ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ความรู้สึกของสุนัขที่ถูกทิ้ง..
  • เธออย่ามาดีกับฉันให้มากนัก

ฉันเป็นเพียงสุนัขแค่ตัวหนึ่ง

ที่มีความรักต่อเธออย่างลึกซึ้ง

คอยคำนึงคิดถึงเธอเสมอมา

หากไม่คิดจะรักอย่าดูแล

อย่าแยแสให้อาหารและถามหา

ปล่อยให้ฉันเป็นอย่างฉันอย่างเป็นมา

ยังดีกว่ามาแกล้งทำเป็นมีใจ

มันเจ็บปวดรู้ไหมถ้าถูกทิ้ง

ไร้ทุกสิ่งที่เธอนั้นเคยมีให้

ทำให้ฉันเป็นสุนัขไร้จิตใจ

ที่ไม่มีวันเชื่อใจใครอีกเลย

.....................................

อย่าลืมว่าเมื่อคุณเลี้ยงสุนัขซักตัวหนึ่ง นั่นคือเค๊าฝากชีวิตไว้ในมือคุณแล้ว
    .............สิ่งเดียวที่เค๊าตอบแทนคุณได้คือ ซื่อสัตย์ ภักดีคุณตลอดชีวิต
    .............โปรดเลี้ยงด้วยรัก และรับผิดชอบเค๊าด้วยเช่นกัน นะคะ......
  • :o005::o005::o005: