ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาอัพเดทผลการใช้หลอดไฟไล่ยุง
  • ที่เคยบอกว่าจะซื้อหลอดไฟไล่ยุงมาใช้น่ะค่ะ บอกว่าจะมาอัพเดทให้
    ตอนนี้ลองใช้แล้วก็เลยมาแจ้งข่าวให้ทราบนะคะ

ที่บ้านติดหลอดยาวนะคะ
    (คือมันมี3ขนาด หลอดตะเกียบ, หลอดสั้น,แล้วก็หลอดยาว)
    คนขายบอกว่าหลอดยาวรัศมีไล่ยุงมากสุด ก็เลยซื้อหลอดยาวมาติดค่ะ
    ก็สว่างดี ไล่ยุงได้จริงค่ะ ไม่มียุงมากัดเลยในรัศมี 3 เมตร
    ตอนนี้ก็ไม่ต้องห่วงน้องหมาว่าตามตัวจะเป็นตุ่มๆ เพราะแพ้ยุงอีกแล้ว
    ราคาก็ 370 บาท ถ้าหลอดสั้นหรือหลอดตะเกียบจะถูกกว่าหน่อยนะค่ะ
    เราซื้อจากที่นี่ค่ะ (คือ search เจอ) www.Mostoq.net ค่ะ
  • ต้องลอง
  • ผมก็ใช้หลอดไฟไล่ยุงแบบหลอดยาว ผมว่าได้ผลนะ ใช้มา 6 เดือนแล้ว
  • น่าสนใจครับ หาซื้อได้ทั่วไปหรือป่าว
    หรือว่าต้องสั่งตามเว็ปเท่านั้น
  • เอามาใช้กับคน

มันมี UV เยอะหรือเปล่าครับ

กลัวว่า หนีแดด ไม่ให้ดำ ไม่ให้เกิดฝ้า

แต่มาเจอหลอดนี้ตอนกลางคืน กับทำให้ผิวหมอง

ขอบคุณครับ

ปล จะได้ไม่ต้องซื้อ ไวท์ครีม มาทา 555
  • ไม่เคยเห็นวางขายทั่วไปนะคะ ส่วนเรื่อง UV นี่ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ ลองไปดูในเว็บเค้าละกันนะคะ หรือไม่ก็โทรไปถามเลย จะได้หายสงสัยค่ะ
    (แหม แอบกลัวดำด้วย หุๆ)