ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หวังว่าพิทบูจะไม่เป็นแบบนี้
  • :002:ขอเรื่มเรื่อง เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาผมได้เจอะหมาตัวหนึ่งสึ่งไม่แน่นใจว่าเป็นพันธ์ ไซบีเรียหรืออาลัสกัล ซึงสภาพที่ผมเห็นวันนั้นมันขึ้เลื้อนที่หน้าและขาแต่ยังไม่ผอมมากแสดงว่ามันผึงมันคนมาปล่อยวันนั้นผมยังนึกว่าหน้าจะมันคนใจดีนำมันไปเลี้ยงแต่เมื่อวันพุทธที่ผ่านมามันอยู่ที่ป้ายรถเมล์ที่ผมรอรุถถ้าทางมันจะถูกตอนรับน้องใหม่มาแน่นและดูวันที่ผมเจอะมันผอมมากนอนรอเหมือนรอเจ้าของมันมารับมัน แล้ววันนั้นผมก็นึกอยู่ว่าจะทำไงดีกับมันจะเอามันไปบ้านเจ้าของบ้านมันไม่ยอมแน่น ( เจ้าบิกโชว๋) ระหว่างทางไปทำงานผมเลยตัดสินใจว่าจะเอามันมาเลี้ยงที่ทำงานเลยให้ลูกน้องขับรถขนของไปรับมัน ตอนแรกที่เจอะมันมันก็ยังอยู่ที่เดิมพยามเรียกมันมันก็เฉยพอผมหยิบสายจูงมันลุกขึ้นแล้วเดินมาเหมือนมันเจอะเจ้าของม้น ตอนนั้นก็บอกตรงๆว่ามันจะกันไมถ้าเอาสายจูงคลองคอมันผมเลยตัดสินใจทำทันที่มันนิ่งมากและเดินตามโดยดีและมันก็ขึ้นรถโดยที่ไม่ต้องอุ้ม. ซึ้งแสดงว่ามันเคยไปกับเจ้านายมันแต่ตอนนี้เจ้านายมันหมดรักมันแล้ว:022:
    ผมว่าจะเลี้ยงมันจนกว่าจะหายดีแล้วค่อยหาเจ้าของใหม่ให้มัน เพราะตัวผมเอาก็เอามันเข้าบ้านไม่ได้และจะเลี้ยงแบบนี้ตลอดไปก็ไม่ได้:034:
    และผมหวังว่าผมจะไม่เจอะพิทบูลที่พี่ๆ เพื่อนๆ และน้องๆ รักต้องเป็นแบบนี้น่ะครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC01444.JPG 67K
    DSC01438.JPG 66K
    DSC01437.JPG 59K
  • :013:ผมลืมบอกไปว่าผมเรียกมันว่าลีโอ ผมนึกไม่ออกว่าจะเรียกว่าอะไรผมเห็นที่นอนมันมีกระป๋องที่มีรูปเสืออยู่เลยเรียกแบบนั้นแต่ถ้ามีอย่างอื่นผมก็หน้าจะเป็นชื่อนั้น:028:
  • เป็นคนดีมากเรยค่ะ:006::006:
  • ลองอาบด้วยน้ำสกัดชีวภาพดู ขนจะได้กลับมาขึ้นไวๆ
  • ตอนนี้หมาตัวนี้ อยู่แถวไหนครับ เผื่อมีโอกาสจะได้ซื้อของไปฝากมันหน่อย
  • สันดานพวกเลี้ยงตามแฟชั้น
    พอหายเห่อก็ทิ้งขว้าง

สาธุ ขอให้หมาตัวนี้เป็นตัวสุดท้ายที่มีชะตากรรมแบบนี้
  • มันถึงเวลาหรือยัง ที่พวกเราจะช่วยกัน รณรงค์ ให้เลี้ยงสุนัขกันอย่างมีความรับผิดชอบ
    และช่วยกันประณามการกระทำที่ไร้ความรับผิดชอบของเจ้าของสุนัขบางประเภท
  • เหมือนไซบีเรีย สังเกตุจากขน

