้างขวดเขียนว่า ไม่มีผลต่อการป้องกัน และรักษาโรค แต่สินค้ามี อย. แน่นอน เลขที่ อย.1030364610008
  • ความรู้สึกบางที ว่าเว็บนี้เหมือนพันทิปแฮะ
  • คุนพี่ rapbitz ครับ เอาเบอร์ติดต่อมาสิครับแล้วผมจะโทรไปหา แล้วเดี๋ยวจะรับพี่ไปนะครับ เรื่องค่ารถเมล์อ่ะคับ ผมไม่มีหรอกครับ เพราะผมมีรถยนต์ส่วนตัว

ถ้าผมให้ดู รายได้แล้วคุนพี่จะทำproject ร่วมกันมั้ย เอ่อไม่ทราบว่าเคยอ่านหนังสือพ่อรวยสอนลูกกันรึป่าวครับ ถ้าไม่เคยไปซื้อมาอ่านนะครับ ภาคต่อของพ่อรวยสอนลูกคือ เงินสี่ด้านก้ลองไปอ่านดูนะครับ

ใครว่ามันเป็น ขายตรง ขายตรง(direct sell) แต่ของผม mlm รู้จักมั้ยครับ เอ่อถ้าคุนไม่ทำผมก้ไม่ได้ว่าอ่ะไร แล้วที่บอกว่าผลิตภัณฑ์มีสี่ตัว ก้ไปดูมาดีๆนะครับ อย. มีแน่นอนครับ
    ที่มันไม่บอกสรรพคุนเพราะถ้าบอกสรรพคุน พวกคุณก้ไม่มีสิทธิ์มาขายนะครับเพราะต้องเป็นแพทย์ กับเภสัช แล้วก้ไปถามหมอเรยนะครับว่าหนังสือ PDR Book คืออะไร ถ้าไม่รู้จักก้ไปทำความรู้จักนะครับ เอ่อแล้ว คนที่อยากพิสูจน์ กรุณาเอาเบอร์ติดต่อมาด้วยนะครับ ผมเข้าใจ กูรู มีเยอะ แต่กูรู รู้จิงมั้ย แค่นั้นเองครับ
  • สำหรับพี่หยกครับ หยกComEn ขอเบอร์ติดต่อด้วยครับเดี๋ยวผมจาพาพี่ไปเปิดหูเปิดตา ยินดีอย่างยิ่งครับ จะได้พิสูจกัน ที่พี่รู้จักมามันคือ pyramid marketing นะครับรู้จักมั้ยเอ่อ ยินดีอธิบายครับ
  • สำหรับคุนพี่ ozaka ไม่จำเป็นครับ ถ้าคุนคิดเองเป็น คุนก้ ตัดสินใจด้วยตัวเองทำไม่ทำขึ้นอยู่กับคุนครับ
  • ผมเข้าใจครับ พี่ๆทุกคนเจอกันมาเยอะ พวกขายตรง แต่ผมมาไม่ได้มาขายของครับ ผมก้อยากจะชี้แจงให้พี่ๆทุกคนเข้าใจเช่นกันครับ
  • เรื่องเอาชื่อมาแอบอ้าง เดี๋ยวให้ดูบัตรประชาชน ได้ครับผมตัวจิงเสียงไม่ต้องห่วงครับ ขอแค่ให้มาเจอกัน ผมจะทำให้พวกคุนคิดใหม่
  • RapbitZ เดี๋ยวผมจะเข้าไปหาคุนนะครับ แต่ถ้าไม่เจอคุนนะครับ ผมก้ว่าคุนแอบอ้างน่ะครับ ผมไม่ได้อยากทะเลาะด้วยหลอกนะครับ

ทางบ้านผมก้มีธานะนะครับ ของร้องเรยที่ว่านั่งรถเมล์ ผมไม่เคยนั่งรถเมล์หรอกนะครับ นั่งยังไม่เป็นด้วยซ้ำ บ้านผมมีธานะพอพ่อแม่ผม มีรถให้ขับตั้งแต่มัธยมแล้วครับ

ขอโทดจิงๆนั่งรถเมล์ไม่เป็น
  • Illuminados คุนพี่ครับ ผมปริญ ติยะวานิช นะครับ 3แสน แบบวิธีที่คุนบอกมันไปขอเค้าเรยดีกว่ามั้ยครับ รู้จัก network marketing มั้ยครับคุนพี่ ไปหาซื้อมาอ่านนะครับ mlm อ่ะคับ
  • มาเถอะจ้า

