ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อย่าลืมกฐินพิทบูล 17 ตค นี้
  • ใกล้เข้ามาแล้ว สำหรับการร่วมกันสร้างกุศลช่วยเหลือผู้ป่วยที่วัดพระบาทน้ำพุ

วันที่ 17 ตุลาคม 2552 นี้

ท่านใดมีความประสงค์จะร่วมบริจาค กรุณาแจ้งความจำนงค์ไว้แต่เนิ่นๆนะครับ
    ตอนนี้ซองทางวัดก็ได้ส่งมาแล้ว ใครต้องการจะนำซองไปช่วยแจกก็ลงชื่อไว้เลย
    เราจะรีบกระจายและรีบรวมรวม เพื่อจะได้ทันการ

ปีก่อนเราได้ยอดบริจาครวมสองแสน ปีนี้ขอพี่น้องชาวพิทบูลช่วยแสดงพลังกันอีกครั้งนะครับ
    รายได้ทุกบาททุกสตางค์ ไม่มีการหักค่าใช้จ่ายใดๆ นำถวายหลวงพ่อทั้งหมดครับ

และต้องขอซาวด์เสียงว่าใครต้องการที่จะร่วมเดินทางไปที่วัดบ้าง
    หากมีจำนวนมากพอเราก็จะจัดรถสองชั้นเพื่อเดินทางไปร่วมกัน

ขอให้กุศลที่พวกเราทำร่วมกันในครั้งนี้ จงดลบันดาลให้พี่น้องชาวพิทบูลทุกท่านและครอบครัว
    จงประสบความสุขความเจริญ คิดสิ่งใดขอให้สมความปราถนา เดินทางแคล้วคลาดปลอดภัย มีสุขภาพแข็งแรงกันทุกคน
    ไฟล์แนบ
    a377711.jpg 73K
  • :013: ไปด้วยดิครับ ที่ไหนครับ ชอบๆ
  • อยากร่วมบุญด้วยน่ะครับ แต่อยู่ไกล
    ใครอยู่ใกล้ๆผมขอยืมเงิน 200 ก่อน ฝากทำบุญด้วย :m075:

ล้อเล่นน่ะครับ พอมีแบบเลขที่บัญชีไหมครับ หากมี อัพให้หน่อยผมอยากร่วมด้วย
  • http://www.thaigameza.com/webboard/?fromuid=37810
  • ^
    ^
    ^
    อะไรของมึงเนี่ย เกี่ยวกันตรงไหน
  • ใครสะดวกที่จะโอนเงิน ก็โอนเข้าบัญชีนี้นะครับ

ณัชพล สุพัฒนะ
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาสุนทรโกษา
    บัญชีออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 218 0 50536 0

โอนแล้ว โพ๊สบอกที่นี่ หรือส่งข้อความบอกด้วยครับ
    089 4999 888
    หรือจะส่งเมล์แจ้ง mark-mafia@hotmail.com

เงินทุกบาททุกสตางค์จะเอามาลงให้ทราบครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมทำบุญในครั้งนี้ :039::039::039:
  • รูปงานครั้งที่แล้วครับ

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=8778&page=

งานนี้อาจพ่วงผ้าป่า นำเครื่องคอมพิวเตอร์ไปมอบให้โรงเรียนอีกสองโรงเรียน ในจังหวัดลพบุรีด้วย
  • พี่ครับผมโอนไปแล้วครับ 300บาท ขอทำในนาม โอ๋ - เอ็ม ครับ
    ฝากด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG.jpg 92K
  • ขอซอง ด่วนครับ

ไปรับได้ที่ไหน ได้ส่งม้าเร็ว ไปรับมาครับ
  • ขอบคุณท่าน โอ๋-เอ็ม มากๆครับ

ใครต้องการซอง ด่วน

ติดต่อ หนุ่มพิทเดียร์ มัคฑายกของบอร์ดเราได้เลยครับ
    086 345 0031

ทุกอย่างที่ช้า ด่าได้ที่คนนี้
  • ร่วมกันทำบุญร่วมกันนะครับ ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ ถ้าใครมีเวลาก็ไปที่วัดพระบาทด้วยกัน
    ที่นั้นทำให้เราได้คิดอะไรดีๆ ให้กับชีวิตเราได้หลายอย่าง
    ยังมีคนที่ต้องการ ความช่วยเหลืออีกมาก :039:

พี่หนุ่ม ส่งซองมาด้วยครับ ผมสตาร์ท ก่อนเลย มา มา มา :005:

