ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รายได้เสริม 15,000-30,000ต่อเดือน
  • เฮ้ยมึงหาเรื่องเพศแม่มึงไม่อายเหลอวะไอ้ควายนิ ตุ๊ดนี่หว่า พ่อแม่มึงไม่ได้สอนเหลอว้ะ

เฮ้ยรถที่มึงขับเนี่ยตุ๊กๆเปล่าว้ะ

ถุยบ้านมีตัง ไอ้ควายเอ้ย
  • ผมยังเรียน สวนดุสิต ปีสามนะครับ

ถุยบ้านมีฐานะเรียนสวนดุสิต ไอ้ขี้โม้

ไอ้งานที่มึงบอกว่าดีมันคือ....มึงหลอกกูแล้วกูก็หลอกต่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆกันไป

กูว่าการศึกษาไม่ได้ทําให้มึงฉลาดขึ้นเลยวะไอ้ควาย5555555555555
  • ไอ้เหี้ยเอ้ยหลานส.ส.ควยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • เอ่อ คุณปริญคับ ผมไม่ทราบว่าคุณถูกหลอกมาก่อนหรือป่าว เลยมาหาคนหลอกต่อไปเพื่อให้เหมือนคุณ
    ท่าเป็นอย่างนั้นจริงๆ คงไม่มีใครโง่หรอกนะคับ

อีกอย่างบอกไว้ตรงนี้เลย ผมไม่รู้จักเรื่องการตลาด mlm m&m ไรหรอก ผมรู้จักแค่ Apache Squid DHCP IPtables Bind Linux Blaaaaaaaa

ผมไม่สันทัดเรื่องการตลาดหรือการทำงานผ่านเวบ แต่เท่าที่รู้คนส่วนมากที่มาโพสหางานในเน็ตมักจะ...

1. เด็ก เชื่อเขา เกรียนอะง่ายๆ หูเบา
    2. โดนหลอกมาแล้วเสียเงินไปแล้วอยากได้เงินคืน เลยหาคนโง่ที่จะโดนแบบตัวเองอีก
    3. ลูกคนรวย ว่างมากไม่มีไรทำ
    4. ได้เงินจริง แต่น้อยมาก แบบว่า ไม่ถึง 600 บาทอะ เลยน้อยเนื้อต่ำใจมาหาเหยื่อใหม่.

อีกอย่างนะคับไม่มีใครดูถูกอะไรเลย ผมอ่านก็เจอแต่ไอที่ว่า บ้านคุณมีฐานะ(ธานะ) ขับรถตั้งแต่เด็ก มีการศึกษา นั่งรถไม่เป็น

เอาเถอะคับ ยังไงการหางานที่ป่าวประกาศว่า รายได้ 10000+ ส่วนใหญ่เป็นเรื่องหลอกลวง ทำให้ไม่เกิดการยอมรับในสังคมออนไลน์

แค่นี้ละคับ คุณปริญผู้มีปัญญา แต่อ่อนต่อโลกและสังคมออนไลน์
  • เออ แน่ะ ผมว่ามันยังไงนะ คุณปริญ ติยะวานิช

