ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มันดื้อม๊ากมาก
  • :012:เจ้ากัฟอายุ 6 เดือน มันไม่อยู่นิ่งๆ เลย ตอนกลางวันไปทำงานกันหมดก็ขังไว้หลังบ้าน พอกลับมานะมันลื้อของกระจุยกระจายหมดเลย แบบว่ามีงานให้ทำทุกวันเลยหละ ตะกร้าล้างผักพังไป 5 ใบแล้ว มีมีดมันกัดด้ามมีด ไม่มีมันก็เอาหินมากัด อีกหลายอย่างที่จะหามากัดถ้ามันรื้อมาได้ ซื้อกระดูกปลอมมาให้มันก็ไม่กัด เวลาเรานั่งดูทีวีไม่ได้เลยมันจะมางับมืองับขาเราไม่ให้เรานั่งเฉยๆเลย แต่มันดีกว่าคนนะถ้าใครจุดบุหรี่ดูดมันจะหนีไม่เข้าใกล้เลยแหละ มันชอบเล่นกระโดด และก็ดึงผ้าและตอนนี้นะเราใส่กางเกงขายาวไม่ได้เลยมันกัดขากางเกงเราหมด ถ้าเป็นกางเกงนอนขายาวขาขาดหมดแล้ว อย่างนี้เรียกว่าสมาธิสั้นหรือเปล่า หรือว่าไฮเปอร์ เจ้าพิทบลูที่บ้านใครเป็นอย่างนี้บ้างค่ะ เล่าให้อ่านดูบ้าง ถ้าอ่านเรื่องนี้แล้วจะได้สบายใจอ่านเรื่องหมาๆ น่ารักดีนะค่ะ ขอบคุณค่ะ:028:
  • 55555 ไอ้ตัวดีผมเล่นหนักกว่าอีกครับ กัดสายไฟใต้ท้องรถกับเซ็นต์เชอร์เบรคABS
    เมื่อคืนวันศุกร์เอง โดนไปหลายพัน เวรจริงๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    116.jpg 55K
  • :030:น่ารักมาเลยค่ะ เอ๊! จะโกธรมันดีมั๊ยเนี้ย:016: คงโกรธไม่ลงเพราะว่าหมาขี้เล่นมันจะขี้ประจบด้วย น่ารักดี:006::006:
  • เหมือนกันเลยครับ
    ของผมอายุ45วันเอง
    ซื้อกระดูกปลอมมาให้มันก็ไม่กัด
    มันชอบมางับมืองับขาเบาๆ
    หรือไม่รู้เป็นเพราะผมฝึกให้เล่นสปริงโพล(มันชอบมาก)
  • เป็นเหมือนกันครับเลยส่งเข้าโรงเรียนฝึกไปแล้ว ไม่ไหวครับได้เลือดทุกวันแต่ของผมดีอย่างมันไม่กัดของเสียหายครับ
  • เป็นเหมือนกันเลย แต่เค้าจะดีขึ้นถ้าได้ออกกำลัง เอาพลังงานออกค่ะ วันก่อนย้ายที่หม้อหุงข้าวไปข้างนอกสองชั่วโมง กลับมา ไม่มีปลั๊กเสียบแล้วค่ะ ด้วนเลย เหลือแต่หม้อหุงข้าวไม่มีสายไฟอะ ไม้กวาดก้านมะพร้าวไว้กวาดโรงรถข้างนอก มันก็กัดซะเหี้ยนเลยเหลือแต่ด้ามจับจิ๊ดเดียว :001: (สู้ๆ ค่ะ):033:
  • พลังมันเหลือครับ ต้องหาทางระบายให้มัน พิทบูลมันเป็นหมาที่มีพลังงานสำรองเหลือเฟือ
    หากให้มันอยู่เฉยๆ มันจะหาทางระบายออกด้วยตัวเอง โดยการกัดแทะทุกอย่างที่ขวางหน้า ขุดดิน รื้อสนามหญ้า ถอนต้นไม้ ฯลฯ

ทางแก้ ต้องหาอะไรให้มันทำ เช่น จับขึ้นเครื่องวิ่งสักชั่วโมง หรือ รับจ้างปลอกมะพร้าวขาย ผลประโยชน์ข้างเคียงที่จะได้รับ หมาคุณจะมีกรามปูดออกมา สวยงามขึ้น
  • วิ่งนะจ๊ะพากันไปวิ่งทั้งคนทั้งหมา
    ผอมด้วย อันนี้ประสบการณ์ตรง