ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

นี่หรือคือคำตอบของผู้ใหญ่...
  • แล้วที่พี่ส่งเมลมาให้ผมเนี่ยหมายความว่าไงครับ...
    ไม่ให้ผมตามที่พี่แล้วจะให้ไปตามกับสุนัขที่ไหนหล่ะครับ ก็ผมจ่ายตังกะพี่(50,000บาทไม่มีค้าง) พี่เป็นคนรับตังผม ก็โทรหาพี่ พี่ไม่รับ แล้วจะให้ผมทำไงหล่ะคร๊าบบบบบบบบ
    แล้วก็เรื่องผมกับพี่เอ็ม ก็ลงตัวกันไปนานแล้ว ผมไม่ได้จวนตัวด้วย ที่ผมโทรหาพี่อ่า คือต้องการคำตอบว่าถ้าผมไม่ได้ใบเพ็ดแล้วทางพี่จะรับผิดชอบให้ผมยังไงเท่านั้น ใบเพ็ดอ่าผมรอมา 2ปีกว่าๆๆแหละ
    แล้วพี่เสียความรู้สึกเป็นอยู่คนเดียวหรอครับ ถ้าพี่ออกหน้ามาช่วยผมสักหน่อยก็ยังดีเพราะปัญหาอ่าก็เกิดมาจากทางพี่นะครับ พี่เล่นเงียบอยู่คนเดียว ให้ผมรับเละ โดนด่าเละซะขนาดนี้เนี่ยนะ ยังจะมา...อีก แล้วยังจะแนะนำให้ผม ใช้วิธีการหนี ไม่รับโทรศัพท์แบบที่พี่ใช้อีกหรอครับ

ป.ล. ถึงพี่น้องที่ซื้อสุนัขผมไป ดูเอาแล้วกันครับ คุณไพโรจ เค้าไม่ให้ใบเพ็ดสแลมเมอร์ แล้วผมจะทำใบเพ็ดให้พวกคุณได้อย่างไรครับพี่น้อง...

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=9900&page=1#Item_28 (หัวข้อพูดคุยถึง: ลุงหนวด อีรีแก๊น ภาค2)
  • :064:
    ไฟล์แนบ
    pr-mail.jpg 29K
  • ท่าจะยาวแหะ มันคงจะเลวจริง ดีนะไม่ใช่คนที่ติดต่อกับมัน
  • จะเอาเหี้ยไรจิ๊บ ตังค์มึงกูก็เอาไปแดกเป็นขี้ตั้งนานล่ะ ก็มันไม่ได้นี่หว่ามึงจะให้กูทำไงมึงเล่นตามกูแบบนี้เอาเมลล์กูประจานแบบนี้กูก็หมาดิว่ะ

เอาเป็นว่ามึงไปตามเองล่ะกันกูถอกกระดอลาล่ะ มีปัญหาไรมั้ยไอ้เด็กน้อยมึงไป เมกา ตามเองเลยไม่เอาแล้วเว้ย ฮือๆๆ สาดดดมีแต่คนรังแกกู

กูจะไปฟ้องแม่กูพวกมึงแกล้งกู แม่จ๋าช่วยหนวดด้วย
  • หลอกลวง

พูดแบบนี้ ไม่มีความรับผิดชอบ
  • ไม่มีความรับผิดชอบ:064:
  • คำ ว่าโตๆกันแล้ว เหมือนน้องผมชอบใช้ด่าคนในMตอนมันทำไม่ถูกแล้วโยนขี้ใส่เค้าเลย

เหมือนกันเดะๆเลย พอไม่รู้จะหาไรมาเถียงมันก็ตอบปัดๆไป โตโตกันแล้ว
    555 ตืบมันเลย
    ใบเพ็ดคืออะไรเหรอ สงสัยผมก็ไม่เคยได้อะ
  • ใครไม่เกี่ยวอย่าเสือก นี่เรื่องกูกับไอ้จิ๊บ ไอ้พวกผีลิ่วล้ออย่าเสือกใบเพ็ดไม่มี มีแต่ ควย เอามั้ย
  • โย้ๆ โย้ ไม่ได้เสือกโว้ย มันพิมได้ มันมีช่องไห้พิมตูก็พิม

มาโพสไห้ผีเห็นจะไม่เสือกได้ยังไง
  • ผีพูดแบบนี้ (ก่อนตัวสุดท้าย)

ปากผีอยากลอง เบอร์12 มั้ย...

