ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาใครเกียดไปรษณีมั่งคะ
  • คือตัวที่บ้านอ่ะค่ะประมาณว่าจำเสียงรถได้เลยแค่ได้ยินไกลๆก็วิ่งมารอริมรั้วเลยแล้วเห่าแบบว่า....................เกินคำบรรยายทั้งๆที่ไม่ได้มาหน้าบ้านเราเลย(รถคันอื่นไม่เป็น)ไม่รู้สาเหตุแล้วเกี่ยวกับที่เค้าใส่หมวกใส่เสื้อคลุมหรือเปล่า ของใครเป็นบ้างแชร์กันหน่อยค่ะ
  • มันเป็นสัญชาติญาของหมาคับประมาณว่าถิ่นข้าเพราะว่ามันคิดว่าไปรษณีเป็นผู้บุกรุกมาแล้วก็ไปจนมันพอเห่าไล่แล้วก็หนีไป
    มันคิดว่ามันเป็นผู้ชนะมันก็เลยเห่าทุกวัน
  • เหมือนกันค่ะ มันไม่ชอบเหมือนกัน ชอบไล่ ไปรษณีม้ายพอไล่คนเก็บค่าไฟและก้อค่าน้ำ อย่างอื่นไม่ไล่แปลกๆๆๆ ก้อมานกวนตรีนอะค่ะมานกัวแม่มานเสียตังอะมั่งค่ะและก้อพวกบัตรเครดิตอะมั่งอิอิอิอิอิอิอิ
  • :o018:

ไม่ครับ...ที่บ้านผม มันไม่เห็นไปรษณีย์ในสายตา

ยืนแทบจะเหยียบหัวอยู่รอมร่อแล้ว มันไม่มีอาการอะไรเลย

จะได้ยินแต่เสียงไปรษณีย์ ว่า "รับจดหมายด้วยครับ"

ทั้งแม่ทั้งลูก( หมานะ ..) นอนกันเฉยเลย ไม่แม้แต่จะขยับ

เป็นคนอื่นละก้อ จะตื่นเต้นดีใจ กระชากโซ่เสียงดังเลย...!!!

จะเห่าเสียงดังกับคนเก็บขยะเท่านั้นครับ

ไปรษณีย์ทั้งใส่เสื้อคลุม+หมวกกันน๊อคด้วย

กลับทำเหมือนเค้าไม่มีตัวตน แปลกมากครับ...!!!

:o029::o029::o029:
  • หมาผมเป็นเหมือนคุณทุกประการ
    พอไปรษณีย์,เก็บค่าน้ำ,ค่าไฟมากลายเป็นหมาบ้าในทันใด
    หลังๆเลยแกล้งมันพอคนพวกนี้มาจับใส่ที่ครอบปาก
    ฮาดีเห็นมันเห่าไม่เต็มเสียง.:013::013::013:
  • บ้านเราเป็นเรื่องน่าขำ สนุกหนาน ไม่น่าใส่ใจอะไร แต่ถ้าเป็นเมืองนอง รับลองอนาคตสั้นแน่นครับ หมาแบบนี้ ถึงเลี้ยงในบ้าน แต่ก้อเป็นที่รังเกี่ยจ ของสังคม
    ต้องหาวิธีการแก้ปัญหาครับ ฝรั่งเคลียดนะ ครับ เวลาหมาตัวเองเป็นแบบนี้ แต่คนไทยเฉยๆๆ ฮาๆๆๆ มันต่างกันมากเลยอะ จิงๆๆ
  • หมาผมก็เป็น ไปรษณีย์ ยาม มอไซค์ จักรยาน ไล่กัดหมด
    แต่ไม่ใช่พิทบูลนะหมาบ้านธรรมดา ถ้าเป็นพิทบูลไม่อยากจะนึกสภาพ
  • มันคิดว่ามันเห่า แล้วไปรษณีย์หนีไปน่ะครับ

หาคนในบ้านลองใส่ชุดไปรษณีย์ ให้มันเห่า ให้หมดแรงครับ เดี๋ยวมันก้อจะยอมไปเอง พอมันรู้ว่าเห่าไป ไปรษณีย์ก้อไม่หนี ไม่เห่าดีกว่า ก้อหมายถึง พฤติกรรมเห่าไปรษณีย์ ก้อจะหมดไปด้วย
  • อืม แสดงว่าเป็นเหมือนกันหมด (หมายถึงหมานะ)แล้วเราจะมีวิธีปัญหาไม๊
    คือว่าจะประสาทดแก กันแล้ว ทนมาหลายปีแล้ว ถ้ามันเห่ากระซิบ
    ก้อค่อยยังชั่ว แต่นี่ มันมีกี่หลอดก้อ เอาออกมาหมด
  • :o055::o055::o055:

งั้นหมาผมคงโดนไปรษณีย์ ล้างสมองแล้วแน่ๆ...!!!

:o028::o028::o028::o028::o028::o028::o028:
  • ผมนี่เป็นแต่ล็อต เจอไม่ได้ชนประตูแทบพัง ส่วนพิทผมนอนดูสงสัยติดว่าเอาของกินมาส่ง