ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

R I P ...... STEALTH BUFFALOBONE BLOODLINE
  • สเต๊ว สิ่งที่ครอบครัวเรามีความสุขมากที่สุด คือการที่มีเจ้าเข้ามาเติมเต็มให้เรา

เราเลี้ยงดูเจ้าอย่างดี เจ้าก็ตอบแทนคุณเราอย่างงดงาม สร้างชื่อเสียงและเงินทอง

เจ้าเปรียบเสมือนลูกของพ่อ อีกหนึ่งคน

เจ้าเป็นลูกที่ดี เฝ้าบ้าน ปกป้องแม่และพี่ยามที่พ่อไม่อยู่บ้าน

พ่อกอดเจ้าบ่อยๆ แววตาเจ้ามีความสุขมาก ยามที่พ่อกอดเจ้า

แต่เมื่อเช้า พ่อกอดเจ้า อย่างไม่มีความสุขที่สุดในชีวิต

ทำไมจึงจากพ่อไปอย่างรวดเร็วนัก เมื่อคืนพ่อ ยังนั่งมองตาเจ้าอยู่เลยลูกรัก

พ่อกับแม่สัญญากับเจ้าว่าจะพาจ้าไปเล่นน้ำทะเล ที่เจ้าชอบอย่างมาก อีกครั้งนึง .... แต่ทำไมเจ้าไม่รอที่จะไป...

รักและคงจะคิดถึงเจ้ามากที่สุดลูกรัก หลับให้สบายนะลูก

พ่อแม่และพี่ๆรักเจ้ามากที่สุดรู้มั๊ย สเต๊ว

เกิดชาติหน้าขอให้เจ้าเกิดมาเป็นลูกจริงๆของพ่อนะ stealth .....

ลูกผู้ชายที่ว่าดูแข็งแกร่ง เจอเหตุการณ์อย่างนี้ หัวใจสลาย น้ำตาซึม เศร้าเมื่อเห็นลูกๆเข้าไปกอดศพ สุนัข ... น้องของเค้า ที่เคยกินนอน กันมาหลายปี น้องที่รักและคอยปกป้องพวกเค้ามาตลอด แต่วันนี้เจ้าได้จากพวกเราไปแล้ว หลับให้สบาย

คิดถึงเจ้ามากที่สุด
    ไฟล์แนบ
    stealth.jpg 58K
  • ขอบคุณทุกกำลังใจที่มีให้ครับ

ขอบคุณพี่น้องกลุ่ม บัฟฟาโร่โบน ทุกคน

ขอบคุณพี่ใหญ่ น้าจักรที่โทรมาหา ให้กำลังใจ ทั้งวัน แต่ผมไม่ได้รับสายต้องขอโทษจริงๆครับ เพราะตอนนี้ แค่จะยืน ยังยืนไม่ค่อยจะไหวเลยครับ

สงสารลูกมากๆ ความผูกพันธ์ มันมีมากจนเค้าไม่ได้คิดว่า สิ่งที่เค้าสูญเสีย คือสัตว์เลี้ยง แต่มันคือพี่น้องของเค้าเอง
    ไฟล์แนบ
    hj2.jpg 60K
  • :039:เสียใจด้วยอีกครั้งน่ะครับพี่ อ่านในipitของพี่แล้วเศร้าด้วยเลย หลับให้สบายน่ะสเต๊วสุดสวย:039:
  • พี่ปาล์ม ค่อนข้างสนิทกับสเต๊วมาก เพราะเค้าโตมาด้วยกัน กินด้วยกัน เวลาสเต๊วป่วย เค้าจะนั่งข้างๆ ไม่ไปเที่ยวไหน ในวันเสาร์อาทิตย์ เพื่อดูแล สเต๊ว ความผูกพันธ์ มันมีมาก จนรับไม่ได้เมื่อน้องของเค้า ต้องมาจากไป
    ไฟล์แนบ
    S1035977.jpg 111K
  • ความผูกพันธ์ คำว่าครอบครัว เจ้าคือหนึ่งในนี้ สเต๊ว
    ไฟล์แนบ
    S1035979.jpg 98K
  • คนที่น่าสงสาร มากที่สุดคือภรรยาของผม เธอคนนี้ ดูแลเจ้าสเต๊ว ตอนป่วยเป็นโรคพาโวไวรัส ให้น้ำเกลือสเต๊วเอง 3 วันไม่ได้ไปทำงาน ไม่ยอมให้สเต๊วนอนที่โรงพยาบาลสัตว์ เกรงเพราะว่า พยาบาลจะไม่ใส่ใจ แล้วสเต๊วจะเป็นอะไร
    ไฟล์แนบ
    S1035971 copy.jpg 47K
  • นั่งลูบหัว สเต๊วอย่างนี้ อยู่สามชั่วโมง น้ำตาแทบเป็นสายเลือด ...