เพราะเราไม่ชอบโกหกใครอยุ่แล้ว ประตุ 4นะ ฝั่งตรงข้าม กพ. อืมไม่ดีกว่า เพราะเด๋วจะทำให้รถติด ประตุ5ตรงข้ามกระทรวงศึกษา

จะมีทหารยืนอยุ่ข้างประตุด้านละ4คน รวมผู้คุมอีกอาจจะเป้นห้า จอดก่อนถึงประตู หรือเลยก็ได้นะ แต่คงไม่ขึ้นรถไปด้วยหรอกค่ะ
    ส่วนจะร่วมไหมคงต้องขอคิดดูก่อนเพราะของพวกนี้ ถ้ามันได้มาง่ายขนาดนั้น ก็คงมีคนรวยเต็มไปหมดแล้วค่ะ

ส่วนหนังสือน่ะ เอามาให้อ่านฟรีก็ดีนะคะ แบบว่า ไม่มีตังซื้ออ่ะค่ะ เอาเงินเก้บไว้เรียนค่ะ ส่วนใหญ่อ่านหนังสือแนวศาสนามากกว่า ไม่ใช่คนธรรมะหรอก แต่ว่างไม่มีไรอ่าน มันเจริญสติ ส่วนปัญญาต้องหาตัวอื่นเสริม

อืมนั่งรถเมล์ไม่เป้นบอกว่ามีเงินมากพอ อืมแบบนี้...ไม่มีความคิดเห้นค่ะ เพราะไม่ใช่คนขี้อวด

แล้วถ้างานแบบนี้มันดีจริง ทำไมถึงต้องยังมาแนะนำคนอื่นล่ะ ดีจริงต้องมีคนวิ่งหาสิ มันจะเป้นแบบหาเครือข่ายหรือเปล่านะ

อืมพรุ่งนี้เวลา 10.30ละกัน กะลังว่าง อาจจะเร็วหรือช้านิดหน่อย เพราะไม่ได้มีเวลาว่างมาก ทำไงได้คนมันไม่รวยถึงขนาดมีรถขับตั้งแต่มัธยม ต้องทำงาน รถสีไรล่ะ ทะเบียนด้วยก็ดี เด๋วจำผิด
  • คุนเอาเบอร์โทรสับมาเรยดีกว่าคับ

ผมไม่พูดมากหรอกนัดกันเป็นที่เป็นทางเรยดีกว่า คุนอย่าเอายามมาอ้งสิครับ ผมอยากเจอหน้าคุนจิงๆ ผมไม่ได้อวดแต่คุนดูถูกผมก่อน แล้วผมจำเป็นมั้ยที่ต้องให้คุนดูสะเตดเม้น ไม่มีความจำเป็น

เลยซักนิด แต่ถ้าผมให้คุนดูคุนจะทำงานกับผมผมให้ดูแน่ แล้วที่คุนบอกว่า ถึงผมไปพบคุนผมยังต้องรอ 10.30 คุนเป็นใคร

แล้วที่ว่าโอ้อวด ผมไม่ได้อวด ในเมื่อคุนดูถูกผม จะให้ผมนั่งรถเมล์ไปบอกเสียตัง15บาท คุนดูถูกผมขนาดไหน เอาเบอร์คุนมาสิครับ ถ้าอยากพิสูจน์ แต่ถ้าไม่แน่จิงก้เงียบไปครับ

ขอร้องครับ คุนคิดว่าคุนเป็นใคร อยู่ทำเนียบคุนมีอำนาจแค่ไหนหรอ คุนมาดูถูกผมหาว่าผมแอบอ้างผมฟ้องคุนเอาง่ายๆนะ ผมไม่อยากเสียเวลากับคุนหรอกนะ ที่จะมาทะเลาะ

คุนคิดเอาเองมาทะเลาะกับเด็กอายุ20 ทั้งๆที่ตัวเองทำงานแล้ว ผมมีผลลัพ ให้คุนจะสนใจมั้ยหรือยังไงมันเป็นเรื่องของคุน จำไว้นะ อย่าดูถูกใครเค้าก่อน ที่ว่าอ่านหนังสือธรรมะ อ่านแบบไหน

