ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงคุณ Ghost ผู้หยาบคาย
  • นี้คุณ Ghost เราอยากจะเห็นหน้าตาเธอจังช่วยโพสให้เพื่อนดูหนอ่ยว่าหน้าตาของคุณจะอุบาดเหมือนคำพูดหรือเปล่า เพราะเวลาเราเปิดอ่านกระทู้ของเพื่อนๆทุกคนเขาออกความคิดเห็นดีๆ พูดจาก็ดีพออ่านแล้วรู้สึกดีใด้สาระ แต่พออ่านของคุณทีไรคุณจะด่าเพื่อนร่วมกระทู้แทบทุกครั้งอย่างเช่น ไอ้เฮี้ย ไอ้สัตย์ ไอ้โง่ กู มึง ทั้งๆที่มีแต่คนพูดดีๆ ทำไมคุณไม่ออกความคิดเห็นดีๆพูดๆกับเพื่อนๆร่วมกระทู้ละ ความคิดร่วมกระทู้จะหน้าอ่านอีกเยอะ แล้วคนเลี้ยงพิทบูลอย่างคุณจะจิตใจดี ทั้งภายนอก และภายในอีกเยอะ
    แล้วเพื่อนๆชาวพิทบูลว่าอย่างไง
  • หากหยาบคายกันมากๆ ผมอาจจะต้องบังคับให้สมัครสมาชิกทุกคนแล้ว

ใครไม่ประสงค์จะแสดงตน ผมก็ไม่ว่า ระบุมาเลยว่าข้าคือ Ghost
    แต่จะขอความกรุณาสมัครสมาชิก เพื่อจะได้มีไอดีส่วนตัวดีกว่าไหมครับ
    จะใช้ชื่อ Ghost XXX อะไรก็ต่อท้ายมาเลย

Ghost ดีๆ ตอนนี้เสียหายหมดแล้ว
  • และผมขอวิงวอนเลยครับ
    จะด่ากันแรงแค่ไหนก็ไม่ว่า แต่อย่าใช้คำหยาบคายหรือด่าพ่อแม่กัน

ด่าแรงๆแบบผู้ดี บางทีก็เจ็บกว่า การใช้คำหยาบเสียอีก
  • 5555 ปากเหม็นอมยา ปากหมาอมตีน

***การใช้วาจาที่ไม่สุภาพ หรือหยาบคาย เท่ากับเป็นการลดเกรียติของตัวเองให้ดูไร้ค่า*****
    ไฟล์แนบ
    779.GIF 11K
  • พี่มาคร์ ครับผมว่าไม่ให้มี Ghost แมร้งก็ใช่ชื่อมั่วๆสมัคมาผมว่าต้นเหตุน่าจะใส่รายละเอียดแบบเยอะๆหน่อยครับพี่ก่อนสมัคจะได้ไม่มั่วกันได้ครับพี่
  • เห็นด้วยกับความคิดของทุกคนครับ
  • ผม สังเกตุ ตั้งแต่ เริ่มเข้ามาเว็ปนี้ไม่ ชอบเลย Ghost ตอนแรกคิดว่าเป็น ชื่อ สมาชิค

