ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำแนะนำเกียวกับอาหารครับ
  • คือหมาผมอายุ2เดือน ให้มันกิน EURO PREMIUM
    อยู่ครับ เป็นอาหารเม็ด ผสมน้ำให้มันกิน (คนขายหมาบอก)
    แล้ว ขี้มันเหลวอะ
    อยากถามว่า หมา2เดือนเนี้ย ไม่ต้องผสมน้ำให้มันกินได้หรือป่าว
    ถ้าไมผสมน้ำแล้วขี้มันจะหายเหลวไหม
    หรือให้มันกินข้าวได้ไหมอะหรืออาหารเม็ดดีแล้ว:m094:
    ไฟล์แนบ
    270920097532.jpg 75K
  • ทานอาหารเม็ด ดีแร้วค่ะ

ก่อน จะให้ ก้อ เอา อาหาร มาแช่น้ำ(ไม่ต้องมาก) รอให้ อาหาร อมน้ำ

แร้วค่อยให้ นะค๊ะ
    ไฟล์แนบ
    pkSGPl472865-02[1].jpg 30K
  • เอาอาหารแช่น้ำร้อน(ใส่นมผงเด็กก็ได้) อาหารมันจะนิ่มเร็วว่า ใส่ไก่ใส่ไข่ต้ม ก็ดี ฝึกให้กินอาหารเม็ดเเต่เล็กโตมาจะได้ไม่ยุ่งยากเรื่องอาหารครับ
  • ลืมบอกไปครับ ถ้าขี้เหลว (เหลวเป็นน้ำ จู๊ดๆๆ) หายาน้ำแก้ท้องเสียเด็กอ่ะครับ (ไดเซนโต้หรือยี่ห้ออื่นๆถ้าหาได้) มาให้กิน คอยสังเกตุขี้มันด้วย ถ้าวัคซีนไม่ครบฉีดให้ครบน่ะครับสำคัญมากๆๆ
  • ของผมกินอาหารเม็ดยี่ห้อสมาทกาดผสมข้าวคลุกกับตับย่างคับกินมาตั้งแต่2เดือนแล้วคับ
  • ไอ้ตัวแสบที่บ้านผม จับอดข้าวไป2วัน วันนี้ลองให้อาหารเม็ดกิน ok มันกินครับ :o023:
    อายุ3เดือนแล้ว เมื่อก่อนกินข้าวคลุกกะตับอย่างเดียวเลย:o046:
  • ขอบคุญครับเดี๋ยวทำดูครับ อิอิ
  • การผสมน้ำหรือของเหลวเพื่อต้องการให้อาหารเม็ดนิ่มลง เนื่องจากสุนัขวัยดังกล่าว ฟันบดใหญ่ ยังไม่งอก การกินอาหารแข็งเกินไป ทำให้เหงือกช้ำได้

หมอ พิทบูล
  • แรกๆหมาผมก็มีนิสัยกินยากเหมือนกัน พอเปลี่ยนมาใช้ F1 ผสมกับนมจืดครั้งละ 1 กล่องครับ ไม่เหลือทั้ง F1และนมจืดครับ555 ลองดูก็ได้นะครับ
  • คุณหมอ หายไปนานเลย นึกว่าจะไม่ได้เห็นการตอบกระทู้เชิงวิชาการทางการแพทย์เสียแล้ว

กระทู้เรื่องหมาเจ็บป่วย ผมไม่ค่อยชอบเปิดอ่าน อ่านไปก็ไม่กล้าแนะนำ
    เคยแนะนำไปทีหมาเขาตายเลยเลิก เขาบอกว่าหมาไม่กินข้าว
    ผมก็บอกไม่กินก็อย่ากิน เก็บแมร่งโลด ปรากฏว่าที่ไม่กินเพราะหมามันป่วย
    ตอนนี้มีอะไรผมให้รีบพาไปหาหมออย่างเดียว ไม่กล้าแนะนำแล้ว
    มีคุณหมอตัวจริงมาช่วยตอบ มั่นใจกว่ากันเยอะ

หากผีตนไหนแซวคุณหมอบอกนะครับ จะเอาเหล่าทวยเทพมาช่วยปราบ
  • ไอ้น้องเอ๋ย หมาผิดตัว อยู่กับคนผิดที่ ขนาดให้ข้าวหมากิน ยังมาถาม จะรอดเหรอ น้อง.... กรรมมมมมมมม
  • เสือกคับ ไม่ได้พูดกับมึงครับ
    ละใครน้องมึงครับ พ่อแม่สั่งส่อนมาหรือป่าวครับ
    หรือหน้าตาคุณคงจะอุบาทเหมือนหมาขี้เลื่อนโดนรถสิบล้อทับดั้งหัก
    เลยเป้นผีปากหมาแบบนี้ แดกตีนไหมครับ หรือให้ผมเอาตีนลูปหน้าให้ไหม
    หน้าตาจะได้ดีขึ้น ว่าไง ตัวๆป่าว
  • พวกผีบ้าเมื่อไหร่จะหายไปสักทีครับ
    อ่านมาดีๆได้สาระ แต่เจอของผีเลวเข้าหมดอารมณ์ทุกทีเลย
  • ผีตัวนี้มันไม่มีใครสังส่อนมันตั่งแต่เด็กๆอะครับ
    พอโตมาก็เลยเป็นเด็กมีปัญหาเรียกร้องความสนใจไปวันๆ
    สังคมที่เค้าอยู่คงจะเป็นสังคมทีเลวๆเรียนจบก้คงไม่เกิน ป 2
    เพราะทางบ้านมันคงจน ไม่มีปัญญาส่งเรียนได้แต่เกรียนไปวันๆ
    ถ้าเป็นคนมีอายุนี้น่าสงสารนะครับทำตัวเหมือนเด็กไม่รู้จักโตสะที
    ใจแคบ + กับหน้าตาเหมือนศพหมาขี้เลื่อนโดนรถสิบล้อทับอีก คงหาเมีย ยาก
    น่าสงสาร
    แต่ไอ้ตัวนี้ มาป่วนผมหลายครังแล้วผมจำได้
    ตรงประโยคนี้ หมาผิดตัว อยู่กับคนผิดที่ ระวังนะครับ ป่วนผิดคนระวังจะโดนลูกปีน
    คนแบบนี้ไม่ใช่ลูกผู้ชายหรอกแถวบ้านเรียกลูกหมา
  • หมาตัวนี้ซื้อมาจากจตุจักรหรือเปล่าคับหน้าตาคุ้นๆเหมือนเห็นเมื่อวันเสาร์ ผมขายของอยู่แถวๆนั้น
  • ใช่ครับขายอะไรอะครับ
  • ผมว่าคุณ tutung ใจเย็นหน่อยดีไหมครับ
    พี่ผีเค้าก้อไม่ได้รุนแรงอะไรมากเลย
    คิดซะว่าเป็นสีสัน ไปแล้วกันครับ
    love me love my pit ครับบบบ
  • ไอ้ตัวนี้มันหลายทีแล้วครับพี่ผี มันตามแช่งหมาผมไม่เลิก
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=9702&page=1#Item_0