คนที่อ่านเค้าไม่มาดูถูกเด็ก ที่ตั้งใจทำงานหรอกนะครับ จำไว้คุนมันก้แค่ผู้หญิงคนนึ่งที่คิดลบ จำไว้ครับรู้จักคิดบวกบ้าง ผมถูกสอนมาไม่ให้ทะเลาะกับใคร ผมถูกสอนมาเป็นผู้ให้ ถ้าแน่จิงเอาเบอร์มาเดี๋ยวเราจะได้คุยกันเดี๋ยวผมจะไปหาคุน ตามเวลานัด พรุ่งนี้ผมมีเรียนแปดโมง สอบตอนบ่าย แต่ผมจะจัดเวลาไปหาคุน ขอให้คุนแน่จิงครับ ของแบบนี้ขอให้แน่จิง ผมก้คนจิงคนนึ่งเหมือนกัน อย่างที่บอก mlm ไปหาอ่านซะนะครับ ถ้ากลายไป็นกลัวไม่กล้าให้เบอร์คุนก้เงียบไปเถอะครับ เบอร์ผมผมก้ทิ้งไว้ อยากพิสูจน์มาเรยครับ สวนดุสิตใกล้ไม่ใช่หรอ มาเรยรออยู่แล้ว

เพราะพวกคุนคิดแบบนี้ก้อยู่ที่เดิมไปเถอะครับ ขอร้องเรยผมหละเบื่อพวกแน่ไม่จิง จะเอาให้ยืนยันด้านไหนบอกมา เดี๋ยวจัดให้ทุกรูปแบบ เพียงแค่คุนกล้า
  • เอ่อถ้าไม่แนะนำแล้ว คุนตัจสรู้ได้มั้ยอ่ะว่าผมทำหรือคนที่เค้ารู้จักผมเค้าจะรู้ได้ไงถ้าผมไม่พูด คนวิ่งหามีแน่แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้ เอ่อ อยากเชิญพวกพี่ๆที่ต้องการการยืนยันครับวันที่ 13นี้ ไบเทคบางนาครับ แล้วคุนจะรู้ของจิงของปลอม ถ้าผมไม่แน่ผมไม่พูดขนาดนี้หรอกนะครับ
  • ผมไม่คิดว่าผมจะตั้งกระทู้นี้แล้วก้โดน พวก กูรู รู้มากแต่รู้ไม่จริงเข้ามาต่อว่า แต่ไม่เป็นไร ก้อย่างที่บอกกูรูมันเยอะ พวกรู้ว่ามันคืออะไรมันก้เยอะ แต่รู้จิงกะมีเท่าไหร่ถามแค่นี้แหละ
  • เป็นธุรกิจที่ดีครับ เพราะพี่ก็ทำอยู่ สู้ๆครับ
  • หรอครับพี่แต่ผมเบื่อพวกกูรู เบื่อมากๆๆ พี่สายงานของใครหรอครับ พี่ชื่อรัยหรอครับ
  • ประทานโทษใครดูถูกคุณคะ เพราะชั้นก็นั่งรถเมล์ไปเรียน ไปนู่นไปนี่ ถ้างั้นคุณก็คงดูถูกคนอื่นๆด้วยแหละว่านั่งรถเมล์มันไม่ดี ทำไมหรอคนมันไม่ได้รวยนี่คะ การนั่งรถเมล์มันดูถูกตรงไหนไม่ทราบ เพราว่าชั้นก็ยังนั่งรถเมล์ไปแถวนั้นบ่อยๆ
    *ถ้าคุณบอกว่าชั้นเป็นผู้หญิงที่คิดลบ แล้วคุณล่ะมันดีกว่าชั้นตรงไหนหรอ คิดบวกยังไม่ได้เลย แค่นี้หาว่าดูถูก ถ้าชั้นดูถูกชั้นก็ดูถูกคนหลายสิบล้านคนแล้วล่ะ

แล้วที่อยุ่ทำเนียบชั้นบอกหรอว่ามีอำนาจอะไร ไม่รุ้แล้วอย่าเดามั่วสิ ชั้นทำงานค่ะ คนทำงาน ชั้นดูถูกตรงไหนหรอกที่ว่าคุณแอบอ้าง เพราะโลกบนอินเทอร์เน็ทน่ะ อะไรๆก็เป็นไปได้ ชั้นผิดตรงไหนไม่ทราบ งั้นเวลาใครมาบอกว่าชื่อนั้นชื่อนี้โดนที่ไม่เคยเห็นหน้า ไม่รุ้ว่าจริองแค่ไหน มันก็เป้นความคิดของอีกหลายๆคน ว่าเชื่อถือได้มากน้อยแค่ไหน แอบอ้างใครมาหรือเปล่า ทุกคนมีสิทธิที่จะคิด แล้วชั้นก็บอกแล้วไม่ใช่หรอว่าถ้าเป็นชื่อคุณจริงก็ขอโทษละกัน

ประทานโทษชั้นอายุ19 แต่ก็มีความคิดพอ เพราะสังคมสมัยนี้อะไรๆมันเชื่อถือได้ยากกกกกกกก แล้วอายไหมคะที่มาเดาอายุคนอื่นนะ อายไหมที่ทะเลาะกับเด็ก19 ที่ทำงาน เพราะชั้นไม่ได้รวยแบบคุณ