ดู ๆ แล้วเว็ปนี้ โต ๆ กันหมดแล้ว ไม่น่ามีเกรียนเลย
  • ::อยากจะเข้าสมาคมพิทบูลทำไมไม่กว้าที่จะโชว์และเปิดเผยกับเพื่อนๆจะใด้รู้ว่าใครคือใครจะดีกว่า สมัคสมาชิกเป็นของเราเองไม่เห็นอยากเลยง่ายๆ เราสามารถตั้ง้กระทู้ของเราเองและส่งรูปภาพมาให้เพื่อนๆดูใด้ ใครยังไม่มีสุนัขก็ส่งรูปตัวเองมาให้เพื่อนๆดูก่อน มีสุนัขเมื่อไหร่ค่อยเอารูปมาโชว์ให้เพื่อนๆดูก็ใด้:013::013::013:
    คุณ มาร์ค ว่า ok รึเปล่า
  • เห็นด้วยครับ เพราะเข้ามาทีไรจะต้องเจอด่า เจอท้าดวนปืนกันเรื่อย ไม่เห็นมีใครตาย สักที เอาเป็นสมาชิก จะดีครับ เพราะบางคนเข้ามาใหม่ๆรับไม่ได้จริงๆ ผมนะชินแล้ว เห็นก็เฉย ๆ
    ใครจะด่า จะว่าก็จะได้เต็มที่เลย รู้ตัวกันไปเลย เราลูกผู้ชายกล้าทำกล้ารับ กับสิ่งที่เราทำ อย่าแว้งกัดกัน (เพื่อนผมขายโรง รับจัดงานศพ ตอนนี้ธุรกิจซบเซา สโลแกนมัน) (ถ้าท่านไม่ตาย เราก็อยู่ไม่ได้)
  • ดีเหมือนกันแต่ผมยังไม่มีพิบู
  • คนที่เลี้ยงพิทบูลส่วนมากก็ต้องเป็นคนที่มีความรับผิดชอบสูงแต่ก็จะมีบางท่านทำตัวเป็นเซียนพูดจาหยาบคายทำให้ผู้อื่นเห็นความทุเรศในความคิดสงสัยหน้าตาคงทุเรศน่าดูเลยไม่กล้าแสดงตนมีสุนัขหรือเปล่าก็ไม่รู้:008::008::008::008::008::008::008:
  • เข้าใจว่าบางท่านก็ไม่สะดวกที่จะแสดงตัว
    ถ้าอยากเป็นผีก็ไม่ว่าสมัครสมาชิกมาเหอะ ใช้ชื่ออะไรก็ได้มาสักชื่อหนึ่ง
    ดีกว่าเป็นผีไร้สังกัด และก็ไม่ต้องกลัวใครจะสรวมรอยด้วย
  • เข้าใจแล้วคะ ดีๆๆ เป็นผีก็ดีจะได้มีสังกัด จะได้รู้ว่าผีตนนี้มาจากที่ไหน
  • ผมก็เห็นมาหลายกระทู้แล้วน่ะ ที่ถกกันเรื่องผีเลวน่ารำคาญ ผีดีก็มี แล้วก็เงียบไปไม่รู้จะเอายังงัย...
    จนทำให้... (สำหรับผมน่ะ) ผมคิดว่ากากของเสีย มันคือปฏิกูลชนิดหนึ่ง ถ้าเห็นก็อย่าไปจับมัน จะสกปรกเปล่าๆ สเหนียดมือ
    ไอที่ดีเป็นน้ำเป็นเนื้อ ก็รับไว้ ไม่อะไรมันก็ยังดีถือว่ามีประโยชน์ ..ปลงเมื่อเจอกับไอพวกกุ้ยคีบอร์ด
    แต่คราวนี้ กระทู้นี้มาอีกแล้วขอให้ได้ "บทสรุป"ซะทีก็ดีเหมือนกัน เพื่อนที่เค้าโดนกระทบกับผีประเภทลบก็มีเยอะ เห็นด้วยและยอมรับกับมาตรการใหม่ที่พี่มาร์คว่ามา เชื่อว่าคนที่ตั้งใจจริงที่จะเล่นและสนใจในบอร์ดนี้ ไม่เหลือบากกว่าแรงที่เค้าจะสมัครเข้ามาโดยใช่ชื่อใดๆก็แล้วแต่
    จะถูกต้องหรือโกหก ก็ขึ้นอยู่กับพฤติกรรมเจตนาของเค้า ไม่ว่ากันให้มันเป็นชื่อๆไป ก็ดีครับ..:o034:
  • ส่วนตัวนะครับ : ผมว่าสมาชิกที่มาเล่นในเวปนี้หน้าจะให้ ล๊อกอิน ทุกคนและแสดงเลข IP ด้วยครับ
    ใครเปงใครจะได้รู้กันหมด ใครอยากจะแสดงความคิดเห็นก็เอาแบบเปิดเผยแสดงความคิดตัวเองออกมาเลย
    และส่วนพวกที่เอาของมาขายก็หน้าจะมีบลอดแยกต่างหากระบุกฎกติกาให้ชัดเจน
  • ผี งานเข้าแล้ว!!!!!:o054:
  • ว่าไปตามนั้นคับ:063:
  • ...ผมว่าก็น่าจะดีครับ ว่าไงว่ากัน....ครับ :063:
  • ผมก็เป็นสมาชิกเวป GUN.IN.TH ผมว่าบลอดเค้าค่อนข้าง OK. กฏกติกาข่อนข้างรัดกุม โดยเฉพาะกระดาน ซื้อ-ขาย ผมว่าสบายใจทั้งคนซื้อคนขายครับ
  • :013:คนเลี้ยงและรักในตัวพิทบูล ควรเข้าใจนิสัยเบื้องต้นของพิทบูลนะครับ (ทรนง องอาจ มีศักดิ์ศรี ซึ่งหน้า ไม่กลัว ไม่หมาหมู่ ไม่ลอบกัด ตรงไปตรงมาครับ) หัวร้างข้างแตก รับเย็บครับ เข็มละ300 ไม่รับบัตรทองครับ( พูดเล่งคร๊าบ..)
  • :020:อยาก "สง่างาม" อย่างพิทบูล หรืออยากเป็นอีแอบขี้กลัวละครับท่าน..
  • ...ใช่ ๆ ตา Ghost เนียพูดจาก็ไม่ดี...
    ...เราว่าคงจะนิสัยไม่ดีเหมือนปากแน่ ๆ เลย...
  • เป็นผีนี้มีแต่คนชั่งแฮะ น่าสงสารผีดีๆ ปลาเน่าก็เน่าหมด
  • จัดการเลยครับให้ใช้ไอดีทุกคนแบบนี้จะดีกว่าเยอะเลย
    เพราะผีมีทั้งผีดีและผีเลวบางทีผีเลวก็ทำให้คนดีๆเป็นผีได้

