ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ในประเทศไทยมีสายใช้งานหรือเปล่า
  • ขอถามทุกคนว่าในประเทศไทยพอจะมีสายใช้งานหรือเปล่าถ้ามีขอความรู้เกี่ยวกับสายใช้งานและขอรูปและจังหวัดและคลอกที่บรีดสายใช้งาน
    ด้วยครับ
  • เข้ามาถูกที่เเล้วครับ ที่นี้แหละ ศูนย์รวมพิทบูลไทย ไม่ต้องไปหาไกล แต่ควรใช้เวลาศีกษาอีกสักนิด เปิดดูเรื่อยๆ หรือย้อนไปดูกระทู้เก่าๆ แล้วเดี๋ยวเข้าใจเองพิตบูลมีกี่แบบ แบบไหนที่เราชอบ ทุกสายใช้งานได้หมดอยู่ที่ตัวเราครับ จะใช้มันทำอะไร
  • มีคับ ใช้ไปซื้อโอเลี้ยงซื้อของมีเยอะ:030: ล้อเล่นคับ มีคับก้อลองศึกษาดูในบอร์ดนี้นะคับ สายใช้งานจะตัวโตๆหน่อย หน้าไม่หักมาก ถ้าสนใจลองค้นหา หมาแดงดูคับว่าชอบเปล่า:032:
  • :012:ฝึก ๆ ๆ จะให้มันทำอะไรก็ได้ล่ะครับ

สายลาก มันน่าจะมาจาก ตัวพ่อพันธุ์เป็นนักกีฬา ลากน้ำหนักแล้วเจ้าของเอาไปผสมเพื่อที่จะเก็บลูกหลานเอาไว้เล่นลากต่อ ๆ ไป แต่ไม่ใช่ว่า ลูก ๆ มันที่เกิดมาจะลากเป็น ทุกอย่างต้องสอน ต้องฝึก อ่อ...ไม่ว่าจะเป็นพวกบูลลี่ หรือ สายอะไรก็แล้วแต่มันก็เรียกว่า สายลากได้ทั้งนั้นแหล่ะครับ ถ้าเจ้าของเค้าไม่ว่าอะไร

ส่วนสายใช้งาน อันนี้ ประมาณว่า ไม่รู้ที่มา ที่ไป ของต้นสายเลยลงหมวดนี้ไว้ก่อน ฮา ......:032:

พิทบูล มันก็เป็นพิทบูลวันยังค่ำ The Best of Dog :018:
  • แฮ่ๆๆ จะมาขยายความจากศิษย์พี่ ให้ว่า พิทบลู ไม่ว่าจะสายอะไร ถ้าอยาก ให้มันทำอะไร ให้มันเป็นยังไง ก็ทำได้ครับ อยู่ที่เราฝึกเท่านั้นเอง
  • ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบบ !!!!!!! หยก เข้ารอบเปิดแผ่นป้ายเลย อ่า ๆ

ว่าแต่ แผ่นดีวีดี พี่ยังไม่ได้รับเน้อ (แอบทวง 555)
  • อ่า ต้องขอโทษ ศิษย์พี่ และ อีก 2-3 ท่านทีรอ ณ ตอนนี้ด้วยนะครับ

เพราะช่วงนี้หยกทำโปรเจ็คมาตลอดเดือน และและมาสอบ จ-ศ + อ-จ

แม่จ้าวว ดูตารางสิ สอบทุกวัน แถววันจัมทร์ สุดท้ายนั้นเป็นสอบโปรเจค

ก็เลยไม่มีเวลา กระดิก ตัวแม้ 10 นาที ไปไหนมาไหน ต้องให้ถึงที่หมายไว้ก่อน

แว้บไม่ได้เดี๋ยวไม่ทัน ลูกสาวนอนตัวอ้วนอยู่บ้าน ก็ไม่ค่อยได้เล่นกันเท่าไหร่

ร่ายมายาว เอาเป็นว่า ไม่เกินวันที่ 7 ต.ค. นี้ ของจะถึงทุกท่าน คร้าบบ

ขอเวลาสอบโปรเจค แปป เด้ออออ ขอบพระคุณ ศิษญ์พี่ที่รอคร้าบบบบบบ
  • :015:ไม่เป็นไรครับ หยก ทำโปรเจคให้เสร็จเรียบร้อยก่อน แล้วค่อยว่ากัน :063:
  • พิทสายใชงานไม่มีหลอกครับ ที่เรียกกันว่าสายใช้งานก็เรียกกันตามวัตถุประสงค์ของผู้เลี้ยง
    พิทบูลสามารถนำไปฝึกเพื่อใช้งานได้ทุกตัว แล้วแต่ว่าลักษณะรูปร่างของตัวไหนเหมาะกับทำอะไร
    มากกว่ากันเท่านั้น เช่นถ้าให้คอยติดตามเราไปสวนไปไร่คอยเป็นการ์ดเรา ก็หาที่มีรูปร่างเพรียวสูงใหญ่สักหน่อย
    จะได้คล่องตัวไม่มีปัญหาเรื่องระบบการหายใจ ถ้าแค่ใช้เฝ้าบ้านบูลลี่เตี้ยๆหรือตัวเล็กๆก็ใช้ได้ถ้าเลี้ยงเป็น

ถ้าจะนำพิทบูลไปใช้งาน ก็ให้เลือกลักษณะที่เหมาะสมกับงานถึงจะมีประสิทธิภาพสูงสุด