ล๊อคอินมาคุยกันนะผี อย่าดีแต่จัยตุ๊ด
  • อ้าว...คุณหนวดทำงี้เค้าก็ไม่เรียกว่าลูกผู้ชายแล้วซิค่ะ คุณพาลทำฟาดหัวฟาดหาง แล้วหาเหตุปัดความรับผิดชอบซะแบบนี้อะ ไม่ละอายลูก-เมียที่บ้านบ้างหรอค่ะคุณ แล้วแบบนี้ใครที่ซื้อหมาหรือว่ามาผสมหมาจากพวกคุณไปก็ตายกันหมดหนะซิ คุณหนวดค่ะ ถ้าเป็นแบบนี้ดิฉันขอแนะนำให้คุณเอาผ้าถุงเมียมานุ่งแทนใส่กางเกงจะดูเข้ากับคุณมากกว่านะค่ะ ทำกลุ่มทำวงการเสื่อมเสียไม่มีชิ้นดี แล้วยังมาปัดความรับผิดชอบหน้าด้านๆเลยอะ คุณนี่แย่มากๆ เจอตามงานหมาที่ไหนจะขอดูตัวเป็นๆหน่อย ว่าทำไมเป็นคนหน้าด้าน ไม่มีการศึกษาแบบนี้ แย่มากๆค่ะ
  • .........อ่านดูแล้วเซ็ง!!!!!!!! คนระดับแนวหน้าแท้ๆ เหมือนตั้งใจที่จะไม่รับผิดชอบ ในสิ่งที่ตัวเองทำเป็นอาชีพ
    .........ถ้าเจอคนแบบนี้ พิทบูลในประเทศไทย ไม่พัฒนา หรือ(ไม่เจริญ)แน่นอนครับ.........
  • โอ้โห ทีแรกว่าจะไม่อยากเข้ามาอ่านแล้ว แต่ก็เปิดซะหน่อย มันอะไรกันนักหนา เรื่องใบเพดเนี๊ยะ แต่พออ่านแล้ว สงสารคุณจิ๊บมากค่ะ เปิดกำลังใจให้นะค่ะ ในสังคมมีทั้งคนดีและคนไม่ดี

เคยไปงานที่บางนา เห็นคุณหนวด ดูเป็นคนที่น่าเชื่อถือ แต่ทำไม เป็นคนไม่รับผิดชอบอย่างนี้ แย่ที่สุด และหมดศรัทธา อีรีแก๊นเลย ต่อไปคงไม่กล้าซื้อลูกหมา อีรีแก๊น อีกแล้ว หน้าตาปราศรัย แต่ใจเชือดคอ
  • แม่งเลว
  • คุณมาร์ค มาเฟีย คุณเป็ฯเจ้าของบอร์ด และประธาน กลุ่ม พิทบูล คุณควรอย่างยิ่งที่จะจัดการ คนอย่างนี้

มันรังแกเด็ก และไม่รับผิดชอบ ต่อสังคมอย่างนี้ คุณมาร์ค จะทำอย่างไรดี
  • ไอ้ชั่ว เอ๊ย เล่นแม่งเลย คนอย่างนี้ ก็มีด้วยเห๊ย!!
  • 555 สรุปว่า ห้ามทวงนะครับ ถ้าทวงอดได้ ไม่ทวงก็ยังพอมีหวังอยู่
    อึ้งไปเลย....
  • ผมคงไม่ต้องทำอะไรหรอกครับ แค่นี้ก็หมดอนาคตแล้ว :001:

