ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาดูยาก ช้าง รัชกาลที่9
  • หลายๆท่านอาจไม่เคยได้เหนภาพแบบนี้ ผมเลยเอามาฝากครับ:o036:
    ไฟล์แนบ
    ช้าง ร.9.jpg 17K
  • :o020:ต่อเลยครับ
    ไฟล์แนบ
    ช้าง ร.9.2.jpg 25K
  • มีอีกรูปครับ :o027:
    ไฟล์แนบ
    ช้าง ร.9.1.jpg 36K
  • ขอบคุนสำหรับ ภาพที่เป็นมงคลครับ.
  • ขอบคุณครับ
  • อยู่หัวหินมานานยังไม่เคยเห็นเลย
    :006:เยี่ยมๆๆ:063:
  • ถือว่าเป็นภาพที่หาดูได้ยากจริงๆ
  • เยี่ยมจริงๆกำลังหาใส่กรอบอยู่พอดี ขอบคุณครับ
  • ขอบคุณครับ
  • ขอบคุณมากๆครับ
  • อยากได้ file รูปต้นฉบับ จะเอาไปปริ้นใหญ่ๆ มีไหมครับ carweekly_555@yahoo.com ขอบคุณครับ
  • :063:ขอบคุณครับ:063:
  • อันนี้ หายาหดูยากกว่าช้างอีกครับ จะลองลงให้ดูนะครับไม่แน่ใจว่าจะลงได้ไหม*-*:o040:
    ไฟล์แนบ
    หายาก1.jpg 30K
  • เป็นใบทะเบียนสมรส ของพระเจ้าอยู่หัวครับ
  • เป็นมหามงคลอย่างยิ่ง

ทรงพระเจริญ
  • งดงามมากๆๆครับ
  • ข้อมูลเพิมเติ่มครับ หวังว่าน่าจะมีประโยชน์

ปัจจุบันพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช ฯทรงมีช้างเผือกถึง ๑๓ ช้าง(ในปี ๒๕๒๗) คือ

๑ พระเศวตอดุลยเดชพาหน
    ๒ พระสุคเชนทร์
    ๓ พระเศวตสุทธวิลาต
    ๔ พระศรีนรารัตนราชกริณี
    ๕ พระเทพ ฯ
    ๖ พระวิมลรัตนราชกริณี
    ๗ พระยอดเพชร
    ๘ พลายวันเพ็ญ
    ๙ พลายขวัญเมือง
    ๑๐ พังมด

และที่ล้มไปแล้วคือ
    ๑ พระเศวตคชาธาร
    ๒ พระศรีเศวตศุภลักษณ์
    ๓ พระเศวตรัตนกรี
  • เป็นช้างทรงที่มีความงามมากเลยคับ และขอให้นายหลวงของพวกเรามีสุขภาพและพลานามัยที่แข็งแรงตลอดไป ทรงพระเจริญ
  • เป็นบุญ ที่ได้เห็นภาพมงคลอย่างนี้ ขอบคุณมากครับ
  • เป็นบุญตามากครับ ขอบคุณครับ
  • นับว่าเป็นขวัญตาอย่างยิ่งครับ...
  • ใบแจ้งเสียภาษี ของในหลวง ดูที่ เลขประจำตัวประชาชนของท่านสิ
    ไฟล์แนบ
    Q8232327-0.jpg 29K
  • รูปนี้เห็นแล้วรู้สึกยังไงกันบ้างคะ
    ไฟล์แนบ
    Q8239890-100.jpg 59K
  • นี่ครับ เอาเว็บลงนามถวายพระพรมาให้นะครับ
    เผื่อพี่ๆน้องๆจะจำกันไม่ได้

http://king.ilovethailand.org/
  • .........เรา รัก ในหลวง (ทรงพระเจริญ).........
  • ดูแล้วยิ่งใหญ่ ไม่มีคำบรรยายอะไรที่จะหามาได้
    ไฟล์แนบ
    sample1.jpg 50K
  • ขอให้พระ องค์ ทรง พระเจริญ
  • ดีจัง สิ่งดีๆๆที่อยากให้มีเยอะๆๆ

ขอบคุณที่นำภาสิ่งดีๆๆมาแบ่งปัน น้องๆๆ
  • ระวังนะครับ เกรียนไทยจะเอาเลขบัตรไปสมัคร Sf เวนเลยนะครับ
    บัตรประชาชนผมเดียวนี้แทบจะไม่ใช่ของตัวเองเลย
    ขำขำ นะครับ
  • ขอพรพระสยามเทวา คุ้มครอง ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
    ไฟล์แนบ
    432-20060530175223.jpg 98K
  • ขอพระองค์ ทรงพระเจริญ..
    ไฟล์แนบ
    His Her Majestyvip.jpg 104K
  • ช้างงายาวอย่างงี้เกิดมาพึ่งเคยเห็นนะนิ
  • ทรงพระเจริญ
    ทรงพระเจริญ
    ทรงพระเจริญ...........
  • ขอเกิดมาอยู่ใต้ยุคลบาททุกชาติไป...ทรงพระเจริญ
  • ดีมากครับไม่เคยเห็นและเป็นมงคลมากครับ
  • งามสง่ามากๆ เลย แค่บอกว่าเป็นช้างธรรมดา ยังต้องมองตะลึง แต่นี้เป็นช้างในหลวงเรา ยิ่งเพืม ความเข้มข้นของอารมณ์
    ขอบคุณครับ
    ขออนุญาตไปลง ต่อใน web ผมนะ
  • long live theking
  • มีความสุขมาเลยค่ะที่ได้เห็นภาพเหล่านี้ ขอบคุณมากๆ เลยนะค่ะที่ให้ความสุขกับเรา
    ขอทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธ์ในสากลโลกจงดลบันดาลให้ทรงหายประชวรและมีสุขภาพพลานามัยแข็งแรง ขอให้คนไทยรักกันเพื่อในหลวงของเรา ขอบคุณค่ะ
  • เรารักนายหลวงขอให้พระองค์อายุยืน สาธุสาธู