ผีเลวที่รู้มาก็มีแต่ ผีขี้อิจฉา ผีขี้แพ้ และก็ผีพ่อแม่ไม่รัก เลยทำตัวได้เลวแบบนี้
  • หน้าจะให้ สมาชิค ที่มีความสนใจ และก็รักพิทบูลจริง ๆ แสดงความคิดเห็นนะครับ

พวก นักเลง คีย์บอด อย่ามีเลยดีกว่า ครับ
  • ไม่เปลี่ยนก็คงไม่เป็นไรมั๊งครับ แต่ควรจัดระดับแบบในทีวีดีมั๊ยครับ " รายการต่อไปนี้(กระทู้ต่อไปนี้) เหมาะสำหรับผู้มีอายุ 18 ปีขึ้นไป เนื่องจากมีเนื้อหาบางอย่างไม่เหมาะสม และควรใช้วิจารณญาณในการรับชม เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปี ควรมีผู้ปกครองคอยให้คำแนะนำ"
    (จำม่ายได้หมดครับ..มันยาว)5555555
  • เอาเลยครับ หรือว่าจะทำห้องเพิ่ม แบบสำหรับผีโดยเฉพาะ หรือ สมาชิกโดยเฉพาะเหมือนเวปโป้นะครับ อ้าวลืมไปเขาเลยรู้กันหมดเลยว่าเราดูตายห่าละไปดีกว่า
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=9679&page=1#Item_0