สังคมพิทบูลของเราแข็งแกร่งเกินกว่าที่ใครจะมาทำสุ่มสี่สุ่มห้าได้
    ผมเคยพูดไปหลายครั้งแล้ว การพูดดีหรือจะสู้ปฏิบัติดี การพูดจะพูดอะไรก็พูดได้
    สันดานคนก็คือสันดาน เป็นแบบไหนก็เป็นแบบนั้น วันหนึ่งมันก็ต้องโชว์นิสัยถาวรออกมา
    คนสร้างภาพมันสร้างได้ไม่นานหรอก เพราะการแสร้งทำ มันทำไม่ได้นานอยู่แล้ว ผมถึงบอก เวลาจะให้คำตอบเองว่าใครเป็นอย่างไร

งานนี้ต้องยกความดีความชอบให้คุณจิ๊บครับ คุณทำถูกแล้ว ที่กล้าออกมาพูด กล้าออกมาทวงสิทธิ์ของตัวเอง
    นิสัยคนไทยส่วนมากจะไม่กล้าพูด ยอมโดนเอาเปรียบ ยอมถูกละเมิดสิทธิ์ของตัวเอง ไม่ค่อยชอบทะเลาะหรือทวงสิทธิ์ของตัวเองเหมือนฝรั่ง

ผมอยากให้ท่านอื่นๆ เอาเป็นตัวอย่างครับ
  • อีกอย่าง ผมไม่ใช่ตำรวจ ไม่ใช่ผู้พิทักษ์กฏหมาย คงทำอะไรเขาไม่ได้ครับ :030:
  • ขอร่วมลงรายชื่อ ประนามด้วยคนครับ สมแล้วกับภาษิตที่ว่า "เมื่อฝุ่นพัดหลายตลบ เมื่อน้ำลด ตอเน่าๆก็จะผุด" อายุก็เยอะแล้วแต่คุณหนวด คุณเหมือนไม่มีความรับผิดชอบต่อสิ่งทีคุณกระทำ ทั้งๆที่วุฒิภาวะของคุณน่าจะมีความรับผิดชอบได้มากกว่านี้ ถึงผมจะเป็นเด็กอายุน้อยกว่าคุณ แต่ผมยังมีความรับผิดชอบมากกว่าคุณ เวลาหมาผมอึตามหน้าบ้านคนอื่น ผมยังตามไปเก็บ เพราะมันเป็นความรับผิดชอบของผู้เลี้ยงที่ต้องพึงกระทำอยู่แล้ว คุณหนวดก็เช่นกันคุณเป็นผู้ขาย คุณน่าจะมีความรับผิดชอบกับสัญญาที่ให้ไว้กับคุณจิ๊บอะ แต่สิ่งที่คุณทำตอนนี้นั้น มันไม่ใช่การกระทำของลูกผู้ชายครับ ย้ำลูกผู้ชายเค้าไม่ทำกันแบบนี้ ความรับผิดชอบเป็นยังไงสะกดเป็นไหมครับคุณหนวด แบบนี้เค้าเรียกว่าเจอเด็กถอนหงอก

