ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

//ไม่สบายใจช่วยตอบที//
  • :002:เมื่อ2วันก่อนผมเล่นกับหมาผมให้มันกัดผ้าแล้วเหวี่ยง
    ผ้าเกิดขาดหมาลงไปนอนกับพื้น
    ตอนที่มันลงไปนอนสีหน้ามันเปลี่ยนมากบงบอกถึงอาการเจ็บ
    แต่พอสักพักมันลุกขึ้นมาขาหลังซ้ายมันไม่กล้าแตะพื้นมันเดินกระเพกไปมา
    ผมก็จับดูที่ขาและยืดขามันก็ไม่มีอะไรหัก
    ผ่านไป5นาทีมันวิ้งได้เป็นปกติ
    แต่พอเช้าอีกวันมันมีอาการแบบเสียวๆขาข้างนั้นไปเลย
    ผมก็โทรถามหมอแล้วหมอให้พักหยุดกิจกรรม
    แต่มาวันนี้ก็วันที่3แล้วอาการก็ยังเป็นแบบเดิม
    อาการล่าสุดเดินทั้ง4ขาบ้างอาการยังซ่ายังอยากจะเล่นแต่บ้างครั้งมันก็ร้องเหมือนเจ็บเบาๆ

แต่ผมก็ไม่สบายใจอยากถามใครที่เจอะเหตุการณืแบบนี้บ้างแล้วลักษณะอาการของหมาผมมันหนักอ่ะเปล่าจะได้พาไปหาหมอตอนนี้ผมรอดูอาการอยู่
    ขอบคุณคับ
    ไฟล์แนบ
    IMG0203A.jpg 94K
  • ปรกติค่ะพิทบูลอึดนะไม่ต้องเป็นห่วงหรอกค่ะไม่น่าเกิน7วันน่าจะหายนะ
    ไฟล์แนบ
    P22.gif 32K
  • เด๋วก็หาย ธรรมชาติจะจัดการ ยอดหมา ให้หายได้
  • ถ้าไม่สบายใจ ไปให้หมอเอกซ์เรย์ดีกว่าครับ

เดอะเหลือก ตอนนี้ก็บาดเจ็บ หล่นลงมา ขาบวมเป่ง แต่เอกซ์แล้วไม่หักครับ
  • ไม่หัก เดี๋ยวก็หายพิทซะอย่าง:063::063:
  • :o034:ของผมก็เป็นครับ.....อาการเดียวกันเลย

ผมให้กินยาแก้อักเสบ(ของหมา)ด้วย อาทิตย์กว่าๆ หายเลย จิงๆนะ:062::062:
    ไฟล์แนบ
    DSC00482 copy.jpg 79K
  • เล่นกิจกรรมระวังเขาหน่อยครับ
    เล่นที่พื้นทราย ดิน หญ้า ดีกว่าครับ
    ตกลงมาหนักจะได้เป็นเบา หมาของผม
    เล่นพื้นปูนตกลงมากระดูกข้อเข่าเเตก เอ็นเข่าเสียหาย
    ทำให้สะบ้าเคลือน กระดูกที่เเตกยึดเหล็กได้เเต่ที่หนัก
    เอ็นกับสะบ้าเคลื่อนผ่า 3 ครั้งเเล้วไม่หาย
    หมอบอกว่าโรคข้อเสื่อมจะตามมาให้งดกิจกรรมหนักตลอดชีวิต
    เซ็งๆๆเลยครับให้งดกิจกรรมตลอดชีวิตไม่ต่างอะไรกับเลี้ยงพุดเดิ้ล
    จึงอยากเตือนเพื่อนๆครับ
  • :m001:ยังไง ผมก้ขอไห้ เค้าหายไวไวนะครับ เอาใจช่วยครับ :m001:
  • ผมเคยให้ไอ้ล่งเล่นสปริงโพลบนพื้นปูน กัดแบบขาลอยจากพื้นเลย
    วันหนึ่ง ไอ้ล่งตกลงมาฟาดพื้นดังสนั่น
    ลุกไม่ขึ้นไปประมาณหนึ่งนาที
    ตอนนั้นใจผมเสียเลย คิดว่ากระดูกหักแล้ว แต่มันก็ลุกขึ้นมาเล่นต่อได้
    หลังจากนั้น ผมก็ไม่กล้าให้มันกระโดดสูงอีกเลย (เอาแค่สุดปลายมือก็พอแล้ว)
    ไฟล์แนบ
    Julong9month3day (15).jpg 94K
  • คิดว่าจะทำสปริงโพลให้เล่นซักหน่อย แต่ที่บ้านเป็นพื้นปูน งั้นล้มเลิกความคิดดีกว่าเดี๋ยวไม่คุ้ม
  • คุณตูตี้...ผมพี่วัฒน๋ที่อยู่สนามบินหาดใหญ่นะครับ...ยังไงเอาใจช่วยให้หายไวๆนะครับ...เดี๋ยวถ้ามีโอกาสจะเข้าไปเยี่ยมชมลูกชายคุณหน่อยไม่ทราบว่าจะรังเกียจมั๊ย
  • ระวังการกระโดดนะครับหมาผมขาหักตอนอายุ4เดือนครับ
    กระโดดครับหักปากฉลามเลยครับแต่ปัจจุบันครับ70%ครับ
    กระดูกโผ่มานอกหนังเลยครับ ทำใจดีดีนะครับ
    ลูกรักพี่คงไม่เป็นไรเอาใจช่วยนะครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC01966.jpg 50K
  • เดี๋ยวก็หายครับพี่เรื่องเล็กๆเองครับพี่ สบายใจได้เลยครับพี่ ตอนเล็กผมก็วิตกจริตแบบพี่นี้แหละครับ เดี๋ยวมันหายเองครับ ท่าไม่มีอะไรหักอะนะครับ หายห่วงครับ :019:
  • บีเจเล่นบนพื้นทรายยังพลาดเลย ลงผิดจังหวะขาพลิก นึกว่าหักเสียแล้ว ตอนนี้นอนพักฟื้นอยู่ ทางที่ดีอย่าประมาทดีที่สุดครับ

พื้นปูนก็ไม่ควรให้กระโดดสูง และควรลดน้ำหนักหมาก่อนที่จะให้เล่นกิจกิจกรรมที่ต้องกระโดดนะครับ
  • :o030:ขอบคุณทุกความเห็นคับ
    ตอนอาการดีขึ้นเยอะคับ
    แล้วหมาพันธ์นี้ผมเชื่อเลยว่าเจ็บก็ยังจะอยากที่จะเล่นทั้งที่เจ็บ
    ยอมรับใจมันเลยคับ
    พี่วัตมาได้เลยคับยินดีต้อนรับคับจะมีเพื่อนคุยเรื่องที่ชอบเหมือนกัน
    ยินดีต้อนรับคับพี่
    ไฟล์แนบ
    IMG0202A.jpg 89K