ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไทเกอร์คือใคร
  • อยากทราบว่าไทเกอร์ที่มีคนพูดถึงกันบ่อยๆคือใครค่ะเพราะลูกสาวที่บ้านก็มีคนบอกว่ามีสีและหางคตตาเหลืองเหมือนไทเกอร์อยากเห็นรูปค่ะใครพอจะอนุเคราะห์ลงรูปให้ชมหน่อยจะขอบพระคุณมากๆๆๆๆๆค่ะ
  • คือหมา
  • ดูได้ที่หน้าแรก
  • นี่งั๊ย
  • :013:นี่งัย
    ไฟล์แนบ
    TG1[1].jpg 40K
  • ขอบคุณค่ะ:063::063::063:
  • เป็นหมาแดงที่ฮ็อตที่สุดในเมืองไทยเลยก็ว่าได้ และน่าจะเป็นโอแฟมิลี่เรดโนสตัวแรงที่เข้ามาเมืองไทย
    คนชอบมันมีมากและไม่ชอบก็พอมีอยู่บ้างไม่มาก ก็เพราะว่าหน้าตามันดันไม่เหมือนกับหมาของชาวบ้านเขา
    ที่เอาเข้ามากัน แต่ผมชอบมากก็เพราะว่าหน้าตามันไม่เหมือนของชาวบ้านเขานี่นะแหละ
  • ไทเกอร์เป็นหมาของผมเองครับ

http://pitbullzone.com/pedigree/pid/3

ดูตรงนี้ก็ได้ครับ
  • ป๋า ไทเกอร์ คือ ตำนาน หมาแดง ของเมืองไทย ครับ ผ่านการลองของมาแล้วทุกแนว แบบ สงคราม ภาคต่อเลยก็ว่าได้ แต่ ก็เอาไม่ลง 555.ขอขอบคุณ ไทเกอร์ พี่ มาร์ค พี่ นภา ที่เป็นจุดเริ่มต้นให้ผมได้รู้จักคำว่า old family red red nose และทำให้ผมได้มีโอกาส ครอบครอง ไว้ 1 ตัว มันเป็น สุดยอด แม่หมา สำหรับผมและครอบครัว ลูกสาว ป๋า เกอร์ คือ เลมอน Rip ครับ.
    ไฟล์แนบ
    DSCF1824.jpg 57K
  • เป็นทวดของหมาผมด้วยอ่ะ
    ไฟล์แนบ
    Julong9month3day (25).jpg 102K
  • เป็นสิ่งที่พาให้ผมมารู้จักพิทบูล หรือ หมาแดง เลยครับ
    ไฟล์แนบ
    26.JPG 37K
  • ขอโทษนะ ไม่ได้กวนแต่เจ้าไทเกอร์มันตายเพราะอะไร มีlinkขอหน่อย ไม่ต้องพิมก้อได้
    อยากรู้ ตอนแรกไม่กล้าถามกลัวๆว่าจะถามไม่ได้รึเปล่า
    แต่อยากรู้จริงๆ ประวัติอย่างอื่นรู้หมดแล้ว
  • ไทเกอร์ ไม่รู้เป็นยังไง เหมือนๆ คนเค้าจะมองหุ่นคล้ายๆมะม่วง

แต่ก่อนนี้ ที่บอร์ดเก่านี่ วันๆ สอย เอา สอย เอา ฮ่าๆ แต่มันก็

ดังระเบิดและก็ไม่เห็นว่าข้อครหา จะทำให้มันด้อยตรงไหน เพราะ

ความมั่นใจของเจ้าของ ที่มีให้กับมัน เหมือนที่มัน ให้กับเค้า เหอๆ
  • เป็นพิทบูลในตํานาน ที่ยิ่งใหญ่ในเมืองไทยในยุคนี้เลยก็ว่าได้

ผมได้ยินคนเล่าลือชื่อนี้แถวพนัส เชียงใหม่ และอีสาน

ก่อนที่จะเห็นรูปจริงซะอีกครับ แต่พอเห็นแล้ว ก็สุดยอดจริงๆ...
  • คือ เทพ...... ตำนาน...... ขอบคุณ พี่มาร์ค และ ไทเกอร์ ที่ทำให้ผมและ ฯลฯ มีเพื่อนที่ดี ในวันนี้
  • หนึ่งในสายเลือด ป๋า ไทเกอร์
    ไฟล์แนบ
    DSC036433.JPG 60K
  • ไทเกอร์ จากไปสองปีกว่าแล้ว แต่คนก็ยังไม่ลืม
    ขอบคุณทุกท่านสำหรับความทรงจำที่ดีๆที่มีต่อเขาครับ

ไทเกอร์ จากไปด้วยสาเหตุอะไรกันแน่ ผมไม่กล้าฟันธงครับ
    แต่หนึ่งในนั้นคือการวินิจฉัยโรคผิดของหมอ ในการตรวจรักษาครั้งแรก
    จนนำไปสู่การรักษาผิดพลาด การจ่ายยาไม่ตรงกับโรค จนอาการหนักเกินเยียวยา

ความแข็งแรงของพิทบูล บางครั้งก็คือข้อเสียเหมือนกัน
    เพราะหากเขาป่วยไม่หนักจริงก็ไม่ค่อยจะแสดงอาการให้เห็น
    แต่พอแสดงอาการให้เห็นก็หนักแล้ว และเมื่อทรุดก็ไปเร็วมาก
    ควรถามหมอด้วยว่า เคยรู้จักหมาพิทบูลมาก่อนหรือไม่
    เพราะเขาอาจจะคิดว่าเป็นหมาไทยทั่วไป
    ดังนั้นต้องระมัดระวังให้มากๆ นะครับ
    ไฟล์แนบ
    PICT0022rs.jpg 58K
  • เราไม่เคยลืมนายเลย ไทเกอร์ นายคือตำนาน :o010::o010::o010:
  • เป็นหมาที่มีทายาทเยอะทีสุดก็ว่าได้มีทุกภาคของประเทศไทย
  • :022:อ่านประวัติแล้วรู้สึกว่าซึ้งมากค่ะไทเกอร์นายคือตำนานจริงๆ:063:
  • :021::021:จูล่งนายเป็นหมาที่หล่อมากๆๆๆๆๆๆๆๆอยากได้แบบนี้ง่ะ:021::021::021:
  • ลูกหลานไทเกอร์ เท่าที่ผมมี ในค่ายเรา หลานไทเกอร์ทั้งน้านครับพี่น้อง
    ไฟล์แนบ
    oneone-family--2.jpg 113K
  • เท่มากครับ