ขนมันยาว พองด้วย
  • หมดหล่อเลย
  • ดูแววตามันจิ
    เหมือนรออะไร:022::022::022:
  • ใครปล่อยมันขอให้ชาติหน้ามันเปงอย่างนี้บ้างสาธุ:o019::o019::o019::o019::o019::o019::o019::o019::o019::o058::o058::o058:
  • เจ้าตัวนี้ผมก็เจอมาเหมือนกันคับ
    สภาพไกล้ตายแล้ว
    ผอมเห็นซี่โครง ขี้เรื้อนทั้งตัว ตาก็เป็นต้อ
    เดินก็ไม่ไหวแล้ว สงสารมันเลยพามันไปรักษา
    จนได้อย่างที่เห็นล่ะคับ
    เพราะเจ้าตัวนี้ผมเลยรักพิตคับ
    ชอบนิสัยมัน รักมันมากคับ...
    ไฟล์แนบ
    17092009853.jpg 120K
  • ที่เขาว่าหมาเป็นสัตว์เดรฉานแล้วไอ้คนที่ทำอย่างนี้เขาจะเรืยกว่าอะไร
  • เข้ามาให้กำลังใจเจ้าของกระทู้ครับพี่

และขอร่วมรณรงค์กับพี่มาร์คและเราชาวพิทบลูคุณภาพ เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ ครับ
  • เจ้าของมันเลี้ยงยังไงว่ะ หมาสวย ๆ
    เลี้ยงเสียจนอายหมาข้างถนนที่หา
    กินเองเสียอีก
    :006::006::006: ให้กับเจ้าของ
    กระทู้ครับ นายแน่มาก :063:
  • :065ขอบคุณสำหรับผู้ที่ยังรักหมาที่เลี้ยงอย่างดี ส่วนหมาตัวนี้อยู่ที่นิคมฯลาดกระบังครับ มันเริ่มรู้จักกับชื้อใหม่มันแล้วส่วนเรื่องอาหารผมให้มันกินโครงไก่สดจะได้อ้วนเร็วๆ:065:
  • ต้องชื่นชมพี่ที่เอาเจ้าน้องหมาไซบีเรียสตัวนี้มาเลี้ยงไว้คะ เห้นแร้วน่าสมเพชคนที่เอาน้องหมามาปล่อย

เชี้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยสัดดดดดดดด

เกลียดจิงๆคนที่ตอนแรกเห้นหมาบอกว่าน่ารักตอนที่น้องหมายังเด็ก พอน้องหมาโตก้อไม่รักไม่สนใจ

เอามาปล่อย จังรัยสุดๆเรย
  • เป็นกำลังใจให้ครับ
  • :o001:
    ไฟล์แนบ
    ภาพ025.jpg 70K
    ภาพ024.jpg 63K
  • ไม่ทราบว่าคุณ nut_vazabe อยู่ตรงไหนหรอค่ะ

อยากจะแวะเข้าไปเยี่ยมเจ้าตัวนี้มันหน่อย สงสารๆ :m019:

เด๋วจะลองคุยกับที่บ้านว่าพอจะรับมันมาได้มั้ย
  • ขอชื่นชมครับ...แต่แฝงไปด้วยความเศร้า.:o005::o005::o005:
  • น่าชื่นชมครับ ที่ยังมีคนที่มีน้ำใจเผื่อแผ่ต่อสัตว์ข้างถนนที่ไม่มีใครเหลียวแล ยังงัยดูแลมันแล้วมาโพสรูปบ้างก็ดีน๊ะครับคุณnut_vazabe นับถือครับ
  • น่าสงสารจังเรยคะ

พี่นัท ใจดีและมีเมตตามากคะ

เกียจจริงๆ ไอ้พวกที่ชอบไม่เหลียวแล เห็นหมาเป็นของเล่น ไม่มีหัวจิตหัวใจ