ดูรูปนี้ ฮาทุกที คนอะไร ขี้หมาแห้งก็นอนทับได้ 5555:030:
    ไฟล์แนบ
    a377778.JPG 81K
    a377781.jpg 55K
  • กำหนดการณ์ ไปถึงวัดกี่โมง แล้วเสร็จประมาณกี่โมงได้ครับพี่มารค์ คร่าวๆก็ได้ครับ
  • ยังไงพี่ช่วงบอกสถานที่นัดพบในกรณีที่ไม่มี:013:รถด้วยนะครับอยากไปทำบุญเหมือนกัน...สาธุ
  • ครั้งทีแล้ว เรานัดเจอกันที่ศูนย์ดีวัน เอารถไปจอดที่นั่น ออกเดินทางเจ็ดโมงเช้านะ ถ้าจำไม่ผิด
    ถึงวัดก็ประมาณเก้าโมงเช้า ทอดเสร็จไปกินข้าวกลางวันด้วยกัน แล้วไปเที่ยวชมเขื่อนป่าสัก

ปีนี้อาจจะนัดเจอที่หน้าห้างไทยมาร์ท รามอินทรา เพราะที่จอดรถสะดวก แล้วขึ้นรถทัวร์กันที่นั่น
    แต่ก็แล้วแต่ความเหมาะสม เดินทางไปพร้อมกันก็สนุก นานๆไปเที่ยวด้วยกันสักครั้งแถมได้บุญด้วย

เราอาจจะมีรายการแถม ทอดผ้าป่าให้โรงเรียนอีกสองโรงเรียน โดยนำเครื่องคอมพิวเตอร์ไปมอบให้เด็กๆได้ใช้กัน

โปรแกรมแวะเที่ยว ใครมีไอเดียดีๆก็แนะนำด้วย ใครจะไปรีบลงชื่อไว้ เพราะรับได้จำนวนจำกัด
    ไฟล์แนบ
    a377756.JPG 64K
  • ไปด้วยคนดิพี่ใกล้บ้านดี
  • :005:
    ไฟล์แนบ
    176.jpg 64K
  • ใครที่ไม่มีรถ แต่ต้องการจะเดินทางไปด้วย ช่วยลงชื่อและเบอร์ติดต่ออย่างเป็นทางการด้วยนะครับ
    เราต้องการทราบจำนวนที่แน่นอน เพราะเราอาจจะต้องเช่ารถทัวร์สองชั้น เพื่อเดินทางไปด้วยกัน

ใครมีรถทัวร์ที่จะแนะนำก็บอกมาด้วยครับ ครั้งที่แล้วค่ารถหารออกมาคนละสองร้อยห้าสิบเองมั้ง
    ใครจำได้บอกด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    a377857.JPG 79K
    a377777.JPG 56K
    a377774.JPG 56K
    a377771.JPG 67K
    a377767.JPG 55K
  • พี่มาร์ค เรืองภูเก็ต ขอบายก่อนครับ
    พอดีคุณแม่พึ่งจะเสียเมื่อวานครับ
  • ท่านมุ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

เรื่องเที่ยวเอาไว้โอกาสหน้าดีกว่า
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยคน นะครับ ท่าน มุ chuchi

เป็นผม คงไม่มีกะจิตกะใจที่มาเข้าบอร์ด
    นับถือครับ สุดยอดพี่น้อง ชาวพิทบลูโซน
  • เห็นการตื่นตัวเรื่องการทำบุญของพวกเราแล้วหนักใจ :002:
    ใครจะเอาซองไปช่วยแจกก็บอกนะครับ :001:
  • สงสัยหยกต้องใส่ซองวันที่จะไปนะครับป๋า เพราะช่วงนี้กำลังทำโปรเจค ทุ่มทุนไปที่งานหมดแล้ว
  • ใครต้องการซองโทรมาที่0863450031ได้นะครับพรุ้งนี้จะจัดการส่งให้ครับ

คราวที่แล้วที่ชั้นหนึ่งบนรถทัวร์ มีคนเสียตังไปมื่นกว่าด้วยน้า อิอิ!
    ไฟล์แนบ
    a28235.jpg 13K
  • งานนี้ ไม่ได้ห่วงเรื่องคนใส่ซอง ไม่ได้ห่วงเรื่องได้เงินบริจาคน้อย ทำได้เท่าที่ทำ ทำได้ตามแรงศรัทธา
    ได้เท่าไรก็เท่านั้น บุญกุศล มันไม่ได้วัดกันที่ยอดเงิน แต่มันวัดกันที่ความตั้งใจ
    แต่ห่วงเรื่องความตื่นตัว และการใส่ใจในปัญหาของสังคม ในปัญหาของเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน

วันนี้มีคนป่วยรอการช่วยเหลืออยู่เป็นจำนวนมาก และเขาเป็นมนุษย์ เป็นมนุษย์ผู้โชคร้ายเสียด้วย
    เขารอความเมตตาสงสาร จากพี่น้องร่วมโลก หลายท่านโดนญาติพี่น้องนำมาทิ้งที่หน้าวัด
    มีหลวงพ่ออยู่หนึ่งองค์ รับภาระดูแล หาทุน ให้การช่วยเหลือ ท่านเหนื่อยยากตลอดทั้งปี

ผมเห็นกระทู้ ขายหมา รับปี้หมา โกงหมา ด่ากัน คนให้ความสนใจมากมาย
    ผมเห็นกระทู้ หมาไม่กินข้าว หมาไม่โต หมาผอม เจ้าของเป็นทุกข์เป็นร้อนจะเป็นจะตาย
    ผมเห็นน้าผี คอยไล่ตามด่า ตามจิก ชาวบ้าน เข้าไปก่อกวนได้แทบทุกกระทู้

กระทู้ของน้องบังคนร่วมแสดงความเสียใจมากมาย (ขออภัยที่ต้องยืมมายกเป็นตัวอย่างนะครับ)
    แต่ข่าวเล็กๆ เรื่องคุณแม่ของคุณมุเพื่อนร่วมบอร์ดของเราที่เสียชีวิต แทบจะไม่มีใครให้ความสนใจ
    มีแค่ผมกับคุณจุ๊บร่วมแสดงความเสียใจ แต่ก็เพียงแค่สองคนเท่านั้น

เห็นความแตกต่างหรือไม่ครับพี่น้อง พวกเราให้ความรักกับหมาไม่ใช่สิ่งที่ผิดหรอกครับ
    แต่การที่เรารักหมาจนกระทั่ง เราหลงลืมให้ความสำคัญกับชีวิตคน มันช่างน่าเศร้าใจจริงๆครับ

ขออภัย ผมก็บ่นไปตามเรื่อง
    ได้ดูมามาก ได้เห็นมามาก ได้อ่านมามาก ก็เลยเป็นคนขี้บ่น ปากเสียมากตามไปด้วย
    โปรดอย่าถือสาผมเลยครับ :001:
    ไฟล์แนบ
    a377704.jpg 8K
  • แจกหมาฟรีคนเสนอตัวเพียบ แต่ขอรับบริจาคไม่มีคนสนใจ

ผีเศร้า
  • ตาหนุ่มพิทเดียร์ มัคฑายกบอร์ด

ผมขอซองกฐิน 10 ซอง
    ส่งมาให้ 40 ซอง
    เองงงงง เปิดตู้ จ.ม. เออ ใคร เอาอะไรมายัดไว้หว่า ปึกเบ้อเเรอะเลย
    มาลองนั่ง นึกดู กรูขอผิด หรือส่งมาผิดหว่า

วันนี้ คงไม่ใช่วัน ซวย นะ หลังจากโดนแท๊กซี่ เบรคลื่น หลังฝน ตก วื่งเข้ามาชน จังจัง ที่หน้ารถ
    จอดอยู่ เฉยๆ แม่งยังวิ่ง ขึ้นมาชน บนสะพานอีก กลับบ้าน มาเจอะ ซองยักษ์ อีก

ไม่เป็นไร จะพยายาม ครับ........เอิ๊กกกกกกกกกกกก
    คงได้ ซัก สามสิบกว่า ซอง ไม่รู้จะแบ่ง ใครแล้ว
    ทำบุญ ครับ ทำบุญ 17 ตค. จ้า ที่วัดพระบาทน้ำพุ
  • เอาน่าพี่จุ๊บ ทนๆเอาหน่อย
  • ผมชื่อจิมครับที่เคยโทรไปคุยกลับคุณมาร์คเรื่องบล๊อคสุนัขอ่ะครับจำได้ป่าวผมโอนเงินทำบุญ 200 น่ะครับฝากด้วยครับผมลงรูปไม่ได้เเต่ส่ง sms ไปให้เมื่อวานวันที่ 13/10/09 เวลา 16.54