-----------------เกรียนที่ใจ ใช่หนังหัว--------------

******เป็นไงครับพี่มาคร์ ด่าแบบผู้ดีไหม จี๊ดได้ใจไหม*****

ปล.พี่มาคร์เคยบอกว่าด่าแบบผู้ดีมันจะเจ็บได้ใจกว่าที่ใช้คำหยาบคาย ก็เลยด่าแบบผู้ดีตามที่พี่เคยบอก....
    ไฟล์แนบ
    779.GIF 11K
    285.JPG 6K
  • ....ครั้งนี้ ไอ้จิ๊บ มันคงไม่ใช่เด็กๆอย่างที่คุณเคยคิดแล้วครับ คุณหนวด ที่ผ่านมาคุณพูดหรือบอกอะไรมันก็เชื่อ เออ ออ รอได้ แต่ครั้งนี้คุณคิดดูว่า เด็กนิสัยดีๆ มีสัมมาคาราวะ อย่างไอ้จิ๊บ ต้องลุกขึ้นมากระโดดเตะก้านคอคุณเนี่ย มันหมายความว่าอย่างไร คุณลองคิดดู..?? (ผมยังไม่เคยเห็นมันตั้งหน้า ตั้งตาด่าใคร เท่าคุณมาก่อน)
    ....ลองกลับไปคิดดูว่าสิ่งที่คุณทำนั้นมันผิด หรือ ถูก การส่งเมล์ด้วยข้อความอย่างนั้น มันเป็นความรับผิดชอบ หรือ ปัดความรับผิดชอบ..?? เงินที่ไอ้จิ๊บมันจ่าย คุณรับ หรือ ไม่รับ แล้วถ้ารับคุณควรที่จะทำอะไรต่อไปจากนี้
    ***ผมหวังว่าคำถามที่ผมถามมันคงไม่ยากเกินไปสำหรับคุณ และคงจะได้คำตอบจากคุณในกระทู้นี้ คงไม่ใช้วิธีการส่งเมล์ไปขู่เด็กแล้วนะครับ มันทุเรศ..!!!
  • ขอบคุณครับ :063::063::063:

คนเราบางครั้ง วัยวุฒิ คุณวุฒิ ก็ไม่สามารถการรันตรีคุณภาพของเขาได้
    คนที่มีวุฒิภาวะทางสังคมสูงกว่าคนอื่น ก็ย่อมโดนคาดหวังจากสังคมสูงกว่าคนอื่นเช่นเดียวกัน

มีผู้ใหญ่บางท่านไม่เข้าใจเกี่ยวกับวุฒิภาวะทางสังคมของตนเอง
    ยอมเอาตัวเองลดลงไปเปรียบเทียบกับผู้ที่ด้อยกว่า
    เพียงแค่จะบอกว่า ทีทำไมคนอื่นทำได้ แต่ตัวเองทำบ้างไม่ได้
    คงลืมไปว่า ฐานะทางสังคมของตนเองตอนนี้อยู่ที่ใด ทำไมจึงโดนคนคาดหวังเช่นนั้น

เหตุหนึ่งที่ผม ไม่ยอมบรีดหมาขาย ทั้งที่สามารถทำได้ และทำเงินได้มากกว่าด้วย
    และยิ่งหากอาศัยชื่อเสียงที่พอมี ย่อมได้เปรียบทางการตลาดมากกว่าคนอื่น และเงินใครก็อยากได้
    ก็เพราะต้องการทำตัวเป็นตัวอย่างที่ดีให้แก่คนที่เข้ามาเล่นใหม่ๆ ให้เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ
    หากผมรณรงค์ให้คนเลี้ยงพิทบูลแค่ตัวเดียว แต่ตัวเองกลับบรีดหมาขาย คำพูดของผมคงเบายิ่งกว่าปุยนุ่น

การรักที่จะเลี้ยง ก็ไม่จำเป็นต้องบรีดหมาขายก็ได้
    ขอแค่เพียง เลี้ยงด้วยรักและเข้าใจ มันก็มีความสุขได้

สิ่งที่ผมอยากเห็นมากที่สุดในสังคมแห่งนี้ คือ การเลี้ยงด้วยความรักและรับผิดชอบครับ :005:
  • ไอ้เลววววว หลอกลวง
  • อย่าให้กุเจอนะ ไอ่หนวด เด๋วมึงจะกลับบ้านไม่ถูก 55555
  • เอาๆ เร่เข้ามาไอ้หนวดจะแจกควยแล้วครับท่าน ไอ้สัตว์ถ้ามีแจกไม่พอเอาควยพ่อมึงมาแจกด้วยก็ได้นะไอ้หนวดเหี้ยจันไร กูแจกให้มึงก่อนเลย ควยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • เฮ้ยๆๆๆๆ กระทู้นี้ของด เรื่องคำหยายครับ
  • พี่มาร์ค

