ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาผู้ช่วยอุปการะพิทบลูเพศเมีย
  • ถ้าใครสนใจนำไปเลี้ยงติดต่อมาครับ มีปัญหาเนื่องจากมันชอบกัดหมาที่บ้าน ที่บ้านมีหมาไม่กี่ตัว มันกัดไทยหลังอานตายไปแล้ว 1 ตัว กัดฟิล่าบาดเจ็บไป3 สาหัส1 ล่าสุดมะวาน ลูกฟิล่าอายุ3.5เดือน เกือบตาย วันนี้คอบวม หยอดน้ำข้าวต้ม

ถ้าดูจากรูปอาจจะโทรมนิดนึง ไม่ค่อยมีเวลาดูแลเท่าไรและก็มันเพิ่งมีลูกมาเมื่อเดือนที่แล้วเลยทำให้โทรมไปหน่อย ถ้าบำรุงหน่อยขนก็จะกลับมาดำเงาเหมือนเดิมครับ

ถ้าสนใจอย่างไรติดต่อมานะ 083 8229647 ปอ คับ อยู่อยุธยา ถ้าเป็นไปได้มารับวันนี้ พรุงนี้เลยก็ได้ครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF2462.jpg 57K
    DSCF2463.jpg 60K
  • ฟิล่าคืออะไรหรอ
  • ฟิล่า หมาพันธุ์อารักขาของบราซิลถ้าจำไม่ได้ผิดนะครับคุณผี
  • ก่อนเลี้ยงทำไมไม่คิดล่ะครับ พิทบูลมันอยู่รวมกับใครไม่ได้อยู่แล้ว และสุดท้ายมันก็ต้องถูกทิ้ง ขอให้เป็นรายสุดท้ายเถอะ
  • ไม่มีรูปข้างๆ หรอครับ
  • เค้าว่าฟิล่าดุที่สุดในโลกงะ ไม่รุ้จริงป่าว ตัวใหญ่ประมาณเกรดเดนนะรักแต่เจ้าของ เคยรู้มาว่าทางบ่อกุ้งเค้าเอาไว้เฝ้าบ่อทีเป็น 10 เขาว่ามาขอบคุณ
  • ทำไมไม่ให้ฟิล่าหละ ถ้าคนรักหมา หมาเด็กยังไม่ผูกพัน แต่กลับให้ตัวที่โต อยู่มานาน เราไม่รักมัน แต่หมามันก้อรักเรานะ
  • ปัญหานี้ต้องขอโทษท่านทั้งหลายที่รักหมา รวมถึงหมาผมด้วย ใจจริงก็ไม่อยากให้เป็นแบบนี้ แต่ว่าจะให้ผมเลี้ยงไว้แล้วขังแต่ในกลงทั้งวัน-ทั้งคืน นั้นผมก็สงสารอยู่เหมือนกัน และเหตุผลที่ทำไมไม่ให้ฟิล่า คุณคิดว่าฟิล่ากับพิทบลู พันธุใหนปรับตัวเข้ากับคนได้ง่ายกว่ากัน ฟิล่าคือหมานายเดียว คุณต้องเข้าใจ พิทผมกัดหมาจริง แต่ไม่กัดคน แม้จะเป็นคนแปลกหน้าก็ตาม และอีกอย่างผมเลี้ยงฟิล่าไว้ใช้งานครับ ปกติแล้วฟิล่ามันกัดคนไม่ค่อยกัดหมาเท่าไร มันจะอยู่แต่ในบ้านเท่านั้น - -*
    ไฟล์แนบ
    DSCF2461.JPG 50K
    DSCF2464.JPG 68K
  • :012:ดูสภาพหมาเขาก็รู้ว่าเขารักหมาตัวนี้แค่ไหน แย่จัง :012::064:
  • ใครอยู่แถวอยุธยาช่วยเอาไปเลื้ยงที่ สงสารฟิล่าพี่ผมยังให้ปู่เลื่ยงตอน 1 ปียังเชื่องเลยหมามันปรับตัวได้ทั้งนั้นละ มันอยู่ที่คุณนั้นละ