ยกเว้นกระทู้แนวนี้หรือเปล่าครับ เพราะหยาบเกือบทุกคน

ฮิฮิ

*แซวเล่นนะครับ อย่าซีเรียส
  • เวปเถื่อน สังคมตาม + บ้ากามบ้างเล็กน้อย

เช่น ถ้ามีผู้ ญ โพสถ่ายรูปกับหมา มันจะขอผสมพันธ์กะผู้ ญ

เลวๆสุด ฝากถึงเจ้าของเวปด้วย ว่าคุณกำลังจะทำลายสังคม

โดยที่คุณก้อรู้ตัวดี
  • ( จากแนวความคิดผมนะครับ ) จะดีไม่ดีก็แล้วแต่พี่ ๆน้องๆ ทุกท่าน จะเห็นสมควรนะครับ
    ผมว่านะจะให้มีการสมัครสมาชิกแบบ กรอกรายละเอียดประวัติโดยละเอียด ทั้งชื่อจริง นามสกุลจริง เป็นไปได้ พร้อมทั้ง เลขบัตรประชาชนเลยยิ่งดี ( เหมือนเวปบางเวปที่เค้าทำกันอ่ะครับ ) พร้อมทั้งเบอร์โทร อีเมล ที่อยู่ ( พอกรอกรายละเอียดเสร็จ ให้ส่ง พาส ไปทางเมลที่ใช้สมัคร ) แล้วพอสมัครเสร็จ ก็ทำเป็น ข้อมูลของสมาชิกโดยเฉพาะหน้านึงไปเลย เผื่อมีคนที่ต้องการติดต่อซึ่งกันและกัน จะได้ง่าย และสะดวก และยิ่งทำให้เป็นการเชื่อถือได้มากด้วย ต่อ คอก หรือบรีดเดอร์ทั้งหลาย พูดง่ายๆ คือว่า ผู้ที่ไม่สมัครสมาชิกไม่สามารถ แสดงความคิดเห็นได้ หรือเสนออะรัยได้เลย แต่ยังคงสามารถเข้าดูได้ เพื่อเปิดโอกาสให้กับผู้ที่กำลังเริ่มศึกษา

( ต่อไปถ้าจะ ด่า จะว่า หรือจะติ อะรัย ก็พูดกันตรงๆเลยครับ คือ ผมเกลียดแบบว่า ต่อหน้าทำเป้นพูดดี หมาพี่สวยงั้นสวยงี้ พอเอาหมามาลงขาย หรือ โชว์ แอบมาด่าซะงั้น ) มันไม่สมกับ คนที่ชื่อว่าเป็นผู้เลี้ยงนักสู้อ่ะครับ

จะติ จะว่า เอาตรงๆ ไปเลยครับ จะได้รู้ว่าใครเป็นใคร คิดกับเรายังงัย ดีก็ว่าดี ไม่ดีก็ว่าไม่ดี

เราเองก็จะได้รู้ว่าหมาเราเป็นยังงัย
    ถ้าว่าดี ก็จะได้มีกำลังใจในการสร้างสรรค์หมาดีๆ ออกมาเพื่อจะได้พัฒนาต่อไป
    ไม่ดี ก็จะได้นำเอามาปรับปรุงต่อไป
    ไม่ใช่ด่ามั่วซั่วอย่างทุกวันนี้ มันหมดกำลังใจ

( ว่าแต่เค้าเราเองยังไม่ได้ sing in เลย 55+ )
  • ดีครับ โดยส่วนตัวผมนะ ตัดผีออกไปเลยครับเพื่อตัดปัญหาสังคมในบอร์ดเราจะได้อยู่อย่างสงบสุข เราคนไทยให้เกียรติกัน ดีกว่าครับ
    อย่ามาด่ากันเลย ผมไม่รู้หรอกนะว่าผีเด็กหรือผู้ใหญ่บางทีด่ากันรุนแรงก็เป็นห่วง (สงสารคนโดนด่ากับคนอ่าน) ครับ
    มีล็อคอินชื่อมาเลยดีกว่าเปิดเผย ลูกผู้ชายดีที่นี่ใครจะด่าว่าใครจะได้รู้ตัวกัน ผมว่านะอาจจะลดความหยาบคายในบอร์ดลงๆ(มากๆ)ด้วย เพราะไม่มีใครปากดีแน่ๆ อย่าเก่งแต่ในบอร์ดครับสร้างสิ่งดีๆในบอร์ดจะดีกว่าครับ คงไม่มีใครอยากเข้ามาอ่านวาทะของคนทะเลาะกันหรอกครับ สมาชิคใหม่ที่เข้ามาจะได้ภาคภูมิใจและรักบอร์ดนี้มากขึ้น ผมเชื่ออย่างนั้นนะครับ เชื่อมากๆด้วย เพราะทุกวันนี้มีแต่คนอยากเข้ามาอ่านอยากเข้ามาศึกษา เกี่ยวกับสุนัขสายพันธุ์นี้ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เข้ามาใช้บอร์ดนี้จะว่าทุกวันเลยก็ได้ในชีวิตประจำวัน

ผมอยากให้บอร์ดนี้อยู่นานๆครับ เพราะผมรักบอร์ดนี้
  • จุดจบมันอยู่ตรงไหน
  • ผมก็ยังงงๆ นะ เค๊ากะลังประมานน้าผี
    น้าผียังจะมาแสดงความคิดเห็นอีก
    งงกะน้าจริ๊ง จริ๊ง