คนที่เป็นหัวหน้าครอบครัวอย่างผม เห็นลูกเมียเป็นอย่างนี้ ในใจคงไม่ต้องบอกว่ามันเป็นอย่างไร
    ไฟล์แนบ
    S1035973 copy.jpg 58K
  • ไม่เคยห่างตัวสเต๊วเลยน้องแป้ง
    ไฟล์แนบ
    S1035990.jpg 86K
  • น้องจากไปแล้วลูก ผมพยามปลอบลูก อยู่ห่างๆ
    ไฟล์แนบ
    S1035991.jpg 98K
  • พี่น้อง และ ความผูกพันธ์
    ไฟล์แนบ
    S1035992.jpg 108K
  • ไปดีนะสเต๊ว เรารักเจ้า น้องของพี่
    ไฟล์แนบ
    S1035995.jpg 92K
  • เสียใจด้วยครับ
  • หัวอกคนเป็นพ่อ คอยเฝ้าปลอบลูกห่างๆ ยามที่เค้าเสียใจ กับการพลัดพราก และ การสูญเสีย
    ไฟล์แนบ
    S1035993.jpg 125K
  • อ้อมกอดของพ่อ ที่ได้กอดเจ้าเป็นครั้งสุดท้าย
    ไฟล์แนบ
    S1035997.jpg 111K
  • แม่คงลูบหัวเจ้าได้เป็นครั้งสุดท้าย เกิดชาติหน้าฉันใด ขอให้เกิดเป็นลูกแม่จริงๆนะ สเต๊ว
    ไฟล์แนบ
    S1036004.jpg 113K
  • เลือดทุกหยดในกายเจ้า คือ BUFFALOBONE พวกเรารักเจ้า
    ไฟล์แนบ
    S1036009.jpg 114K
  • BUFFALOBONE STEALTH เราจะจดจำเจ้าไว้ตลอดไปลูกรัก
    ไฟล์แนบ
    S1036010.jpg 122K
  • หลับให้สบายนะลูกรัก
    ไฟล์แนบ
    S1036013.jpg 119K
  • ขอบคุณที่มาเติมเต็ม ความสมบูรณ์แบของครอบครัว ให้กับเรา ถึงมันจะน้อย แต่เรารู้สึกคุ้มค่า ที่ได้ใช้เวลาอยู่กับจ้า
    ไฟล์แนบ
    S1036019.jpg 101K
  • แม่กับพี่มาสั่งลาเจ้า ครั้งสุดท้าย ไปดีนะลูก
    ไฟล์แนบ
    S1036020.jpg 109K
  • ครั้งนี้คงเป็นครั้งสุดท้ายแล้ว ที่แม่จะลูบหัวเจ้า ชาติหน้ามีจริง เกิดมาเป็นลูกจริงๆของแม่นะลูก
    ไฟล์แนบ
    S1036021.jpg 109K
  • พี่ บิ๊กบัง มันโชคดีมากครับที่ ได้ มาอยู่ในครอบครัว พี่ ที่รักมันกันทุกคน เสียใจด้วย นะครับ

....................................................................................................
    ไฟล์แนบ
    20090723051216_20090212093001_i_love_pit_bull[1].jpg 21K
  • ลาก่อน ลูกรัก
    ไฟล์แนบ
    S1036024.jpg 107K
  • เสียใจด้วยครับ
  • น้ำตาผมจะไหลตามเลยครับ เสียใจด้วยอย่างมาก((ถ้าเป็นลูกๆผมคงร้องแหละครับ))
  • สิ่งที่พ่อภูมิใจยามเมื่อได้สวมใส่ คือเสื้อ BUFFALOBONE 2 ตัวนี้

สิ่งที่พ่อภูมิใจเมื่อได้จูง คือ เจ้า .....

เจ้าจากไป สิ่งที่ติดกับตัวเจ้าไปด้วย คือใจของ พ่อ แม่ และ พี่ๆ นะสเต๊ว
    ไฟล์แนบ
    S1036025.jpg 117K
  • แม่และพี่ร้องไห้จนปริ่มแทบขาดใจตามเจ้าไป

ในหัวอกคนเป็นพ่ออย่างผม สั่นสะท้าน หวั่นไหว อ่อนแอที่สุด เมื่อได้ยินเสียงร่ำไห้ ของลูกเมีย
    ไฟล์แนบ
    S1036026.jpg 109K
  • การสัมผัสจากพ่อครั้งสุดท้าย ลาก่อนนะลูกรัก

พ่อ แม่ พี่ รักและคิดถึงเจ้าที่สุด เราจะจดจำเจ้าไว้ตลอดไปในความทรงจำ
    ไฟล์แนบ
    S1036029.jpg 123K
  • ลาก่อน หลับให้สบายลูกรัก เจ้าคงเหนื่อยมามากพอแล้ว หลับเถิดลูกรัก ไม่ต้องห่วงพี่ และ แม่ พ่อจะดูแลพวกเค้าเอง ลาก่อนลูกรัก

ขอบคุณพี่มาร์คที่ให้ใช้พื้นที่ในการระบาย ความรู้สึกครับ

ผมได้โพส ข้อความนี้ไว้ในเวปบอร์ด ไอพิท และที่นี่ เพื่อแบ่งปันความทุกข์ ยามที่เพื่อนสุนัขข้างกายได้จากเราไป ขอบคุณทุกท่านที่มาให้กำลังใจ และร่วมแชร์ความรู้สึก และขอโทษที่ทำให้อารมณ์ของท่านเศร้าหมองตามไปด้วย ขอบคุณครับ ด้วยความเคารพ
    ไฟล์แนบ
    S1036041.jpg 112K
  • ตายจากสาเหตุอะไรคับ

เสียใจด้วยนะคับ...
  • ผมขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับพี่ ผมเห็นภาพแล้วน้ำตาคลอเลย
    เพราะเหตุการณืแบบนี้มันเกิดขึ้นกับผมมาแล้ว เสียใจด้วยครับ:022::014::014::045:
  • ...ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ.....

