ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บำรุงสุนัขตั้งท้องไงบ้างครับ
  • ทำไงจะได้ลูกเยอะๆตัวอ้วนๆ
    ช่วยบอกด้วยครับ

ขอบคุณครับ
  • กินพวกโปรตีนเยอะๆ
  • เรื่องลูกเยอะมันแล้วแต่ดวงนะ
  • ลูกดกขึ้นอยู่กับการปฏิสนธิครับ วันที่คุณผสมไข่สุขพร้อมเต็มที่หรือยัง วันที่ 12-15 ของรอบฮีทนั่นล่ะคือวันตกไข่เต็มที่ ส่วนอยากให้ลูกหมาอ้วนๆ นั้นขึ้นอยู่กับการกินนมของลูกสุนัขเอง เราทำได้แค่เพียงคอยดูให้ลูกสุนัขได้รับนมจากแม่เพียงพอ และต้องเพิ่มสารอาหารโปรตีนให้แม่พันธุ์เป็นเท่าตัวด้วยนะครับ นมสด โครงไก่ ไข่แดง ยังเป็นสูตรที่ใช้ได้ดีอยู่เสมอ ได้ผลยังไงเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ
  • ขอ ถาม ด้วยคนนะครับ อย่าเพิ่งว่ากัน นะครับ เข้ามาใหม่ ครับ ของผม ผสมได้ จะ 4 อาทิตย์แล้วครับ แต่ทำไมไม่ค่อยกินอาหารเลยล่ะ ครับ ผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ
  • เท่าที่เคยสังเกตุหมาจะเริ่มกินมากขึ้นก็ต้องหลังตั้งท้องประมาณ1เดือนไปแล้วครับ
    ของคุณผมคิดว่าอีกไม่กี่วันก็จะกินมากขึ้นเอง แต่อาการท้องที่สามารถสังเกตุได้
    ก็คือหมาจะฉี่บ่อย เพราะว่ามดลูกจะขยายและไปกดกระเพาะฉี่ให้มีขนาดเล็กลง
    สุนัขจึงฉี่บ่อยขึ้นกว่าเดิมครับ