อ่ะนี่ เบอร์ผม 085-8060957 โทรมาเคลียได้ แต่ห้ามล้างสมองผมนะ

แล้วเรื่องที่คุณระเบิดอารมณ์ใส่ผู้หญิงเนี่ย น่าอายนะครับ

ถ้าโทรมาเดี๋ยวผมมาขยายผลให้ฟังแล้วกัน แต่ถ้าไม่ได้โทรมาเดี๋ยวผมมาปิดกระทู้ให้ครับ
  • ผมไม่ใช่กูรู แต่เป็น กูใช้ ก็เลยมาบอกว่าสินค้า ราคาไม่คุ้มค่ากับเงินที่เสียไป ส่วนน้อง gangter pit ก็ไม่ใช่คนเลวระยำอะไรหรอก กลับเป็นเด็กดีที่ขยันหาเงินด้วยซ้ำ ผมเดาว่าจุดประสค์ที่ท้าทุกคนให้มาดูได้เลย ลองมาดูเลย นั้นเพื่อให้เข้าไปนั่งฟังการตลาด การอบรมมากกว่า เพื่อที่จะสร้างไลน์ของตัวเอง ธุรกิจนี้หาเงินได้จริง แต่ไม่ได้ง่ายอย่างที่เราคิดกันหรอก นอกจากคนโชคดีจริงๆ อยู่ในสังคมที่พอมีตังหน่อยคนรอบข้างช่วยกันซื้อ เพื่อนช่วยซื้อ เพราะราคาของ แต่ละอย่างไม่ใช่ถูกๆ พูดง่ายๆ เค้าเน้นธุรกิจ ไม่ได้เน้น ผลิตภัณฑ์ เหมือนกับ เฮอบาไลท์ ตอนผมขาย ชุดนึง 14000 ตอนนี้ไม่รู้เท่าไรแล้ว ซูเลียน มินนารี่ เหมือนกันหมดเน้นหาลูกข่ายเหมือนกัน ส่วนน้อง rabitz คือคนเข้าใจโลก คือ ไม่มีอะไรได้มาง่ายดาย เหงื่อไม่ออกไม่ได้เงิน ..... ลืมบอก คนที่ผ่านการอบรมในสินค้านั้นๆ มาแล้ว ถ้า วิทยากร เก่งๆ นะ เหมือนโดนล้างสมองเลยล่ะ อะไรก็ของกูดี ทั้งๆที่ ก่อนเข้าไปเราจะแอนตี้ สินค้าตัวนั้นๆ แล้วพอออกมาก็จะพูดว่า ของเค้า ดีดีดีดีดีดีดี ..................... แต่ทั้งหลายทั้งปวง การพูดกับสุภาพสตรี ก็ ให้ไพเราะหน่อย ถ้าขอโทษได้ก็จะดี คนใหนไม่เห็นดีกับธุรกิจของน้อง ก็ให้ผ่านไป ตื้อ ได้แต่พองาม ถ้าเค้าไม่สนใจก็ผ่านเลยไปอย่าคิดมาก ถ้าทุกคนเชื่อน้องgangter pit ว่าธุรกิจนี้ดี สินค้าก็ดี ทุกคน น้องคงมีลูกข่ายเต็มบ้านเต็มเมืองไปแล้วล่ะสิ......................................ยังไงก็ขอให้ธุรกิจไปได้ด้วยดีละกัน
  • เห็นด้วยกับพี่ อู อย่างยิ่งครับ พูดแล้วทำให้เห็นภาพ

แล้วน้อง ปริญ ผมขอโทษเรื่องนึง คือเรื่อง อย. นะครับ เข้าใจผิดจริงๆ คิดว่าไม่มีเพราะเค้าไม่ได้แสดงเลขทะเบียนบนเว็บ

แต่ผมว่าเรื่องที่ใช้คำพูดไม่ไดีกับน้องต่ายเนี่ย เราเป็นสุภาพบุรุษ เราผิดนะครับ ขอโทษก่อนไม่เสียหายนะ เป็นเพื่อนกันทะเลาะกันได้

แต่ไม่ต้องถึงกับหักกันไปข้าง เขาไม่เชื่อเรา เราไม่เชื่อเขา ก็บังคับกันไม่ได้ เพราะฉะนั้นเราก็คุยเฉพาะ เรื่องที่เราเชื่อในสิ่งเดียวกัน

มันจะทำให้เข้าใจง่ายขึ้น ผมเห็นดีด้วยที่เรียนไปด้วย ทำงานหาเงินไปด้วย เพราะผมก็ทำงานด้วยและหาเงินด้วย เราเป็นผู้ชายขอโทษก่อนไม่เป็นไรนะครับ
  • อะไรไม่รู้ รู้แต่ จขกท ใช้ภาษาไทยผิดเยอะใช้ได้เลย
  • ไปธุระเพิ่งกลับมา น้องต่ายจี๊ดซะ.....อิอิ

ผมตอบแทนน้องเค้าละกันนะ...พอดีน้องเค้ากำลังเรียนอยุ่ครับ...ลำพังอ่านหนังสือกฎหมายมันก็หนักพอสมควรเเระ น้องเค้ากตัญญูจะต้องช่วยคุณพ่อคุณเเม่ทำงาน ไม่มีเวลามานั่งทะเลาะหรือเถียงอะไรหรอกครับ...