บังคับสมัครสมาชิกให้หมดเลยดีกว่าคับ

เดี๋ยวนี้คนมาโพสมั่วๆเยอะ
  • ระบบสมาชิก มันก็มีทั้งข้อดีข้อเสียครับ

ทุกวันนี้ แม้แต่สมาชิกก็ไม่รู้ว่าใครเป็นใครอยู่ดี

แต่ผมบอกไว้ก่อนเลย มีผู้ใหญ่ หลายๆท่าน เป็นข้าราชการ ทหาร ตำรวจ ยศก้ไม่ใช่เล็กๆ เล่นอยู่ในบอร์ดนี้ และไม่สะดวกที่แสดงตนครับ
  • ไม่ใช่แค่ตาหนวดคนเดียวที่ทำเรื่องบ้าๆแบบนี้ ยังมีอีกหลายคนที่บอกว่าจะให้เพดตามหลัง
    แต่แมร่งไม่ให้อย่าให้ต้องพูดเลยว่าใคร ทำไรไปรับผิดชอบบ้าง ไม่มีก็บอกว่าไม่มีหากมีก็รีบดำเนินการ
    ไม่ใช่เห็นว่าแมร่งเอาหมาไปแล้วกูไม่สนแล้ว ควยชัดๆ
  • ไม่ดีเลยนะครับคุณหนวดไม่ไหวๆ
  • เอ้า .. เผื่อใครจะเก็บหน้า ตาคนนี้ไว้เป็น แบล๊คลิส ก้อเอาเลยนะครับ

วัน ๆ เอาหน้านี้ให้หมาเราดู พอเจอหน้าก้อให้หมาเรา ขย้ำเลย 5555+

ดังคำสุภาษิตที่ว่า .. หนวดขายหมา ตายเพราะหมา ..
    ไฟล์แนบ
    bfgbfgb2.jpg 63K
  • :002::003:หน้าตาแบบนี้เองเหรอตาหนวดคนเลี้ยงแกะ
  • ลุงหนวด ผมรบกวนถามคุณหน่อย ถ้าคุณเป็นไอ้จิ๊บ แล้วคุณโดนกระทำอย่างนี้ จิตสำนึกความเป็นคนลึกๆ คุณจะรู้สึกอย่างไร ช่วยตอบที......

ผมคงจะไม่ว่าอะไรคุณเพราะมีคนว่าไว้มากพอแล้ว อย่างที่พี่มาร์คบอก แค่นี้คุณก็ตายในสังคมพิทบูลแล้ว

แต่สิ่งที่อยากจะมาถามคุณ คุณ ตอบเมล์ขู่เด็กมาอย่างนี้หมายว่าไง สิ่งที่คุณกระทำอย่างนี้ ลูกผูชาย และ นักเลง เค้าพึงกระทำกัน หรือ .......
    ไฟล์แนบ
    sxsa.jpg 76K
  • :063:ชั่วได้ใจเลยเฮีย
  • ขอเสริมอีกรายพวกเดียวกัน ประเภทนี้ คงจำกันได้ Bigshot + Lil 50 บรีดโดย..ตุ๊ด ตู่ EPK เกือบ 2 ปีแล้ว ยังไม่เห็น UKCเลย
  • ไอ่พวกขาเสือก กรูไปโกงมันตรงไหน ไอ่สาด

พวกมรึงก็ไม่ต่างจากกรูหรอก ไอ่ควายสายจรวด เจ๊ดแมร่

ฝากถึงไอ่เด็กขนตูดด้วยนะ ตกลงมรึงจะเอาไง ไอ่ห่า ทวงมาก อดนะ มรึง
  • ไอ้ผีข้างบน แน่จิงมึงล๊อคอินมาคุยกัน...

