ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

R I P ...... STEALTH BUFFALOBONE BLOODLINE
  • ขอแสดงความเสียใจเช่นกันครับ
  • ขอร่วมแสดงความเสียใจ กับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับสเต็ว และครอบครัว คุณบังครับ
    อ่านจบผมก็เศร้าเหมือนกัน....................................
  • ผมเพิ่งเข้ามาเจอกระทู้ ตกใจเลยครับ กลุ่มผมพูดถึงสแต๊วบ่อยครับ เมื่อคุยเรื่องหมา สแต๊วจ่ายลูกสวยมาก คงมีหลายท่านครับ ที่เลี้ยงสุนัขเหมือนกับ สมาชิก หนึ่งของครอบครัว ไม่ใช่เพื่อ ขายอย่างเดียว ความรัก ความผูกพันธืที่พี่มอบให้สแต๊วตอนมันมีชีวิตมันรับรู้ได้แน่นอน แม้ตอนตาย มันก็คงรับรู้ว่ามีคนเสียใจ ขนาดใหน มันคงดีใจเหลือล้นว่า หมา อย่างมันตัวนึง จากไป ทำให้พ่อแม่พี่น้องของมัน เสียใจได้ขนาดนี้เลยหรือ จงภูมิใจสแต๊ว เจ้าเป็นหมาที่มีชื่อเสียง เป็น หมาที่ครอบครัวเจ้ารักอย่างที่สุด ..... ผมในนามของกลุ่ม pbcth ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวพี่บังด้วยครับ
  • ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ ผมเองก็เคยผ่านเหตุการณ์แบบนี้ เป็นกำลังใจให้ครับ

ผมเชื่อเจ้าสเต๊ว มันรับรู้ความรู้สึกของครอบครัวพี่บังได้ครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • ผมก็เพิ่งเสียหมาผมไปเมื่อเช้านี้เองครับต่อหน้าต่อตาเลย รถทัวชน เสียใจมาก ทำใจไม่ได้ นอนด้วยกันทุกคืนเลย (เห็นรูปพวกนี้แล้วน้ำตาผมไหลเลย)
  • เสียใจด้วยครับ
  • ผมผ่านมาแล้วครับ เข้าใจและเห็นใจครับ..... มันคือสัจธรรม.....
  • โอ้ อ่านแล้วนํ้าตาจะไหลในที่ทำงาน ขอไว้อาลัยให้สเต๊ว และเสียใจกับครอบครัว พี่ท่าน bigbung ด้วยครับ

แล้วตายด้วยสาเหตุอะไรครับ เห็นน้องสเต๊ว ยังดูสมบูรณ์ดีอยู่นะครับพี่
  • ขอร่วมแสดงความเสียใจและไว้อาลัยด้วยครับ สู้ๆครับพี่
  • ...Freedom Pit... ขอแสดงความเสียใจด้วยคับกับการจากไปขอสมาชิกที่รักของครอบครัว.......:039:
  • เสียใจอย่างสุดซึ้งพี่:022:
  • เสียใจด้วย มหามิตรบัง ....การจากไปของ สเต๊ว

สเต๊วไม่ได้จากไปอย่างสูญปล่าว มันจากไป

โดยมีความรัก และเอาใจใสเป็นอย่างดี จากครอบครัว

ถ้ามันสามารถรับรู้ได้ เจ้าสเต๊วคงมีความสุข ที่ครอบครัวของ บิ๊กบัง รักมันทุกคน

เป็นความผุกพันธ์จริงๆ

ขออาลัย สเต๊วมา ณ.ที่นี้ด้วย

เฮียใหญ่ครับ
  • :039:ผมเสียใจกับเจ้าสเต้วด้วยน่ะครับพี่บัง:039:
  • :022: เสียใจด้วยนะครับกับการจากไปของลูกรัก:002:
    สู้ ๆ นะครับ
  • เสียใจด้วยบิ๊กบัง

ฝากบอกหลานทั้งสองด้วยว่า หนูทำดีที่สุดแล้ว ไอ่เต๊วมันแค่จากไปแต่กายมันเฉยๆ

แต่มันจะถูกคนรักบูลลี่ในประเทศไทยจดจำมันไว้ตลอดไป :039:

CHONBURI COOL CAMP
  • :022::022:ผมขอแสดงความเสียใจด้วยครับพี่บัง แต่ยังไงชีวิตก็ต้องก้าวเดินต่อไปครับ สู้ๆๆครับพี่:039::039:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ :o048:
  • เสียใจด้วยครับน้าบัง
  • :039::039::039::039:เสียใจด้วยคับพี่บัง
  • :039:เสียใจด้วยนะคับ :017::024::022::002:
  • วันวานนั้นแสนเศร้า