จาก สุราษ พิทบูล.. :039:
  • เสียใจอย่างสุดซึ้ง และ เข้าใจดีครับ
    ขอให้เข้มแข็งนะครับ
    ผมคนหนึ่ง ที่ไม่เคยมองหมาที่บ้านเป็นหมา พวกเค้าคือส่วนหนึ่งของชีวิตและครอบครับ ครับ
    พรุ่งนี้ผมขอใส่เสื้อ ดำ อาลัยให้ STEALTH หนึ่งวันนะครับ
  • :002::002:ขอแสดงความเสียใจมากจริงๆครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ผมเศร้าแทนเลย เคยมีเหตุการแบบนี้ตอนเด็กๆครับตอนเด็กๆครับ
    ขอให้มีความสุขเพื่อนสุนัขที่แสนซื่อสัตย์
  • เสียใจด้วยจริงๆครับ ภาพที่ผมเห็นอยู่นี้ก็เหมือนกับของผมเลยครับ
    ชื่อ turbo เห็นไข้หัด ผมเข้าใจครับ:022::039::039:
  • เสียใจด้วยอีกครั้งคับ...
  • ....ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ...
    ...มีเกิด...ก็ต้องมี....ดับ....
    จาก Arts นครศรีธรรมราช
  • :039:ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ่ง จากใจจริงคับพี่บัง..
    ตอนนี้มันมีโชคดีและมีความสุขแล้ว มีเราที่ยังต้องเดินหน้าต่อไปครับ..:039:
    ไฟล์แนบ
    1216.jpg 100K
  • เสียจัยจิงๆๆน่ะพี่ นู๋นั่งอ่านปายเรื่อยๆๆๆนู๋เข้าจายน่ะพี่ที่เรามีความรักและผูกพันธ์กะเค้ามาก เค้าคือครอบครัวของเรา สิ่งที่อยากจาบอกคือพี่ทามนู๋ร้องไห้ๆๆๆๆแงะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอ๊าๆๆๆๆๆๆๆๆอืมอืมอืม อืมอืมอืม พี่เค้าม้ายด้ายปายหนายหรอกเค้ายังอยู่นัยจัยพี่เสมอแหละ
  • เสียใจด้วยครับ พี่บัง
  • เสียใจด้วย คับ พี่บัง

สู้ๆๆๆ คับ :022::022:
  • เสียใจด้วย นะ ครับ..

ผมก็เคยอยู่เหตุสถานะการณ์เดียวกับพี่...

เข้าใจความรู้สึกจริงๆๆ...

ตัวเราเองไม่เท่าไหร่..เห็นแม่ อายุ 50กว่า นั่งน้องไห้..เพราะ เค้าเลี้ยงมัน มีมันเป็นเพื่อน แก้เหงา เพราะ ผมต้องมาเรียนที่ กทม. นานๆๆ ได้กลับซักที....ความรู้สึกมันบอกไม่ถูกจริงๆๆ....

เป็นกำลังใจให้นะครับ....คิดว่า เค้าทำบุญมากับเราแค่นี้ครับ....หลับให้สบาย นะ สเต็ว
  • เป็นกำลังใจให้พี่ๆ และน้องๆคับ

เสียใจอย่างสุดซึ้งด้วยครับ...
  • :m009:บิ๊กบัง กระพ้ม ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

และขอชื่นชม ในความรัก ความผูกพัน ของครอบครัวทั่น

ที่มีให้เจ้า STEALTH ซาบซึ้งครับ
  • เห็นภาพแล้วซึ้งสุดๆ เสียใจด้วยครับ สู้ๆครับ
  • รู้สึกซาบซึ้ง
    ในความรักและผูกพัน
    ที่มีให้ ของครอบครัวนี้...
    ขอแสดงความเสียใจด้วย อย่างยิ่งครับ...
  • เสียใจด้วยนะน้องบัง

พี่เชื่อว่าหลายท่านในที่นี้ เคยผ่านเหตุการณ์แบบนี้มาแล้ว

พี่เองก็เช่นกัน เข้าใจความรู้สึกครับ
  • เสียใจด้วยนะครับ ขอให้พี่และครอบครััวกลับมาเข้มแข็งดังเดิมครับผม
  • :002::022:ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง อ่านแล้วนำตาไหลจริงๆ
    ธรรมดา เกิดขึ้นแล้ว ตั้งอยู่ และดับไป ขอเป็นกำลังใจให้ หายเศร้าเร็วๆนะครับ