คุณเรียน8 โมงไม่ว่าง ชั้นก็ต้องทำงานไม่ได้ว่างเช่นกัน แล้วคุณเป้นใครล่ะที่ชั้นต้องถ่อนั่งรถไปหาสำคัญนักหรือ และชั้นต้องยังทำงานเพื่อเก็บเงินเรียน ไม่ใช่แบบคุณที่แม้จะเรียนอยุ่ก็ยังมีรถขับแล้ว
  • ขอลบนะคะ เพราะไม่ไหวจะเคลียร์ โอ๊ย เจอคนมารยาทแบบนี้ คงไม่อยากเจอแล้วล่ะค่ะ น่ากลัวมากกกกกกกก เพราะชั้นก็ให้คุณไปพิสูจน์แล้ว แต่คุณกลับทำกิริยาแบบนี้คง ขอให้เจริญฮวบๆล่ะค่ะ

**อืมถ้าอยากทำจริงหาตัวแทนคนอื่นก็ดีนะคะ คนนี้ไม่ไหวจะเคลียร์จริงๆ น่ากลัว
  • งั้นก้เจอกันหน่อยเป็นไงหละ ไหนเบอร์หละ แน่จิงรึป่าวครับ ถ้าคุนแน่คุนให้เบอร์มานานแล้ว
  • โทรมาก็ได้นะเพราะคงไม่นอน ต้องอ่านหนังสือสอบ
  • แล้วมันเชื่อถือได้ยากยังไงไม่ทราบ กระผมก้บอกอยู่ ให้ ไปถามหมอดูว่า pdr bookคืออะไร คุนท้าผมแต่คุนไม่แน่จิงคุนก้หยุดเถอะครับ อยู่ที่เดิมไปเถอะครับ
  • อ่านแล้วตีความให้เข้าใจด้วยล่ะ ว่าชั้นบอกอะไรคุณ กลับไปอ่านเก่าๆก็ดีนะ อ่านให้เข้าใจด้วยล่ะว่าชั้นดูถูกคุณตรงไหนไม่ทราบ อย่าสักแต่ว่าอ่าน
  • ถ้ามึงไม่แน่ มึงก้เงียบไป ปากดีไปเท่านั้น mlm มึงยังไม่รู้จักเรย
  • กูทนมึงมามากและ อีเวนนิ ไม่ทำก้เรื่องของมึง พ่อมึงเป็นใครกูไม่สนหรอกนะ กูก้รุ่นเหมือนกัน
  • ทำปากดี มึงแน่จิงมึงจะวางไปทำไม
  • ถ้าแน่จิงมึงไปพูดแบบนี้ที่บริษัทสิ มึงโดนยำตีนออกมาแน่
  • พี่น้องชาวพิทบูลทุกๆท่านคะ จขกท.ได้โทรเข้ามาหาแล้ว ค่ะ จะบอกว่าได้ใช้คำพูดว่ามึง กู กับผู้หญิงเนี่ย แล้วดิชั้นไม่ได้เป้นคนเริ่มก่อนนี่ ควรสนับสนุนไหมคะ

**การศึกษาที่ดีไม่ได้ช่วยให้คนมีจิตสำนึกที่ดีเสมอไป**

กระทู้นี้คงไม่เข้าแล้วนะคะ เพราะคงไม่ช่วยให้เจริญปัญญามากขึ้นหรอกค่ะ
  • ก้เพราะคุนไม่แน่จิง ก้แค่นั้น คุนบอกคุนอยากเจอ แต่คุนไม่กล้า ผมก้ไม่เข้าใจ ทุกก้ลองอ่านคำพูดของผู้หญิงคนนี้ดูนะครับที่พิมออกมาทั้งหมด

ผมก้พูดอยู่ว่าผมพิสูจน์ได้ แต่ถ้าไม่แน่จิงคุนมาต่อล้อต่อเถียงทำไม ผมไม่เข้าใจ ผมก้พูดอยู่ตลอด แล้วคุนมาบอกในโทรศัพท์ว่าในโลกอินเตอร์เน็ตต้องเจอแบบนี้ แบบคุนนะหรอ

ผมว่า คุนเป็นคนท้าผม แต่คุนกลับไม่กล้าซะเอง ผมก้ไม่รู้ว่าจะบรรยายยังไง ก้ขอพอแค่นี้ละกัน แค่นั้นเอง เก่งแต่พูดพูดมันเข้าไปไม่รู้จิงก้พูดมันเข้าไป เห้อ เบื่อ