อย่าเอาแต่ปากดี ไปดูดนมแม่มึงไป เดี๋ยวจะขาดสารอาหาร

ในกระทู้นี้คงไม่ใช่เพื่อนเล่นมึงทุกคนหรอกนะ

ใช้คำให้มันดีๆหน่อย

ของมันแรง ระวังมันจะเข้าตัว
    ไฟล์แนบ
    family2.jpg 67K
  • อ้ายที่โชว์ ๆ นี่ BB GUN ปล่าว
    ไฟล์แนบ
    we.jpg 44K
  • ปืนที่อยู่ที่บ้านมีทะเบียนเกือบทุกกระบอก แต่ปัจจุบันขอใบยากมากแล้วปืนแบบนี้

BB ไม่มี

แถวบ้านมีแต่ใช้ปลอกทองเหลือง

สนจัยจะชม หรืออยากจะซื้อเชิญได้

ทิ้งเบอร์โทรไว้

มีให้เลือกหลากรุ่น หลายขนาด ทั้งมีทะเบียนและไม่มีทะเบียน

แบบที่ยิงทีพวกแห่มาเต็มก็มี เพราะเสียงกระสุนมันแหวกอากาศ รู้เลยทันทีว่าไม่ใช่ปืนพกสั้น

จะล่อซื้อ ได้โปรดอย่าลอง เราเตือนท่านแล้ว

ของมันแรง ระวังมันจะเข้าตัว...
  • อยากได้ 9มม แม็กนั่ม ครับ ติดต่อยังไงครับ (คงไม่ล่อซื้อนะครับ)
  • แม็กนั่ม

ตอนนี้มีแต่ .22 แม็กนั่ม พอได้ไหม

เป็นของเพื่อน เคยเอาไปยิงเล่นมา 2 ครั้งนานแล้ว สภาพสวย ไม่รมดำ

ถ้าสนใจ ทิ้งเบอร์โทรไว้ จะติดต่อกลับ

ส่วนปืนพกสั้น ผมแบ่งขาย มีทะเบียน Smith & Wesson Mod. 64-3

ราคาคุยกัน

หรือสนจัยรุ่นอื่น พอหาได้ จะจัดให้คับ
  • เหี้ยห่า และสารพัดสัด แบบไอ้หนวดจิ๋มนี้ ปืนยิงมันไม่เข้าหรอกพี่น้อง ไม่มันส์ด้วย อย่างี้ต้องจับ เอ๊ด...ตูดให้หายแค้น ( ทนๆเอาหน่อยถึงแม่งจะปูเลี่ยนๆ )...ถึงจะหายแค้น " เหี้ยได้ใจ ถาค2 " รองจากไอ้ สุทธีพงษ์ ลูกคาพระบาท 555....
  • มึงบ้าล่ะ สาดเค้าด่าไอ้หนวดมึงขายปืนไอ้ลาว กูก็ขายยังไม่โม้เลย เจอกูได้ที่หนองมนต์ ร้านป้าเหงี่ยม 3 กระบอกร้อยถั่วดำ เหนียวแน่นๆ กระทิเยิ้มๆ อุดหนุนหน่อยน่ะคร๊าบบบบ
  • เหี้ยห่า ตัวบน 3กระบอกร้อยถั่วดำ เอายัดตูดพ่อมึง เหนียวแน่นๆ กระทิเยิ้มๆ พ่อมึงคงชอบ เสียวดีน่าดู
  • อย่าหลงประเด็นพี่น้อง กระทู้นี้ ความเหี้ยของลุงหนวด จัดการมันก่อนเรื่องอื่นค่อยว่ากัน
  • อ้าวไหง กระทู้นี้กลายเป็นงานแสดง Arm Show ซะงั้น :030:
  • ไอ้หนวดมึงนี่เหี้ยได้จัย จะโกงแล้ว ดันไปขู่เด็กอีก
  • เบอร์ 086-2540927 .22 ก็ได้ครับ หาลูกง่ายดีครับ(Jammy26) เรื่องคุณไอ้หนวดไม่รู้จะหาคำอะไรด่าครับ เขาด่ากันครบแล้ว เลยขอนอกเรื่องหน่อยครับ
  • กำ-*- นึกว่า BB GUN กำลังจะขอซื้อเลย 55+
  • ่jammy26 พี่ท่าน แอดเมลล์นี้ไว้หน่อย jannoy@hotmail.com

ผมสนใจและ ออนเอ็ม ทุกวันตลอดเวลาทำการครับ