1.MLM ธุรกิจเครือข่าย MLM ย่อมาจากคำว่า Muti-level Marketing ซึ่งอาจใช้เรียกเป็นภาษาไทยว่าธุรกิจขายตรงแบบหลายชั้น หรือธุรกิจเครือข่าย เพื่อให้ง่ายต่อการสื่อสารในที่นี้ขอใช้คำว่า ธุรกิจเครือข่าย (ง่ายๆๆครับ ขายตรง)
    2.พ่อรวยสอนลูก Robert T. Kiyosaki อ่านแล้วครับ(ทำได้จริงครับ แต่..ไม่ใช่กับเมืองไทยครับ)
    3.PDR book คือ หนังสืออ้างอิงการสั่งจ่ายยา ผมทราบตั้งเเต่สมัยเรียนมหาลัย
    4.network marketing รุ้จักครับ คือ การสร้างธุรกิจที่มีพื้นฐานจากการสร้างยอดขายอย่างต่อเนื่อง คุณจึงกำลังสร้างรายได้เพิ่มเติมจากที่มีอยู่เดิม นั่นหมายความว่า แม้ว่าคุณจะไม่ไปทำงานในวันที่ควรจะทำ ก็ยังมีผู้คนในองค์กรของคุณกำลังทำงานและสร้างยอดขายอยู่ การตลาดแบบเครือข่ายสามารถทำให้คุณกลายเป็นเจ้านายของตนเองได้ คุณสามารถตัดสินใจได้ว่าคุณจะทำงานเมื่อไรและอย่างไร คุณสามารถจัดตั้งธุรกิจของคุณเองในวิถีทางที่เหมาะสำหรับคุณ คุณมีอิสรภาพที่จะทำสิ่งใดก็ได้ตามวิถีทางของคุณเอง และยังคงทำงานด้วยความร่วมมือร่วมใจกับผู้คนในองค์กรของคุณ(ก็อยู่ในเล่มเดียวกับ พ่อรวยสอนลูกนั่นเเหละ)

อืม...ก็มีเล่มอื่นอีกนะที่เค้านำเข้ามาเพื่อสร้างแรงผลักดันให้คนไทยทำรกิจเเบบนี้ เช่น คิดใหญ่ไม่คิดเล็ก ก็ดีนะ...แต่มันใช้ไม่ได้กับ พฤติกรรมผู้บริโภคของการตลาดในเมืองไทยหรอก...ครับ.....

คุณUZi พูดถูก ผมก็เคยเข้าไปนั่งฟัง ...ที่เเม่งบรรยาย...
    เราเชื่อมันว่าเราทำได้..ปรบมือ.แปะๆๆๆๆ
    เราต้องมั่นใจในผลิตภัณฑ์ของเรา..ปรบมือ..แปะๆๆ
    พอเเระ..กรูออกดีกว่า..นี่กรูเสียเวลามานั่งปรบมือกีฬาสีรึไงเนี่ย..ปัญญาอ่อน...

ผมจะบอกคุณนิดนึงนะครับ...คนเราไม่ได้เก่งไปซะทุกเรื่องหรอกนะ..คุณทำอาชีพแบบนี้ คุณก้ต้องรู้เรื่องนี้มากกว่าคนที่เค้าไม่ได้ทำ...น้องต่ายเค้าเรียนกฎหมายคุณลองไปเถียงเรื่องกฎหมายกับเค้าสิครับ...อย่าดูถูกคนครับ..

อีกเรื่อง...น้องเค้าท้าคุณเเล้วเค้าไม่มา หรือยังไงก็เเล้วแต่....คุณเป็นผุ้ชายครับ..มารยาทและสันดานไม่ควรครับ..กับผู้หญิง....

ในบอร์ดนี้...บ้านหลังนี้...ถ้าคุณเลี้ยงพิตบูลจริงๆๆ และเข้าใจในบ้านหลังนี้ ผมคิดว่าคุณไม่ควรครับ...ที่อื่น บอร์ดอื่นสามารถนำเสนอสิ่งที่คุณคิดว่ามีประโยชน์ให้กับคนอื่นได้อีกมากครับ..เชิญไปที่อื่นครับ..
  • หวัดดีครับ ท่านหยก ว่าม่ะ... น้องต่ายนี่จี๊ดใช้ได้เลยนะ ผมว่า..อนาคตทนายชั่นหนึ่งเลยนะเนี่ย..
    แหมบราวนี่ผมจี๊ดแบบน้องต่ายก็ดีดิ วันๆๆมันเอาแต่นอน...
  • พี่ bowdang ความรู้แน่นปึ๊ก จะบอกให้ว่า ภาษิตไทย ดูช้างให้ดูหาง ดูนางให้ดูแม่

ใช้ได้ครับ เพราะลูกสาวน้องต่าย จี๊ดยังไง ก็คงได้จากน้องต่ายมาไม่มากก็น้อยล่ะ ฮ่าๆๆๆ
  • เห้นด้วยกับท่านหยก...ครับ อิอิ..ใครเป็นแฟนน้องต่ายนี่...น่าสงสารเนอะ 55555
  • โหย ไม่ได้มาซะนาน น้องต่ายมีไรไม่บอกเลย

สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล...ดูๆก็รู้ พิมพ์ภาษาได้เกรียนมากเลย
  • ครับ ขอบคุณ สำหรับทุกความคิดเห็น นะครับ

ผมก็ขอ กราบขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ผมไม่ได้มีเจตนา มาทะเลาะกับใครครับ

สำหรับเรื่องนี้ ถ้ารบกวนพี่ๆน้องๆทุกคนในบอร์ดนี้ก้ขอโทษด้วยครับ

ส่วนเรื่องภาษานั้น ผมพิมพ์เพื่อความรวดเร็วครับ แต่ถ้าผมทำไม่ถูกใจพวกพี่ก็ขอโทษอีกครั้งครับ

ขอบคุณ ทุกคนจิงๆครับผม ก็เข้าใจครับว่าความคิดคนเราต้องต่างกันเป็นธรรมดา

ที่ผมทำ ธุรกิจนี้ เพราะผมมองว่ามันน่าจะโตได้ครับ คนเริ่มหันมาดูแลสุขภาพมากขึ้น

และประเด็นสำคัญคือ คุณพ่อของผมกิน bios life แล้วหายอาการของโรคเบาหวานก็ดีขึ้นเหมือนเปลี่ยนชีวิตอ่ะครับ

ผมก้เลยอยากมาแชร์ ความคิดเห็นแค่นั้นเองครับ แล้วอีกอย่างหนึ่งคือผมก็อยากให้ทุกคนเข้าใจครับ

ส่วนเรื่องที่ว่า ผมระเบิดอารมณ์ใส่คุณ ต่าย นั้น ผมยอมรับครับผมเป็นคนอารมณ์ร้อน แต่ว่าพี่ๆทุกคนน่าจะเข้าใจ

และผมก้ไม่ได้คิดว่าตัวเองรวย หรือ ดีเด่นมาจากไหน ผมก้คนธรรมดาคนนึ่งเหมือนทุกคนนั่นแหละครับ

ก็ยังไง กราบอภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย
  • วายยย...เอ็ม..ซี๊..เอ!!!!

มันไม่ใช่ปรบมืออย่างเดียวค่ะ มีรีวิวประกอบเพลงด้วยยยย:m042::m042::m042:
  • 555 ใช่ครับคุณMoMo mทางจะเคยเข้าไปลองนะเนี่ย อิอิ....
  • อืม... ในเรื่องนี้ น้องกอล์ฟGangster เจ้าของกระทู้นะครับ ได้โทรมาคุยกับผมและชี้แจง

เรื่องของการตลาดคร่าวๆ และตัวผลิตภัณฑ์ โดย น้องกอล์ฟ เล่าว่า

เรื่องผลิตภัณฑ์ มีการรับรองโดย PDR และ และสถาบันอื่นๆ แล้ว ตัวคุณพ่อใช้อยู่

ซึ่งน้องกอล์ฟบอกว่าเห็นผลจริง จากแผลเบาหวานของพ่อ และ เรื่องการตลาดนั้น

มีเพื่อนสนิท ชวนไปทำ น้องกอล์ฟเล่าว่า ตอนแรกก็ไม่เชื่อเหมือนพวกเรา แต่เพื่อนก็โชว์

statement ให้ดูก็มากโขอยู่ก็เลยสนใจ เลยลองมาทำดูครับ

โดยสรุปเรื่องนี้ ในส่วนตัวผม คิดอย่างนี้ครับ คือให้ถือเครดิตว่า น้องกอล์ฟ เป็นพี่น้องพิตบลูในบอร์ด

ซึ่งมีสัจจะ และจริงใจ จึงตีความว่าเรื่องเป็นความจริงทั้งหมด ตามเนื้อเรื่องนี้เลยมีความน่าเชื่อถือ และ

จากความเห็นของพี่ UZI ที่บอกว่าเคยใช้แสดงว่า บริษัทนี้ มีสินค้าอยู่จริง และสามารถขายทำการตลาดได้

ดังนั้นจึงทำให้เห็นว่า ผมเข้าใจผิดที่ตีความว่าบริษัทนี้ ไม่มีผลิตภัณฑ์ แต่ให้คนมาสมัครเยอะๆเพื่อเอาเงิน

ค่าสมัครมาจ่ายต่อๆกันไป จึงให้สมาชิกที่เข้ามาอ่านในกระทู้นี้เข้าใจตรงกันว่า ผมเป็นคนผิด เพราะยังไม่ทันได้ฟัง

