ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความรู้ครับ วิธีสมัครเข้าสมาคม
  • ขอความรู้ครับ วิธีสมัครเข้าสมาคมผู้เลียงสุนัข พันธ์พิทบูล ไม่ทราบ สมัครที่ไหน ใช้อะไรบ้าง หรือ เบอร์โทร ครับ
    รบกวนผู้รู้ช่วยบอกด้วย ครับ ไม่ทราบจริงๆ:003: ยังงัยขอขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ครับ เรียน เจ้าของบอร์ด
    ถ้าเคยมีคนถามแล้วหลายครั้ง ต้องขออภัยมาณที่นี้ หาไม่เจอจริงๆ :022:

:006:ขอบคุณมากครับ pla_nk:006:
  • เลี้ยงมาจะแปดปีแล้วยังไม่เคยสมัครเลยครับ รู้แต่ว่ามีงานไหนไปงานนั้น ถ้าว่าง
    และไม่ไกลเกิน บางงานไม่รู้จักไครเลยอาศัยมั้วนิ่มเอา
    ถ้ามีกินฟรีด้วยก็ยิ่งดีประหยัดไปอีก1มื้อ เสียค่าน้ำมันรถอย่างเดียว ฮ่า ฮ่า :028:

บางคนลงทุนน้อยกว่าผมอีกหมาไม่มีสักตัว แต่มันซื้อเสื้อพิทบูลใส่ ไปได้ทุกงาน
    อาศัยติดรถคนอื่นไปอีกตะหาก
  • สมาคมพิทบูล ที่ถูกต้องและเป็นทางการในบ้านเรายังไม่มี

มีแต่กลุ่ม ชมรมเล็กๆ หลายๆกลุ่ม ที่รวมตัวกันเองโดยความสมัครใจ

แรกเริ่ม เรารวมตัวกันอย่างหลวมๆ ใช้ชื่อชมรมว่ากลุ่มมิตรภาพพิทบูล
    เป้าหมายเพื่อส่งเสริม การเลี้ยงสุนัขอย่างมีความรับผิดชอบ และ เน้นการสร้างเสริมมิตรภาพในหมู่มวลสมาชิก

และชมรมของเรายังไม่มีการรับสมัครสมาชิกอย่างเป็นทางการครับ
    เราทึกทักเอาเองเลยว่า ใครก็ตาม ทั้งที่เลี้ยงสุนัขอยู่แล้วหรือไม่ได้เลี้ยงก็ตาม
    หากคิดว่าตนเองจะเป็นผู้เลี้ยงสุนัขอย่างมีความรับผิดชอบ ก็เป็นสมาชิกของเราโดยอัตโนมัติ
    มีสิทธิเข้าร่วมกิจกรรมกับชมรมเราโดยไม่ต้องมีบัตรผ่านประตู

แต่อนาคตข้างหน้า เร็วๆนี้ เราจะผลักดันให้มีการก่อตั้ง ชมรม อย่างจริงจังกันเสียที ในชื่อ

ชมรมคนว่างงาน และสมาพันธ์ผู้เลี้ยงสุนัขเพื่อความบันเทิงแห่งประเทศไทย
    ชื่อชมรมอาจจะแปลกและยาวมากไปหน่อย แต่มันมีความหมายในตัว

สมาชิกของเราไม่ได้เป็นคนว่างงาน แต่ยามมีงานของชมรม สมาชิกควรทำตัวให้ว่าง อย่าอ้างนั่นอ้างนี่ หรือประเภทรอจนนาทีสุดท้าย จะมาก็บอกมา ไม่มาก็บอกไม่มา อย่ากั๊ก
    ส่วนการเลี้ยงเพื่อความบันเทิง คืออะไรที่ทำแล้วทำให้มีความสุข สุขภาพจิตดีขึ้นก็ทำได้ทั้งนั้น แต่ต้องบนพื้นฐานของความรับผิดชอบ โดยไม่สร้างปัญหาให้แก่สังคม

เป้าหมายของเราก็ยัง เน้นการเสริมสร้างความสามัคคี การเลี้ยงด้วยความรักและรับผิดชอบเช่นเดิมครับ
    ไฟล์แนบ
    74197419.jpg 42K
  • มีเป็นรูปเป็นร่างได้เมื่อไหร่ก็อยากลงเป็นสมาชิกด้วนคนเน้อ.....พี่มาร์ครูปจะให้ดูช้าไปหน่อย ยังไม่ได้เอาลงเครื่องเลย เพื่อนมันยืมกล้องไปใช้ก่อน เดี๋ยวเค้าคืนจะลงทันทีครับพี่...:o008:
  • ป๋าสมัครด้วยคนเน้อ อิอิ
  • วันเปิดรับสมัคร ที่คุยๆไว้จะมีการแบ่งโซนนะครับ

1.ผู้ชาย ทุกช่วงวัย สมัครได้โดยตรงที่มาเฟีย
    2.ผู้หญิง สุภาพสตรี ที่มีช่วงอายุ ตั้งแต่ 18 ปีบริบูรณ์ แต่ยังไม่เกิน 25 ปี สมัครได้ที่ผมเลย
    สำหรับ 5ท่านแรก รับของพรีเมี่ยมได้ที่วันสมัครเลย 555 ส่วนท่านที่ไม่เข้าข่ายให้ปฏิบัติตามข้อ 1.
    ไฟล์แนบ
    000.jpg 107K
  • เอางี้เลยหรอพี่ยุทร 555555+ งั้นสมัครคนแรกเลย
  • ถ้าเพ็ดสมาคมก็ลองเข้านี่ครับ http://www.kcthailand.org/service.asp คุณปลา ว่าแต่ผมไม่ได้โทรไปคุยด้วยเลยไม่มีเวลาเลยครับ
  • ขอบคุณพี่ songkan มากครับที่หัยความรู้ครับ