วันนี้แสนสุดซืม

แต่วันพรุ่งขอให้เป็นวันที่สว่างและสดใสนะคุณ บัง...
  • ผมและครอบครัว ขอแสดงความเสียใจด้วยครับพี่บัง:m009:
  • เสียใจด้วยครับ ดูไปเล่นเอาน้ำตาซึมเลย
  • อ่านแล้วเข้าใจความรู้สึกเลย

ผ่านจุดนั้นมาเหมือนกัน

จงหลับให้สบาย สเต๊ว
  • :024:ผมอ่านแล้วนำ้ตาไหลเลย เสียใจด้วยครับ
  • :m009:ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ:m009: อาจต้องใช้เวลาหน่อยแต่ผมว่าพี่คงผ่านไปได้นะครับ สู้ๆ:m113:
  • image
    imageimageimageimage

สุดที่รัก ^^ -
    แด่เจ้าสเต๊ว พี่ฟังได้เวลาคิดถึงมัน (ฟังเพื่อเป็นกำลังใจครับพี่)
  • ต่อยตีมาเยอะ เหี้ยมาก็มาก แต่พอมาเจอกระทู้แบบนี้น้ำตาคลอจนไหลเลยว่ะ....เสียใจกับการสูญเสียบุคคลอันเป็นที่ใกล้ชิดอย่างสุนขตัวนี้ครับ
  • เสียใจด้วยนะครับ

เข้มเเข็งน่ะครับ

สู้ๆๆๆๆๆ
  • เสียใจด้วยครับพี่บัง...
  • เสียใจด้วยน่ะครับผมว่าครอบครัวคุณ bigbung คงรักมันมากเข้าใจครับผมก็เคยเจอเหตุการณ์ยังงี้ครับทุกวันนี้ยังคิดถึงมันอยู่เลยครับเเม้จะได้หมาตัวใหม่มาเเล้วก็ตามครับ
  • จากเพียงกาย
    ...ใจยังอยู่
  • สู้ต่อไป ++++ พวกเราหัวอกเดียวกัน++++สู้ๆ
  • เสียใจด้วยคับ....
    มันไปดีแล้ว
  • ความเศร้าเป็นสิ่งที่เราไม่สามารถอดกลั่น่ได้เนื่องจากวามรักและผูกพันที่เรามีให้กัน แต่ผู้ที่ได้รับรู้ความเศร้านั้นอาจจะรู้สึกดีและรู้สึกห่วงอาลัยอาวรณ์ ทำให้ไม่ไปที่สุขที่ชอบ แต่หากได้รับความสบายใจและอาลัยสักเล็กน้อย ก็จะทำให้เค้าจากไปอย่างมีความสุข
    ขอให้พี่บักเข้มแข็งต่อไป เพื่อสิ่งที่พี่รัก

ร่วมไวอาลัยแด่ สิ่งที่เป็นที่รัก
  • เค้าไปสบายแล้ว เสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยครับบัง
    เห็นแล้วเศร้าใจ
  • :020:เสียใจด้วยครับพี่อ่านแล้วน้ำตาจะไหลจริงๆครับทำให้ไม่อยากเลี้ยงหมาเลยครับกลัวการจากไปของเขาจริงๆ:022:
  • ขอแสดงความเสียใจ อย่างยิ่งครับ เจ้าลูกชายผม ไม่อยากให้มีวันนั้น เลย -*-
    เสียใจด้วยจริงๆๆครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ เค้าไม่ไปไหนหรอกยังอยู่ในใจเราเสมอ
  • เสียใจด้วยนะคัฟ

ผมเชื่อว่า ลูกของคุณ ต้องได้รับรู้ ว่าคนในบ้าน เสียใจแค่ไหน

สู้ต่อไปนะคัฟ
  • เสียใจด้วยคับกับการสูญเสียที่ยิ่งใหญ่
    เค้ายังอยู่ในใจเราเสมอคับ ขอบคุณคับ
  • ขอแสดงความเสียใจกับการสูญเสียในครั้งนี้ด้วยคับ
  • อ่านแล้ว น้ำตาคลอ..ยิ่งอ่านยิ่งเข้าใจความรู้สึก

ถึงแม้ว่าความสูญเสียแบบนี้ยังไม่เกิดขึ้นกับแอ้ แต่ก็รู้ถึงหัวใจคนที่เป็นพ่อ-แม่อย่างเรา

เสียใจด้วยนะคะ ....แอ้
  • เสียใจด้วยคับ
    ผเข้าใจความรู้สึกของการสูญเสียว่ามันเป็นยังงัย
    มันไปสบายแล้วคับ
    มันโชคดีจิงๆที่มีคนรักมันมากขนาดนี้คับ
  • ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ:022: ผมเองก็เคยผ่านเหตุการณ์แบบนี้ :002:เป็นกำลังใจให้ครับ:024:
  • เสียใจกับการสูญเสียในครังนี้ด้วยครับพี่บัง