อะไรก็ทึกทักเอาเองกลัวว่า จะเป็นเหมือนบริษัทที่เคยเจอ ดังนั้น ผมจึงต้องกล่าวคำขอโทษ แก่น้องกอล์ฟ มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

และต้องขอโทษสมาชิกบริษัท ทั้งหลายด้วย

ส่วนเรื่องน้องต่ายนั้น เอาเป็นว่าผมขอแล้วกันครับ น้องกอล์ฟ เพราะว่าเป็นด้วยความตรง และจริงใจ

เป็นลักษณะเฉพาะของสมาชิกตัวจริงในบอร์ดนี้ จึงทำให้ต้องมี ปะทะ คารมณ์ กัน บางทีทั้งสองคน

อาจจะ ทำผิด ในเหตุผลที่ถูก เพราะฉะนั้น เราเป็นเพื่อนร่วมบอร์ดกันมาก่อน เราทะเลาะกันได้ เราก็ดีกันได้

อย่าได้ถือสาอะไรแก่กันเลยทั้งสองคน เฮียขอร้อง เหอๆๆ
  • เอางี้ดีกว่า ถ้าจะให้เรื่องนี้เป็นไปในทางที่ดีขึ้น ช่งเดือนตุลาจะมีงานใหญ่ งานทำบุญ

แล้วถ้าน้องกอล์ฟ ว่าง ก็เชิญมาเพื่อที่จะเข้าร่วมกิจกรรมกับทาง บอร์ด และจะได้ชี้แจง

ให้หลายๆคนทราบ และเข้าใจไปในทางที่ดีขึ้น ซึ่งจะทำให้เราสามารถยืนยันตัวตนได้ด้วยนะครับ
  • เฮ้ย ตูพลาดกระทู้นี้ไปได้งัยฟะ 70 comments

ยอมรับว่าไม่เห็นเลยจริงๆ เพิ่งคลิกเข้ามาครั้งแรก
  • :063:ผู้เฒ่า ย่อมมาสายเป็นธรรมดา เหอ เหอ ๆๆๆ .......... ปรบมือให้น้องกอฟครับ ลูกผู้ชายใจพิทบูล ขอโทษ ไม่ได้หมายความว่าเราเป็นผู้แพ้ ขอให้ ขยันๆ และ ได้ ลูกข่ายเยอะๆ เด้อ เจอกันก็ทักกันบ้าง แล้วกัน
  • ท่านหยก-ท่านยูซี้-ท่านโบว์แดง...นึกว่ามีแต่ป๋ามาร์คคนเดียวที่มีวาทะคมคายและความคิดลึกซึ้ง...ต้องยอมรับว่าทั่นทั้ง3ก็ใช่ย่อย...นับถือๆ
  • ไปขายถั่วไป จขกท.หรือไมก้อเอาหญ้ามาแดกซะ
    ด่าผู้ญแบบนี้กูว่ามึงไปหากระโปรงมาใส่เหอะ...ไอ้กาก
    เจอกูสงสัยจะจบนะมึงอ่ะ....สาดดดดดดดดด
  • เห็นด้วยกับพี่ อูซี่ ฮ่าๆๆๆ

และขอบคุณ พี่ผี ที่ชมครับ เหอๆ
  • บอกได้ว่า

มาผิดที่ ผิดเวลา

หนุ่ม สาว พิทบลูที่นี่ กล้าชน กล้าสู้ ไม่เลิก ทุกเวลา

ของแบบนี้ มันต้องใช้เวลา ครับ

จั่วหัว กระทู้ แบบนี้ เป็นใคร ก็ คิดในด้านลบ ทั้งน๊านนนนนนนนน

ก็เล่นเอาเงินมาล่อ ก่อน ความจริงจะเกิด จริงไม๊ ครับ จขกท

คุณสร้างมา คุณ ก็ต้อง แก้ไขเอง การใช้อารมณ์ มีแต่ผมเสีย ยิ่งเกิดกับผู้หญิงด้วย ภาพมันจะ ลบ มากขึ้นอีกทวีคูณ
  • กะแล้วรู้สึกจามหลายครั้ง ต้องมีใครแอบนินทา

น้าอู นี่เอง วันไหนท่านอายุเท่าผมจะเริ่มรู้สึกหนาวๆร้อน กำลังวังชาถดถอย
    อย่าพลาดเปิดคางมาก็แล้วกัน โดนเอาคืนแน่:030:
  • เออ ได้ด้วย
  • gangster_pits <<<<<<<<<<<<<< ส้นตีน